[Funland] Cụ Gaddafi và Libya qua hình ảnh

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm khái niệm thì hay lắm ạ, ở trên chữ nghĩa thì nó cũng đẹp như thiên đàng hay cncs ạ. Nó còn hơn ở chỗ nó có thật trên đời, không phải đợi kiếp sau hay vượt qua thời kỳ quá độ ạ.

Nhưng khốn một nỗi, những xứ có dân chủ và đang hưởng thụ nó, cũng chả nhiều nhặn gì lắm, và họ mất trên dưới ngàn năm để tạo ra cái thứ dân có thể làm chủ được, chứ không dễ ạ.

Khi những nước bèo bèo đem nhập công nghệ dân chủ về, người ta quên mẹ mất là còn thiếu cái ông chủ cho ra ông chủ, cho nên hệ điều hành toàn lỗi hoặc xung đột hệ thống méo chạy được. Dân ngu chỉ giỏi oánh nhau, lật đổ độc tài rồi méo biết làm chủ là làm dư lào, sớm muộn lại oánh nhau tiếp.

Chuyện này nhiều xứ giống nhau. Nặng thì nhập khẩu xong về sinh nội chiến te tua, nhẹ thì đối lập vật nhau triền miên giành ăn cho mình, quốc kế dân sinh méo lo, đời sống tụt thê thảm... Ấy tạm gọi là bệnh Sốc dân chủ. Hiện tượng cuồng dân chủ bất biết phải trái gọi là bệnh Ngộ độc dân chủ, đang khá phổ biến
TBN, Catalonia có gọi là dân chủ ko cụ.
Nên kể cả mấy xứ mà cụ cho là có dân chủ và đang hưởng thụ nó, cũng chả nhiều nhặn gì lắm, và họ mất trên dưới ngàn năm để tạo ra cái thứ dân có thể làm chủ được đó, cũng chỉ là dân chủ giả tạo thôi cụ ơn. Vẫn là do một nhóm đặc quyền cai trị hết

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giỏi sử như vậy, làm ơn cho hỏi Lưỡng Quảng bị Tàu chiếm như thế nào?
Em cũng méo hiểu cái thằng đầu đất này, nó nghĩ thế nào mà cho là LQ là của VN, bị Tàu chiếm, Bách Việt là 1 nước vv

born2go

Xe điện
Nhận ơn không biết trả là loại ăn cháo lái vào bát, hay ho gì? cụ cứ chụp ảnh cái mẹt cụ lên đay cho anh em chiêm ngưỡng, còn núp trong xó thì đừng có múa tay bàn fim
Cụ có vẻ hung hăng thấm đẫm tinh thần cách mạng nhỉ? :)
Một con người tự do, có đạo đức, có tư cách ... thì không nhận quà bất chính từ những kẻ bất lương. Đó là thái độ văn minh, công chính vậy :)

Cụ có nghe chuyện ngày CCRĐ, có những địa chủ bị tịch thu tài sản chia cho bần nông, nhưng đêm bần nông lại đem ném trả vào nhà chưa? Nghèo không sợ, đáng sợ là hèn mạt về nhân cách thôi.

Gcar

Xe container
Mũi tên bạc nói:
IS có đc lòng dân không cụ? Ng dân đc giải phóng khỏi Is mừng rơi nc mắt kìa cụ. Chả có ông lãnh đạo nào làm hài lòng 100% dân cả nhưng chỉ cần 30% quyết lật là đất nc chìm trong bạo lực thôi cho dù có 70% ủng hộ!

Cái chính là bị thằng du côn bên ngoài nó chõ mũi vào cụ ơi, ném thêm vũ khí ném lửa vào cho cháy thêm vv. Trường hợp này chỉ cẩn 5% bán nước quyết lật thôi là cũng loạn rồi.

Chứ nếu không có liên minh chó đàn nhảy vào thì cụ Gà dư sức giải quyết gọn bọn phản loạn bán nước. Sadam cũng dư sức giải quyết bọn phản loạn.

Mà không có bọn Phương Tây nhảy vào thì tỉ lệ quyết lật cũng không thể đến 30% đâu. Chẳng qua kiểu như dậu đổ bìm leo, phò thịnh không phò suy. Thấy liên minh chó mèo thế mạnh khả năng Gà khó chống đỡ nên nhiều kẻ đang từ ủng hộ Gà biến ngay thành không hải lòng/ phản bội.
Đúng rồi, khi quân phản loạn sắp thua thì có lệnh cấm bay và NATO ném bom không giới hạn. Còn quân phản loạn chủ yếu là người nước ngoài đủ các phe từ Ả rập, IS đến Phương Tây! Có thống kê cuộc chiến ở Libi là có tỉ lệ quân nước ngoài nhiều nhất/số dân!

