Cùng chung tay xây dựng nhà tình thương giúp đỡ cựu chiến binh mười sơn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nấm mỡ

Xe điện
Hôm nay em mới đọc thấy nhời kêu gọi này. May quá, đúng ngày chót, suýt hết hạn. Sáng mai em sẽ chuyển 1M ủng hộ bác Mười qua nhà Bơ Vơ hoặc theo chỉ dẫn trên thớt này. Kể ra, có tk VCB thì tốt, chuyển online khai báo nhanh & nổi ngay.
Em đã chuyển online. Không đọc kỹ nên phần Nội dung không khớp lắm với chỉ dẫn.

Nếu đến chiều $ chưa nổi, các cụ PM em hộ em để em tìm cách khác.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ý tuởng của bác Xe ngựa đời Hán rất thú vị, nhưng để chuyển đổi đuợc cách gọi sang đơn vị tiền tệ mới không dễ. Nhà Focus đã làm được khi dùng đơn vị tiền tệ là RS. Với quy mô toàn diễn đàn sẽ khó để làm quen và áp dụng.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Báo cáo các Cụ các Mợ, theo kế hoạch, hôm nay là ngày kết thúc việc huy động tài chính cho chương trình chung tay xây nhà cho bác cựu chiến binh Mười Sơn. Nhờ cụ Phan3H cập nhật ủng hộ từ các kênh (chuyển khoản, trực tiếp, chưa nhận được ...)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhờ các bác xác nhận những khoản tiền ủng hộ sau của ai giúp em

TK 11120032047014 So tien GD:+500,000 HOANG DUC DUONG SO CMND 125576959 NOP TIEN VAO TAI KHOAN NGUYEN HOANG CUONG SO TIEN NOP 500000
TK 11120032047014 So tien GD:+500,000 NGUYEN THANH NAM GOP GACH XAY NHA CHO CCB MUOI SON
TK 11120032047014 So tien GD:+500,000 NGUYEN MINH NGHIA GOP TIEN TU THIEN XAY NHA TINH NGHIA CHO BAC MUOI SON

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cập nhật tình hình ủng hộ tính đến thời điểm này, 14h45' ngày 02/12/2013

Nhờ các bác xem lại, nếu có gì sai sót các bác góp ý để em sửa lại. Vì em tổng hợp theo các comment ở OF và tên trong TK, vì thế rất có thể nhầm lẫn nếu bác nào ko viết rõ nick.

Tks.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ Ho 3 Phát ~ Phan3H cho em gửi gắm 500k được không - em ở xa nên không tiện chuyển tiền :-?? rồi em sẽ pm nhờ Lão Andong chuyển lại cho Cụ sớm [-O<

Nhân tiện em xin đóng góp chút ý kiến các Cụ xem xét nhé :D
Em nghe các Cụ góp 500k, 1000k nghe cứ như mua bán chợ giời ý :P . F1 nhà em học bên này không có điểm kiểm tra từ 1 - 10 như ở VN mà họ quy ra điểm A, B, C...Họ làm như vậy vì lý do tế nhị. Khi nghe điểm 8 - 10 học sinh được điểm 8 cảm thấy tự ti hơn học sinh điểm 10, nhưng cho cả 2 học sinh điểm A thì học sinh cảm thấy được động viên rất nhiều :D

Vì là diễn đàn ô tô nên chăng mình quy đơn vị tiền tệ ra một đơn vị riêng để hiểu trên OF thôi. Em thấy các Cụ hay đùa bảo cuối năm quy mã lực ra xèng - vậy liệu có thể mình quy 50k ~ 1 mã lực được không :-?

Nếu quy như thế thì giả sử Cụ ủng hộ 1,000k sẽ nói là ủng hộ 20 mã lực hoặc ký hiệu là 20HP, nghe như vậy sẽ gần gũi & mang tinh thần ô tô hơn :D
Khi tổng kết chương trình sẽ nói là chương trình đã huy động được 1,200HP (mã lực) chắc nghe thấy sức mạnh rất nhiều ;))

Em để các Cụ xét 8->
Vâng, em ứng trước cho cụ. Tks cụ đã ủng hộ chương trình!

thanhnt

Xe hơi
Website
www.denchieusang.com
Em vừa chuyển 1,5tr ủng hộ nhé. Cụ xem có nỗi bên TK của Cụ ko để E chuyển lại.

Pumzen

Xe ba gác
Nhờ các bác xác nhận những khoản tiền ủng hộ sau của ai giúp em
Vâng! Của nhà cháu đã " bão nổi ...lên rồi" ! :))
Còn 2 tháng là tết nguyên đán rồi. Mong các cụ thi công đẩy nhanh tiến độ để bác MS đón 1 cái tết đầm ấm nhất theo cả nghĩa đen và nghĩa bóng.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em vừa chuyển 1,5tr ủng hộ nhé. Cụ xem có nỗi bên TK của Cụ ko để E chuyển lại.
Cảm ơn tấm lòng của cụ. Khoản của cụ ủng hộ vừa nổi trên TK Quỹ. Em sẽ tiếp tục cập nhật ạ!

4eyes10

Xe buýt
Báo cáo các Cụ các Mợ, theo kế hoạch, hôm nay là ngày kết thúc việc huy động tài chính cho chương trình chung tay xây nhà cho bác cựu chiến binh Mười Sơn. Nhờ cụ Phan3H cập nhật ủng hộ từ các kênh (chuyển khoản, trực tiếp, chưa nhận được ...)
E đi làm xa, không có điều kiện chuyển tiền, đang định chiều về ra NH làm thủ tục, nếu không kịp thì sáng mai liệu có kịp không cụ? E hơi thắc mắc là sao lại phải kết thúc ạ...

khongthuphi

Xe điện
Sau 1 tuần quyên góp mới thu đươc đủ làm nửa căn nhà cho ông Mười. Có tiếp nữa không cụ Phan ơi?

