[Funland] Cứ chê khách TQ cho lắm vào, mình còn tởm hơn

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cũng vãi thật. Nhưng để ý kỹ thì quán này nó troll khách kinh. Quán to như vậy mà khu lấy đồ bé bằng cái thuyền nan, lại còn chia ra cơ số món. Làm sao mà chả chật chội gây tâm lý chen chúc cướp hàng.
Cách sắp xếp thức ăn không hợp lý là có nhưng những người kia coi miếng ăn to hơn tự trọng tư cách mình mới đáng bàn đấy Cụ.
Vào đây cũng gọi là có tí tiền chứ đâu nghèo khổ gì mà ý thức kém quá.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Những nơi thế này mới biết con người như thế nào, chứ bình thường ai cũng đạo mạo, đàng hoàng lắm.
Nhìn mà rùng mình, có tiền đi ăn để tự mình hạ thấp mình thế này.
Người ta tranh nhưng không cướp. Đó có thể là đặc trưng mà quán họ muốn khách hàng hào hứng hơn. Có thấy hết lại tiếp thêm không cụ?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Người ta tranh nhưng không cướp. Đó có thể là đặc trưng mà quán họ muốn khách hàng hào hứng hơn. Có thấy hết lại tiếp thêm không cụ?
Có tiếp thì tranh nhau làm gì?
Mà có hết đi nữa thì cũng không nên như thế.
Hay Cụ xem và thấy bình thường?

taplai2012

Xe trâu
Có tiếp thì tranh nhau làm gì?
Mà có hết đi nữa thì cũng không nên như thế.
Hay Cụ xem và thấy bình thường?
Em thấy mọi người lấy đồ vẫn có văn hóa và chừng mực. Nhiều người vẫn nhường nhau 1-2 thứ đã lấy trên đĩa. Ai cũng vui vẻ, không ai có thái độ thù hằn hằn học cả. Quan trọng thần thái mới đánh giá tiêu cực được. Xem thì phải biết, đừng nhìn vậy để bênh vực người Tàu.

atoxet

Xe tăng
Đặc trưng văn hóa từ xa xưa, ví dụ chen lấn đèn giao thông, nơi hội chợ...
Em đi ăn buffet em chả bao giờ lấy nhiều, cứ thong dong gắp ít 1 vào đĩa về bàn thưởng thức, mỗi lần lấy 1, 2 món thôi. Đi ăn buffet thức ăn vô tận, thời gian thoải mái thì cứ tận hưởng việc gì phải vội vã bon chen.
Vậy cụ chưa đi mấy chỗ buffet hạn chế tgian rồi. Em đã mấy lần đi ăn buffet bị h.chế tgian tầm 90-120phút. Em ăn rất ít (do khả năng ăn kém, bthg em chỉ ăn 1 bát cơm), ăn tầm 60' thì cũng ko lấy đồ gì nữa, nhưng muốn ngồi lâu nói chuyện với bạn mà nó cứ nhắc khéo để đuổi.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cách sắp xếp thức ăn không hợp lý là có nhưng những người kia coi miếng ăn to hơn tự trọng tư cách mình mới đáng bàn đấy Cụ.
Vào đây cũng gọi là có tí tiền chứ đâu nghèo khổ gì mà ý thức kém quá.
Xời thực tế mà nói thì vài chục năm lại đây dân ta sống hoang dã đi nhiều. Em làm vc với tây lông nhiều nên ko thể theo kịp văn hóa của ta. Nhiễm mỗi văn hóa chửi của ô ép. Haizz.
Các cụ ko ưng còm cũng đừng gạch đá nhé.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mọi người lấy đồ vẫn có văn hóa và chừng mực. Nhiều người vẫn nhường nhau 1-2 thứ đã lấy trên đĩa. Ai cũng vui vẻ, không ai có thái độ thù hằn hằn học cả. Quan trọng thần thái mới đánh giá tiêu cực được. Xem thì phải biết, đừng nhìn vậy để bênh vực người Tàu.
Quan niệm của mỗi người nên em tôn trọng suy nghĩ của Cụ ạ.

giangha2k3

Xe tăng
Em đi ăn hải sản thì tôm là món chán nhất, không phải mình em thấy vậy mà ae đi cùng em cũng nghĩ thế, nên ít khi bọn em chọn tôm. Trở lại clip này, theo em, không phải mọi người thích ăn tôm nên phải tranh nhau như vậy, mà ở đây thể hiện cái tính hiếu thắng của người Việt, luôn muốn phải hơn người khác, đặc tính này còn tồn tại dài dài khi mà rất nhiều người cho rằng cùng bỏ ra một số tiền, người mang lại cái lợi cho mình ít nhất là người ngu.

