CSGT giữ chứng minh thư nhưng chưa lâp biên bản, bảo là sẽ tìm về tận nhà nếu trốn.

Sheepie

Đi bộ
Em vừa bị CSGT bắt lỗi đi sai làn đường (ở khu vực gần nhà), bắt nộp phạt 600k, nếu không thì bắt xe và đem 2 triệu đến lấy xe về. Em không mang đủ tiền nên xin cho về nhà lấy. CSGT nói là cho đi cả xe về nhà mà lấy tiền, chứng minh thư họ giữ rồi nên đừng nghĩ sẽ trốn được, nếu trốn họ sẽ tìm về tận nhà và khi đấy sẽ có thêm tội trốn nữa. Có anh nào biết là họ có làm thế thật không? Lúc em rời khỏi đó, CSGT chưa lập biên bản và em chưa kí tên thì có sao không?

Em cảm ơn ạ.

tranvuhoang2005

Xe điện
sai thì chịu phạt thôi chứ đừng có trốn tránh

traxoay

Xe buýt
Chẳng sợ, nó giữ CMT chả làm gì được mình. Cứ báo mất CMT lên CAP ấy cụ ah, làm lại CMT chả đáng bao nhiêu tiền đâu

airport

Xe tải
Nếu đúng là mình sai thì cũng nên "nộp học phí" để lần sau nhớ cụ ạ. Nếu mình cố tình trốn thì xxx cũng chẳng làm gì được mình vì không có biên bản, không có người làm chứng, cãi bay cãi biến là làm rơi CMND, nếu cụ thấy mình đủ "lịch sự" để làm thế.
Mà giờ cái từ "lịch sự" có vẻ được xxx thích dùng nhất xã hội nhỉ.

K197hvan

Xe tải
ko lập biên bản thì lấy đâu ra bằng chứng, cụ lên công an phường báo mất CMND rồi làm lại cái khác, còn nó bảo thêm tội trốn thì vả vào mồm nó ý cụ ạ (tội vu khống)

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chắc nó doạ cho kụ sợ thôi, nhưng nếu nó có ghi hình vi phạm của kụ rồi thì cũng rách việc phết.

mopmi

Xe tăng
Em vừa bị CSGT bắt lỗi đi sai làn đường (ở khu vực gần nhà), bắt nộp phạt 600k, nếu không thì bắt xe và đem 2 triệu đến lấy xe về. Em không mang đủ tiền nên xin cho về nhà lấy. CSGT nói là cho đi cả xe về nhà mà lấy tiền, chứng minh thư họ giữ rồi nên đừng nghĩ sẽ trốn được, nếu trốn họ sẽ tìm về tận nhà và khi đấy sẽ có thêm tội trốn nữa. Có anh nào biết là họ có làm thế thật không? Lúc em rời khỏi đó, CSGT chưa lập biên bản và em chưa kí tên thì có sao không?

Em cảm ơn ạ.
Cụ bị CSGT ở đâu giữ CMT của cụ vậy?. Nếu biết cụ ko mang gt xe, xxx không dọa lên dọa xuống cụ là phải giữ xe hoặc phạt nặng thì là điều rất lạ ở cái nước XHCN này

Sheepie

Đi bộ
Nếu đúng là mình sai thì cũng nên "nộp học phí" để lần sau nhớ cụ ạ. Nếu mình cố tình trốn thì xxx cũng chẳng làm gì được mình vì không có biên bản, không có người làm chứng, cãi bay cãi biến là làm rơi CMND, nếu cụ thấy mình đủ "lịch sự" để làm thế.
Mà giờ cái từ "lịch sự" có vẻ được xxx thích dùng nhất xã hội nhỉ.
Em là SV, tiền ăn uống sinh hoạt hằng ngày còn phải tiết kiệm. Nên 600k với em thực sự là số tiền rất lớn. Sáng nay có chuyện buồn ảnh hưởng đến tâm trạng nên lúc lái xe ra đường cũng hơi thẫn thờ nên mới vô ý đi sai làn đường, chứ cũng không phải cố tình vi phạm. Mà ở chốt đó cũng khá nhiều người vi phạm nhưng nhiều người ko bị bắt còn em lại bị bắt nên cảm thấy khá ấm ức. Thôi đành chịu cái tiếng không lịch sự vậy.

showhand1703

Xe máy
Cẩn thận ko làm lại cmt mới lại thay đổi tất cả tài khoản, thông tin cá nhân đấy

