[Thảo luận] CSGT đang bắt cực láo tại ngã từ Hàng Bài - Tràng Tiền

namdu

Xe buýt
Làm gì có hình vẽ đâu. Mai cụ qua mà xem.
Mà giả sử có hình vẽ đi nữa (không có biển phân làn 4.11 kèm theo) thì hình vẽ dưới lòng đường cũng không có tác dụng phân làn phải không các cụ? Hình vẽ chỉ có tác dụng nhắc nhở và chỉ có hiệu lực khi có kèm biển 4.11 thôi phải không các cụ?

anhtho

Xe ngựa
Mà giả sử có hình vẽ đi nữa (không có biển phân làn 4.11 kèm theo) thì hình vẽ dưới lòng đường cũng không có tác dụng phân làn phải không các cụ? Hình vẽ chỉ có tác dụng nhắc nhở và chỉ có hiệu lực khi có kèm biển 4.11 thôi phải không các cụ?
Trong luật có nói về hiệu lực của các loại hiệu lệnh GT thì: xxx > đèn > biển báo > vạch trên đường. Như vậy nếu chỉ có vạch trên đường thì đó cũng là một hiệu lệnh. Chỉ có điều, hình vẽ ô tô/xe máy có tương đương với vạch hay không là vấn đề còn mập mờ. Mà mập mờ thì ai cãi giỏi sẽ thắng.
Riêng em, nếu nhìn thấy mũi tên, hình vẽ chỉ dẫn dưới đường là em theo. Ít ra là không mất thời gian lằng nhằng. Đi ở HN hay các tỉnh lạ đều không ngại gì.

Chỉnh sửa cuối:

K197hvan

Xe tải
Nhà cháu thấy ở thủ đô Viên chăn (Lào) Chẳng có biển phân làn gì hết...Đường được phân 3 làn bằng vạch đứt. Nhà cháu theo dõi và chạy theo người ta: Đến ngã 4 trước thì người ta tách hướng phương tiện ngay trước khi đến ngã 4 thứ hai.
Ví dụ: Đến ngã 4 sau: xe nào rẽ muốn trái thì Chuyển làn sang trái ngay từ ngã 4 trước...Tương tự xe nào đi thẳng thì vào làn giữa...Xe nào rẽ phải thì vào làn phải...
Họ chỉ chuyển làn ở tại ngã 4 chứ không thấy họ chuyển làn ở tuỳ tiện bao giờ cả. Mặc dù vạch kẻ đường là vạch đứt...Và GT ở Lào thì 99% cho phép rẽ phải khi đèn đỏ. Nhiều khi làn giữa ô tô xếp hàng rất dài ở làn giữa (Đi thẳng), trong khi làn rẽ trái và làn rẽ phải ko có xe, ko có xe nào "bon chen" như ở VN ( Bất kể xe biển đỏ, biển xanh, biển trắng, biển vàng)
Xin nói thêm là Ô tô ở Viên chăn nhiều hơn Hà nội rất nhiều. Và CSGT thì hầu như chẳng thấy... ( Hình như còi xe ở Lào là vô dụng )
cụ ơi anh ĐL# bảo là đến năm 2020 VN phấn đấu = Lào về giao thông

_MBBG_

Xe điện
Trong luật có tồn tại cái hình vẽ này ko các cụ nhỉ

vankhoaktvt

Xe máy
Đúng là nên học ít luật,đỡ mất tiền oan

aliba

Xe máy
cuối năm rồi xxx dặn lỗi để kiếm tí tiêu tết ấy cụ à:!!

su30mkk

Xe buýt
Không bắt cụ được lỗi sai làn thì xxx quay sang lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường

binhnq

Xe tải
Không bắt cụ được lỗi sai làn thì xxx quay sang lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường
Nhưng mà cái hình ô tô xe máy ở dưới đường thì không phải là vạch kẻ đường cụ ạh, mà nếu có vạch kẻ mũi tên thì phải có biển 411 chỉ dẫn thì mới có hiệu lực phải không ạh?