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sau 1 tuần quyên góp mới thu đươc đủ làm nửa căn nhà cho ông Mười. Có tiếp nữa không cụ Phan ơi?
Em nghĩ nên tiếp tục Cụ ạ! Chắc còn nhiều Ofers chưa biết, hoặc đang bận việc!

Pumzen

Xe ba gác
Thớt này hơi bị chìm! Để đạt đc chỉ tiêu dự định,nhà cháu nghĩ phải quảng bá rộng rãi hơn. Cái này đòi hỏi các Mind Mod có muốn hay ko!
Tg từ khi lập thớt mới khoảng 1 tuần,nếu sang quán CF có lẽ nhiều ng quan tâm hơn.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Thớt này hơi bị chìm! Để đạt đc chỉ tiêu dự định,nhà cháu nghĩ phải quảng bá rộng rãi hơn. Cái này đòi hỏi các Mind Mod có muốn hay ko!
Tg từ khi lập thớt mới khoảng 1 tuần,nếu sang quán CF có lẽ nhiều ng quan tâm hơn.
Cụ gợi ý đi, mục đích là có ngôi nhà cho ông Mười Sơn thôi mà. tks cụ

khongthuphi

Xe điện
Theo em, thớt quyên góp này nên duy trì thêm một thời gian nữa. Thớt của em bên Quán cà phê đang thu hút thêm được nhiều mem, phần lớn họ không biết sự kiện này. Đề nghị BDH xem xét ạ.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em, thớt quyên góp này nên duy trì thêm một thời gian nữa. Thớt của em bên Quán cà phê đang thu hút thêm được nhiều mem, phần lớn họ không biết sự kiện này. Đề nghị BDH xem xét ạ.
Nếu có Facbook thì ta chia sẻ trên đó! Em cũng từ Fb , do lão X_O chia sẻ mới biết đấy ạ!

Pumzen

Xe ba gác
Vâng! Cám ơn cụ đã quan tâm. Thiển ý của e cũng chỉ mong muốn là nhiều ng trên OF này biết về sự kiện này. TG gấp quá rồi.
Một cây làm chẳng nên non
Ba cây chụm lại....chắc chắn bác MS ăn một cái tết đầm ấm tình người.
Và cụ khongthuphi cũng có nguyện vọng dư lày:

Vâng! Cám ơn cụ đã quan tâm. Thiển ý của e cũng chỉ mong muốn là nhiều ng trên OF này biết về sự kiện này. TG gấp quá rồi.
Một cây làm chẳng nên non
Ba cây chụm lại....chắc chắn bác MS ăn một cái tết đầm ấm tình người.
Và cụ khongthuphi cũng có nguyện vọng dư lày:
Em có gợi ý ko chắc min có làm hay ko thôi ...cơ mà em nghĩ áp dụng ngay được !

1/ Một mặt làm cái thớt mới kêu gọi anh em ủng hộ tùy tâm ngay ngoài quán cafe ( bên dưới nhá _ như ý cụ Pumzen )

2/ Áp luôn vào vé đi dự siêu ọp , mỗi mạng thêm 100k thôi , còn ai thêm nữa tùy TÂM !

He he ...em đảm bảo thừa luôn chỗ cần ...tất nhiên lại vào quỹ từ thiện (cho các vụ việc khác )

Đó , các cụ cứ cân nhắc ạ ! :-bd

Pumzen

Xe ba gác
Em có gợi ý ko chắc min có làm hay ko thôi ...cơ mà em nghĩ áp dụng ngay được !

1/ Một mặt làm cái thớt mới kêu gọi anh em ủng hộ tùy tâm ngay ngoài quán cafe ( bên dưới nhá _ như ý cụ Pumzen )

2/ Áp luôn vào vé đi dự siêu ọp , mỗi mạng thêm 100k thôi , còn ai thêm nữa tùy TÂM !

He he ...em đảm bảo thừa luôn chỗ cần ...tất nhiên lại vào quỹ từ thiện (cho các vụ việc khác )

Đó , các cụ cứ cân nhắc ạ ! :-bd
Quỹ ủng hộ cho Pa ủ có rất nhiều TG và lại chia thành nhiều đợt. BĐH khi phát động chương trình này rất bài bản. Còn việc ủng hộ xây nhà tình thương cho bác CCB Mười Sơn lại gấp gáp quá. Đưa lên thớt Vì cộng đồng,tuy đúng bản chất nhưng thớt này,phải công nhận là mọi người rất ít vào. Ý tưởng của cụ,mong BĐH phát động tại buổi siêu OF là rất đáng hoan nghênh. Không biết ý của các cụ lờ đờ dư lào? Nhưng nếu phát động trong ngày này,nhà cháu tuy ko đến đc ( thứ 4 nhà cháu đi xa đến CN mới về) nhưng cũng xin góp tiếp 1 tay bé nhỏ. Chỉ cần mỗi người 50 K nếu 500 ng là đủ nốt số tiền còn thiếu.

BG25

Xe điện

Cháu cũng muốn kéo dài thêm thời gian quyên góp để cụ Mười sớm có cái nhà đón tết, cũng là để cụ H sớm hoàn thành công việc chứ không thì cụ đắm đuối vào đây lâu quá.

Nhà cháu đang đi công tác vùng sâu vùng xa, khi nào về HN cháu lại góp thêm ít gạch cho cụ Mười.

Trạng thái
Thớt đang đóng