Thảo luận cụ inter dép lê, cụ lượn vô giúp em phát..

kevin3110

Xe đạp
số là em dở hơi biết bơi, rinh về con cruze ltz 1.6 L , xe nhập cụ ợ, mà bây giờ em bắt đầu tiến hành quậy, em muốn làm bộ SRI của injen hay K&N nhưng mà ngặt nỗi không có SRI dành cho phiên bản 1.6L, cụ giúp em quả này với.. cụ xem có thằng nào có part dành cho 1.6 không hướng dẫn em phát.. đội ơn cụ...

Anyway, sorry các cụ em cũng làm phát bên trong phần GM rồi, nhưng mới thấy pót bên này mới tìm đườc thầy thuốc, thôi có bệnh vái tứ phương. mong các cụ thông cảm em ....

meogunny

Xe tải
có người gặp cụ kìa :)

interceptor

Xe điện
Chào cụ,
Em recommend cụ part sau: INJEN SP7028P, hoặc INJEN SP7028BLK (đuôi P là ống Polish, nhôm bóng, còn đuôi BLK là ống sơn đen). Part này ghi là dành cho Cruze 1.8L nhưng vẫn lắp vừa cho 1.6L cụ nhé. Cụ lưu ý, để tránh việc mất công suất ở vòng tua thấp thì cụ không nên lắp kiểu Cold Air mà chỉ nên lắp kiểu SRI cụ nhé! (Part SP7028 có 2 kiểu lắp, hoặc CAI hoặc SRI).
Chúc cụ độ xe thành công! ^_^
Nếu cụ cần em tư vấn gì cụ thể hơn thì cứ alo em nhé: 0904 716 916

kevin3110

Xe đạp
đội ơn cụ, em đang chim cú mấy thằng bên kia, nó cứ bảo là không fit nên em không dám mua, nay cụ dạy vậy em đội ơn, chứ mà em ở ha nội là em mời cụ trà đá rồi, vodka cu phát..

đếch được.. thôi đợi em xì pam đủ rồi vodka cụ sau vậy...

couto_hung

Xe tăng
Cho e hỏi injen là cái gì ạ?

kevin3110

Xe đạp
dạ injen nó là cái tên của hãng sx đó cụ, giống như coca cola ấy mà...:P

Richievn

Xe máy
Short ram intAke đó cu to. Thayy cho hộp stock ải thoing thường bằng một ống dài cong ruột láng mịn cùng cái đầu chuôi to đùng để hút khí

interceptor

Xe điện
Chết rồi cụ kevin3110 ơi! SP7028 không Fit vừa Cruze 1.6L ở nhà mình đâu cụ nhé. Chỉ Fit vừa Cruze 1.6L 2011 mới ra ở Mẽo thôi. 2 hệ thống máy này có chút khác biệt về bố trí Intake Manifold.

interceptor

Xe điện
Em xác nhận lần nữa: Nếu Engine Cruze 1.6L của cụ là Engine ECOTEC giống engine của Laccetti CDX nhập thì part SP7028 dùng OK cụ nhé. Còn Cruze của cụ mà đời cũ hơn, dùng máy E-TEC II thì không xài được Part SP7028 đâu ạ!

kevin3110

Xe đạp
Cam on cu, may em ecotech, giong y choang thang cdx nhap, em cung nghien cuu thay manifold cua no y chang 1.8, em hoi bon tech cua injen va k&n thi no noi la ko fit, chac cung tai do no nghi la engine em la e-tech, xe em 2011 nen em cung nghi la no fit.

Cu nghi the nao ve cai aird beather thay vao cai hose tren crankcase?, thuc te em van chua hieu ro lam ve tac dung cua no, doc tren mang thi thay no hay dung cho oldtimer moding. Ma em cung thay no ban cho cruze nua, Cu biet tin nang cua no khong, giang giai em nghe chut

Ngoai ra co cai tranmission cooler, cu nghi sao, em dang tinh lam ve quay tung cai xe em len choi...

Sorry, em ko post tieng viet dc do cai may cu chuoi.. Mong cac cu thong cam...

interceptor

Xe điện
1. Em không biết ý cụ có phải là Air Breather Tank ko? Nếu đúng thì nó là 1 bình để thoát những bọt khí của hệ thống nước làm mát trong quá trình hoạt động. Cái này có cũng tốt, không có cũng chả sao. Nói chung tác dụng của nó không nhiều, không đáng kể.
2. Cái Transmission Cooler sẽ rất tốt nếu xe cụ là xe số AT và nó chỉ đáng để độ sau khi xe cụ đã độ hết cỡ về công suất, hoặc cụ có cách chạy xe thường giống chạy xe đua! :D
3. Nếu cụ đã độ Air Intake thì nên độ tiếp đến hệ thống xả (thì mới phát huy hết cỡ tác dụng của hệ thống Air Intake độ). Độ hệ thống xả là phải độ nguyên cả cây mới có nhiều tác dụng cụ nhé, chứ độ mỗi cái Muffler không thì chả có tác dụng gì đâu nhé.

