[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

kiennguyenthe

Đi bộ
cắt trĩ bằng pp gì thì do bs quyết định các cụ ợ, nhẹ thắt nặng cắt là chắc chắn
và tái hay không là sau mổ có thay đổi lối sinh hoạt ăn uống hay ko
điều quan trọng là chọn bác sỹ chứ ko chọn bệnh viện, e cũng bị độ 4 ra máu, trước khi mổ nằm vùng tham khảo nát cái fb về bác sỹ và pp mổ
đẹp nhất thì chỉ cần pp longo, tùy tình trạng bệnh bs có thể kết hợp dùng dao nữa. nói chung mổ là pp tối ưu nhất và ít đau hơn thắt, nếu có đau thì thời gian đau nhiều cũng ko dài như thắt.
cụ nào mổ rồi tìm hiểu rồi thì có thể chia sẻ kinh nghiệm đã biết, đừng có nghe người nọ nghe người kia nói, thổi phồng lên 1 chút là sai lệch hết thông tin. e nhắc lại 1 câu, bệnh này chọn bác sỹ chứ ko chọn bệnh viện và tuyệt đối tránh xa mấy pk tư (bà triệu, hoàng hoa thám...) nếu ko muốn ôm đít cả đời. độ 3-4 rồi thì chỉ có mổ thôi, đừng nghe ai thuốc lá nam bắc gì tốn $ chả tác dụng m gì đâu ợ

Chỉnh sửa cuối:

normalboy09

Xe máy
Em bị trĩ nội độ 2 + nứt kẽ hậu môn. Để em đi cắt về rồi lại review update cho các cụ mợ xem sao :D

Lucas88

Xe máy
Các anh chị ơi giúp e với... e bị trĩ có lồi ra và không thể tự thụt vào được, lúc nào mà sưng đau thì có to bằng hạt lạc, còn ko sưng đau thì nó xẹp một chút nhưng vẫn k thụt vào trong được. nhưng khi đi nội soi bác sĩ bảo chỉ đang bị độ 1 nên chỉ cần uống thuốc(lúc nội soi thì lại ko sưng đau mấy) e đọc trên mạng thì thấy lồi ra là trĩ độ 3,4 rồi... mà trung bình một tháng e bị sưng đau nhức phải 1 tuần ý... cho e hỏi trường hợp của e như vậy có phải nặng chưa ạ... phải đi phẫu thuật chưa ạ?? E sống một mình nên cũng ngại đi viện lắm... cảm ơn mọi người!
Kết quả nội soi ko chính xác. BS bảo mình đó là nhược điểm nội soi ống mềm, cần kết hợp thăm khám của bs nữa

trc mình soi ở YHCTTW thì 2 em gái trẻ soi kết luận độ 3,4. Vào gặp bs thì chuẩn đoán độ 2

mình qua cả Tâm Anh khám soi lại thì vẫn độ 2-> bs kê dafon về uống

triệu chứng hiện tại của mình cũng giống bạn. Sau đi cầu búi trĩ lòi ra , phải mất vài giờ đồng hồ mới co lại.Trong khoảng thời gian đó đau nhức thi thoảng giật thắt ko ngủ được. Còn lấy tay đẩy vào vẫn được.

congnongsin

Xe đạp
Em tiêm bác Ngọc đc gần 5 tháng rồi, giờ thì sung sướng. Sau tháng đầu đau tưởng chết, tháng thứ 2 tâm trạng lo lắng hoang mang và cố gắng phục hồi chức năng hậu môn thì sang tháng thứ 3 em đã hạnh phúc vsinh êm ả. Ngoại trừ có nốt thịt thừa nhỏ do sưng k teo hết ngoài hậu môn (mềm, k đau)
Các bác cố lên.
Có j cứ inbox hỏi em vì em bị ám ảnh nên nhớ chi tiết từng ngày đau khổ đã qua 🤣
Cho xin số với bạn ơi để mình hỏi nhờ chút với

congnongsin

Xe đạp
E nói vs bác nhé, e tiêm từ ngày 29/7 nay là 17 ngày rồi mà đau quá sức chịu đựng luôn ý, kb các bác trên này thế nào chứ e vẫn phải dùng giảm đau đây, k dùng k chịu được ,đau từ trưa đến tối mà k hết thì bác biết nó khủng khiếp thế nào rồi,
Bạn cho mình xin sdt để mình hỏi chút với nhé

Lucas88

Xe máy
Cám ơn cụ. Trước giờ em ko sao nhưng tự nhiên gần đây thấy hơi khó chịu tí ở hm mà khám cái đã độ 2-3. Hình như trước đây có mấy lần ra chút máu nhưng ko đau và 1-2 hôm là khỏi nên chủ quan. Trĩ nỗi sợ thật :(( Em sẽ đi khám lại ở 108 và hỏi thật kĩ xem sao. Hi vọng bsi có tâm, ko kiểu cứ xúi mình mổ để kiếm tiền.

