Cú 1 ông nhận là OFer

pnt

Xe tải
Lộn hết cả mề các bác ạ!
lởm vãi hết cả lung tung.

Chuyện kể hơi dài dòng và nhạt, kekekeke, mong các bác cho em xả tý nhá! x-(
Cũng nhạt nhưng nghe câu này của bác em cũng phải nhăn mặt cười, bác hài thật. Chúc mứng bác đã ko mua phải con xe ểu ấy

kcar

Xe tải
Chả bực bằng em.

Hôm nọ em rao bán con SF Gold. cũng có 1 bác Offer dẫn bạn đến đến xem xe hộ, chạy thử, kiểm tra giấy tờ và chốt là lấy với giá abc cùng các điều khoản khác như đinh đóng cột. Em OK, nhận. Hốm đấy là thứ 4.

Hẹn Thứ 6 giao tiền, nhận xe cho đẹp ngày, em thông báo trên topic là xe đã bán & từ chối hết các cuộc hẹn xem xe khác. Đồng thời thông báo với Gấu là xe đã bán cho Offer, 1 ông bạn cùng cơ quan của Gấu do hỏi sau nên cũng đã từ chối.

Sáng thứ 6 thì bác kia báo là đi công tác, chiều mới về lấy xe được. OK, tối cũng được.

Thế là mất hút luôn, em cũng chán chả buồn gọi. Gấu lại làu nhàu là bạn Ô tô fun của ông cũng chỉ là hệ vớ vẩn.:102: Còn ông đồng nghiệp của Gấu thì lấy luôn Innova hôm thứ 7. Em cũng chán, đếkk thèm bán xe nữa.:D

Thế là em vẫn có xe đi.:D May thế.=))

cho cái nick lên đây để ae lần sau còn tránh

SpecX7426

Xe tăng
Biết đâu lúc bác đang trên đường thì có người đến đặt tiền mua rồi! Nếu là bác thì bác có chốt ngay ko? Hay là đợi vài ba người cũng gọi điện như bác hứa hẹn đến xem xe? Nó là cái số bác ạ! Vui vẻ đi!

dungphan

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Người ta bán rội thì tìm con khác cụ ạ.

sidecardesigner

Xe điện
Tái ông thất mã.. Nghĩ làm giề cho đau đầu hả cụ? Biết đâu..

Sonbh

Xe tăng
Hehe, nhiều khi cũng bực các cụ ah :D, hôm trước tết em và anh bạn hẹn một cụ cũng trên OF đến để xem con FC 9h30 sáng , 9h 30 sáng gọi lại thì nó lại cho mình leo cây ngồi chờ dài cổ , đi xem một con khác, chiều gọi lại ra xem thì lại kêu ko muốn bán, bán thì phải giá khác ^:)^^:)^^:)^^:)^. Mà hôm đó gần tết đường đông vãi, lúc trước khi đến thì nói là 560 củ, lúc gặp thì bảo phải 580 củ mới bán, mà bán thì tết ko có xe đi, tiếc vì cái biển đẹp blar blar. Mệ kiếp tiếc thì đừng đăng bán nữa, em chỉ góp ý chung những cụ nào định bán thì nên nghĩ cho người mua một tí, đừng chỉ vì cá nhân mình quá, mất gì đâu mà cứ úp mở mất công mất việc của người khác mà bực mình.

mr.ken_no1

Xe container
Túm váy lại: Kể cả ko phải là OFER, những người như thế này là những người không đoàng hoàng.

