Thảo luận cụ inter dép lê, cụ lượn vô giúp em phát..

kevin3110

Xe đạp
em thì không định độ nữa mà muốn nhập hội luôn cùng cụ kia
bây giờ em mới vỡ ra quá nhiều thứ rồi đấy ợ
nhất là quả gặp 141 của cụ :P
Em the voi cu, cach day 6 thang em hua voi long la ko do xe gi nua, chang hieu the nao lai di rinh cai cruze nay ve, xong bay gio mau no lai len cu ah, ma em lai ko biet kiem che, the moi dau.

Cu inter, em ma o gan cu la em qua choi voi cu xuot ngay roi, tai xa qua chu ko em lam phien cu suot, nam truoc thi em dem xe di lam, nam nay em quyet tam tu lam... Hehe.. Em di mua cai strutbar, co 1 anh sales bao gia nham cho em, den luc em di len lay hang thi gap a sales khac thi em confirm lai la co nham hay ko, the ma moi cau hoi nham hay ko ma cac bac ay lam nhu em di xin ... Thoi cung ke, em tuong cua cu nen tinh gop y chut de cu nhan nhu may anh em chu ko mat khach het. Mat cong khach lai hieu lam la chat chem thoi.

Richievn

Xe máy
Xe em xài typhoon 69 sẻies nè nhưng mà cái cone nó nằm gần engine quá nên soak heat nhiều. Đang nghiên cứu làm của heat shield và thẻmal wrap che chắn lại cho mát. Quả muffler marco chắc em tháo ra trả về stock để đi tết ( đi tỉnh mà ồn ào trong này xxx ghét lắm ah). Sau tết em làm quả magnaflow street series thêm một reónator gắn vào magnaflow hi flow cat là chiến luôn. Headerchawcs em bỏ khỏi làm.
@inteceptor: em thấy UR trong sài gòn hình như k quan tâm sale lắm bác ah. E gởi pm hỏi thăm mà chưa thấy trả lời

interceptor

Xe điện
Hic! Từ trước giờ có đến 3 cụ ở SG gọi ra cho em để hỏi hàng Ultra Racing. Không hiểu sao khách hàng trong SG không khoái các bác sale của KTC trong ấy nhỉ? Nhiều khi giá bán lẻ hay bị loạn xạ vì phải bán theo giá bán lẻ chỉ định của hãng, mà giá bán lẻ thì thay đổi từng ngày theo từng thời điểm nhập hàng nữa nên chắc các bác ấy bị lẫn lộn.
@kevin3110: Cảm ơn cụ đã ưu ái em. Nếu có dịp ra HN cụ nhớ ghé qua em trà đá chém gió nhá! :D
@Richievn: Làm Heatshield cũng không khó đâu cụ, chỉ cần mua tấm nhôm, trang bị một máy cắt. Cụ dùng bìa để dựng hình Heatshield trước, sau đó đặt bìa lên tấm nhôm để cắt và uốn. Tiếp theo mang heatshield đi sơn tĩnh điện (hoặc sơn thường cũng đc, hoặc nếu cụ định dán cách nhiệt thì khỏi cần sơn luôn).
Về phần Header, nếu cụ có ý định độ turbo kit thì đừng làm gì phần header cho phí ạ!

kevin3110

Xe đạp
Xe em xài typhoon 69 sẻies nè nhưng mà cái cone nó nằm gần engine quá nên soak heat nhiều. Đang nghiên cứu làm của heat shield và thẻmal wrap che chắn lại cho mát. Quả muffler marco chắc em tháo ra trả về stock để đi tết ( đi tỉnh mà ồn ào trong này xxx ghét lắm ah). Sau tết em làm quả magnaflow street series thêm một reónator gắn vào magnaflow hi flow cat là chiến luôn. Headerchawcs em bỏ khỏi làm.
@inteceptor: em thấy UR trong sài gòn hình như k quan tâm sale lắm bác ah. E gởi pm hỏi thăm mà chưa thấy trả lời
thực ra theo em nghĩ thì để cho isolate heat chi có cách là cover luôn cái tube, nhưng như thế thì xấu quá, cũng đang tìm kiếm phương án để khi SRI về là có thể múc luôn cho đẹp.. về heat shield, chắc là kiếm tấm heat isolation rồi dán vào làm sao cho có chút thẩm mỹ,

em cũng mới múc một đống braided engine hose và aluminium tube về thay cho nó đẹp, mai mốt em bỏ hood ra chạy cho máu... hahaha..*-:)

@inter: thực ra nhầm lẫn giá đâu có vấn đề gì đâu cụ, cái gì nó cũng có giá và bản thân ng đi mua cũng phần nào đã tìm hiểu rồi, chỉ cần các bác sales ăn nói nhẹ nhàng một chút thì dễ nghe hơn thôi và cũng bán được nhiều hàng hơn thôi,
@richievn: em nghĩ cụ cứ gọi đt trực tiếp tới UR/ KTC SG mà hỏi, chứ PM thì còn lâu, em gọi dt đây mà đến 10 cuộc cũng không trả lời, nt thì ngày hôm sau mới trả lời.. hehe.. chúc cụ may mắn lần sau vậy..

