[Thảo luận] CSGT tư vấn rẽ phải ở ngã tư Hàng Bài-Tràng Tiền

Sprinter 1626

Xe buýt
Tại sao các cụ bóng bàn nhiều thế nhở! Nó đặt biển láo thì mình giữ ý làm giề. Cứ đúng làn oto đi đến ngã tư thì phát tín hiệu rẽ,kệ con m..đứa nào chửi,mồm gần tai.

Tribute

Xe container
Chỗ e ứ đồng tình với cụ là cách hiểu & vận dụng cái biển 411 cuả cụ hơi cứng . Theo cụ , nếu không có biển 411/mũi tên thì đi theo cách 2 là sai ?
Các đường khác thì không sai, nhưng đường đó nó phân làn theo phương tiện nên xxx nó căn cứ vào biển phân làn theo phương tiện để thịt, nếu xxx nó thịt cụ thì cụ căn cứ vào đâu để bảo là cụ không sai trong khi xxx nó có cái căn cứ là biển phân làn theo phương tiện kia.

Với em, những chỗ như thế em đi theo PA1, tức là đi thẳng ở làn giữa qua vạch người đi bộ rồi rẽ phải, nếu đông xe máy thì từ từ chờ, chỗ có biển 411 hoặc mũi tên dẫn hướng thì đi theo biển 411 và mũi tên dưới lòng đường.

xeruabo2

Xe điện
Các đường khác thì không sai, nhưng đường đó nó phân làn theo phương tiện nên xxx nó căn cứ vào biển phân làn theo phương tiện để thịt, nếu xxx nó thịt cụ thì cụ căn cứ vào đâu để bảo là cụ không sai trong khi xxx nó có cái căn cứ là biển phân làn theo phương tiện kia.

Với em, những chỗ như thế em đi theo PA1, tức là đi thẳng ở làn giữa qua vạch người đi bộ rồi rẽ phải, nếu đông xe máy thì từ từ chờ, chỗ có biển 411 hoặc mũi tên dẫn hướng thì đi theo biển 411 và mũi tên dưới lòng đường.
Trc khi e trả lời , đề nghị cụ giải thích dùm e thay cho xxx câu hỏi : Vì sao vạch phân làn là vạch đứt ?

blackpaint

Xe container

Ý cụ nói là cái biển cắm ở ngay đầu dải phân cách giữa đường á?
cụ nên đi đường này rồi biết rẽ cách 1 dễ hơn hay cách 2 dễ hơn. Cái dải phân cách cứng nó chiếm gần nửa đoạn đường rồi, cụ muốn sang làn xe máy để rẽ phải thì phải sang ngay sau khi hết dải phân cách nếu ko sẽ chẹt vạch liền. Muốn đi được thế cần điều kiện làn xe máy vắng, ô tô rẽ sang cũng phải ít, cụ phải biết trước đoạn đường này. Còn cụ vẫn muốn có biển phân làn ở đây chỉ có cách bỏ dải phân cách cứng thì mới ổn.
em chả đi theo cách nào như ở trên, mà em cứ rẽ phải thì em đi vào làn trong cùng bên phải, em chửa thấy xxx cạp nong bao giờ. Hiệu lực biển ở bên phải hay trái chiều đi thì cụ tự xem Luật, còn việc gì phải tuân theo cái biển cắm ở cái dải phân cách ấy làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

10kg

Xe tải
Cách 1 ấy, đi kiểu 2 nó vặt cho tung xác.

Mr.Alo

Xe lăn
ngày nào em đi qua cũng thấy xxx kiếm tiền ở đây , nhìn bọn nó bắt 4b mà ức chế

chinhatm

Xe container
ngày nào em đi qua cũng thấy xxx kiếm tiền ở đây , nhìn bọn nó bắt 4b mà ức chế
Không chịu học luật thì chấp nhận nộp tiền cho xxx thôi.
Có một điều đơn giản là biển báo cắm ở phía bên phải chiều đi mà cũng không biết thì còn oan nỗi gì?

cnn

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ.

