[Thảo luận] CSGT cũng dễ tính thôi :D

hungbv

Xe buýt
Hôm nọ, em qua đoạn này, đường cũng khá đông nên có chen lấn 1 tẹo :D
các cụ xem cái lỗi em vi phạm có đáng để vẫy k ?
Em nói thật là lần sau cụ đừng dừng kiểu đó, dù nó không phân làn nhưng dường như cụ dạng chân ra thì phải. Cụ đỗ kiểu đó nó gây ức chế cho những người khác cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

luckyme

Xe buýt
Chỗ này bọn GTCC kẻ vạch như ****, một xe đỗ thì thừa 2 xe thì thiếu, đường thì đông để ko thì lãng phí, xếp vào cho gọn thì đè vạch. Toàn bọn phá hoại.
Đường đâu phải chỉ dành cho 1 mình xe của cụ đâu. Kẻ bằng xe của cụ thì những xe buýt, xe tải đi kiểu gì hả cụ? Hay lại đi "dạng háng" giống cụ chủ? Mà nó kẻ to nữa ra thì cụ còn chết hơn. xxx sẽ bắt cụ lỗi vượt phải.

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Em nói thật là lần sau cụ đừng dừng kiểu đó, dù nó không phân làn nhưng dường như cụ dạng chân ra thì phải. Cụ đỗ kiểu đó nó gây ức chế cho những người khác cụ ah
em đang đi thì cái vạch liền nó thò ra giữa xe em chứ em có muốn dạng chân thế đâu, nó chẳng thông báo cho em là chuẩn bị có vạch liền gì cả, đường thì đông như vậy cụ đi có nhìn thấy vạch liền từ xa k? mà ức chế như nào cụ phân tích cho em hiểu với.

Đường đâu phải chỉ dành cho 1 mình xe của cụ đâu. Kẻ bằng xe của cụ thì những xe buýt, xe tải đi kiểu gì hả cụ? Hay lại đi "dạng háng" giống cụ chủ? Mà nó kẻ to nữa ra thì cụ còn chết hơn. xxx sẽ bắt cụ lỗi vượt phải.
em đi như thế là rất biết điều vì em nép sát xe bên trái, nhường đường cho xe bên phải. nếu em dừng đúng làn có nghĩa là có khảng trống giữa 2 xe, và như vậy 2 B sẽ chui vào giữa gây nguy hiểm cho 2 B.

về lý em sai, nhưng về điều kiện thực tế trên đường em chả thấy sai gì cả :D

songxanh

Xe tăng
em mượn lời bác này nói đỡ hộ em vậy, các cụ đanh đá quá ;))

Về lý thuyết thì thế bác ạ, nhưng thực tế mũi tên vẽ dưới lòng đường rất khó quan sát, nhất là đường trong đô thị, xe cộ nối đuối nhau không thể nhìn thấy mũi tên chỉ hướng. Chính vì vậy mà quy chuẩn 41 đã quy định phải sử dụng biển 411 phối hợp với vạch 1.18 để người tham gia giao thông từ xa đã biết được mặt đường chia làm mấy làn, các hướng đi các làn thế nào để còn biết chuyến hướng trước khi đến ngã tư, chứ khi nhìn thấy mũi tên rồi thì rất khó/không thể chuyển hướng được nữa (xe cộ dầy đặc hoặc vạch liền)
Tất nhiên "định lý đảo" (vạch 1.18 phải sử dụng phối hợp với biển 411) chưa chắc đã đúng, nhưng lợi thế thuộc về người dân

Ex135

Xe tải
Ngã tư Khuất Duy Tiến x Nguyễn Trãi vạch kẻ đường mờ tịt, mình biết ở đó có thì mới để ý kỹ và thấy được, thế mà có cụ đi vào vẫn bị cả phi đội đè ra xử. Ko hiểu các cụ ấy có tranh luận được ko các cụ nhỉ?

hungbv

Xe buýt
em đang đi thì cái vạch liền nó thò ra giữa xe em chứ em có muốn dạng chân thế đâu, nó chẳng thông báo cho em là chuẩn bị có vạch liền gì cả, đường thì đông như vậy cụ đi có nhìn thấy vạch liền từ xa k? mà ức chế như nào cụ phân tích cho em hiểu với.

em đi như thế là rất biết điều vì em nép sát xe bên trái, nhường đường cho xe bên phải. nếu em dừng đúng làn có nghĩa là có khảng trống giữa 2 xe, và như vậy 2 B sẽ chui vào giữa gây nguy hiểm cho 2 B.

về lý em sai, nhưng về điều kiện thực tế trên đường em chả thấy sai gì cả :D
Em thấy cụ hơi bon chen tí, rồi cụ đến ngã tư cụ rạng chân ra như vậy. Ngay đầu video, một loạt xe đang xếp hàng lần lượt đi, dù có chậm nhưng em thấy nó đẹp hơn cái cách cụ vượt vào phía bên phải để cụ nhoi lên trước. Có thể cụ đi làn đó không sai, nhưng cụ có nhận thấy rằng đường nó chỉ có hai làn trên một chiều, nếu tất cả oto đều dàn ngàng ngang ra như vậy thì việc ùn ứ hay tắc đường rất dễ xảy ra không ạ. Đơn giản bởi vì số lượng xe máy rất nhiều, phong cách luồn lách ăn sâu vào máu rồi, khi các cụ dàn hàng ngang, ắt hẳn 2b sẽ luồn lách, khi đó se không ai có thể nhường ai được --> tắc đường thôi. Em thấy về lí thì cụ không sai, nhưng về tình cụ sai thì đúng hơn. Em thấy vậy không biết có đúng không?