Sheepie

Đi bộ
Em bị ở đoạn ngã tư Giải Phóng - Đại Cồ Việt, đi từ Giải Phóng ra Lê Duẩn nên cứ thẳng tuốt mà đi chứ ko để ý làn đường. Đúng là em ko mang giấy tờ và bằng lái, chỉ mang CMT nên mới bị giữ CMT. Em xin xỏ thì CSGT ở đó quát lớn tiếng: "Em cứ tưởng đây là trò đùa à? Em có biết lỗi này nghiêm trọng thế nào ko? Có biết là có người vi phạm còn phải lạy CSGT ko? Bây giờ muốn nộp 600 hay bắt xe rồi lập biên bản lên kho bạc nộp 2 triệu lấy xe về, đến lúc đó thì không có tiền nộp đâu."

drumer

Xe tăng
cho nó cái chứng minh làm kỷ niệm luôn,nó tìm về nhà mình thì ăn thịt mình à,hoà cả làng.chúc mừng cụ đỡ mất 588k(trừ 12k làm chứng minh).

Kem den hoi

Xe hơi
Cụ bị CSGT ở đâu giữ CMT của cụ vậy?. Nếu biết cụ ko mang gt xe, xxx không dọa lên dọa xuống cụ là phải giữ xe hoặc phạt nặng thì là điều rất lạ ở cái nước XHCN này

Cụ sinh viên cứ lượn chứ chả sao đâu, nhưng đúng là k giữ xe, k biên bản thì em cũng lạ quá ah :|

Kem den hoi

Xe hơi
Cẩn thận ko làm lại cmt mới lại thay đổi tất cả tài khoản, thông tin cá nhân đấy
K sao đâu cụ, đại khái là làm lại thì số nào vẫn số đó, may ra khác cái dấu hiệu nhận diện, lúc thì là nốt ruồi, lúc là sẹo thôi ạ :D Em năm nào cũng làm lại CMT, chắc tại cậy ông cụ tr cũng làm bên 40 Hàng Bài :D

thule6

Xe điện
Chắc cụ chủ thớt lại lấy tư liệu cho chương trình SV 2013 đây, (tình huống giả định) :))

thinhkieuphong

Xe điện
K sao đâu cụ, đại khái là làm lại thì số nào vẫn số đó, may ra khác cái dấu hiệu nhận diện, lúc thì là nốt ruồi, lúc là sẹo thôi ạ :D Em năm nào cũng làm lại CMT, chắc tại cậy ông cụ tr cũng làm bên 40 Hàng Bài :D
ở 4 quận nội thành em nhớ là làm CMT giờ là theo mẫu mới 12 số mà.

tuongcap

Xe buýt
Chắc cụ mem mới đi 2b ạ? Nếu 2 bánh thì bây giờ có phạt cao tiền như thế đâu nhể

dreamwater

Xe điện
Em bị ở đoạn ngã tư Giải Phóng - Đại Cồ Việt, đi từ Giải Phóng ra Lê Duẩn nên cứ thẳng tuốt mà đi chứ ko để ý làn đường. Đúng là em ko mang giấy tờ và bằng lái, chỉ mang CMT nên mới bị giữ CMT. Em xin xỏ thì CSGT ở đó quát lớn tiếng: "Em cứ tưởng đây là trò đùa à? Em có biết lỗi này nghiêm trọng thế nào ko? Có biết là có người vi phạm còn phải lạy CSGT ko? Bây giờ muốn nộp 600 hay bắt xe rồi lập biên bản lên kho bạc nộp 2 triệu lấy xe về, đến lúc đó thì không có tiền nộp đâu."
sao k ghi âm cái đoạn này hả chủ thớt. Ngã tư này là quân đội 4 đây mà

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com

cong_nong

Xe tải
cụ lại làm em nhớ lại, ngày xưa đến phòng trọ bạn gái chơi thì mấy ông dân phòng vs CA khu vực đến kiểm tra, ngày đấy cũng dại bảo đến chơi muộn quá ko về được thì ko bảo lại để mấy ông át vía thu mất CMND, bắt lên phường nộp phạt thì trả, mà chẳng biết phạt vì cái gì, hôm sau em lên phường làm cái đơn mất CMND tuần sau có cái mới luôn( em ở phường khác :D)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

contrai9x

Xe tải
Cũng cho về lấy nếu trình bày là nhà gần, nhưng là đi cái j về lấy thì đi, để xe ở lại! Cháu chả tin là ko biên bản, ko giữ xe mà cho kụ lượn! Còn nếu kụ chủ nói thật, thì chả việc gì phải đi nộp vì kụ đang nắm đằng chuôi rồi :D