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng méo hiểu cái thằng đầu đất này, nó nghĩ thế nào mà cho là LQ là của VN, bị Tàu chiếm, Bách Việt là 1 nước vv
Cái loại học sử qua Phây nó là như vậy mà cụ, bực bội làm giề. :D

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, khi quân phản loạn sắp thua thì có lệnh cấm bay và NATO ném bom không giới hạn. Còn quân phản loạn chủ yếu là người nước ngoài đủ các phe từ Ả rập, IS đến Phương Tây! Có thống kê cuộc chiến ở Libi là có tỉ lệ quân nước ngoài nhiều nhất/số dân!
Đó . Nếu không được đa số nhân dân và quân đội ủng hộ thì tại sao phản loạn lại có nguy cơ thua.

Mà Em cũng méo hiểu cái thể loại lệnh cấm bay này của Ô hợp quốc. Nếu đã cấm bay tại sao Nato lại được bay, chỉ Nato được bay và dùng không kích hủy diệt Lybia?

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
Đó . Nếu không được đa số nhân dân và quân đội ủng hộ thì tại sao phản loạn lại có nguy cơ thua.
Mà Em cũng méo hiểu cái thể loại lệnh cấm bay này của Ô hợp quốc. Nếu đã cấm bay tại sao Nato lại được bay, chỉ Nato được bay và dùng không kích hủy diệt Lybia?
Cấm bay là lý do để máy bay của Nato xuất hiện trên bầu trời Lybia. Còn sau đó thì Nato nó iả vào cái nghị quyết của LHQ.

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Thôi không vật nhau nữa các cụ ơi, xem clip giải trí
Trong clip này mấy thằng lính ủng hộ độc tài bị bem chết

slaz8

Xe ba gác
Cụ có vẻ hung hăng thấm đẫm tinh thần cách mạng nhỉ? :)
Một con người tự do, có đạo đức, có tư cách ... thì không nhận quà bất chính từ những kẻ bất lương. Đó là thái độ văn minh, công chính vậy :)
Đội nhà bạn còn bao nhiêu nick nữa kéo hết ra đây coi nào?. hành vi giấu mặt xưa này chỉ dành cho những kẻ trộm cắp bất minh thôi. Có giỏi cứ như tôi người thật việc thật ai ai cũng biết xem có dám không? Đám các bạn chỉ 1 chữ là HÈN. Vì miếng ăn mà làm thì tôi không chấp, nhưng đừng có lố bịch quá.
Tôi không bênh cho ai cả. tôi chỉ nói thẳng , rất khó nghe nhưng đó là tấm lòng tôi với những người thiếu học hành

born2go

Xe điện
Đội nhà bạn còn bao nhiêu nick nữa kéo hết ra đây coi nào?. hành vi giấu mặt xưa này chỉ dành cho những kẻ trộm cắp bất minh thôi. Có giỏi cứ như tôi người thật việc thật ai ai cũng biết xem có dám không? Đám các bạn chỉ 1 chữ là HÈN. Vì miếng ăn mà làm thì tôi không chấp, nhưng đừng có lố bịch quá.
Tôi không bênh cho ai cả. tôi chỉ nói thẳng , rất khó nghe nhưng đó là tấm lòng tôi với những người thiếu học hành
Mình đang tranh luận, hay là đang xài văn hóa chửi để tìm ra ai to mồm hơn? Nếu là vế sau thì nhường cụ, he he he

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Cấm bay là lý do để máy bay của Nato xuất hiện trên bầu trời Lybia. Còn sau đó thì Nato nó iả vào cái nghị quyết của LHQ.
Ý em nói là cấm bay cái kiểu méo gì mà vẫn có bên được bay, ở đây là Nato? Khác nào tước vũ khí 1 bên rồi cho bên khác cầm dao xử tử. Méo công bằng tí nào. Ngay từ bản chất cái luật cấm bay đó đã sh it rồi . Nhân danh dân chủ cái mứt í. Có mà dâm chủ. Cấm bay xong Nato bay thoải mái thì khác méo nào cưỡng dâm.

slaz8

Xe ba gác
Mình đang tranh luận, hay là đang xài văn hóa chửi để tìm ra ai to mồm hơn? Nếu là vế sau thì nhường cụ, he he he
văn hóa để chửi thì ai ai cũng biết rồi, đám các bạn thì biết gì ngoài công kích cá nhân và cóp bết?. Đọc lại đi xem tôi khuyên hay tôi chửi? Không nên để người khác biết mình nghĩ gì, thế thì ra đường sẽ thua thiệt

born2go

Xe điện
văn hóa để chửi thì ai ai cũng biết rồi, đám các bạn thì biết gì ngoài công kích cá nhân và cóp bết?. Đọc lại đi xem tôi khuyên hay tôi chửi? Không nên để người khác biết mình nghĩ gì, thế thì ra đường sẽ thua thiệt
Em chặn cụ rồi :D Báo để cụ biết (để chặn em chẳng hạn - không có sau này cụ cứ phải đọc post khác của em lại hậm hực thì khổ thân)

