[Thảo luận] Cũ mà mới- mời các cụ đưa ra ý kiến!!!

xeruabo2

Xe điện
Cụ phân tích cũng hợp lý, tuy nhiên em tìm mãi mà chưa thấy đoạn nào trong luật nói về cái vụ chuyển làn tạm thời này. Cụ trích dẫn hộ em phát để còn làm cẩm nang cãi nhau với xxx trong trường hợp gặp thằng đi trước không chịu cho vượt mà mình phải chuyển sang làn phải
Mời cụ tham khảo qui chế khai thác , sử dụng đường 5 , văn bản hướng dẫn phân làn PT của sở GTVTHN , qui định về sử dụng làn đường của đường có nhiều làn -Luật Gtđb .

xeruabo2

Xe điện
thế nếu mà xe con chày 60 thì đi làn nào các cụ,
E mạn phép trả lời bừa tình huống trên , nếu sai e xin rút kn ạ :
Xe con được thiết kế tốc độ an toàn vượt xa nhiều max 60km/h nên ko thể lý luận xe con ko đủ đk chạy làn xe con nhé . Cụ lưu ý , PVCG khai thác theo qui chế đường cao tốc nên chỉ có các PT đủ tiêu chuẩn an toàn KT mới đc phép lưu hành , trừ khi xe cụ được kéo = xe cứu hộ X_X.
Do vậy , xe con lưu hành bình thường trên PVCG bắt buộc phải chạy trên làn dành riêng xe con và phải tuân thủ giới hạn tốc độ 80-100 , trừ các tình huống chuyển làn tạm thời như post trước e đã nêu . Nếu xe cụ cảm thấy ko đủ an toàn khi chạy ở tốc độ trên 80 thì xin mời đi đường cũ nhé :))

unknown.king

Xe tăng
Vâng, em cũng có ý kiến như cụ. Nhưng có nhiều trường hợp XXX vịn vào, với lý do lỗi sai làn. Các cụ sẽ cãi như nào?? Theo em em cãi cái biển hình chữ nhật làn xe con chỉ có tác dụng chỉ dẫn, còn biển tròn là biển mình phải theo về giới hạn tốc độ tối thiểu và tối đa
cụ ơi, trong hệ thống biển báo, làm j có cái biển làn xe con =)). cứ theo luật mà làm thôi. nghị định 31 để sẵn trên xe rồi mà

minck

Xe container
Các cụ ko để ý khi chạy trên PV-CG à, bây giờ xxx chỉ bắt xe tải xe khách chạy vào làn xe con và bắt xe con vào ra các làn ko signal thôi. Tóm lại - Xe con chạy làn nào cũng đc miễm đúng tốc độ của làn và vào ra có signal. Hết, đóng thớt
Cụ phán chuẩn. Cứ thế mà chạy...

TanLM

Xe tải

Ob3xuT

Xe điện
Các cụ ko để ý khi chạy trên PV-CG à, bây giờ xxx chỉ bắt xe tải xe khách chạy vào làn xe con và bắt xe con vào ra các làn ko signal thôi. Tóm lại - Xe con chạy làn nào cũng đc miễm đúng tốc độ của làn và vào ra có signal. Hết, đóng thớt
cụ này nói chuẩn... đóng thớt thôi :D