Cụ Già 82 tuổi cô đơn lạc lõng giữa đêm đông lạnh giá của HN !!! :(

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nấm mỡ

Xe điện
Đoàn công tác vừa về, tối nay sẽ có report cụ thể của cụ Sơn Doách - Sơn XT thông nóng ngắn gọn

KHÔNG TÌM THẤY BẤT DẤU VẾT LIÊN QUAN ĐẾN CON TRAI BÀ CỤ, KỂ CẢ THỰC ĐỊA LẪN TRA CỨU HỒ SƠ TRÊN MÁY TÍNH, CẢ HAI Ô MỘ CÓ MÃ SỐ TRÙNG VỚI MÃ SỐ CỦA BÀ CỤ CHO HIỆN NAY ĐỀU ĐANG KHÔNG CÓ MỘ
Cảm ơn lòng nhiệt tình của các cụ @};-
Thông tin có vẻ không hay lắm dưng bản thân bà cụ là thực sự có ở đấy, nhà cháu ngợi thía :)

Pha Lê

Xe tải
vâng,chào mợ,em xin lỗi nhé,em cứ tưởng cụ cơ;))

liên lạc với mợ thế nào?
Em đến giờ vẫn chưa làm xong việc, các bác đã tiến hành đến đâu rồi? mai em xong sớm sẽ ghé qua thăm cụ :(

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chiều nay một đội OF, có chi hội Lac, Ex, bác Sonxt, Vietzvoi đã đến nghĩa trang VĐ tìm mộ nhưng không tìm được, Sau 21g bọn em lại qua chỗ cụ và xin lại cái hồ sơ hóa ra trong giấy báo tử ghi là: Vô danh nên ngày mai bọn em sẽ tiếp ntucs xuống VĐ để tìm.
@all: Xin cảm ơn các bác nhưng theo bọn em thì chúng ta sẽ xác minh và lên kế hoạch cho kỹ và cụ thể, có thế nào, trăm sự nhờ các bác nhé.
Sonxt đã có địa chỉ một người bà con của cụ ở Nam Định, rất mong được các cụ trong hội BĐN trợ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
tiếp

tối này bọn em đến bà cụ, thì ra anh con trai bị chết trong viện khi đó khong ai biết nên việc đưa đi chôn vô danh, thành ra khôgn có tên ở văn điển, bọn em đã có hồ sơ việc chôn cất này, mai bác sơn doách lại vào văn điển hỏi lại

@ bây giờ bác sơn đang say sưa ở karaoke nên chưa về report được

OF vì cộng đồng
tiếp

Em về rồi ạ, có thể nhiều bác chưa biết: bác Sonxt ở Thái Nguyên chứ ko ở HN. Xin dành một lời (Không biết diễn tả thế nào) cảm ơn tới bác Son, chi hội trưởng và các bác hội Lac, Escape đã đồng hành cùng xác minh với AE (Nếu say thì không tính nhé vì "Gặp nhau lần nào cũng nhậu..." :P

Meow

Xe điện
Hic, ngày mai nhiệt độ cao nhất 13 độ 9 , thanh niên còn sợ nữa là cụ già phải mưu sinh ngoài trời.
Em vẫn đang lượn ra lượn vào thớt này hóng tin thôi ạ :(

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Em về rồi ạ, có thể nhiều bác chưa biết: bác Sonxt ở Thái Nguyên chứ ko ở HN. Xin dành một lời (Không biết diễn tả thế nào) cảm ơn tới bác Son, chi hội trưởng và các bác hội Lac, Escape đã đồng hành cùng xác minh với AE (Nếu say thì không tính nhé vì "Gặp nhau lần nào cũng nhậu..." :P
tiếp

tối này bọn em đến bà cụ, thì ra anh con trai bị chết trong viện khi đó khong ai biết nên việc đưa đi chôn vô danh, thành ra khôgn có tên ở văn điển, bọn em đã có hồ sơ việc chôn cất này, mai bác sơn doách lại vào văn điển hỏi lại

