CSGT Hải Dương tăng cường bắt đè vạch liền trên toàn tuyến QL 5

ubisapro

Xe trâu
E thấy xe khách nó đột nhiên chạy tử tế là có xxx rồi.Nếu trong phạm vi biển hạn chế mà mấy bác xe khách vẫn phi ầm ầm chứng tỏ khô có xxx.E áp dụng cả chục năm rồi vẫn ok ah
Bên họ hàng nhà em, chạy xe khách rất nhiều. Ai bảo cụ xe khách biết tất:)) Chủ yếu đi nhiều thành quen + các xe ngược chiều báo hiệu nhau. Nhưng ko phải khi nào cũng thoát:)) Chưa kể nhiều xe làm luật nên cụ chạy theo nó thì nó đi, cụ ở lại nhé=))

guoc

Xe tải
Bên họ hàng nhà em, chạy xe khách rất nhiều. Ai bảo cụ xe khách biết tất:)) Chủ yếu đi nhiều thành quen + các xe ngược chiều báo hiệu nhau. Nhưng ko phải khi nào cũng thoát:)) Chưa kể nhiều xe làm luật nên cụ chạy theo nó thì nó đi, cụ ở lại nhé=))
Ha vậy thì E gặp may quá nhiều rồi ạh.E chạy dọc tuyến QN-HN vẫn áp dụng và vẫn thấy hiệu quả

quanghung1986

Xe buýt
XXX Hải Dương thì nổi tiếng đừng hỏi. Quá nhiều thớt than khóc về các đồng chí này rồi

tuan2709

Xe đạp
Đi xe mà cứ treo cam là đỡ mất thời gian ba cái vụ vợt láo này. Em đến phải mua loại có sẵn cả sim bên trong để hiện tốc độ mới được.

man&wild

Đi bộ
gần tết đi lại nhiều mà cứ phải xuống chào hỏi các chú xxx thì mệt quá. Phải đầu tư quả camera hành trình roài. Có cụ nào tư vấn dùng loại camera nào mua ở đâu và bao nhiêu xèng không ?

tuan2709

Xe đạp
Kinh nghiệm chạy theo xe khách rất hay nhưng không phải lúc nào cũng đúng.
- Có những đoạn xe khách nó "nộp tô" mà cụ chạy theo nó là toi.
- Có những đoạn xe khách dựa trên kinh nghiệm chạy liều chấp nhận rủi ro. Cụ có chấp nhận rủi ro như nó không?

Tốt nhất là chạy đúng luật.
Em vodka bác cái. Rất thích như bác nói. Nhanh hơn một chút nhưng tại điểm hẹn chắc gì các bác đã pha được xong ấm chè. Cứ thong thả cho đầu óc nó thoải mái cầm vô lăng chuẩn

nguyennhanbinh

Xe đạp
ĐỌc về xxx hải dương mà ghê cả người. Tiếc là tôi lại quê HD nên không tránh được. Gia đình tôi (ở HN và HD) 100% dân số lái xe ô tô và xe máy đều bị phạt, không chừa một ai. Toàn những lỗi vớ vấn và những cái bẩy không giống ai. XXX hải dương thay vị trí liên tục, thay người liên tục, thay sếp liên tục nên chúng nó vặt liên tục. Sáng trưa chiều tối, đường to đường nhỏ không chừa chỗ nào. Cứ chỗ nào thành bẫy là nó chốt, bẫy hết thiêng nó lại đi tìm chỗ khác. KHông điều hành giao thông mà chỉ nhăm nhăm móc túi dân. Ghê tởm xxx Hải dương. Sao chúng nó không chết mẹ nó hết đi! Bức xúc quá, sorry các bác!
Bác này bức xúc quá, chạy được vào làm xxx thì phải thu hồi vốn chứ, cũng phải cày ngày cày đêm mới nhanh chứ.

