[Funland] Cụ Long ơi cụ Long - Sao cụ lại nỡ nhặt được của rơi âm thầm bỏ túi

Tankpl

Xe tăng
Có cả fb thế kia thì a rồng lại sáng nhất HN rồi.

binhsu7273

Xe cút kít
Thanh niên này Tham nhề, vào cả icloud để thay đổi thì đến cạn nhời.
Trước cũng tầm hơn năm ra đường Thanh Niên tập TD vào buổi sáng, ngồi ghế nghỉ ngơi được 1 lúc thì có cu Tây đến ngồi cùng chốc lát đứng dậy đi. Vươn vai vặn cổ thì ròm thấy cái Đt của cu Tây để quên, ngó quanh thì éo thấy nó đâu nữa. Mở đt ra ( không có pass) thì toàn thấy chữ Tây loằng ngoằng, vào Fb thì cũng vậy. Éo biết cách nào để gọi trả liền gặp ngay cu Sinh Viên chắc cũng đi tập TD,
Này Cháu mày gõ cho chú mấy chữ Tiếng anh vào đây cái
Gõ vào Fb này hả Chú...?
Ừ! Mày gõ : Hãy đến quán cafe xxx tầm 9h để nhận lại đt, Tôi ngồi đó đợi đến 9h30.
Thế là trả được máy, nhẹ cả lòng, cu Tây người Séc còn trẻ, nên khi mất máy muốn vào Fb chém gió than thở thì ròm được trên trang của mình. :D

edc

Xe lăn
Em tên là Long. Nhưng không phải Long trong ảnh.
Em mà nhặ được, em tháo bán phụ kiện :))

kamikaze7x

Xe hơi
Out ra được không nhỉ? Lại còn add số vào làm gì không biết ;))

6V4 PRADO

Xe điện
Thanh niên này Tham nhề, vào cả icloud để thay đổi thì đến cạn nhời.
Trước cũng tầm hơn năm ra đường Thanh Niên tập TD vào buổi sáng, ngồi ghế nghỉ ngơi được 1 lúc thì có cu Tây đến ngồi cùng chốc lát đứng dậy đi. Vươn vai vặn cổ thì ròm thấy cái Đt của cu Tây để quên, ngó quanh thì éo thấy nó đâu nữa. Mở đt ra ( không có pass) thì toàn thấy chữ Tây loằng ngoằng, vào Fb thì cũng vậy. Éo biết cách nào để gọi trả liền gặp ngay chắc cu Sinh Viên cũng đi tập TD,
Này Cháu mày gõ cho chú mấy chữ Tiếng anh vào đây cái
Gõ vào Fb này hả Chú...?
Ừ! Mày gõ : Hãy đến quán cafe xxx tầm 9h để nhận lại đt, Tôi ngồi đó đợi đến 9h30.
Thế là trả được máy, nhẹ cả lòng, cu Tây người Séc còn trẻ, nên khi mất máy muốn vào Fb chém gió than thở thì ròm được trên trang của mình. :D
Em like cụ rồi nhá :D
Của người khác thì đừng có lòng tham,bài học tuy đơn giản mà có những thằng học mãi cũng méo thuộc

demax

Xe tăng
Chán đời quá Long. Cái đt có đáng bao nhiêu đâu.

laixeboxit

Xe điện
Thớt bảo cô bé chủ sở hữu Iphone lên tiếng đòi có khi người ta trả cả vốn lẫn lãi đấy.

TrungLong

Xe hơi
Không phải em đâu nhé, em không tham cái của không nuốt nổi :D, nhìn tướng tá và ảnh ót kia thì chắc lại mấy anh văn phòng tài chính. Cụ chủ nhớ cập nhật tình hình, em rót rượu cho cụ máu=D>

ngoc_phuong

Xe lăn
Bẩn phết.
..

vuanhanghi

Xe điện
Lần đầu em nghe thấy có người mò được pass iphone trong 10 lần đầu tiên mà hoàn toàn tình cờ ko có gợi ý gì.
Xác suất ngang đánh đề 3 càng.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Trước ở cơ quan cũ em có vụ tương tự, một em gái đi xe bus công ty bỏ quên iphone, thằng lái xe lấy xong cò quay không trả, rồi nó đem bán.
Nếu cái điện thoại có giá thị trường trên 3tr, và cụ có bằng chứng thằng kia cố ý chiếm lấy, đã có qua việc phá icloud. Nếu nó nhắn lại nói ko trả, hoặc đòi chuộc, cụ làm đơn ra đội hình sự nơi đánh rơi, em nghĩ phang chết nó được.