Chiều nay một đội OF, có chi hội Lac, Ex, bác Sonxt, Vietzvoi đã đến nghĩa trang VĐ tìm mộ nhưng không tìm được, Sau 21g bọn em lại qua chỗ cụ và xin lại cái hồ sơ hóa ra trong giấy báo tử ghi là: Vô danh nên ngày mai bọn em sẽ tiếp ntucs xuống VĐ để tìm.
@all: Xin cảm ơn các bác nhưng theo bọn em thì chúng ta sẽ xác minh và lên kế hoạch cho kỹ và cụ thể, có thế nào, trăm sự nhờ các bác nhé.
Sonxt đã có địa chỉ một người bà con của cụ ở Nam Định, rất mong được các cụ trong hội BĐN trợ giúp.
cảm ơn các cụ,em sẽ đưa bài và ảnh lên ạ,hôm nay đựoc các cụ hội lac tiếp đón nồng nhiệt quá nên em hẹn các cụ vào sáng ngày mai,em sẽ đưa đầy đủ tiến trình công việc ạ,em xin chân thành gửi lời cảm ơn đến cụ son rack và mợ thông đã tiếp thêm cho em sức mạnh để em tiếp tục công việc được giao.

K_80A

Xe điện
chia sẻ sự nhiệt tình trách nhiệm của các Cụ, mong mọi người sớm hoàn thành việc làm đầy nghĩa cử này nhé

Meo Top

Xe tải
em muốn mình cũng có mặ ở đó đi cùng các cụ quá

bvhadelpiero

Xe lăn
Hôm qua đi từ trưa đến tận tối mới về cùng mọi người, mệt ra phết nhưng trong lòng thấy thoải mái vô cùng vì đã giải tỏa đc 1 phần nào vì câu chuyện cảm động này, E sẽ cùng Anh Sonrack và mọi người tiếp tục bám sát để xem cụ thể ra sao!

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi đã thực mục sở thị và đã qua tìm tòi,cháu đã có được một số thông tin để xác định mong muốn của cụ già,đã có địa chỉ để tìm lại những gì mà cụ già kể lại.
Cháu xin đưa mấy cái ảnh lên để các cụ cùng đồng hành cùng cháu và mọi người.
Khi cháu đến thì cụ sonrack và cụ việt vòi đã chờ sẵn,cùng mấy cụ bên hội lac,excape……

Đúng 15h30 ngày 10/01/2011 một hội Of đã có mặt tại nghĩa trang Văn Điển,bây giờ là chia nhau ra đi tìm mộ của người con trai cụ
Đã tìm khắp nơi nhưng không có tên ngôi mộ nào như thế…….

Ngôi mộ 239A đã được bốc đi và hiện tại là trống không

Ngôi mộ 239B cũng vậy

Sau khi đi hỏi Ban quản lý thì được biết là không có tên người như vậy đã từng được chôn tại ngôi mộ đó.Vậy là việc tiếp theo là chờ đến buổi tối để xác định lại thông tin từ phía cụ già để phòng cụ nhầm lẫn do tuổi già.
Sau khi ăn tối cùng tất cả mọi người và mợ thông cháu và cụ sonrack lại tiếp tục quay ra bờ hồ chỗ cụ già đang bán hàng
Đến nơi thỳ cụ đang bắt đầu dọn hàng,cụ sonrack tiếp tục hỏi chuyện cụ……

Theo đánh giá chủ quan của cháu cụ già còn nhớ khá chi tiết và rõ ràng tất cả mọi thông tin,cháu đã ghi lại địa chỉ và hỏi lại cụ rất nhiều lần nhưng lần nào cụ cũng trả lời rất chính xác địa chỉ của mình tại quê nhà (Hà Nam Ninh cũ)
Cụ lấy từ trong túi của cụ ra những giấy tờ liên quan đến con trai cụ và bản thân cụ.
Chứng minh thư của cụ

Giấy báo tử cụ vẫn giữ………..