andang112

Xe tăng
Đề nghị cụ lên diễn đàn thường xuyên và học thêm luật nhé, hai cái này mà không phân biệt được thì bị xxx vặt thường xuyên. Nôm na là vạch liền bệ rộng 10cm để phân chia làn đường, chiều xe chạy và được đè vạch (nếu là để phân chia 2 làn xe chạy ngược nhau, hoặc chia làn có tốc độ >60 km/h), còn được đè vạch khi chia làn ở tốc độ <60 km (như khu đông dân cư...). Có phân tích khá kỹ về cái này rồi, cụ tìm hiểu thêm trên diễn đàn.
Em hiểu ý cụ là đúng. Nhưng cụ viết hơi lủng củng không đc đè vạch nếu vạch liền trắng, rộng 10cm kẻ giữa tim đường dùng để phân chia đương 2 chiều, v<60km/h...

podr everet

Xe buýt
Xxx HD bắt lỗi đè vạch mà xxx dọa là lỗi sai làn nhé.
Các cụ nếu có trót bị thì phải cãi thật lực nhé. Bạn em bị đè vạch đoạn TP, xxx cạp nong và dọa lỗi sai làn, Bạn cãi om tỏi, cuối cùng xxx nhắc nhở rồi cho đi không phạt.

mrchat248

Xe tải
Xxx Hải Dương dạo này nổi tiếng quá. Anh em OF cố găng làm cho ra nhẽ, đến nơi đến chốn đi. Để chúng nó ăn hiếp ae, cay quá!

hilo

Xe buýt
Nếu chỉ chèn vạch thì bắt lỗi không tuân thủ hiệu lệnh vạch kẻ đường chứ không phải là lỗi sai làn. Phạt có 100-300k, đóng trung bình 200k đi luôn.

mytmen

Xe buýt
Giờ xxx HD giăng xx khắp nơi, các ngã 3 được phép quay đầu không có đèn báo hiệu - có vạch kẻ đường liền là nó ngồi rình ở quán nước cạnh đó, Xe trước quay đầu 1/3 sang để chờ xe làn ngược lại chạy qua. 2/3 xe vẫn ở bên này, Cụ nào mau mắn vặn vô lăng qua trái lách lên đè vạch là bị xx chụp lại ( Nó cắm camera quay realtime luôn).
Các cây cầu vượt có người ngồi cũng chính là xx nó đặt máy quay Realtime để bắt lỗi thắt dây an toàn..... phát hiện lỗi Ngay lập tức xx báo đàm biển số lên trên. Để chặn xe chính xác XXX tổ chức thêm các xx ngồi cách chốt khoảng 100 -150m. Các xx này có nhiệm vụ theo dõi trên màn hình video các xe qua để báo xe nào đã vi phạm đến, thế nên khi xxx đã xông ra thì chắc chắn là có xe bị dính/ Các cụ hết sức cảnh giác để không xa vào bẫy của xxx HD cũng như chấp hành tốt luật lệ giao thông.

vietja

Xe tải
Tình hình sáng nay em bị bắn tốc độ đoạn đuờng huyện Tứ Kỳ, Hải Duơng. CSGT huyện tổ chức bắn tốc độ. Đến lúc em hỏi ai là người quyết đinh. Các anh CSGT nói với em. Quyết định này anh không đuợc quyền biết và xem. Như vậy có đúng luật không ạ?
Đuờng cấp huyện bắn tốc độ, em ra xem hình ảnh máy bắn và có tem củ khoai hay sao ý. Nhìn đểu đểu. Em muốn kiện thì phải làm những gì cccm? Em bị 56/50 cách biển nội đô đúng 100m.bắt đốc độ kiểu này các bác tài ức lắm ạ.
Cccm tư vấn em đi nộp 700k hay đi khởi kiện? Mà khởi kiện ntn em cũng tưa biết đi đến đâu để kiện?

Tit Mit

Xe máy
Em sẽ cẩn thận hơn, cảm ơn cụ

HuyNguyen123

Xe hơi
gần tết các XXX mật phục kiếm tiền ăn tết . các cụ đi đường nên cẩn thận :D đi đường lạ là e cứ phải cẩn thận :)

Hitman47

Xe đạp
Vạch liền các cụ đè thì có gì mà phải "cảnh giác" nhỉ? e nghĩ mình sai thì mình phải chấp hành thôi :)

trung.mit

Xe hơi
May quá, mai em đi HD, đọc bài các cụ nên sẽ phải cẩn thận hơn