songxanh

Xe tăng
Em thấy cụ hơi bon chen tí, rồi cụ đến ngã tư cụ rạng chân ra như vậy. Ngay đầu video, một loạt xe đang xếp hàng lần lượt đi, dù có chậm nhưng em thấy nó đẹp hơn cái cách cụ vượt vào phía bên phải để cụ nhoi lên trước. Có thể cụ đi làn đó không sai, nhưng cụ có nhận thấy rằng đường nó chỉ có hai làn trên một chiều, nếu tất cả oto đều dàn ngàng ngang ra như vậy thì việc ùn ứ hay tắc đường rất dễ xảy ra không ạ. Đơn giản bởi vì số lượng xe máy rất nhiều, phong cách luồn lách ăn sâu vào máu rồi, khi các cụ dàn hàng ngang, ắt hẳn 2b sẽ luồn lách, khi đó se không ai có thể nhường ai được --> tắc đường thôi. Em thấy về lí thì cụ không sai, nhưng về tình cụ sai thì đúng hơn. Em thấy vậy không biết có đúng không?
ngay đầu thớt em đã nói là có bon chen tý rồi mà cụ.
và em cũng biết thế nên nép sát vào làn bên trái rồi mà cụ.
vậy là chứng minh đc em rất có tình nhé :D

Kara_men

Xe buýt
Có chú thượng sĩ đoạn này cũng dễ tính. Cạp nong em khi đi từ Quốc Tử Giám rẽ về TĐT, bạn í "chỉ nhắc nhở anh thôi" sau khi nghe em đọc tên biển "bốn một một" và vạch "một mười tám".... yêu ghê cơ.

hungbv

Xe buýt
ngay đầu thớt em đã nói là có bon chen tý rồi mà cụ.
và em cũng biết thế nên nép sát vào làn bên trái rồi mà cụ.
vậy là chứng minh đc em rất có tình nhé :D
Không ai nắm tay cả ngày được mà cụ, cố dần dần thôi

songxanh

Xe tăng
Đường đang đông với trưa nắng thôi. Cái lỗi này nó cũng đơn giản. Cụ may mắn đó
Cụ bị tóm ở ngã tư Cát linh, văn miếu. Chỗ này thì miễn bàn, nhất là xe nào ngoại tỉnh qua đây thì caarnh giác nhé
Cụ tua nhanh nhìn hay phết - Cụ đi thế là sai - Cơ mà cụ may vì họ thông cảm hoặc là cụ có thần chú gì đấy phỏng
Cụ đỗ kiểu dạng chận , may ko có cụ nào đi sau chụp , ko hôm nay cụ lại dc lên đây mà nghe mắng nhá .
lỗi này đáng để bắt và cụ quảng cáo trá hình. em thấy cụ xử lý non chứ em vẫn cứ đi thẳng chứ em k bao giờ nhẩy làn rồi mới đi sang đâu
Ngã tư Khuất Duy Tiến x Nguyễn Trãi vạch kẻ đường mờ tịt, mình biết ở đó có thì mới để ý kỹ và thấy được, thế mà có cụ đi vào vẫn bị cả phi đội đè ra xử. Ko hiểu các cụ ấy có tranh luận được ko các cụ nhỉ?

Mời các cụ sang đây tranh luận ạ, vạch viếc gì tùm lum lắm, các cụ chém cho chủ thớt tơi bời đi ạ :))
http://www.otofun.net/threads/556308-vach-lien-tren-duong-loai-nao-cam-de-len-loai-nao-duoc-de-len

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ may mắn khi gặp xxx dễ tính.

Kara_men

Xe buýt
Mời các cụ sang đây tranh luận ạ, vạch viếc gì tùm lum lắm, các cụ chém cho chủ thớt tơi bời đi ạ :))
http://www.otofun.net/threads/556308-vach-lien-tren-duong-loai-nao-cam-de-len-loai-nao-duoc-de-len
Luật là một chuyện, văn hoa giao thông là chuyện khác cụ ạ, em thấy đa phần các cụ ấy nhắc nhở về việc không nên dạng chân ra thế thôi. Bản thân em mà cứ thấy dạng chân là em cũng thích lao vào lắm ;))

songxanh

Xe tăng
Dạng tùy chỗ thôi cụ, đang đi mà dạng háng k cho xe sau lên thì đúng là vô duyên. Nhưng em dạng ở đây là dạng để nép vào cho gọn cơ mà, vậy là dạng duyên dáng chứ ạ ;))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
"Anh vội quá, nhà anh gần đây, cửa hàng mà".
Hình như thế, phải không bác.

Thế mà cũng xong. Cháu XXX kia dễ tính thật đấy.

Teen

Xe điện
Nhạc quảng cáo hay quá cụ ah, bài gì í cụ chủ nhỉ