kevin3110

Xe đạp
1. Em không biết ý cụ có phải là Air Breather Tank ko? Nếu đúng thì nó là 1 bình để thoát những bọt khí của hệ thống nước làm mát trong quá trình hoạt động. Cái này có cũng tốt, không có cũng chả sao. Nói chung tác dụng của nó không nhiều, không đáng kể.
2. Cái Transmission Cooler sẽ rất tốt nếu xe cụ là xe số AT và nó chỉ đáng để độ sau khi xe cụ đã độ hết cỡ về công suất, hoặc cụ có cách chạy xe thường giống chạy xe đua! :D
3. Nếu cụ đã độ Air Intake thì nên độ tiếp đến hệ thống xả (thì mới phát huy hết cỡ tác dụng của hệ thống Air Intake độ). Độ hệ thống xả là phải độ nguyên cả cây mới có nhiều tác dụng cụ nhé, chứ độ mỗi cái Muffler không thì chả có tác dụng gì đâu nhé.
em thì bắt đầu phá đây cụ,
bữa trước mới cưa cắt 2 cái muffler của Macro .. hơi thất vọng chút.. nhưng tạm cụ à, em làm xong cái này rồi em sẽ làm lai Cat Back, cũng đăng lăn tăn chưa biết nghịch thế nào cho chuẩn.
trong trường hợp em vẫn giữ muffler của macro thì nên làm test pipe hoặc làm Cat của thằng nào? cụ cho chút ý kiến.

Mục đích của em là engine bay phải nhìn nó hoành choáng và thêm chút HP, em search mà chẳng thấy trên mạng có thằng nào làm engine bay cho hoành tráng cho thằng cruze này cả..

Nhân tiện cho em hỏi cụ chút: cụ phân phối ultra racing là độc quyền VN hay là cụ chỉ độc quyền ngoài bắc thôi, nếu cả miền nam thì cũng co chút chuyện buồn muốn share cụ, còn nếu cụ chỉ miềng bắc thì thôi,, em kệ...

interceptor

Xe điện
- Nếu cụ định giữ lại Muffler của Marco thì nên chạy lại hệ thống ống xả có đường kính phù hợp và nên làm Test pipe sẽ hiệu quả hơn và chi phí rẻ hơn, tuy nhiên phải xử lý CEL cho tốt.
- Engine bay nếu không có hãng độ nào làm cho xe cụ thì cụ hoàn toàn có thể tự tìm đồ Universal và tự Dressup engine bay cho xe mình.
- Em phân phối chính hãng Ultra Racing cho khu vực miền bắc, thông qua Công ty KTC trong HCMC cụ ạ! Cụ nên chia vui hay chia buồn với em đây? :)

kevin3110

Xe đạp
- Nếu cụ định giữ lại Muffler của Marco thì nên chạy lại hệ thống ống xả có đường kính phù hợp và nên làm Test pipe sẽ hiệu quả hơn và chi phí rẻ hơn, tuy nhiên phải xử lý CEL cho tốt.
- Engine bay nếu không có hãng độ nào làm cho xe cụ thì cụ hoàn toàn có thể tự tìm đồ Universal và tự Dressup engine bay cho xe mình.
- Em phân phối chính hãng Ultra Racing cho khu vực miền bắc, thông qua Công ty KTC trong HCMC cụ ạ! Cụ nên chia vui hay chia buồn với em đây? :)
cụ cho em chút ví dụ về xử lý CEL chút, em mù vụ này quá, chỉ sợ chạy được một chút thì engine check, về vụ đường kính ống xả thì em làm theo đúng rồi,
Test pipe thì nên làm của hãng nào cụ.

Nếu cụ phân phối chính thức miền bắc thì em chúc mừng cụ, chứ phân phối miền nam thấy có vẻ hơi buồn chút,, đội ngũ sales bên này hơi buồn, đi mua hàng mà bị người ta nói thì có buồn không cụ.... thôi em chúc mừng cụ vậy...

interceptor

Xe điện
- Khi độ test pipe tức là phải cắt Catalyst đi, tức là khí xả sẽ bẩn, CEL sẽ sáng. Do đó cần phải có CEL fix hoặc O2 wide band sensor để CEL ko sáng.
- Test pipe thì em đồ là không có hãng nào làm cho Cruze 1.6L đâu cụ, tốt nhất là tự làm cụ ạ!
- Hic! Cụ đi mua UR như thế nào và người ta nói gì cụ? Cụ cần em tư vấn gì về mặt hàng này thì cứ hỏi luôn, em tư vấn cho cụ! Em cũng có nhiều kinh nghiệm về Ultra Racing (trước khi KTC là phân phối độc quyền thì em cũng đã nhập rất nhiều sản phẩm này trực tiếp từ Malaysia rồi) nên cũng may mắn là được anh em và khách hàng ngoài này tin tưởng! :)

veronicax2

Xe buýt
em thì không định độ nữa mà muốn nhập hội luôn cùng cụ kia
bây giờ em mới vỡ ra quá nhiều thứ rồi đấy ợ
nhất là quả gặp 141 của cụ :P

interceptor

Xe điện
Quả gặp 141 nào của em mà cụ lại biết nhỉ? :)
Cụ định nhập hội thì lúc nào anh em cũng hoan nghêng cụ! :D

em thì không định độ nữa mà muốn nhập hội luôn cùng cụ kia
bây giờ em mới vỡ ra quá nhiều thứ rồi đấy ợ
nhất là quả gặp 141 của cụ :P