Cùng chung tay xây dựng nhà tình thương giúp đỡ cựu chiến binh mười sơn

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongthuphi

Xe điện
Thớt này vui quá nhỉ. Chiều nay bận làm việc với Lãnh đạoThị ủy và Ubnd thị xã nên giờ em mới vào chém đc.

chauchau

Xe điện
Lại tài khoản Techcombank. Các chã nên có nhiều TK ở nhiều Ngân hàng khác nhau chứ như lần trươca em gửi 250k mất 25k tiền phí. Góp ý của e từ lần trước vẫn không được lưu ý à?
em xin trả lời riêng cụ và tất cả các cụ vẫn băn khoan việc này là

+ Tài khoản của Quĩ chỉ có Một - việc này thuận tiện cho công việc CHUNG - dễ dàng báo cáo và minh bạch tài chính. Các cụ tiết kiệm thì có thể ra phòng Giao dich TCB nộp tiền, đơn giản như việc cụ cafe chuyển tiền mặt cho ai đó.

Việc thuận lợi và minh bạch tài chính, chắc các cụ đã thấy. Nên em xin phép các cụ không đề cập việc này nữa -

Em cũng nhờ các cụ giải thích hộ cụ nào sau này vẫn có ý kiến này giùm em.

Godfather77

Xe điện
em xin trả lời riêng cụ và tất cả các cụ vẫn băn khoan việc này là

+ Tài khoản của Quĩ chỉ có Một - việc này thuận tiện cho công việc CHUNG - dễ dàng báo cáo và minh bạch tài chính. Các cụ tiết kiệm thì có thể ra phòng Giao dich TCB nộp tiền, đơn giản như việc cụ cafe chuyển tiền mặt cho ai đó.

Việc thuận lợi và minh bạch tài chính, chắc các cụ đã thấy. Nên em xin phép các cụ không đề cập việc này nữa -

Em cũng nhờ các cụ giải thích hộ cụ nào sau này vẫn có ý kiến này giùm em.
Báo cáo cụ là em mang tiền ra TCB nộp vẫn bị thu phí ạ. Em chỉ muốn nói đến sự tiện lợi của việc chuyển tiền thôi. Người cầm quỹ đã minh bạch thì việc có 1 hay 10 tài khoản ở 10 Ngân hàng khác nhau nó vẫn minh bạch cụ ạ. Đây là ý kiến của riêng em, còn các cụ thấy không cần thiết thì thôi, em xin phép ko nói gì nữa.

khongthuphi

Xe điện
Một bạn trẻ là chủ một cơ sơ kinh doanh thiết bị điện máy tại TN, khi biết tin OF làm nhà cho ông Mười do em kể thì đã xin được góp 1 chút công sức vào việc chung. Cụ thể bạn ấy xin được cung cấp và lắp đặt toàn bộ hệ thống điện sinh hoạt cho căn nhà. Trị giá khoảng 3tr đồng.
Bạn ấy tên là Long:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Báo cáo cụ là em mang tiền ra TCB nộp vẫn bị thu phí ạ. Em chỉ muốn nói đến sự tiện lợi của việc chuyển tiền thôi. Người cầm quỹ đã minh bạch thì việc có 1 hay 10 tài khoản ở 10 Ngân hàng khác nhau nó vẫn minh bạch cụ ạ. Đây là ý kiến của riêng em, còn các cụ thấy không cần thiết thì thôi, em xin phép ko nói gì nữa.
Hehee, BĐH quỹ từ thiện để một TK cho dễ quản lý, thao tác mà bác
Hoan nghênh ủng hộ của bác ah (b)

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Lại tài khoản Techcombank. Các chã nên có nhiều TK ở nhiều Ngân hàng khác nhau chứ như lần trươca em gửi 250k mất 25k tiền phí. Góp ý của e từ lần trước vẫn không được lưu ý à?
Khi chiều em vào đọc tâm sự của cụ đã định comment... và bây giờ ý em thế này:

1. Sẽ có nhiều phương cách giao dịch để đóng góp cho chương trình, ngoài ý muốn của cụ chauchau đã nói thiết nghĩ không thể đáp ứng cho cùng lúc rất nhiều người. Chẳng nhẽ lại đi đăn ký TK cho đủ tất cả các ngân hàng (em chưa nói có thể có cụ/mợ từ nước ngoài góp về).

2. Nếu xét là tiết kiệm chi phí thì: Giao dịch qua ngân hàng hoặc liên ngân hàng tức là chúng ta đã sử dụng dịch vụ của họ nên sẽ mất phí. Mỗi lần giao dịch sẽ có một mức phí, giao dịch đó không phụ thuộc vào ít hay nhiều lượng tiền giao dịch. Tôi đã chuyển 50M mức phí là 33k, sau đó chuyển bổ sung 250k thiếu cũng là 33k (Ngân hàng liên việt). Cụ/mợ tiết kiệm là tốt nhưng đã tham gia chương trình này thì cái ý nghĩa nó lớn lắm chứ không hẳn là tiền ít hay nhiều, hãy VƯỢT chi phí này đi sẽ có ý nghĩa hơn.

