[Funland] CSGT bắt xe ở Pháp Vân, hướng từ Cầu Giẽ về HN

hieukon

Xe container
lần sau cụ đi làm giữa đi, có clip để cho mấy bác ý nghỉ hưu sớm sớm tí, cho người khác đc nhờ vả ạ.

3077

Xe container
Chắc phân biệt xe có cam hành trình với không cam :))
Chắc thế đấy, có lần em bị vẫy chưa kịp mở cửa chắc nhìn thấy cam lại vẫy em đi mà chưa hiểu tại sao

Còn 1 lần em từ đường vành đai 3 vòng qua đó để xuống Giải Phóng cũng bị vẫy vì bảo rẽ trái xuống đè vào vạch

drchimnon

Xe tăng
À vậy cụ phải nép hết sang bên trái nhé. Đoạn đấy họ kẻ vạch chéo loạn xạ, choán hết hơn 1/2 đường. Các xe đi thẳng ko để ý hay đè vào.
Không, em đi thẳng đề ra giải phóng cụ ạ. Đọc comment của các cụ trong này thì em mới hiểu là hóa ra họ đứng ở đấy để bắt lỗi cụ nào ở làn trong cùng bên phải (là làn rẽ lên cầu cạn để đi cầu Thanh Trì hoặc lên vành đai 3), muốn đi thẳng thì sẽ phải chuyển sang làn giữa hoặc trái nhưng không xi nhan khi chuyển làn.

Shadow381

Xe điện
Ở tỉnh cụ cũng nên xin bb. Bh có nộp phạt qua bưu điện rồi, nên ko phải ngại
E bị xxx vẫy ko bh lv ngay
Việc đầu tiên là xuống ăn điếu thuốc uống chai nước, rồi đi vs. Trong tg đó mình suy nghĩ xem sai ji ntn, và nghĩ cách xử lý
Cứ nhẹ nhàng xin thông cảm ko được thì xin bb
Chuẩn cụ, em hơn 10 năm rồi toàn làm như cụ và thường ko bao giờ được lấy Bb. Quan điểm của em nếu sai thì xin Bb để ghi nhớ lần sau ko phạm.

uhthisao

Xe máy
Chỉ với ông k học thôi bác! Còn bị vẫy vào mà k xác định đc mình đúng sai thì mất tiền thôi. Còn bị nó chửi thầm nữa...
Theo em thì ko thể lấy lỗi sai của người khác để nguỵ biện cho hành động sai của mình được :)

Nếu sai vì ko học luật thì xin hãy phạt lý do là không nắm luật giao thông chứ đừng phạt vì vi phạm luật giao thông

sontranvu

Xe điện
Đói cũng hóa chó làm càn ăn cả bỉm con mình.

Tom80

Xe buýt
Em nhớ mang máng có đảo mềm ở chỗ này, làn bên trái đi thẳng, làn bên phải rẽ, làn giữa có đảo mềm, có mũi tên chỉ đường, còn có biển hay ko thì em ko nhớ.
Đi đúng tốc độ, để ý 1 tí là xử lý được mà cụ.

gik_nguyen

Xe buýt
Cụ cho hỏi là vì sao xxx lại sợ lập biên bản ạ?
Em có bảo xxx sợ lập biên bản bao giờ đâu cụ đâu cụ. Nghĩ một cách tích cực thì chắc xxx thấy em cầu thị và có tinh thần sửa sai nên nhắc nhở và cho đi thôi :)

• Vodka
Reactions: TPS

lovingaudi

Xe máy
Đứng chỗ B, bắt vi phạm chỗ A mà không có bằng chứng thì khỏi nói chuyện BB, cụ cứ đi tự nhiên.

Trục

Xe ba gác
Em hay đi theo hướng cầu dẫn HN nhập làn vào để lên cầu Thanh Trì và cầu Thăng Long, thì đến đoạn giao với Cụ. Tại chỗ giao cắt này có 4 làn, 2 làn cho xe lên cầu Thanh Trì, hai làn đi thẳng để chui qua cầu hướng đi cầu Thăng Long.
(Hai làn bên trái là của hướng đi từ bên Cụ.)
Em nghĩ cụ đi cắt vào làn bọn em rẽ phải rồi. :)
Chào các cụ các mợ. Tuần trước nữa em đi về HN trên cao tốc Pháp Vân, hướng từ Cầu Giẽ về. Đến đoạn hết cao tốc, qua chỗ đường rẽ phải hướng đi lên cầu Thanh Trì thì em đi thẳng và bị CSGT vịn vào.

Em chờ 1 lúc thì đến lượt được các anh ấy xử lý, được thông báo lỗi là đi vào làn đường rẽ phải để đi cầu Thanh Trì trong khi em đi thẳng. Em mới nói là em đi làn giữa chứ không đi làn bên phải, anh CSGT bảo là nếu đi thẳng chỉ được đi làn ngoài cùng bên trái. Em ghi ở dưới cho các cụ dễ hình dung:

{làn đi thẳng -anh CSGT bảo đi thẳng chỉ được đi làn này} - {làn giữa - em đi làn này} - {làn phải rẽ lên đi cầu Thanh Trì}

Đoạn đấy em nhớ là có 3 làn, mà anh ấy cứ khăng khăng bảo em là chỉ có 2, nên em đi sai. Thôi thì sai đành chịu, em chấp nhận nộp phạt. Em xin cái biên bản đi nộp chứ cũng không xin xỏ gì, thì anh ấy hỏi có mang tiền không để các anh ấy nộp phạt hộ. Em muốn đóng góp cho ngân sách nên cứ xin biên bản, giờ đang dịch thời gian nhiều, đi lấy giấy tờ không sao thì ngạc nhiên thay anh ấy bảo thôi nhắc nhở, cho đi. Nói thật đoạn này em ngạc nhiên quá, cũng biết trên đời còn nhiều người tốt nhưng em không thấy mình có gì đáng được ưu đãi vụ này cả.

Tuần vừa rồi em lại đi qua đoạn đấy thì thấy làn giữa có mũi tên chỉ cả đi thẳng, cả rẽ phải. Trên giá long môn không có biển phân làn, có 3 làn chứ không phải 2. Và em vẫn thấy các anh ấy đứng vị trí cũ, đang có 1 số xe xếp hàng chờ được xử lý. Lần này thì em không bị vẫy vào vì em đi làn trái cho đỡ mất công dừng lại trên cao tốc nguy hiểm.

Các cụ cho em hỏi là các anh ấy phạt lỗi đấy có đúng không? Em cảm giác cứ sai sai thế nào ấy :D. À chắc là đội CSGT của HN, vì em thấy biển 29 chứ không phải 80 của bộ (đoạn này hết cao tốc rồi nên chắc do địa phương quản lý).

hd-vt

Xe container
Em chạy làn giữa thì đâu cần chuyển làn hả cụ? Chỉ đang chạy làn bên phải mà muốn đi thẳng thì phải xi nhan trái để chuyển làn. Chủ thớt bị XXX định ăn chặn bẩn ở chỗ này, vì đang đi làn giữa mà lại phạt lỗi không xi nhan ;))
Nếu có 3 làn, thì làn phải để quẹo phải, làn trái để quẹo trái, vì ở đây chỉ có đi thẳng nên sẽ đi thẳng, còn lại làn giữa để đi đâu ạ? Căng hầy.
Thấy cụ thớt nói làn giữa có mũi tên trên đường hơi mờ đi thẳng và quẹo phải cụ thớt đi đúng như mũi yên chỉ dẫn. Rõ ràng thế còn bị vẫy là ra răng.