Em vừa ngồi nghiên cứu thêm 1 số tài liệu nước ngoài thì thấy nói cắt laser khá oke, ít đau, ko xâm lấn nên ko bị mấy cái bệnh đi kèm như hẹp ống hậu môn hay là mất kiểm soát đi nặng (incontinence). Điểm trừ lớn nhất là đắt nên ít được thực hiện. Tuy nhiên mấy bài báo khoa học cũng chỉ nói laser chung chung nên ko biết là loại nào (em hiện giờ chỉ biết có 2 loại là CO2 và 1 cái gì đó quên mất nhưng CO2 là cái tốt hơn). Với cả tay nghề bác sĩ cũng quan trọng nữa. Ít người mổ laser nên ko biết bsi có kinh nghiệm không. Kể cả mổ Longo là 1 phẫu thuật đơn giản nhưng vẫn yêu cầu bác sĩ rất lành nghề vì lệch 1 ly là đi 1 dặm thật luôn. --> có thể là lí do mấy cụ mổ longo trước xong toàn bị lại :-s

Em có 1 đống link bài báo + 1 dánh sách mổ laser trên youtube (kinh vkl huhu) nếu cụ nào muốn đọc/xem.
Hi cụ
Cho e hỏi cụ làm laser hay milli morgan chưa thế?
E nghe đồn pp MM này là đau nhất nên cũng quan ngại

congnongsin

Xe đạp
Các bác tiêm chỗ bs Ngọc rồi cho em hỏi mấy cái cục như thịt thừa ở hm ấy thì khoảng bao lâu nó hết hoặc nhỏ đi ạ? Em được 25 ngày rồi mà còn cả mấy cục như thịt thừa, chạm vào vẫn hơi đau. Các bác thì bao lâu lành hẳn ạ? Thực sự em lo lắng và hoang mang quá. Hic

taxi24

Xe tải
Các bác tiêm chỗ bs Ngọc rồi cho em hỏi mấy cái cục như thịt thừa ở hm ấy thì khoảng bao lâu nó hết hoặc nhỏ đi ạ? Em được 25 ngày rồi mà còn cả mấy cục như thịt thừa, chạm vào vẫn hơi đau. Các bác thì bao lâu lành hẳn ạ? Thực sự em lo lắng và hoang mang quá. Hic
Mấy cục thịt thừa đó là trĩ đó cụ , hết làm sao được , khả năng cụ bị nặng lên đi tiêm không hết được , phương pháp này Ko dùng cho người bị nặng được nhưng em nói ở trên này vẫn bị nhiều ông nhảy bổ vào nói em ko ra gì , cụ ko phải hoang mang gì hết cả cố gắng ăn uống ko để táo bón thì ko sao đâu , trĩ độ 2 mà cả đời ko táo thì cũng chẳng bị nặng lại đâu mà sợ

congnongsin

Xe đạp
Mấy cục thịt thừa đó là trĩ đó cụ , hết làm sao được , khả năng cụ bị nặng lên đi tiêm không hết được , phương pháp này Ko dùng cho người bị nặng được nhưng em nói ở trên này vẫn bị nhiều ông nhảy bổ vào nói em ko ra gì , cụ ko phải hoang mang gì hết cả cố gắng ăn uống ko để táo bón thì ko sao đâu , trĩ độ 2 mà cả đời ko táo thì cũng chẳng bị nặng lại đâu mà sợ
Cảm ơn cụ rất nhiều! Giờ chỉ mong cái mít nó ổn định, còn mấy cục thịt thừa đó xác định sống chung vậy

taxi24

Xe tải
Cảm ơn cụ rất nhiều! Giờ chỉ mong cái mít nó ổn định, còn mấy cục thịt thừa đó xác định sống chung vậy
Ăn nhiều Yến mạch vào cụ , ăn thêm diếp cá và sắn dây quấy chín sẽ không bị táo là ok ấy mà, kiên trì ăn 1-2 tháng cho cơ địa về bình thường thì đi vệ sinh chỉ 2-5 phút thôi

congnongsin

Xe đạp
Ăn nhiều Yến mạch vào cụ , ăn thêm diếp cá và sắn dây quấy chín sẽ không bị táo là ok ấy mà, kiên trì ăn 1-2 tháng cho cơ địa về bình thường thì đi vệ sinh chỉ 2-5 phút thôi
Cảm ơn cụ nhé, em ăn nhiều diếp cá và uống nhiều nước mà vẫn rất khó đi, k biết có phải bị hẹp hm k nữa