Future 141.48

Xe buýt
Chả biết nhục gì đâu Cụ.
Biết đã không làm rồi.
Không biết mình bị quay video, chứ mà biết là tất cả mọi người đều xếp hàng lấy đồ để lên hình cho đẹp rồi cụ ơi

taplai2012

Xe trâu
Quan niệm của mỗi người nên em tôn trọng suy nghĩ của Cụ ạ.
Em chỉ muốn cụ nhìn phải khách quan.
Thứ nhất clip tua nhanh 2-3x chứ không phải bình thường, nên nhìn trông như tranh cướp.
Thứ hai quán đông, họ bố trí lấy đồ 1 chỗ khá hẹp nên ai muốn lấy cũng phải đứng tụ tập ở đó.
Hết sạch đồ lại có người mang mấy túi cua biển to cùng để mọi người lấy.
Thứ ba, mọi người lấy không chen, tranh nhau. Thái độ vui vẻ...cần thì vẫn nhường nhau vài con hải sản. Có để ý có người nhường hẳn đĩa tôm....sau đó lại lấy được mấy con cua :))
Không nên nhìn qua loa rồi auto chửi, trừ định bênh gã hàng xóm.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chen mà lấy cho cố. Chứ nhiều khi đếch biết món nó thế nào. lấy đầy đĩa về ứ ở mồm đếch hốc được.

xetaudoidau

Xe tăng
Với các Quán Bufet của người Việt và người Tàu, quy định ăn ko hết đồ ăn phạt 100k/ lạng thì mới văn minh được.
Đôi khi họ lấy vì tâm lý đám đông nhiều hơn là đói, và thèm
Có phạt đấy ạ, em đi ăn bên TQ, ăn xong họ ra check đồ và check cả nước lẩu luôn, nếu thừa là bị phạt. 1 suất tính ra khoảng 200k và được cái là free bia và nước ngọt.

mmxhung

Xe điện
Ở đâu mà lắm lũ đói khát vậy nhỉ ?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ muốn cụ nhìn phải khách quan.
Thứ nhất clip tua nhanh 2-3x chứ không phải bình thường, nên nhìn trông như tranh cướp.
Thứ hai quán đông, họ bố trí lấy đồ 1 chỗ khá hẹp nên ai muốn lấy cũng phải đứng tụ tập ở đó.
Hết sạch đồ lại có người mang mấy túi cua biển to cùng để mọi người lấy.
Thứ ba, mọi người lấy không chen, tranh nhau. Thái độ vui vẻ...cần thì vẫn nhường nhau vài con hải sản. Có để ý có người nhường hẳn đĩa tôm....sau đó lại lấy được mấy con cua :))
Không nên nhìn qua loa rồi auto chửi, trừ định bênh gã hàng xóm.
Em xem xong clip này, cũng ngay cái quán đó luôn Cụ ạ.
Em xem kỹ thì đúng như Cụ nói rồi, chắc em phải thay đổi suy nghĩ cho nó phù hợp.
Mà còn nhiều clip ở quán này nữa cơ, tình cảnh cũng như nhau.

Shaggy

Xe tải
Mịa đến đi thang máy cửa vừa mở chưa kịp đi ra đã vội phi vào chiếm chỗ. Chẳng hiểu tại sao nữa
Đúng như vậy cụ ạ. Em đưa thằng cu con đi học tiếng anh mà người lớn, trẻ con cứ đứng bu vào cửa thang máy, người ở trong chưa kịp ra đã ào vào chiếm chỗ. Bọn tây lông nó đi lại rất nhanh nhưng chờ thang máy thì đứng dẹp một bên chờ mọi người ra hết thì mới vào, dân mình đi lại dề dệt nhưng vào thang máy cứ phải chen chúc hàng đầu.

taplai2012

Xe trâu
Em xem xong clip này, cũng ngay cái quán đó luôn Cụ ạ.
Em xem kỹ thì đúng như Cụ nói rồi, chắc em phải thay đổi suy nghĩ cho nó phù hợp.
Mà còn nhiều clip ở quán này nữa cơ, tình cảnh cũng như nhau.
Dân mình thực ra cũng không phải quá văn minh, nhiều góc độ chẳng khém TQ bao nhiêu. Nhất là văn hóa giao thông chen đường lấn làn, theo em ùn tắc chủ yếu do đó.
Có điều clip cụ đưa làm ví dụ nó chưa chính xác :))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chắc quán buffet này ở quận 5 đây mà, có lẽ người ăn toàn là Hoa kiều mới giữ được " hồn quê " như vậy, chứ người Tràng an thì trừ thời bao cấp đói kém xếp hàng tranh nhau mua gạo ra không bao giờ hạ thấp tư cách vì miếng ăn như vậy. Văn hoá du nhập từ nước lạ, cúng cô hồn cũng lao vào tranh cướp miếng của nhau, Hà lội không bao giờ bị lai tạp như trong nam vậy
Cụ cho em hỏi người Tràng An là người ở đâu ạ?

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em vô sài gòn ăn buffer 2 lần mà chưa lần nào ăn dc con tôm nào cả. Cứ bê ra 2 phút là hết sạch. Chắc dân mình khoái ăn tôm, hải sản các cụ ạ
Cụ cần em chỉ chỗ có cả tôm hùm không phải tranh nhau không? Vấn đề là trả bao nhiêu tiền nữa cụ ạ.

Dante

Xe đạp
Cái này nó ăn vào não ngấm vào máu đa số dân mình rồi ạ. Lúc nào cũng phải tranh giành, đè người khác để lấy thừa mứa cho mình mới thể hiện đc sự nhanh nhạy, lanh lợi ngoài xh. Còn từ tốn thì lại bị chửi là ù lì ra ngoài xh chỉ có bốc mứt mà ăn. Mà đâu chỉ là buffet, còn nhiều thứ nữa. Thấy mà nản!