[Thảo luận] CSGT cũng là người. Giờ là 12 giờ trưa nên không phải giờ làm việc ?!

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Luật là luật cụ ợ có chai hay ko có chai cũng ko đc Quy định là nghiêm cấm mặc sắc phục lê la hàng quán ... Thế cháu hỏi cụ khi cụ lên 2b nổ máy đi cụ ko chịu đội MBH hoặc ko cài quai (nói chung là sai quy định) thì cụ có bị phạt ko? còn cụ ko thích đội mũ bảo hiểm thì mời cụ đi xe buýt, đi xe đạp, đi bộ ... Vậy các chú kia thích nhậu thì bỏ đồ ở nhà để bị chụp ảnh thế này thì mệt đấy.
Chuẩn chuẩn. Cụ này nói chuẩn! Lập luận sắc bén, ví dụ sinh động. Ủng hộ Cụ cả hai tay!

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Các cụ thảo luận trong thớt này cũng nên biết rằng bây giờ trên OF cũng có nhiều xxx và gần xxx lắm, đó là kinh nghiệm của tôi. Những tên xxx và gần xxx trên OF nó chí phèo lắm, cãi cố, cãi lấy được, nhằm làm đẹp hình ảnh của xxx và lấy lại lòng tin đánh mất trong lòng dân.
Em thì nghĩ khác, đồng ý là xxx cũng cơ cực, lam lũ, nhưng nghề nào cũng thế, giáo viên mầm non cũng cơ cực khổ sở, căng thẳng lam lũ mà có ai thông cảm đâu. Chúng ta chấp nhận đó là cái gắn với nghề đi. Em chỉ muốn tất cả cùng sống tôn trọng lẫn nhau đúng hiến pháp và pháp luật thôi. Nói chung là nên có sự công bằng. Ví dụ mấy ổng uống cũng được, nhưng nếu chiều đi làm vẫn còn mùi thì ông ý phạt người ta làm sao đây, em không biết có quy định cấm mặc cảnh phục ra quán không, nếu có thì rõ là các xxx sai lè ra. Việc mẶc cảnh phục đi nhậu biết đâu lại là 1 hình thức lạm dụng chức quyền nhậu miễn phí (thực chất em nghĩ đây là vụ đóng thuế cầu đường thì đúng hơn) chỉ có cái điểm hẹn bị kụ chủ soi ra thôi.

huykhoidinh

Xe hơi
rất đời thường thôi

dac

Xe tăng
Về tình ko quá sai, về luật là sai lè.
Cái ức nhất là chính CSGT chả mấy khi dùng tình phạt anh em mình, lúc nào cũng chăm chăm phạt...

Sent from my iPad using Forum Runner

PoBeo

Xe điện
CSGT cũng là con người, họ có các quyền con người như chúng ta thôi, thớt này nhạt quá
Cụ chẳng hiểu gì cả! Mặc đồng phục ngành là ko được......ý của chủ thớt là vậy! Em thấy sự hiểu biết của cụ hơi nhạt

Chỉnh sửa cuối:

cuongcu92

Xe hơi
Cụ chẳng hiểu gì cả! Mặc đồng phục ngành là ko được......ý của chủ thớt là vậy! Em thấy sự hiểu biết của cụ hơi nhạt
hình như là sai luật, nhưng e thấy mặc đồng phục vào quán thì bình thường như kiểu đi làm muộn hay đi học muộn í, gần đây nhất cách đây khoảng 2 tuần, e đi ăn bún buổi sáng, cũng thấy 4 chiến sĩ CSGT ngồi núp ở phía bên trong rất khéo, nó là cái phòng nhỏ đủ kê cái bàn và 4 ng ngồi, và cũng đang nhâm nhi vài li RƯỢU. Chứ hôm nào mà đi làm việc cùng nhau rồi mặc thường phục đi ăn sáng cùng rồi mới thay quần áo thì ....

CuTiVoDich

Xe điện
Ôi cái tư thế ngồi:71:

Just.a.second

Xe buýt
Em thấy cụ nào bảo thớt này nhạt, quả thực là nhạt thật. Việc ăn uống là việc quá bình thường, việc mặc cảnh phục ăn uống cũng là bình thường, có chai bia kia nữa em nghĩ cũng bình thường vì chắc gì bác xxx ý đã uống.
Em quả thực cũng không thích chuyện chụp ảnh người khác ngồi ăn uống rồi bình luận ( ngày bé em có được dạy rằng ko nhìn mồm người khác khi người ta ăn ) em thấy cũng không hay lắm kể cả mẫu trong hình là xxx là một trong những đối tượng chúng ta đang rất rất có ác cảm.
xxx cũng là người , ăn - ngủ - xxx - yyy là việc mà ai cũng phải làm xin các cụ đừng ngó
P/S : chỗ này nhìn quen quen hình như quán gì đó trên Sơn Tây, gần khu sát hạch thì phải.
Em thấy người Việt mình đại đa số là xuề xòa, cốt sao được việc? Em không có ác cảm gì với CSGT và không biết qui định của ngành thế nào nhưng việc mang trên người bộ cảnh phục rồi ngồi nhậu trong quán xá, theo em là một hình ảnh rất phản cảm.

Rồng bay

Xe đạp
Cụ chủ thớt lần sau nha..khi làm nhiệm vụ .không được lấp ló,rinh mò sau gốc cây,đứng giua trơi ta s nghiệp luôn
Nhớ rút kinh nhiệm

sweetdreams

Xe hơi
Em nghĩ đã là đời thì nhiều cái mình khó chấp nhận nhưng cũng phải chịu thôi . Quan điểm của em như thế là bình thường

manh_hung

Xe đạp
ai cũng phải ăn .hình như ở hòa lạc thì phải

One_in_one

Xe hơi

otomoi

Xe tải
em cũng công nhận là hơi bê tha.chắc ở quê nên vậy các cụ ạ.=P~............đề nghị các xxx kia rút kinh nghiệm nhá=))