taxi24

Xe tải
Cảm ơn cụ nhé, em ăn nhiều diếp cá và uống nhiều nước mà vẫn rất khó đi, k biết có phải bị hẹp hm k nữa
thứ nhất không được ăn đồ dầu mỡ chiên rán , ăn luộc hấp thôi, thứ 2 là thời gian vừa rồi cụ uống nhiều thuốc nên cơ địa nóng trong lên sẽ táo mà táo ăn nhiều rau lại càng táo, nên giờ ăn sắn dây quấy chín liên tục cho em, và sáng hay tối ăn 1 tô yến mạch quấy chín, ăn cùng chuối cho dễ ăn cụ ạ, hay cụ làm thế nào thì làm cố ăn nhiều yến mạch vào, cứ ăn như em nói là hết táo đi vệ sinh chỉ 2-5 phút là ko bao giờ lo trĩ nữa, nói chung các cụ trên này giới thiệu cái kèo tiêm vừa vừa thôi, người ta bị nặng đã khổ rồi, đi tiêm không khỏi được lại khổ cả về vật chất lẫn tinh thần, tiêm thì độ 3 còn có thể hết, còn độ 4 sao hết được, bác sỹ thì cũng *** có y đức người bị nặng biết là không thể khỏi hẳn cũng làm có thể em nói hơi quá, nhưng nói thật nó thường thô

datto70

Xe container
Độ 3, 4 theo em thì 🔪✂:D. Nhưng trước khi cắt các cụ phải giải quyết được nguyên nhân mình bị trĩ, nếu không dễ tái lại.
Ví dụ: Bị trĩ do Táo, thì phải thay đổi chế độ ăn, uống cho hết táo đã, rồi mới cắt.

Lucas88

Xe máy
Sáng em quấy cháo yến mạch + thịt băm, cũng dễ ăn các cụ ah. Xong tráng miệng quả chuối

lên cty pha trà diếp cá / actiso. Chiều sữa chua bơ. Tối về thi thoảng quấy sắn dây hoặc diếp cá sống. Cơm tối xong làm vài miếng thanh long

-> từ hồi luyện như này thì chưa bị táo lần nào. Cụ nào chưa thử thì cứ thử ăn như cụ taxi24h đã khuyên nhé

e cũng khổ sở vói em tr.i 06 tháng nay. Đang hy vọng sau nút mạch + chế độ sinh hoạt thế kia thì bye em nó sớm

taxi24

Xe tải
Sáng em quấy cháo yến mạch + thịt băm, cũng dễ ăn các cụ ah. Xong tráng miệng quả chuối

lên cty pha trà diếp cá / actiso. Chiều sữa chua bơ. Tối về thi thoảng quấy sắn dây hoặc diếp cá sống. Cơm tối xong làm vài miếng thanh long

-> từ hồi luyện như này thì chưa bị táo lần nào. Cụ nào chưa thử thì cứ thử ăn như cụ taxi24h đã khuyên nhé

e cũng khổ sở vói em tr.i 06 tháng nay. Đang hy vọng sau nút mạch + chế độ sinh hoạt thế kia thì bye em nó sớm
Khi nào cụ cảm nhận thấy ổn cụ tự giảm diếp cá và sắn dây quấy chín xuống ăn cách ngày ra rồi sau này nghỉ hẳn xem thế nào , còn Yến mạch thì cụ yên tâm ngày nào ăn cũng được vì nó là thực phẩm của người nước ngoài mà nó khác gì cơm gạo của mình đâu , còn trĩ thì có độ 2-3 mà cứ ko táo thì cứ thỏa mái chẳng vấn đề gì đâu cụ ạ

Lucas88

Xe máy
Khi nào cụ cảm nhận thấy ổn cụ tự giảm diếp cá và sắn dây quấy chín xuống ăn cách ngày ra rồi sau này nghỉ hẳn xem thế nào , còn Yến mạch thì cụ yên tâm ngày nào ăn cũng được vì nó là thực phẩm của người nước ngoài mà nó khác gì cơm gạo của mình đâu , còn trĩ thì có độ 2-3 mà cứ ko táo thì cứ thỏa mái chẳng vấn đề gì đâu cụ ạ
Đúng , em ăn cháo yến mạch thay gạo nấu cháo thôi. Sắn dây e cũng ăn cách ngày.

Giờ chỉ sợ ăn nhậu 1 bữa vào nó táo thôi. Chứ ăn uống chế độ hiện tại thì chẳng lo. Lâu lâu cũng phải 1-2 cốc beer thịt thà mà

congnongsin

Xe đạp
Cụ cho em hỏi ngu cái sao ổn rồi phải nghỉ hẳn diếp cá và sắn dây vậy?