vietanh_car

Xe tăng
e đọc bài của cụ mà lại nhớ đến có 2 bác (e k nhơ tên) cũng ở OF 1 bác A thì giao bán con yaris còn 1 bác B thì muốn mua bác B này gọi điện hẹn vào xem xe rồi sau đó bác B bay vào tận SG để giao dịch nhưng cuối cùng bác B bay vào tới SG thi gọi điện cho bác A, bác A bảo xe bán rồi... e nghĩ bác này còn a cay hơn cụ đấy

hoang$tuan

Đi bộ
Phố rùm nó cũng như xã hội, cũng có người này người kia, nếu bác nào trên OF cũng ngon lành cả thì xã hội Việt nam nó ở Thời đại đồng rồi :)

convoi

Xe buýt
Cụ có xe ESC mang tiếng offer làm vậy ko đẹp roài. Ít ra phải phone lại cho cụ chủ đỡ vất vả chứ. Mong cụ chủ hết bực, tìm được vợ 2 khác như ý. Nhà cháo mà biết nick cụ ESC, nhà cháo né ngay

CôngNông

Xe điện
cháu cũng 1 lần định bán dưng mừhh cháu ko có hẹn với cụ nào kiểu dư này cả ạ, ko bán nghĩ lại thì bảo luôn ng ta cho nhanh lại còn kiểu ấy nứa.
Có 1 lần ức chế là đánh xe của 1 cụ lên tận Thái Nguyên cho ông bố vợ tương lai xem xe. lái thử xong ừhh ừhh bác thích, giá cả thế nào con, ok để bác gái về rồi lấy tiền nhé, bác ra cơ quan. Uỵch phát bà gọi về bảo, thôi con ạ, bác lấy xe khác rồi.....=>>> tức điên ng, oánh xe về ko nói câu gì, từ đó kệ c..o..n m....ẹ con gái bà luôn. Điên rướt. em xin lỗi vì nghĩ lại em tức nên em hơi mát rượi tý ạ, Các cụ cao tuổi thông cảm

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Một lần em bán con xe tải, có 2 chú hẹn xem xe, 1 ở Quảng Bình ( chú này qua 1 cậu lái xe cho bọn em trong đó mách nên biết ), 1 chú ở Phú Thọ.Chú Phú Thọ nhà gần nên tới trước, xem xe xong đồng ý mua với giá thỏa thuận ( mới đồng ý mồm thôi chứ ngoài ra chưa có 1 cam kết gì các bác nhé ), sau đó em mời chú này đi ăn trưa, đang ăn thì chú ở Quảng Bình ra tới nơi và trả vênh thêm 15 triệu so với chú ở Phú Thọ đã trả, chú Phú Thọ chỉ ngồi cười và nói :" bây giờ em bán cho ai thì bán, anh cũng ko có ý kiến gì, nếu em muốn bán vênh thêm tiền cho anh kia thì anh chấp nhận", em nói:" anh yên tâm dù anh em mình chưa làm giấy tờ nhưng 1 là 1, 2 là ai ko đôi lời, em bán cho anh".Chú QB thấy thế bực lắm vì trả hơn mà ko mua đc kêu đi ra mất công ( cái này em ko hứa bán cho chú ấy nhé và cũng vì em đã đưa giá mà chú ấy trả thấp, đến khi có người trả đúng giá em mong muốn thì chú ấy mới trả vống lên vậy ), em đưa luôn cho chú ấy 1 triệu để hỗ trợ đi về ( năm 2007 ) nhưng chú ấy cũng ko cầm!Túm lại giữ chữ tín, ko đôi lời và tham tiền!(dù rằng chưa chắc em đã gặp lại bác ở Phú Thọ kia lần thứ 2)

Chỉnh sửa cuối:

laze_a1

Xe tăng
Đúng là xã hội nhỉ, có đủ các kiểu mua bán, giao dịch.
OFer thì có gì khó, reg cái nick là thành OFer, quan trọng là ở cái tín của từng người thôi

gamevn

Xe buýt
Túm váy nại: Bi giờ mua bán cái giề, các bác làm ơn đặt cọc giúp. Có thêm cái hợp đồng nữa cho chắc. :P Em cũng bị khách xem đất nói mua như đúng òi, rồi bùng mất. Mà toàn người quen, nên chẳng chửi được. Ức chế kinh. ~X(