Hợp đồng phục vụ mai táng,điện táng……………

Kết thúc công việc cháu và cụ sonrack ra về,và việc xác định thông tin sẽ tiếp tục được tiến hành vào ngày mai,cháu sẽ liên lạc với mấy cụ bên Bình Định Nam nhờ các cụ ấy giúp đỡ về vấn đề xác định thông tin bên quê quán của cụ.
Còn cụ sonrack sẽ tiếp tục làm việc lại với ban quản lý nghĩa trang để tìm lại thông tin xem con cụ hiện tại đã được di dời đi đâu…. Có thông tin và cần sự giúp đỡ gì mong các cụ giúp đỡ cháu và mọi người để thực hiện.Cháu xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Top

Xe tải
mong mọi chuyện sẽ suôn sẻ với các cụ/mợ
em ở nhà hóng ảnh

haivanphe

Xe container
Em sẽ theo dõi liên tục thớt này, có gì cần kêu gọi ủng hộ thì các kụ post lên nhé.

pain

Xe ba gác
Đoàn công tác vừa về, tối nay sẽ có report cụ thể của cụ Sơn Doách - Sơn XT thông nóng ngắn gọn

KHÔNG TÌM THẤY BẤT DẤU VẾT LIÊN QUAN ĐẾN CON TRAI BÀ CỤ, KỂ CẢ THỰC ĐỊA LẪN TRA CỨU HỒ SƠ TRÊN MÁY TÍNH, CẢ HAI Ô MỘ CÓ MÃ SỐ TRÙNG VỚI MÃ SỐ CỦA BÀ CỤ CHO HIỆN NAY ĐỀU ĐANG KHÔNG CÓ MỘ
Hôm nọ, em nghe thông tin này mà thắt lòng. Vì điều gì chắc các cụ hiểu nhưng may quá sự việc đã được hóa giải. Em trộm nghĩ, những thông tin được đưa lên nên trau chuốt và rõ ràng vì rất dễ gây sốc.

Các kụ cứ tiến hành, bọn em bám đuôi. Như em đã trình bày là đợt này em bận quá và không ở nhà nên không đồng hành cùng các cụ được. Xin cảm tạ tấm lòng và hành động đầy Thiện tâm của các kụ.

pingpoong

Xe tăng
mời các cụ đọc thớt này ạ
http://www.otofun.net/threads/212741-cu-gia-82-tuoi-co-don-lac-long-giua-dem-dong-lanh-gia-cua-hn/page12
cháu muốn nhờ các cụ giúp đỡ và xác minh xem địa chỉ này có đúng hay không,có tên người như vậy không?số điện thoại của cháu là 0913 989807
Ông Ích
xóm 6 Bái Dương xã Nam Dương Huyện Nam Trực tỉnh Nam Định

đây là địa chỉ của người em cụ già,do điều kiện cháu ở xa nên mong các cụ chung tay góp sức với cháu để hoàn thành việc trên.Cháu cảm ơn ạ

trời 8 độ càng thương bà cụ hơn, tài khoản thế nào anh sơn ơi, em nhắn trong box nhà em rồi, mong rằng có cụ nào rảnh quệt quan Nam trực xem sao.
em đã dt cho một cụ thuộc Thành Nam Club ở dưới có gì cụ ấy sẽ thông tin lại ạ

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
Em cũng xin phép đưa mấy tấm ảnh mang tính thời sự về việc mà Hội LPC bọn Em theo đoàn đi tham gia tìm kiếm phần mộ của con trai CỤ!

By bvhadelpiero at 2011-01-10

OF vì cộng đồng
Đội đi xác minh :

Bác Sonxt và bác ...LPC (Hôm qua thì nhớ nick nhưng đêm uống say quá nên quên mất nick rồi) :P

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Chân thành cảm ơn tất cả các cụ đã động viên và hỗ trợ để chúng ta làm một việc có ích,một việc mang tấm lòng cao cả.Cháu sẽ liên tục cung cấp thông tin mới nhất để các cụ theo dõi.

OF vì cộng đồng
Qua xem lại số giấy tờ cụ đưa, khả năng cao là con cụ đã hỏa táng chứ không phải chôn các bác nhé. Để em tìm hiểu thêm đã!

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Qua xem lại số giấy tờ cụ đưa, khả năng cao là con cụ đã hỏa táng chứ không phải chôn các bác nhé. Để em tìm hiểu thêm đã!
ngóng tin của anh,đã có 1 cụ ở thành Nam nhận lời xuống quê cụ già để xác minh quê quán,có lẽ sáng mai sẽ có câu trả lời chính xác

Trạng thái
Thớt đang đóng