Cư dân mạng mách nhau cách phòng bị ăn gian khi đổ xăng

Đổ đây bình vẫn bị ăn gian như thường khéo lại còn gian hơn, vì nhảy cò liên tục thì chỉ có hơi mà ko co xăng. Em thấy mang can đi thì chắc ăn nhất....:))

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
Oh giống có lần em đi xa về ngại quá trời mưa nên về gần nhà mới đổ xăng.. bình hết gần cạn ra chỗ cây xăng mới mở đầu tân mai để đổ vì nó rộng mà...Em bẩu cô bán xăng đổ cho 400k..Éo mịe... quay đi quay lại cô ta tưởng e ko để ý lên cây xăng vì nghe đt,.. chỉ đổ có 300k đã dừng lại...Em tắt cái đt.. hỏi lại ..ơ hay đồng hồ kia chỉ có 300k .. tôi đổ 400k cơ mà..
Cô ta vui vẻ cười trừ kêu nhầm...

nhầm thế có chết con nhà ng ta ko các cụ..
đấy.. các cụ xem.. cứ lơ là 1 tí là..

thienphuc

Xe điện
cách của em là đổ ở cây xăng quân đội,cứ gọi là khác hẳn so với cây tư nhân :)
có điều cây xăng toàn nghỉ giữa trưa và báo"mất điẹn" =))
em đổ 1 lần cây quân đội đổ 500k dầu.lên xe thấy bình lên đc 300k nói nó cứ cái là em đổ đủ cho anh mà.em bảo luôn để mai tao viết giấy đuổi việc mày hoặc tao đuổi việc cả ca hôm nay luôn.nó hỏi em anh lam ở đâu.
em bảo tao làm ở Bộ Quốc Phòng.mày k tin lên nhìn xe tao đi
nó ra nhìn xe xong rút vòi bơm tiếp 200k nữa mới gần đủ
vậy là phải bơm lên khoảng 750k thì mới đủ 500k mua chỗ khác
cây xăng quân đội nguyễn hoàng tôn các bác nhá

35N1169

Xe điện
Cấp xăng dầu trong đơn vị QĐ còn bớt xén, đằng này các bác đi mua xăng ở cây QĐ mà nghĩ là đủ thì hài quá, Em lái chuyên nghiệp 5 năm trong đơn vị hậu cần nên còn lạ gì.những cây xăng QĐ từ lâu đã kinh doanh độc lập rồi. Theo em thấy đi khắp mọi nơi cứ vào cây lớn của Petrolimex mà đổ la yên tâm hơn, vì khách đông họ ít có điều kiện để bớt xén.

goldsunhn

Xe buýt
Đi đổ xăng em hay hô bọn bán hàng bấm số tiền rồi bóp cò bơm thẳng căng cho em. Em nghĩ cách này tránh được hiện tượng gian lận do bóp cò. Sáng nay em đi đổ xăng hô :
- bấm hộ 55k, bơm không bóp cò!
thằng bán không nói gì cứ vác vòi ra cắm bình xăng xe em định bơm, em nhắc lại lần nữa
- bấm 55k rồi hẵng bơm
Nó ngập ngừng gãi đầu nói
- cây xăng hỏng không bấm được tiền anh ạ (*** nó, em tưởng nó câm)
Em đóng mẹ nắp bình lại bảo : nếu hỏng tao đi mua chỗ khác!
*** chúng nó, em nhìn thằng nào cũng gian gian. Mua xăng mà mua thêm bực vào người!

xebagac80

Đi bộ
Nhà cháu có thói quen với 2b thì cứ mỗi lần đổ là đổ đầy nên chắc là không bị ăn cắp nhiều. Nhưng khổ nỗi, khi đổ xăng cho 4b thì lại toàn đổ theo định mức xiền. Đọc xong bài báo thấy cũng giật mình.

nokiac7

Xe tải
Mấy cụ đổ xăng a95 cứ hét "ĐẦY BÌNH" em ơi. Bác được 2 cái lợi: Không bị gian lần,Được nhiều người kính nể:D

Già bà

Xe điện
thanhloveSUV nói:
... quay đi quay lại cô ta tưởng e ko để ý lên cây xăng vì nghe đt,.. chỉ đổ có 300k đã dừng lại...Em tắt cái đt.. hỏi lại ..
Thế nghe đt rồi cụ có tiện tay châm thuốc hút k. :-q
Mà cái cô đổ xăng đấy cũng k nhắc cụ à.