interceptor

Xe điện
Các cụ làm cách nhiệt cẩn thận không phản tác dụng nhé. Cover càng kỹ, cách nhiệt tốt, nhưng tản nhiệt cũng kém đi tương tự đấy ạ. Với intake tube bằng nhôm thì tản nhiệt đã rất tốt rồi, cộng với khi vận hành sẽ có gió tạt vào khoang máy tản bớt nhiệt trong khoang máy bao gồm cả Intake tune. Nếu các cụ cover nó kỹ quá thì nhiệt ở tube nó cũng không tản đi được, thành ra phản tác dụng đấy ạ, chính vì thế nên trong thiết kế Air Intake system người ta chủ yếu chỉ làm heatshield cho đoạn đầu High Flow Filter thôi.
@Cụ Kenvin: Cụ làm cái nắp capo bằng mi-ca ấy, rồi lắp LED bên trong. Nhìn phê luôn! :D

kevin3110

Xe đạp
Cu dép le, em đang tính gắn thêm cái boost gauge/ vac gauge trên xe, cụ hướng dẫn e phát nhé, connect vao cho nao la dung, neu co hinh anh cua dung cruze thi e doi on cu nhieu,,,,

interceptor

Xe điện
Em tư vấn cụ như sau:
Xe Cruze của cụ là xe N/A (non Turbo) thì cụ gắn Boost Gauge với Vacuum Gauge vào làm gì?
Theo em, xe Cruze của cụ chỉ nên gắn thêm các Gauges như sau:
- Oil Temp Gauge
- Water Temp Gauge
- Exhaust Temp Gauge
- Volt Gauge
- Tacho Gauge with Rev Lamp (hoặc chỉ cần Rev Lamp là ngon rồi)

kevin3110

Xe đạp
Trong cac gauge thi em thay vacuum gauge thi con co gia tri nhu de kiem soat ve cach chay xe cua minh, eco hay power muc dich tiet kiem nhien lieu, chu may vai gauge con lai khong co gia tri lam, cu thay cai gauge nao co gi tri thi chi bao em voi....

betaplaixe

Xe tải
Con xe này của cụ em chẳng hiểu là loại gì cả. Cho em tiếp kiến với

interceptor

Xe điện
Đừng nên lắp nhiều Gauges quá cụ ạ, chỉ nên lắp những cái cần thiết để biết xe của mình hoạt động có ổn định không thôi ạ.
Theo em cụ nên lắp các Gauges sau:
-Oil Temp
-Volt
-REV Lamp

Nếu là xe em, em sẽ lắp thêm cả Exhaust Temp Gauge nữa, để biết rõ các thông số vận hành của máy thế nào. Chỉ cần có thay đổi nhỏ cái là biết ngay hệ thống máy mình hoạt động ko ổn định. :)
Nếu cụ độ Oil Cooler thì việc lắp Oil Temp Gauge sẽ rất thú vị để xem Oil Cooler mình độ có hoạt động hiệu quả không! :D

Trong cac gauge thi em thay vacuum gauge thi con co gia tri nhu de kiem soat ve cach chay xe cua minh, eco hay power muc dich tiet kiem nhien lieu, chu may vai gauge con lai khong co gia tri lam, cu thay cai gauge nao co gi tri thi chi bao em voi....

kevin3110

Xe đạp
Cu lai lam em mau roi.... Em dang search cai engine oil cooler kit day.. Cu co recommend gi ko? Em ko that cai nao specific cho cruze ca, hay la may cai nay due universal het vay cu? That cai nay lai phai di Tim cai garage nao muon cai cau nang de lam,,, hehe,, em mau donut chan dong tay, muon tu lam co....

interceptor

Xe điện
Oil Cooler thì mua đồ Universal về rồi gá lên xe, tự dựng khung quạt, tự trích nguồn, đi dây dẫn dầu, ... Đơn giản mà cụ! Bọn em làm mấy bộ rồi, chủ yếu mua dàn oil cooler universal của Hayden để dựng. Vừa rẻ, vừa tùy theo ý mình!

kevin3110

Xe đạp
Oil Cooler thì mua đồ Universal về rồi gá lên xe, tự dựng khung quạt, tự trích nguồn, đi dây dẫn dầu, ... Đơn giản mà cụ! Bọn em làm mấy bộ rồi, chủ yếu mua dàn oil cooler universal của Hayden để dựng. Vừa rẻ, vừa tùy theo ý mình!
Thanks cụ phát... sắp tới có dịp công tác ngoài bắc, nhất định trà s9a1 chém gió với cụ..

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com

interceptor

Xe điện
Cụ nào qua em thì em đều mời trà hết ạ! :D

qua tết em phải ghé qua cụ inter độ đẹt chút ít cho con xe của em mới được. em kết quá rồi. cụ có mời trà em ko để em còn qua.

nhacsi

Xe tải
Box công suất toàn ông ham kỹ thuật, chẳng thấy ai chúc tết cả !))) em xin gửi lời chúc những người anh em một năm mới gia đình hạnh phúc, công việc phát tài, tiền bạc dồi dào (để còn độ xe!) và ngày càng tăng tình đoàn kết để sân chơi chung ngày càng phát triển ! Năm mới cát tường !!!

couto_hung

Xe tăng
Chào cụ,
Em recommend cụ part sau: INJEN SP7028P, hoặc INJEN SP7028BLK (đuôi P là ống Polish, nhôm bóng, còn đuôi BLK là ống sơn đen). Part này ghi là dành cho Cruze 1.8L nhưng vẫn lắp vừa cho 1.6L cụ nhé. Cụ lưu ý, để tránh việc mất công suất ở vòng tua thấp thì cụ không nên lắp kiểu Cold Air mà chỉ nên lắp kiểu SRI cụ nhé! (Part SP7028 có 2 kiểu lắp, hoặc CAI hoặc SRI).
Chúc cụ độ xe thành công! ^_^
Nếu cụ cần em tư vấn gì cụ thể hơn thì cứ alo em nhé: 0904 716 916
Cái phần bôi đỏ là bao nhiêu tiền hả bác???