su30mkk

Xe buýt
Nhưng mà cái hình ô tô xe máy ở dưới đường thì không phải là vạch kẻ đường cụ ạh, mà nếu có vạch kẻ mũi tên thì phải có biển 411 chỉ dẫn thì mới có hiệu lực phải không ạh?
Nếu có cái 411 thì thành tội sai làn rồi. Nếu chỉ có mũi tên thì phạt cụ lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường vẫn được chứ, hiệu lực của vạch kẻ đường thấp biển báo và đèn tín hiệu. Riêng hình vẽ xe cộ dưới đường thì không có hiệu lực rồi

Chỉnh sửa cuối:

Korando Đen

Xe tải
E đề nghị, thành lập 1 hội, gọi là hội bảo vệ Luật GT ĐB.
Chủ tịch các cụ tuỳ ý bầu.
Do e làm thủ quỹ :)
Các cụ góp kinh phí.
Vụ nào bức xúc bắt/phạt sai luật,
Ta cử đại diện đi kiện đi.
Vì 1 nền pháp luật trong sạch hơn.

phutung24h

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
39 Ngõ 4 Phố Đỗ Đức Dục, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, HN
Website
thegioiacquy.vn
bảo sao tham nhũng ko khỏi đc, có khi còn trường tồn ấy, các Bác ở trên nghĩ gì nhỉ

aliba

Xe máy
E đề nghị, thành lập 1 hội, gọi là hội bảo vệ Luật GT ĐB.
Chủ tịch các cụ tuỳ ý bầu.
Do e làm thủ quỹ :)
Các cụ góp kinh phí.
Vụ nào bức xúc bắt/phạt sai luật,
Ta cử đại diện đi kiện đi.
Vì 1 nền pháp luật trong sạch hơn.
"Ta cử đại diện đi kiện đi." KIỆN củ khoai hả bác

hoacat88

Xe máy
Hôm nay em có đi ngang qua đây, em thấy lạ là xxx liên tuc dừng xe ô tô đi là vào làn trong cùng đường đường Hàng Bài rẽ phải vào Tràng Tiền. Chỉ trong vòng 15 phút, xxx đã bắt 3-4 xe.
Khi xxx bắt 1 bác biển 34LD thì em chạy lại xem xxx bắt lỗi gì, thấy xxx báo lỗi là đi sai làn và chỉ biển phân làn từ đầu đường Hàng Bài, Phố Huế. Từ ngã tư Hai Bà Trưng đến Tràng Tiền không có biển phân làn cũng như dải phân cách cứng. Em liên bảo, không có biển phân làn, không có vạch kẻ liền các chú bắt người ta là bắt láo và xui bác tài lấy biên bản để Khiếu nại. Chú xxx cứ lảng đi. Sau đó em đi thì thấy bác tài kia cũng được thả nhưng 3-4 bác tài trước đó không may mắn như thế đều bị xxx thịt.
Các cụ đi khu vực này chú ý nhé. Nếu bị bắt thì chiến luôn.
Đâu có nhiều người thạo như bác chủ thớt để cãi đâu cơ chứ.

cuonglinh

Xe hơi
kể ra cũng bực nhể các cụ.
Sao ko có cụ nào góp ý lên phương tiện thông tin để GTCC nó sửa nhể

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
chắc đói quá lại làm càn kiếm tí nhậu cuối tuần đấy mà,đề nghị cụ chủ ngồi quán trà đá gần đó giám sát đầy tớ làm việc nhóe.:D
Năm hết tết đến rồi phải làm đủ chỉ tiêu thì mới có thưởng chứ ạ, gặm bánh mỳ mãi thì vợ con nó cũng phải kêu chứ phải ko các cụ

VietFootball

Xe hơi
Ngày nào mình cũng đi qua đây và cũng nhìn thấy bắt, nay mới biết là bịp