[Funland] Cụ mợ chia sẻ phim việt nam hay cho em xem với.

smallcarvn

Xe buýt
Đợt này em phải ở nhà cách ly. Cụ mợ hay xem phim việt có phim nào hay chia sẻ em tên phim cho em xem với. Cụ mợ nào không thích phim việt xin đừng comment nói lời cay đắng, chê bai phim việt nhé.
Em thích xem phim của NSND Thanh Nam như phim cuộc phưu lưu của hai lúa, cả nhà cùng xem được.

Newnick

Xe buýt
Đợt này em phải ở nhà cách ly. Cụ mợ hay xem phim việt có phim nào hay chia sẻ em tên phim cho em xem với. Cụ mợ nào không thích phim việt xin đừng comment nói lời cay đắng, chê bai phim việt nhé.
Em thích xem phim của NSND Thanh Nam như phim cuộc phưu lưu của hai lúa, cả nhà cùng xem được.
Về phim truyện thì không nói. Riêng phim truyền hình trước em cũng chỉ hay xem phim Việt thấy cũng bình thường, Nghỉ dịch xem bộ Crash Landing On You của Hàn Xẻng xong xuôi, quay về xem thử lại mấy bộ phim Việt. Chỉ một đoạn em tắt mẹ nó đi. Ở đây chưa nói cốt truyện, nội dung gì mà những hình ảnh âm thanh ban đầu nó đập vào tai vào mắt mình. Hình ảnh thì nhạt nhòa về mầu sắc và độ nét. Diễn viên thì sắc vóc cũng tạm so với mặt bằng xã hội ta chứ còn đua với Hàn, Tàu phải một - hai thế hệ nữa thì may ra, diễn xuất thì đơ đơ. Nói chung phim Việt chỉ được cái nội dung gần gũi cuộc sống của mình thôi.

Nhưng nói chung em ủng hộ phim truyện Việt Nam vì nó là điện ảnh thực sự. Bỏ rất nhiều tiền của, công sức ra làm một bộ phim nên nhà sản xuất chỉn chu hơn so thể loại truyền hình diễn viên kịch sang đóng

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa xem xong 10 tập Sóng ở đáy sông và phải công nhận là đáng xem. Phim này phỏng theo cuốn tiểu thuyết cùng tên của nhà văn Lê Lựu. Ông này công nhận viết gai góc thật. một trong những phim truyền hình Việt em thấy chất lượng, đóng rất đời, rất chân thực.

Leolai

Xe điện
Em vừa cày xong “Cả một đời oan ấn” và “Hoa hồng trên ngực trái”

bspvietnam

Xe tăng
"Ván bài lật ngửa" thể loại trinh thám - chính trị.

Em vừa xem xong 10 tập Sóng ở đáy sông và phải công nhận là đáng xem. Phim này phỏng theo cuốn tiểu thuyết cùng tên của nhà văn Lê Lựu. Ông này công nhận viết gai góc thật. một trong những phim truyền hình Việt em thấy chất lượng, đóng rất đời, rất chân thực.
Mùa Lá Rụng em thấy cũng hay :)

smallcarvn

Xe buýt
Về phim truyện thì không nói. Riêng phim truyền hình trước em cũng chỉ hay xem phim Việt thấy cũng bình thường, Nghỉ dịch xem bộ Crash Landing On You của Hàn Xẻng xong xuôi, quay về xem thử lại mấy bộ phim Việt. Chỉ một đoạn em tắt mẹ nó đi. Ở đây chưa nói cốt truyện, nội dung gì mà những hình ảnh âm thanh ban đầu nó đập vào tai vào mắt mình. Hình ảnh thì nhạt nhòa về mầu sắc và độ nét. Diễn viên thì sắc vóc cũng tạm so với mặt bằng xã hội ta chứ còn đua với Hàn, Tàu phải một - hai thế hệ nữa thì may ra, diễn xuất thì đơ đơ. Nói chung phim Việt chỉ được cái nội dung gần gũi cuộc sống của mình thôi.

Nhưng nói chung em ủng hộ phim truyện Việt Nam vì nó là điện ảnh thực sự. Bỏ rất nhiều tiền của, công sức ra làm một bộ phim nên nhà sản xuất chỉn chu hơn so thể loại truyền hình diễn viên kịch sang đóng
Em lại dị ứng với phim hàn ạ. Em lại xem mỗi phim việt và phim mỹ

pain

Xe ba gác
Em thì vote cho " Bao giờ cho đến tháng 10"; " Ván Bài lật ngửa"; " Em bé Hà nội"; " Vĩ tuyến 17 ngày và đêm"; " Chuyện tử tế"...

smallcarvn

Xe buýt
Phim này em chưa xem, cảm ơn cụ

dell2dell

Xe buýt
Em Ko xem được phim Hàn với Việt!

Ủn ỉn 919

Xe máy
Các bác cứ như chồng em xem phim tài liệu về chiến tranh Việt Nam mình,
Càng xem càng thấy tự hào dân tộc.
Xem xong thấy thương các anh bộ đội cụ hồ.
Xem mà bị nghiện là có thật đấy các bác ạ.
Dịch thế này cứ cho các cháu xem rồi học lịch sử cũng được nữa.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xem film nầy quá hay

duyhaiepu

Xe hơi
Phim mùi cỏ cháy cụ nhé. Xem cảm đông lắm. Hài thì có tivi về làng, không phải trò đùa, xuân cồ, người vác tù và hàng tổng.

Newnick

Xe buýt
Em thì vote cho " Bao giờ cho đến tháng 10"; " Ván Bài lật ngửa"; " Em bé Hà nội"; " Vĩ tuyến 17 ngày và đêm"; " Chuyện tử tế"...
Mình cũng xưa cũng ít xem vì phim truyện xem trên tivi bé tí thì hỏng cả phim. Phim VN chiếu rạp nghiêm chỉnh xem cũng rất OK. Mình ấn tượng và bắt đầu quan tâm xem phim truyện của VN từ khi xem Ai Xuôi Vạn Lý, một bộ phim mình nghĩ rất cầu kỳ trong hoàn cảnh VN

pain

Xe ba gác
Mình cũng xưa cũng ít xem vì phim truyện xem trên tivi bé tí thì hỏng cả phim. Phim VN chiếu rạp nghiêm chỉnh xem cũng rất OK. Mình ấn tượng và bắt đầu quan tâm xem phim truyện của VN từ khi xem Ai Xuôi Vạn Lý, một bộ phim mình nghĩ rất cầu kỳ trong hoàn cảnh VN
Thì phim nhựa khác phim truyền hình ở chỗ đó mà cụ.
Xem phim nhựa mà xem qua TV thì khác gì nấu canh không có nước mắm:D. Theo em, cái thú ra rạp xem film là rất hay.

international

Xe buýt
Em tìm "Khát vọng Thăng Long" mãi mà ko thấy, đợt nó chiếu rạp thì em lại đang ở Mỹ nên ko xem được, thỉnh thoảng cứ xem lại trailer trên youtube cho đỡ thèm. Cụ nào có share cho em với

bspvietnam

Xe tăng
Ván bài lật ngửa,
Em thấy hay nhất trong các phim của VN làm, em không dám bình luận nhiều vì sợ lạc đề. Em xem nhiều lần và tự tìm câu hỏi, sao phim ta, bối cảnh ta, diễn viên ta, câu chuyện ta mà phim không ta chút nào..., câu trả lời em tìm ra là cụ đạo diễn ( xem thông tin cụ ý thì biết ạ ;)

anhivy90

Xe đạp
Phim những ngày không quên đang chiếu trên vtv1 cụ nhé