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Cái chuyện cho sang Mèo du học chả liên quan gì đến việc nhìn ra những tội ác của Mèo. Kiên thức là tài sản của nhân loại, nên khuyến khích mọi người tiếp cận. Và nói Mèo nên xuống địa ngục là nói chính quyền Mèo mới là những kẻ gây tội ác cần phải xuống địa ngục, chứ không phải đất nước Mèo dân Mèo, mặc dù họ cũng liên đới do nhắm mắt làm ngơ, nhưng không phải là thủ phạm
còn thì hàng Tàu giờ nó phủ sóng toàn thế giới rồi, Âu Mèo gì giờ cũng toàn hàng tàu thôi. Thời này là thời nào mà còn đem cái Zippo ra để khoe. Hàng Tàu thì cái bát gốm cổ đã trị giá hàng chục triệu $ Mèo làm méo gì có.
20 năm huynh đệ tương tàn nào khi mà lúc cao điểm nhất có đền gần triệu quân Mèo ở VN, hàng trăm nghìn lính Mèo chết và bị thương ở chiến trường VN, bom Mèo chất độc màu da cam Mèo đến giờ vẫn còn hậu quả.
Hòn ngọc viễn đông méo gì mà bố Mèo rút cái là kiệt quệ, méo có tiền nuôi quân , quân đội tan rã phải chạy tụt quần mất dép
Đến giờ vẫn còn ảo tưởng về hòn ngọc viễn đông giả tưởng
Tư duy cọng hành toàn kiểu như thằng linhocvit này thảo nào dù bố Mèo có đổ hằng trăm tỉ $ tài trợ mà vẫn thua trận chạy tụt quần mất dép, làm phận đu càng vong nô.
À mà giờ Mẽo không còn là kẻ thù không đội trời chung nữa nhé. VN đã chấp nhận gác lại quá khứ. Hiện không coi nước nào là kẻ thù không đội trời chung. Hợp tác , làm ăn với tất cả.

Nhưng khép lại không có nghĩa lãng quên. Không bao giờ lãng quên để luôn cảnh giác nhất là đối với thằng du côn từng một thời là kẻ thù không đội trời chung.

slaz8

Xe ba gác
Nói thật với cụ nhá, cụ kinh doanh CN mà cụ tư duy nghèo nàn quá
Mình làm cho nó và đc trả công chứ nó có cho không đâu mà ...đá bát
Và kể cả viện trợ cho không nó cũng có các điều khoản khác không công bố thôi nhé
Chỉ biết chê người khác mà không chịu đọc hiểu à?
Nếu hiểu tiếng Việt thì xưng tên họ địa chỉ nhà ra đi. Nếu là âm binh núp bóng chửi vung thì tiễn khách.
bạn mở mồm ra là các điều khoản, biết cái gì mà bi bô? không bàng không chứng mà cứ nhiễu các cụ trên này. nếu còn chút nhận thức thì next đi cho cụ Ngao làm việc đừng vào phá thớt của người ta nữa

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
Ý em nói là cấm bay cái kiểu méo gì mà vẫn có bên được bay, ở đây là Nato? Khác nào tước vũ khí 1 bên rồi cho bên khác cầm dao xử tử. Méo công bằng tí nào. Ngay từ bản chất cái luật cấm bay đó đã sh it rồi . Nhân danh dân chủ cái mứt í. Có mà dâm chủ. Cấm bay xong Nato bay thoải mái thì khác méo nào cưỡng dâm.
À, chúng nó tự cho mình cái quyền bay để giám sát lệnh cấm bay cụ ạ, và Liên hiệp cuốc ok với chuyện đó. :D

La già

Xe tăng
Hồi đó cũng có nhóm người phản đối nè các cụ:

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Định doạ nhau đấy à, chém gió không cần đến bạo lực thế đâu
Có nguyên một team thường trực tác chiến, sẵn sàng chiến đấu nhá=))=))=))
Cụ thật hài hước
Khối thằng giật mình thon thót cụ nhể =))=))=))=))=))
Thôi cơm trưa, chiều còn chạy grab cụ ạ.

Jackies

Xe điện
Chỉ biết chê người khác mà không chịu đọc hiểu à?
Nếu hiểu tiếng Việt thì xưng tên họ địa chỉ nhà ra đi. Nếu là âm binh núp bóng chửi vung thì tiễn khách.
bạn mở mồm ra là các điều khoản, biết cái gì mà bi bô? không bàng không chứng mà cứ nhiễu các cụ trên này. nếu còn chút nhận thức thì next đi cho cụ Ngao làm việc đừng vào phá thớt của người ta nữa
À, chỉ thấy cụ chém kỹ thuật chưa chuẩn nên ...gió nó hơi yếu=))=))=))

Thôi không vật nhau nữa các cụ ơi, xem clip giải trí
Trong clip này mấy thằng lính ủng hộ độc tài bị bem chết
Định doạ nhau đấy à, chém gió không cần đến bạo lực thế đâu
Có nguyên một team thường trực tác chiến, sẵn sàng chiến đấu nhá=))=))=))