Cú 1 ông nhận là OFer

IZZ

Xe tăng
Lộn hết cả mề các bác ạ!
Chuyện dư này:
Em đăng tìm con Ếch kếp, ở đây: http://www.otofun.net/threads/224192-tìm-mua-escape-2-3-3-0-dòi-2005-2007
Được 1 bác gọi là tungvi... vào mời xơi hàng: "Mình có xe Ford Escape 2.3 XLT màu đen đời 2005, biển 29V, chính chủ tên mình, đã lắp màn hình dvd loa sub, camera, cảm biến lùi, bậc lên xuống. Đt 09868865xx". Check nhanh bác Gúc thì thấy bác này có vẻ không phải thợ vì chỉ thấy có bán thêm 1 cái KiA Visto, cũng có đ.ký hội Escape, hội LGT-bác Cừ, cũng PM nhiệt tình về xe chất, muốn bán cho OFer ...
Yên tâm tý, gọi luôn làm cái hẹn, được hẹn đầu giờ sáng nay sang chỗ bác ấy để xem xe. Gần đến giờ hẹn 9h sáng, cẩn thận gọi lại phát nhỡ có muộn vài phút, vẫn được hẹn "Tôi đã đến cơ quan, cậu qua cơ quan tôi ở số 1x Nguyễn S. - Long Biên".
Vì được bác kia cảnh báo trước là đã có thợ trả con số xxx rồi, nên găm đủ xiền mang theo để quyết chiến. Phi hơn 20km từ Phạm Hùng sang Nguyễn S. trong giời mưa phùn bấc, đến được chỗ hẹn, thở phào vì đường đi thuận lợi.
Bốc đt: "Chào bác Tùxxx. E đã đến chỗ bác ở số 1x, là chỗ Ban Quản lý xxx phải không ạ?".
Giả nhời: "Đúng rồi. Nhưng xe tôi bán rồi, cậu thông cảm".
~X(
Đúng là mề lộn sang đằng ruột! Nếu ở chỗ khác, kiểu này, em sẽ văng luôn nhiều thứ và một số bộ phận nữa, nhưng được nhiều bác cảnh cáo là tìm Ếch cũ sẽ gặp muôn vàn khó khăn, nên với tinh thần OFer, em chỉ thả 1 lời trách móc đơn giản.

Về nhà, giở lịch các cụ ra xem, đúng thật ngày hôm nay là: "không nên giao dịch, ký hợp đồng". Kekeke, đành đổ tại ngày vậy! Tạm thời bớt tức, nhưng vẫn cú vì sao những ông như này vẫn được gọi là OFer, lởm vãi hết cả lung tung.

Chuyện kể hơi dài dòng và nhạt, kekekeke, mong các bác cho em xả tý nhá! x-(

anhdangve

Xe buýt
Đề nghị bác ofer nào không hợp với văn hóa của OF thì té sớm nhá

khottabit

Xe container
Chưa đặt gạch thì hay bị thế lắm. Em bị 1 lần gần tương tự, chỉ là nghĩ lại ko bán nữa => chim cú ko chịu đc.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em ko thấy nhạt. Vote bác cho ấm.
Bác nên cho nick ông Óp phờ kia lên, anh em còn tránh.
Đường thì là Nguyễn Sơn rồi :D

theph

Xe điện
Làm ăn bố láo ấy. Em thì cũng vì cái gọi là "tinh thần Offer" mà tí bán hụt vợ 2 và tí nữa lỡ cơ hội tậu vợ 3 chỉ vì 1 ông Offer xin "đợi anh nửa ngày chuẩn bị tiền". Đến lúc hết nửa ngày ổng nhắn tin bảo "xe em chỉ xxx củ" - giảm giá 50 củ so với giá đã chốt.

Chỉnh sửa cuối:

captivaltz

Xe điện
Em thì thấy chuyện này ức vãi nhưng kụ chủ thớt lại có cớ sang anh Cừ rùi còn giề, em biết nhưng em ứ mách Gấu nhà cụ đâu ke ke ke

xe365vn

Xe container
mua xe nó là cái duyên cái số
cố mua bằng được nhiều khi đc cái xe nhưng sau thì mất nhiều thứ ;)

muadem

Xe cút kít
Lần sau không chơi mới cụ này nữa...

lehuy_kr

Xe tải
Chẳng nhẽ trong thời gian cụ đi 20km mà đã bán xong, nhanh thía

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đúng là xã hội^:)^. OF cũng là một xã hội thu nhỏ nên ắt có người này người kia, em chia sẻ nỗi bực mình của Cụ chủ thread. Tuy nhiên em vẫn luôn mong mỏi những "con sâu" kia ngày một ít đi để không mang tiếng những anh em OF.

E43000

Xe tăng
Em thì thấy cụ là may đấy.... gặp phải chủ củ khoai thì cái xe cũng củ sắn thôi x-(

tuanzs

Xe container
Coi như là cụ không có duyên với con xe kia đi cho nó đỡ bực cụ ạ
OF cũng là một XH thu nhỏ thôi nên có đủ loại thành phần, chỉ trách cụ kia nếu đã hẹn rồi thì ai lại làm thế hoặc là trước lúc chốt bán thì cũng alo cho cụ chủ một cái có gì đấu giá cũng có sao đâu :)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
CŨng chả trách người ta được, rao bán xe cái có tới chục ông gọi điện chốt hạ hẹn xem xe, biết ông nào với ông nào. Ông nào đến sơm trả cao thì bán thôi. Giữ cái hẹn với ông A, đuổi ông ông B đến lúc ông A đến lại này nọ không mua nữa thế có phải là nhỡ hết cả việc không.

Cụ chủ nếu có quen biết thì còn trách người ta đc, ko quen biết gì người ngoài xã hội thì bèn phải chịu thôi.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
CŨng chả trách người ta được, rao bán xe cái có tới chục ông gọi điện chốt hạ hẹn xem xe, biết ông nào với ông nào. Ông nào đến sơm trả cao thì bán thôi. Giữ cái hẹn với ông A, đuổi ông ông B đến lúc ông A đến lại này nọ không mua nữa thế có phải là nhỡ hết cả việc không.

Cụ chủ nếu có quen biết thì còn trách người ta đc, ko quen biết gì người ngoài xã hội thì bèn phải chịu thôi.
Em thấy cụ nói chưa chuẩn lắm, nếu có hẹn rồi hoặc chót hẹn rồi thì cứ thật thà nói với người ta 1 câu, đằng đệ cụ ấy cầm tiền đi 20km sang lại bảo ko bán nữa, thế thì tuyệt đồi ko dc.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ chủ thớt hạ hỏa thôi. Kể ra đúng lý thì ông Ofer sau khi bán được thì cũng nên gọi cụ chủ thớt một câu để cụ đỡ mất công. Chắc bác Ofer bán được giá nên đang mải đếm tiền quên không gọi cho cụ rồi.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu bán rồi bác chủ gọi lại cho cụ chủ thớt thì vẹn cả đôi đường. Thiếu mỗi một cuộc điện thoại thế là ra đời 1 thread mới :))