Tribute

Xe container
Cái trò bóp cò nhảy số là 1 dạng gian lận công nghệ cao rồi, nhưng dù sao nó cũng không thể gian lận ở mọi con số mà thường gian lận ở các số chẵn ngàn hoặc chục ngàn. Ví dụ đang bơm đến 31k nó nháy cò 1 phát là nhảy lên 40k, nháy phát nữa là lên 50k, hoăc tinh vi hơn thì có thể nhảy từng ngàn đồng một rất khó phát hiện. Thường thì nó cài chíp gian lận tiền vì gian lận lít thì rất dễ bị lộ do nhảy 1 lít thôi thì đã nhảy mấy chục ngàn tiền. Do vậy khi mua lít nó sẽ khó gian lận hơn vì số tiền sẽ lẻ.

polizia

Xe container
Đổ xăng mà chuẩn thì em nghĩ chắc chỉ có cầm cái can 5 lít đi rồi hô đổ đầy, nếu đầy bình mà đồng hồ chỉ đúng 5 lít thì là không bị ăn gian :D. Nếu đồng hồ chỉ không đúng thì chắc bọn nó sẽ bảo can của mình bị sai số :))
Nói vậy thôi chứ ngày xưa em cũng từng đi mua dầu bằng can rồi, ngày bé nhà em ở khu Cống Vị có cái cây xăng ở đầu phố Đội Nhân, gần bệnh viện 354 nhà xác của bệnh viện Lao, đây là cây xăng của công ty chất đốt thì phải, em xách cái can 3 lít đi mua dầu hỏa, ở đó bán dầu hỏa bằng cách cầm cái bình con ( dung tích 1l ) và múc cho khách, bà bán xăng múc 3 bình rồi đổ qua phễu vào bình của em mà nó chả đầy, thế mà vẫn phải trả tiền đúng 3l, điêu vãi cả làn.

7030

Xe buýt
Theo lit với theo tiền thì có khác nhau gì hả bác?
E thấy nó kể khi chúng nó đi kiểm tra cây xăng thì các cây xăng phải bơm vào bình chuẩn 1 lít. Nếu thiếu thì chúng nó thịt. Nên nó khuyên e là nên đổ xăng tính theo lít.

vietanh_car

Xe tăng
e cũng đã từng bị lừa 1 lần cũng lâu lâu rồi cách đây 1 năm 1 trụ bơm có 2 nv đứng bán 1 nv bơm xăng và 1 nv bấm reset hôm đó e đổ cho 2b 40k lúc đấy e cũng k để ý đang rút tiền ra trả e vừa quay lên nhìn thấy nó đổ có 30k thì 1 nv khác bấm reset rất nhanh mà nó cứ cãi là 40k lúc đấy e cũng đang bận nên thôi cho và lần sau k bao giờ đổ xăng ở cây xăng đấy nữa

quocviet

Xe container
em đã ghi nhớ rồi ạ, từ hôm nay em sẽ mua theo lít ạ :)

SUV only

Xe buýt
Em nghĩ ở mình cứ lắp đặt loại cột bơm tự động như "Tây" là hay nhất. Cánh lái ta cứ giắt theo cái thẻ rồi tự phục vụ thế là ngành xăng dầu đỡ được nhiều: chi phí nhân công, tiền lương & bảo hiểm, hao hụt do cố ý, các kiểu phức tạp trong quản lý khác...=> giảm giá thành, khách hàng hài lòng, giữ được thương hiệu

koj.k0ol

Xe tăng
em đổ mấy lần can với chai lavie mà còn bị thiếu còn ứ dám kêu :P