Da bắt nắng

Xe điện
Trông thanh niên mặc áo nâu chụp cùng như là Tuấn Tiền Tỷ ấy nhỉ?

gatronggoloa

Xe hơi
Hôm trước vk e nhặt đc cái Iphone 2 camera khi đón con về, có gọi cho e hỏi là làm thế nào vì bh cái màn nó nát nhừ nhưng cái đt vẫn mới kính cong chắc do mợ nào làm rơi rồi, e chỉ bảo thôi để đó lát ng ta gọi lại đc thì cho ng ta địa chỉ qua lấy hoặc cùng lắm rút sim ra gọi lại cho ng ta vĩ nghĩ cho cùng cái máy nó có nhiều cái giá trị về mặt tinh thần hơn là vật chất lắm! May cuối cùng đúng lại 1 mợ là phụ huynh cùng lớp đứa thứ 2 nhà e học mẫu giáo ngay bên cạnh đó, chứ ai chứ nhặt đc cái đt mà ko trả đc cho ng ta lương tâm mình áy náy lắm ý nữa là chiếm đoạt làm của riêng, giàu nghèo gì cái iphone!

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Cô em mợ dùng smartphone một cách rất stupid :D

lac007

Xe tăng
Chuyện là như này các cụ ạ.
Nhà em đi chơi ở Tràng An, trưa có vào quán Dũng Phối Núi ăn trưa
Cô em gái xuống xe rơi cái điện thoại ngay lúc đó, cô cứ nghĩ rơi trên xe, ăn xong thì ra tìm không thấy, gọi thì máy đã ò í e.
Thế là xác định coi như mất rồi, alo bên ngân hàng khoá internet banking, còn số phone thì thôi chưa khoá, vì nghĩ để đó còn xin chuộc lại :(
Ai ngờ cụ Long này cũng cao tay lắm cơ ạ:
- Tối cụ về cụ ấy dò được mật khẩu mở máy, đen cái cô em gái lại lưu các pass của icloud, email ngay trong cái note trên iphone :((
- Cụ dùng Sim của cô em gái em để lấy OTP, đổi số điện thoại tin cậy của icloud em gái em thành số phone của cụ ấy :(( (công nhận cụ Long cũng cao tay đấy ạ). Em về HN lấy cái macbook của cô em (một thiết bị tin cậy) thì lấy lại được cái icloud, và thấy cụ ấy đổi sang số phone của cụ ấy rồi :D 0865680415
- Em có gọi cho cụ, và nhắn tin, nhưng có vẻ như là cụ quý cái iphone quá nên cụ chả trả lại. Em thấy cụ cũng đi ô tô, không rõ cụ có trên này không :((

IMG_0902 2.JPG

Thôi thì em bán than tí, nhân tiện cụ nào quen cụ Long thì thì nhắn nhủ cụ ấy, ai lại làm thế bao giờ, em đã xin chuộc lại mà cụ ấy chả cho.

IMG_0903 2.JPG
Mặt mũi đâu đến nỗi mà bửn tính thế cụ long

kvboto

Xe container
Chuyện là như này các cụ ạ.
Nhà em đi chơi ở Tràng An, trưa có vào quán Dũng Phối Núi ăn trưa
Cô em gái xuống xe rơi cái điện thoại ngay lúc đó, cô cứ nghĩ rơi trên xe, ăn xong thì ra tìm không thấy, gọi thì máy đã ò í e.
Thế là xác định coi như mất rồi, alo bên ngân hàng khoá internet banking, còn số phone thì thôi chưa khoá, vì nghĩ để đó còn xin chuộc lại :(
Ai ngờ cụ Long này cũng cao tay lắm cơ ạ:
- Tối cụ về cụ ấy dò được mật khẩu mở máy, đen cái cô em gái lại lưu các pass của icloud, email ngay trong cái note trên iphone :((
- Cụ dùng Sim của cô em gái em để lấy OTP, đổi số điện thoại tin cậy của icloud em gái em thành số phone của cụ ấy :(( (công nhận cụ Long cũng cao tay đấy ạ). Em về HN lấy cái macbook của cô em (một thiết bị tin cậy) thì lấy lại được cái icloud, và thấy cụ ấy đổi sang số phone của cụ ấy rồi :D 0865680415
- Em có gọi cho cụ, và nhắn tin, nhưng có vẻ như là cụ quý cái iphone quá nên cụ chả trả lại. Em thấy cụ cũng đi ô tô, không rõ cụ có trên này không :((

IMG_0902 2.JPG

Thôi thì em bán than tí, nhân tiện cụ nào quen cụ Long thì thì nhắn nhủ cụ ấy, ai lại làm thế bao giờ, em đã xin chuộc lại mà cụ ấy chả cho.

IMG_0903 2.JPG
Em đọc mà thấy gay cấn như tác chiến trong chiến tranh mạng ấy nhỉ.

Iphone có chức năng định vị, dò địa chỉ, cụ chủ dò đường đi lối lại, dò đến tận nhà đặt vấn đề xem,...

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa em cũng nhặt được điện thoại ở CGV. Hôm sau liên lạc trả lại cho em gái xong thì về nhà ông anh báo vừa mất đt ở quán cafe. Anh Dồng này chắc cũng gặp tình huống tương tự nên giờ cóc trả nữa :D