[Funland] CSGT sắp tới có còn là 1 nghề hot?

Hai Toan

Xe container
E ở Bạc Liêu cụ ạ miền tây có bạc liêu cần thơ sóc trăng e bảo đảm vs cụ là k có chuyện xin bánh mì
Mấy cu em chạy xe ngoài Quảng Ninh bảo ở đây chỉ có biên bản,không nhận bánh mỳ,nhưng xe chạy tuyến(Tải,khách) thì được bao,nộp tiền tháng,mặn lắm luôn.Còn quê NĐ bọn em,ở dưới Huyện cũng thế,xe ba bánh cũng nộp tháng,xe chở VLXD của các doanh nghiệp kinh doanh VLXD thì nó ị vào LP luôn(Đậu đỗ lung tung,bất kể chỗ nào nó thích kể cả giữa ngã ba,xe không đăng kiểm,nới rộng thùng để chở hai Pallet gạch QN,làm rơ-mooc kéo sắt).
Còn Bạc Liêu quê cụ,cách đây hơn 20 năm tại hội nghị CSGT toàn miền tây có anh phát biểu:nếu có đồng chí nào nhận 50k thì các anh ý sẽ nghỉ,bọn em xe tỉnh ngoài vẫn phải nộp như thường,còn xe trong đó ăn biên bản.(Hồi đó bọn em sợ nhất trạm Trung Lương,nhưng rồi cũng xử lý đc hết).

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cc cứ nộp phạt qua bưu điện, ngân hàng thì việc gì phải lo CSGT đổi nghề.

Mấy cu em chạy xe ngoài Quảng Ninh bảo ở đây chỉ có biên bản,không nhận bánh mỳ,nhưng xe chạy tuyến(Tải,khách) thì được bao,nộp tiền tháng,mặn lắm luôn.Còn quê NĐ bọn em,ở dưới Huyện cũng thế,xe ba bánh cũng nộp tháng,xe chở VLXD của các doanh nghiệp kinh doanh VLXD thì nó ị vào LP luôn(Đậu đỗ lung tung,bất kể chỗ nào nó thích kể cả giữa ngã ba,xe không đăng kiểm,nới rộng thùng để chở hai Pallet gạch QN,làm rơ-mooc kéo sắt).
Còn Bạc Liêu quê cụ,cách đây hơn 20 năm tại hội nghị CSGT toàn miền tây có anh phát biểu:nếu có đồng chí nào nhận 50k thì các anh ý sẽ nghỉ,bọn em xe tỉnh ngoài vẫn phải nộp như thường,còn xe trong đó ăn biên bản.(Hồi đó bọn em sợ nhất trạm Trung Lương,nhưng rồi cũng xử lý đc hết).
E đã có nói ở com trước là xe bầy xe tuyến vẫn có chung chi nhưng lính có sơ múi gì đc đâu cụ ơi miền tây bây giờ sóc trăng kinh nhất đợt e bị tốc độ ở sóc trăng chú e là phó phòng giao thông bạc liêu xin vẫn k đc

tienaka

Xe điện
Thì nuôi đệ nuôi em thôi. Thật ra cái trò ăn vặt nó đáng bao nhiêu đâu. Đóng hàng tháng mới to

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Nghề nào mà ngồi ị lên luật pháp được thì luôn là nghề hot nhất.

Thằng hề 06

Xe tăng
Cụ ở đâu vậy ( nếu tiện thì e hỏi )
E thì thấy ở vùng càng nông thôn xa bọn nó càng bẩn bựa vì dân trí và hiểu luật ko cao
Món tâm đắc nhất của bọn nó là báo sai lỗi để doạ nạt ng tham gia gt
Cụ coi thường dân quê chúng em quá.... Ăn bẩn ở nông thôn ko dễ đâu cụ

STElectrics

Xe lăn
Còn lâu mới đuổi được việc nhé! Em chửa bao giờ thấy Con Sâu Gặm Tiền vòi vĩnh tiền người vi phạm giao thông cả. Tuyền người vi phạm tự nguyện dúi vào túi đấy thôi.

Matxech

Xe container
Cụ coi thường dân quê chúng em quá.... Ăn bẩn ở nông thôn ko dễ đâu cụ
E đâu dám coi thường
Nhưng thực tế e chứng kiến nhiều như vậy rồi
Có lần e đứng xem và trêu 1 đc chụp ảnh xe ko xi nhan . E hỏi từ sáng đến h bắt được mấy oto rồi
Chú ý bảo a ơi bọn đi oto nó khôn lắm và nó quen biết nhiều . Bọn e chủ yếu là bắt xe máy thôi . Và thích nhất là cn các khu cn
Cũng như ở hn thích nhất là bắt các cháu sv

Dũng PQ

Xe tăng
Rồi mọi thứ sẽ dần minh bạch. Em cứ nhớ ngày xưa làm hộ chiếu, làm CMT... giờ gần như hết hẳn tiêu cực.

thanh3883

Xe buýt
Bao giờ cấy chíp vào người đứng đường, hệ thống giao thông lên mạng 5G thì lại chuyển sang biến thể khác nguy hiểm hơn và giá trị lại hót hơn :))

coquay

Xe container
Nếu chính phủ không tìm ra cách để làm luật nghiêm minh, xã hội phát triển lên thì chúng ta vẫn sẽ ngồi chửi thôi. À mà dẫu sao lòng tham không đáy, chửi thì vẫn là chửi, nhưng ít ra hiện tại nhà em thấy khá nhiều mặt tích cực hơn rồi ạ :D
tại thủ tục hành chính mình cứ lằng ngoằng đấy chứ ko thuận tiện cho người vi phạm.
Em mấy năm trc em đi nộp phạt vẫn nhớ cảnh đi nộp phạt cả ngày ko xong, có quen thì nhanh hơn vì chen ngang đc,
1- đến quận đưa giấy hẹn xếp hàng từ 8h đến gần cuối h mới đến lượt. ( hết buổi sáng )
2- xong nhận quyết định nộp phạt phải ra kho bạc nộp. ( hoặc nhờ luôn mấy vị đấy nộp hộ mất phí, đấy là biết chứ ko biết thì tiếp tục đi kho bạc )
3- ra kho bạc nộp ( may qua kho bạc kịp thì buổi sáng xong ko kịp chiều quay lại )
4- quay về xếp hàng lại từ đầu đưa giấy biên lai nhận lại ( cuối h chiều xong khoản đóng phạt ).
mấy năm nay chỉ bị nộp tại chỗ dưới 200k, còn chưa bị phát nào nặng ko biết đã cải tiến chưa thủ tục chưa

ubisapro

Xe trâu
Chỉ cần nâng cao ý thức và hiểu rõ luật giao thông thì kiếm bánh mỳ chẳng dễ đâu :))

Cơ mà e thấy khó. Ngay thằng e e, ko lướt ốp mà lướt face mấy trang of và of-oto gì đó. Cơ mà hỏi e mấy câu làm e á khẩu luôn vì nó chả biết méo gì về luật :))