toandw

Xe tải
Túm lại là GTCC vớ vẩn. Cả cách 1 và cách 2 đều sai:
Cách 1: đi làn giữa rẽ phải sẽ cắt đầu 2B rất nguy hiểm, trái với thông lệ: rẽ hướng nào đi làn sát hướng đó. Nếu đi làn giữa thì suy ra là đi làn sát lề trái sau đó rẽ phải cũng được vì đoạn này đâu còn phân làn và tương tự, 2B đứng làn phải sát Tràng Tiền Plaza muốn rẽ trái thì đi kiểu gì hay vẫn phải chuyển vào làn giữa hoặc làn sát hè trái để rẽ trái ?
2 . Cách 2 cung sai vì lại có 1 mũi tên chỉ cho phép đi thẳng trên đường, suy ra @B từ HBT đi lên đi làn bên phải đến ngã 4 HB-TT không thể rẽ phải, trái mà chỉ được đi thẳng. Túm lại là qua phân làn đi thế nào cũng được vì phân làn vớ vẩn
Cụ phán chuẩn nhất , em thẳng HBT ròi vòng lại Tràng Tiền là lành nhất , cách 2 thì mũi tên thẳng , cách 1 thì bị phang vào xe là cái chắc

tranmanhhung

Xe tải
Đa số các bác thông thạo những tuyến phố chia 2 làn đường sẽ áp dụng PA2 như bên GTCC cũng như CSGT công nhận. Em cũng sẽ chọn PA2 . Tuy rằng khi chuyển từ làn Oto vào làn xe máy phải chuyển từ từ và quan sát thật cẩn thận nếu không muốn có va chạm với dòng xe máy phía trước và phía sau .

tomxomlom

Xe tải
--> bọn GTCT ngu làm anh em khổ

ozzfan

Xe tải
Không chịu học luật thì chấp nhận nộp tiền cho xxx thôi.
Có một điều đơn giản là biển báo cắm ở phía bên phải chiều đi mà cũng không biết thì còn oan nỗi gì?
Em chưa hiểu ý cụ lắm. Ở đây là có sự không rõ ràng của biển báo và XXX lợi dụng để làm tiền. Nếu có biển báo rõ ràng thì anh em ta việc gì phải tranh luận thế này.

blackpaint

Xe container
Em chưa hiểu ý cụ lắm. Ở đây là có sự không rõ ràng của biển báo và XXX lợi dụng để làm tiền. Nếu có biển báo rõ ràng thì anh em ta việc gì phải tranh luận thế này.
Cụ xem lại hiệu lực của biển báo trong Luật nhé.

chinhatm

Xe container
Không phải biển báo không rõ ràng, mà là người tham gia giao thông không biết luật. Không biết luật ở chỗ, cái biển phân làn ô tô/xe máy chỉ là cái biển vớ vẩn, cắm bừa bãi, lợi dụng sự kém hiểu biết về luật GTĐB của người dân để làm chính trị, thế nhưng nhiều người lại tuân thủ cái biển đểu ấy mà không tuân theo quy tắc giao thông tối thiểu. Tôi xin giải thích thêm:
- Biển phân làn ô tô/xe máy không có trong luật, mà do người ta bịa ra nên không có hiệu lực.
- Biển phân làn ô tô/xe máy nếu có trong luật, cũng là biển chỉ dẫn, không có hiệu lực với từng làn.
- Biển phân làn ô tô/xe máy cắm ở giữa đường, không có hiệu lực, do luật quy định biển báo phải cắm ở bên phải chiều đi.
- ...

Do vậy, tại ngã tư này hay bất kỳ ngã tư nào trên phố Hàng Bài, Bà Triệu, Giải Phóng...chỉ cần tuân thủ các biển phân làn 411 (nếu có) mà không cần quan tâm đến biển phân làn ô tô/xe máy. Rẽ phải hay rẽ trái đều nên đi vào làn bên phải hay bên trái trước khi rẽ để không chèn đầu xe đi thẳng, gây ách tắc giao thông.
Bác nên đọc kỹ các quy định trong Điều lệ báo hiệu đường bộ để tham gia giao thông được đúng luật, văn minh và không bị xxx làm tiền

