Cụ chọn xe nào Toyota Fortuner, Kia Sorento

lapin

Xe container
Bác sẽ chẳng bao giờ có được cái số liệu này cả, kể cả sau này VN có luật "bật mí tài liệu sau 30 năm". Kể cả mấy ông phòng thuế cũng chẳng thích nó được công khai, chứ nếu họ muốn họ thống kê được ngay!
Sở thuế cũng chịu cụ ạ, vì mua bán đâu có đăng ký?
Em thấy có cách đếm nhanh, kô thật chính xác nhưng cũng có ý nghĩa nhất định. Em vào mua bánhn, đếm thử thâye từ đầu tháng 12 so rao có 4 xe tại hà nội, trg khi for 4 ngày gần nhất đã hơn chục xe nên chịu kô đếm tiếp. Cụ nào cần so sánh thì đếm tiếp.
Em hoỉ câu trên vì ở làn bên có cụ băn khoăn chuyện mua (ko nói so hay for) về kô rõ như thế nào, lại tự kỷ «biết thế»...

coolpix8700

Xe ngựa
Ý bác muốn so sánh xem ai bán lại sau khi mua nhiều hơn?
Thế thì phải so sánh trên tỷ lệ xe bán lại/xe mua mới, giữa 2 cái này thì tỷ lệ đó hiện nay phải hơn kém nhau gần 10 lần thì mới coi như bằng nhau...!

RAVA

Xe ba gác
Sở thuế cũng chịu cụ ạ, vì mua bán đâu có đăng ký?
Em thấy có cách đếm nhanh, kô thật chính xác nhưng cũng có ý nghĩa nhất định. Em vào mua bánhn, đếm thử thâye từ đầu tháng 12 so rao có 4 xe tại hà nội, trg khi for 4 ngày gần nhất đã hơn chục xe nên chịu kô đếm tiếp. Cụ nào cần so sánh thì đếm tiếp.
Em hoỉ câu trên vì ở làn bên có cụ băn khoăn chuyện mua (ko nói so hay for) về kô rõ như thế nào, lại tự kỷ «biết thế»...
-Ơ thế cứ xe FT cũ bán lại nhiều hơn So thì chứng tỏ là ko tốt à? Hài thật, em thấy bác lại sắp giống mấy ông bên box Mit rồi, các ông ấy khen Mit tốt hơn Toy vì khi đi qua các TT BD và SC của Toy thấy xe ra vào, xếp hàng nườm nượp còn gara của Mit vắng tanh, nên commet như thế là xe hỏng và lỗi nhiều, trong khi các ông ấy chả chịu hiểu là xe số lượng xe Toy bán ra gấp gần 20 lần của Mit, trong khi số TTBDSC của Toy có 24 so với 16 của Mit (tính trên cả nước) còn riêng ở HN là 7/4.:D

raklei

Xe điện
-Ơ thế cứ xe FT cũ bán lại nhiều hơn So thì chứng tỏ là ko tốt à?
Ở chỗ e xe cũ sedan thì toy với honda rao nhiều nhất.
Xe suv thì jeep.
Bọn nó lý giải hơi khác một tý,
là xe khác hỏng m ịa nó rồi có chạy đc nữa đâu mà bán :D

coolpix8700

Xe ngựa
Xét về opion thì So ăn đứt FT, có thể nói là FT chết đứ đừ đừ và không có 1 chút le lói hy vọng sống khi đấu tay bo. Thế nhưng doanh số của thị trường lại ngược lại. Chắc có sự nhầm nhọt số liệu thống kê hay có uẩn khúc chi đây :-??
Thực ra đi đường hàng ngày, nhưng ít để ý, còn đọc các con số thống kê thì cũng chỉ biết thế thôi, nhưng hôm nay đi làm lại mấy cái mắt kính ở Lê Duẩn, chờ họ mài em ra cửa ngồi xem ô tô qua lại (thực ra chỉ qua, vì đường 1 chiều). Đúng là không ngờ sao trong HN mà FT lại chạy nhiều vậy, chắc dân HN một ít hay chạy ra ngoại thành do công việc, nhưng phần nhiều cũng có quê ở các tỉnh. Còn Santafe Gold cái xe cách đây vài năm trên máy topic về nó khi so sánh đánh bẹp với FT dầu về đủ mọi phương tiện thì ngồi hơn 1 tiếng ven đường em thấy 3 cái chạy qua, còn hình như Santafe nói chung (cả dầu và xăng) thì số lượng chưa thấy hơn được các loại Mẹc E (chứ không phải Mẹc nói chung)...
Ngay cái Carenz cách đây hơn 1 năm thấy chạy khá nhiều mà hôm nay chỉ thấy mỗi 1 cái chạy qua. Tốc độ chuyển đổi những cái xe này về quê có vẻ quá nhanh!