3. Em mong sẽ chấm dứt vấn đề này ở đây và tin không ai lăn tăn vấn đề này nữa.

Dù tài khoản chuyển đến như thế nào, em cứ vào Bank nào gần nhất nếu giao dịch được liên ngân hàng là ok. Em xin lỗi các Cụ/Mợ đã phiền lòng khi đọc bài.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em góp 1000K ủng hộ xây nhà cho bác Mười và sẽ chuyển cho cụ Phan3H!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hu hu ...em chưa lĩnh lương ... Lại thất bát mòm phèo :D

Nhưng cũng xin chung tay hóp 500k ạ !
500k của cụ cực kỳ đáng quý và trân trọng! Cảm ơn tấm lòng của cụ cũng như của toàn thể anh em có lòng hảo tâm chia sẻ, động viên!
Em xin chung tay 1.000.000 VNĐ. Sáng mai em CK.
Em xin có thêm ý kiến: Xây nhà xong, cũng nên có chút nội thất đơn giản để cụ Mười sinh hoạt thuận tiện, ngoài 1 số thiết bị: xí xổm (chỉ nên xí xổm do cụ có lẽ chưa quen dùng bệt), bình NL, bếp thì nên có thêm giường đơn, ghế tiếp khách, tivi... có thể chỉ là loại bt nhưng tốt bền, đồ 2 hand cũng được. Em nghĩ phần này cũng không đáng kể.
Vì cụ cao tuổi, chưa biết còn lượm ve chai được bao lâu, mà nếu CQ chưa có hoặc không có quỹ cho người già neo đơn, thì ta có nên mở sổ TK nhỏ để cụ có thêm kinh phí và là khoản lo hậu sự sau này?
-Về trang bị nội thất & tặng sổ TK : Quan trọng nhất là tập trung nguồn lực cất tặng bác Mười căn nhà, những việc còn lại ta cân đối và nghiên cứu sau thì sẽ phù hợp hơn ah. Mấy anh em cũng có tính về phương án lập một quỹ nho nhỏ (vài ba triệu, giúp bác mười mở 1 quán nước trà, hoặc tạp hóa nho nhỏ tại nhà, theo tinh thần giúp cần quý hơn tặng cá, bác Mười cũng đỡ đi lượm ve chai, ngồi bán hàng lặt vặt gia tăng thu nhập và vui tuổi già)
-Về xí xổm hay bệt: Vụ này nhờ bác khongthuphi hỏi ý kiến bác Mười Sơn, ta sẽ thực hiện theo ý bác Mười.
-Có cụ gợi ý thay bể nhựa bằng bể inox: Nếu giá hai bể không chênh nhau quá nhiều, bể nào hợp lý hơn ta chọn bể đó.

Trân trọng cảm ơn tấm lòng hảo tâm của cụ vietnamarc & các cụ!

Songocu

Xe buýt
E xin góp 1 T để thêm gạch ngói cho ngôi nhà ô Mười.., sáng mai sẽ chuyển TK
Chúc ô Mười sớm đón tân gia !

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nhờ cụ Phan3H tổng hợp các đóng góp & cam kết đóng góp, cả chuyển khoản và chuyển trực tiếp
Nhờ cụ khongthuphi & cụ phanptsc xúc tiến triển khai việc xây cất luôn. Không cần đợi đến hết tuần này, ta vừa triển khai xây cất, vừa huy động tài chính.

Songocu

Xe buýt
Thưa các cụ.., vì cụ Mười vốn là cựu chiến binh nên ta có thể kêu gọi sự hỗ trợ, đóng góp từ bên quân đội đựoc ko ? trước mắt thông qua các quan hệ của OF với các đơn vị tại khu vực TN ( nếu có được) . Có thêm sự trợ giúp thì ngôi nhà cho ô Mười càng mau chóng hình thành

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Thưa các cụ.., vì cụ Mười vốn là cựu chiến binh nên ta có thể kêu gọi sự hỗ trợ, đóng góp từ bên quân đội đựoc ko ? trước mắt thông qua các quan hệ của OF với các đơn vị tại khu vực TN ( nếu có được) . Có thêm sự trợ giúp thì ngôi nhà cho ô Mười càng mau chóng hình thành
Anh em OF đồng lòng thì sẽ làm được căn nhà tặng bác Mười Sơn thôi cụ, gõ cửa các nơi rồi ngồi chờ chắc 10 năm nữa bác Mười vẫn ở cái chòi lá xiêu vẹo, kẹp bên chuồng nuôi cút.
Thanks cụ đã cổ vũ (b)

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Anh em OF đồng lòng thì sẽ làm được căn nhà tặng bác Mười Sơn thôi cụ, gõ cửa các nơi rồi ngồi chờ chắc 10 năm nữa bác Mười vẫn ở cái chòi lá xiêu vẹo, kẹp bên chuồng nuôi cút.
Thanks cụ đã cổ vũ (b)
Chúng ta đang đồng lòng, chúng ta chắc chắn làm được. Khi ta làm được ngôi nhà và hơn thế thì khắc có người/tổ chức sẽ theo thôi. Vận động làm gì rất mất thời gian các cụ ạ..........

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chúng ta đang đồng lòng, chúng ta chắc chắn làm được. Khi ta làm được ngôi nhà và hơn thế thì khắc có người/tổ chức sẽ theo thôi. Vận động làm gì rất mất thời gian các cụ ạ..........
Có những tấm lòng hảo tâm như cụ và anh em diễn đàn, căn nhà của bác Mười sẽ sớm thành hiện thực. Chúng ta cố gắng làm tốt việc chúng ta có thể làm được, còn các tổ chức, đơn vị khác thì mình cũng chỉ hi vọng thôi ah, hi vọng họ cũng nghĩ đơn giản: làm tốt việc họ có thể làm được, vậy là quá quý cho rất nhiều người, hehee

nhadatuytin

Xe container
Có cụ nào có TK VCB ko ạ? em bắn cho nhanh....

EZdong

Xe điện
Em xin ủng hộ chương trình 1 tr đồng.

Vu Son

Xe tăng
Em xin góp mấy viên gạch cho dự án này, em sẽ chuyển tới bác Châu Chấu.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Boytriton

Xe điện
Lão Từ và lão Phan ơi, làm tý thịt chó đê e ghi tên ủng hộ phát. E góp 1 triệu xây nhà cho cụ Mười nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng