[Funland] Cứ bảo là thất nghiệp nhiều mà thấy tuyển người khó thế.

Dan du an

Xe cút kít
Em lên hỏi các cụ các mợ xem muốn tuyển người thì mình nên tìm ở đâu ạ. Bên em từ trước đến giờ chủ yếu qua giới thiệu. Giờ thấy khó hẳn, không biết mọi người bây giờ làm gì nhỉ. Tìm người khó thật.

cuongkilo

Xe tăng
Cụ cần tuyển người làm gì ạ, có e đây

vkthang

Xe container
Em cần tuyển cả kỹ thuật giao nhận và sales mà khó quá đây cụ.

funny_men

Xe tải
Giờ lớp trẻ đi làm Grap với Shipper hết òi. Vừa được làm cho cty đa quốc gia, lại thoải mái giờ giấc. Nhẹ cũng có vài lít/ngày
Cụ tuyển khó là phải 🤪

Jack_The_Ripper

Đi bộ
Em lên hỏi các cụ các mợ xem muốn tuyển người thì mình nên tìm ở đâu ạ. Bên em từ trước đến giờ chủ yếu qua giới thiệu. Giờ thấy khó hẳn, không biết mọi người bây giờ làm gì nhỉ. Tìm người khó thật.
Cụ cho em xin mô tả công việc nhé.

49ctt

Xe máy
em làm XD, tuyển ks giờ khó thật. Các bạn ks trẻ thì luôn lấy mức thu nhập của grab ra để so sánh và chỉ muốn làm ở HN.

TieuFu

Xe container
Cụ cần tuyển người làm gì ạ, có e đây
Chưa biết tuyển làm gì mà đã xung phong ! Kk ! Tuyển người đòi nợ ! Kk ! Yêu cầu có kỹ năng thực chiến đòi nợ được cả xác chết !

TieuFu

Xe container
em làm XD, tuyển ks giờ khó thật. Các bạn ks trẻ thì luôn lấy mức thu nhập của grab ra để so sánh và chỉ muốn làm ở HN.
Đấy, ks mà lương kém grab thì khó rồi ! Chưa kể rủi ro bùng chạc cao hơn grab, lại phải đi xa, đi chỗ khỉ ho cò gáy !

Batman

Xe điện
Thuê đội head hunter họ lọc hồ sơ cho cụ ơi.
Họ cũng đang cần việc lắm, nên tuyển qua kênh trung gian, có được rất nhiều hồ sơ tốt.

Jack_The_Ripper

Đi bộ
Tìm việc tuổi 40

Chào các cụ các mợ. Tình hình là em muốn đi tìm việc. Bây giờ công ty gia đình em công việc cũng ổn ổn rồi, em không phải động chân tay bất cứ việc gì nữa nên muốn tìm một công việc bên ngoài. Vì sống nước ngoài hơn chục năm nên các mối quan hệ ở Hà Nội là không có mấy, vừa muốn đi làm vừa muốn mở rộng mối quan hệ.

Có cụ nào tuyển người không ạ?

Em có thể làm mảng Logistic, R&D trong việc tìm kiếm sản phẩm và nguồn hàng nước ngoài, làm trợ lý, làm mảng visa du lịch, định cư... đại loại em đã có rất nhiều kinh nghiệm ở nhiều lĩnh vực, nên các cụ cứ offer là em làm được.

Phải cái không thích việc đi công tác, cứ ngồi văn phòng là được, lương lậu không quan trọng quá.

P/S: Hix, em lập Topic mà Mod xóa rồi. Vậy em post nhờ vào đây nhé...

Các cụ ủng hộ em nha...

vkthang

Xe container
Giờ lớp trẻ đi làm Grap với Shipper hết òi. Vừa được làm cho cty đa quốc gia, lại thoải mái giờ giấc. Nhẹ cũng có vài lít/ngày
Cụ tuyển khó là phải 🤪
Vài lít mồ hôi à cụ!? :)) grabbike giờ không kiếm tốt nữa đâu, làm vất vả hơn đi làm cty, và cũng bị hãng kiểm soát qua app chặt lắm

49ctt

Xe máy
Đấy, ks mà lương kém grab thì khó rồi ! Chưa kể rủi ro bùng chạc cao hơn grab, lại phải đi xa, đi chỗ khỉ ho cò gáy !
khổ quá cụ ơi, các bạn mới vừa ra trường thì chỉ phụ việc thôi, còn phải đào tạo chán mới làm được việc.

TieuFu

Xe container
khổ quá cụ ơi, các bạn mới vừa ra trường thì chỉ phụ việc thôi, còn phải đào tạo chán mới làm được việc.
Kk ! Cơ mà bọn nó lại nghĩ như còm của em nên nó mới khó ! Kk !

hungtom11

Xe tải
Chủ thớt tuyển sgbb hay diễn viên jav?

KannyShin

Xe đạp
Thực ra mùa tuyển dụng qua rồi mà cụ, giờ cụ mới tuyển thì nhân sự đã ít, chất lượng lại không cao, cụ. Cái ngành cụ đang tuyển nó lại càng thảm hơn nữa.

blackhole1

Xe tăng
Tuyển nhân viên hay công nhân thì hầu hết khó là do mức thu nhập không hấp dẫn các bạn ấy chứ chả có lý do nào cả ,nếu lương hấp dẫn thì tự các bạn sẽ tìm tới thôi hiện tại em thấy sếp các công ty đa phần toàn kiểu nhỏ và siêu nhỏ tuyển nhân viên như người hầu ban ơn lương thì làng nhàng thì làm sao tuyển nổi ?cứ coi nhân viên hay công nhân như đối tác của mình cùng làm cùng chia là rất dễ .

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Tìm việc tuổi 40

Chào các cụ các mợ. Tình hình là em muốn đi tìm việc. Bây giờ công ty gia đình em công việc cũng ổn ổn rồi, em không phải động chân tay bất cứ việc gì nữa nên muốn tìm một công việc bên ngoài. Vì sống nước ngoài hơn chục năm nên các mối quan hệ ở Hà Nội là không có mấy, vừa muốn đi làm vừa muốn mở rộng mối quan hệ.

Có cụ nào tuyển người không ạ?

Em có thể làm mảng Logistic, R&D trong việc tìm kiếm sản phẩm và nguồn hàng nước ngoài, làm trợ lý, làm mảng visa du lịch, định cư... đại loại em đã có rất nhiều kinh nghiệm ở nhiều lĩnh vực, nên các cụ cứ offer là em làm được.

Phải cái không thích việc đi công tác, cứ ngồi văn phòng là được, lương lậu không quan trọng quá.

P/S: Hix, em lập Topic mà Mod xóa rồi. Vậy em post nhờ vào đây nhé...

Các cụ ủng hộ em nha...
Cụ inbox em nhé, bên em ngành nhựa làm việc với Tây lông, China, Korea và Japan nhiều ạ. Đúng như cụ mong muốn luôn, lương thưởng thì sẽ bàn khi cụ qua văn phòng. Văn phòng bên em ở gần ĐH Công nghiệp Hà Nội ạ. Em cảm ơn cụ !

FANVIST

Xe tăng
Thanh niên trẻ bây giờ thích lao động tự do, tự chủ về thời gian nên nếu lương bổng ko hấp dẫn thì khó tuyển nhân viên thật, chỉ cần có xe máy, gplx và lltp là đã có công việc tự do, tự chủ thời gian rồi.
P/S: Em gửi các cụ bảng kê doanh thu 1 năm của một cậu em chạy GoJek 2 bánh để thấy rằng thanh niên ngày nay họ cũng có rất nhiều lựa chọn.