Chỉnh sửa cuối:

thanhtrung32vt

Xe tải
Thực ra đi đường hàng ngày, nhưng ít để ý, còn đọc các con số thống kê thì cũng chỉ biết thế thôi, nhưng hôm nay đi làm lại mấy cái mắt kính ở Lê Duẩn, chờ họ mài em ra cửa ngồi xem ô tô qua lại (thực ra chỉ qua, vì đường 1 chiều). Đúng là không ngờ sao trong HN mà FT lại chạy nhiều vậy, chắc dân HN một ít hay chạy ra ngoại thành do công việc, nhưng phần nhiều cũng có quê ở các tỉnh. Còn Santafe Gold cái xe cách đây vài năm trên máy topic về nó khi so sánh đánh bẹp với FT dầu về đủ mọi phương tiện thì ngồi hơn 1 tiếng ven đường em thấy 3 cái chạy qua, còn hình như Santafe nói chung (cả dầu và xăng) thì số lượng chưa thấy hơn được các loại Mẹc E (chứ không phải Mẹc nói chung)...
Ngay cái Carenz cách đây hơn 1 năm thấy chạy khá nhiều mà hôm nay chỉ thấy mỗi 1 cái chạy qua. Tốc độ chuyển đổi những cái xe này về quê có vẻ quá nhanh!
Miền Nam cũng y chang tình trạng này bác ơi. Khi so sánh thì FT bẹp dí mà thực tế ngoài đường lại hoàn toàn ngược lại. SO càng ngày càng ít dù cho có thối lại 100tr.

CR-Vic

Xe container
cụ ở cùng thành phố với bác traubovt85 mà ít giao lưu với nhau nhỉ? :))

Miền Nam cũng y chang tình trạng này bác ơi. Khi so sánh thì FT bẹp dí mà thực tế ngoài đường lại hoàn toàn ngược lại. SO càng ngày càng ít dù cho có thối lại 100tr.

fadco

Xe container
Thực ra ở quê xe toi mới là nhiều, 100 cái xe ra đường thì 95 cái là xe toi, các cụ ở quê bẩu xe này nó phù hợp với nông thôn nên toi rất được chuộng ở quê

leducanh2010

Xe tăng
Em cần mua một chiếc Fortuner máy xăng 2.7,màu đen hoặc ghi xám,đời 2010 đi khoảng 3 vạn đổ lại. Cụ nào chính chủ cần bán thì sms cho em số 093.4.96.69.69. Cảm ơn các Cụ.

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra ở quê xe toi mới là nhiều, 100 cái xe ra đường thì 95 cái là xe toi, các cụ ở quê bẩu xe này nó phù hợp với nông thôn nên toi rất được chuộng ở quê
Bác nói câu này có lý nhất đấy,
Nhưng chắc bác nghĩ thành phố hiện nay hơn nông thôn và người mua xe chỉ chạy quanh quẩn trong thành phố ở mấy đoạn đường mới mở vào mùa khô?
Đó cũng là lý do tại sao mà nhiều người vẫn chọn cái xe "hợp lý" hơn, chứ 5 hay 10 năm nữa thì chắc sẽ khác!

lapin

Xe container
Ý bác muốn so sánh xem ai bán lại sau khi mua nhiều hơn?
Thế thì phải so sánh trên tỷ lệ xe bán lại/xe mua mới, giữa 2 cái này thì tỷ lệ đó hiện nay phải hơn kém nhau gần 10 lần thì mới coi như bằng nhau...!
Cụ nói chuẩn, còn phải loại trừ nhiều yếu tố nữa nên bác nào quan tâm thì tự tính lấy. Em chả có nhu cầu với mấy em này, sau chắc cũng thế. :))

nub

Xe hơi
E thấy sor tốt đấy cụ à, lại rộng rãi, bên Úc thấy đi niều phết, vote sor

0906.006.586

Xe buýt
ý cụ chủ là gì nhỉ, phân tích nhiều quá nhưng không nêu chính kiến, định mở chiến trường cho ae chém nhau à

SPL

Xe container
Tiêu chí đã khác nhau rồi vì 2 em thuộc 2 dòng khác nhau mà, một em Crossover (Sor) và một em là SUV (4Tuner). Muốn so cụ phải so 4Tuner với Everest và Pajero Sport chứ, mấy em này mới cùng phân khúc cụ ợ vì đều đi từ bán tải mà lên (Hilux, Ranger, Triton)

artmedia5881

Xe container

ljnh4nh

Xe hơi
Mí bác cho e hỏi Fortu nhập thái hay indo tên là SRC hay j j ạ, thấy mí bác khen bản đó đỡ ồn và đi ngon hơn thì fai:x
Ko biết giá cả ntn có đắt ko ạ