Mon 29V

Xe điện
Không phải biển báo không rõ ràng, mà là người tham gia giao thông không biết luật. Không biết luật ở chỗ, cái biển phân làn ô tô/xe máy chỉ là cái biển vớ vẩn, cắm bừa bãi, lợi dụng sự kém hiểu biết về luật GTĐB của người dân để làm chính trị, thế nhưng nhiều người lại tuân thủ cái biển đểu ấy mà không tuân theo quy tắc giao thông tối thiểu. Tôi xin giải thích thêm:
- Biển phân làn ô tô/xe máy không có trong luật, mà do người ta bịa ra nên không có hiệu lực.
- Biển phân làn ô tô/xe máy nếu có trong luật, cũng là biển chỉ dẫn, không có hiệu lực với từng làn.
- Biển phân làn ô tô/xe máy cắm ở giữa đường, không có hiệu lực, do luật quy định biển báo phải cắm ở bên phải chiều đi.
- ...

Do vậy, tại ngã tư này hay bất kỳ ngã tư nào trên phố Hàng Bài, Bà Triệu, Giải Phóng...chỉ cần tuân thủ các biển phân làn 411 (nếu có) mà không cần quan tâm đến biển phân làn ô tô/xe máy. Rẽ phải hay rẽ trái đều nên đi vào làn bên phải hay bên trái trước khi rẽ để không chèn đầu xe đi thẳng, gây ách tắc giao thông.
Bác nên đọc kỹ các quy định trong Điều lệ báo hiệu đường bộ để tham gia giao thông được đúng luật, văn minh và không bị xxx làm tiền
Cụ nói thì có vẻ đúng luật đấy nhưng đố cụ cãi được chỗ đo đỏ đấy? Kể cả cụ kiện ra tòa xem có là kiện củ khoai không nhé. Cụ mà cãi được thì chính quyền thành phố này sẽ được tiếng là ngờ u cả lũ. Chúng nó còn đang sắp tiêu thêm vài chục tỷ nữa để phân làn tiếp ở mấy đường nữa đây này. Em chả hiểu sao lại có cái ý tưởng tách làn xe máy/ ô tô thì giảm ùn tắc nhỉ, em chỉ chắc chắn là khi phân làn đường Kim Mã thì sẽ tắc hơn mà thôi.

Hôm nay đi qua chỗ ngã tư này lại thấy 1 loạt 4B bị bắt, đúng là toàn cờ hó.

chinhatm

Xe container
Cụ nói thì có vẻ đúng luật đấy nhưng đố cụ cãi được chỗ đo đỏ đấy? Kể cả cụ kiện ra tòa xem có là kiện củ khoai không nhé. Cụ mà cãi được thì chính quyền thành phố này sẽ được tiếng là ngờ u cả lũ. Chúng nó còn đang sắp tiêu thêm vài chục tỷ nữa để phân làn tiếp ở mấy đường nữa đây này. Em chả hiểu sao lại có cái ý tưởng tách làn xe máy/ ô tô thì giảm ùn tắc nhỉ, em chỉ chắc chắn là khi phân làn đường Kim Mã thì sẽ tắc hơn mà thôi.

Hôm nay đi qua chỗ ngã tư này lại thấy 1 loạt 4B bị bắt, đúng là toàn cờ hó.
Đừng nghĩ rằng cãi, mà đó là bảo vệ lẽ phải. Không khó như bác nghĩ đâu.
Bác đọc kỹ luật đi, nếu thấy tôi nói đúng thì bác cũng nên góp một tiếng nói góp phần dỡ bỏ dải phân cách và những cái biển bẩn thỉu kia ra khỏi Thủ đô của chúng ta.

Mon 29V

Xe điện
Đừng nghĩ rằng cãi, mà đó là bảo vệ lẽ phải. Không khó như bác nghĩ đâu.
Bác đọc kỹ luật đi, nếu thấy tôi nói đúng thì bác cũng nên góp một tiếng nói góp phần dỡ bỏ dải phân cách và những cái biển bẩn thỉu kia ra khỏi Thủ đô của chúng ta.
Em không lạ gì về luật lá cả, em cũng làm nghề ấy mà. Nhưng em biết mình đang sống ở VN chứ không phải ở mấy nước giãy chết bác ạ.

xeruabo2

Xe điện
Phần lớn nếu có những bất cập về biển báo GT thì xxx luôn có câu cửa miệng là " Biển là do bên GTCC cắm , chúng tôi chỉ biết xử phạt ." Tại sao không giao luôn cho xxx cái món cắm biển nhể ?:o3