[Thảo luận] CSGT bắt láo trên đường lên Cầu Vĩnh Tuy từ phía đường 5 - Em cãi thắng

KYNGLISH

Xe tăng
XXX dẫn NĐ34 như đúng rồi í nhỉ, cụ nào non gan là lại thôi tặc lưỡi cho nhanh. Sinh ra cái anh vạch với biển là để hướng dẫn người tham gia giao thông, giờ lại bảo không cần cũng vẫn phải đi thế này thế nọ theo quy định của NĐ34... Em mà là cụ chủ, em nói thẳng với xxx là tôi không có trách nhiệm phải học thuộc NĐ 34, đó là trách nhiệm của các anh vì các anh phải áp dụng trong xử phạt vi phạm, còn tôi cứ đi theo đúng biển báo và vạch kẻ đường, tuân thủ luật GTĐB là được.

newescape

Xe máy
cụ chủ bán đoạn ghi âm cho bên báo nào đó để hành mấy thằng xxx ngu dốt này đi, ai lại đi mang nghị định về xử phạt ra để hướng dẫn người tham gia giao thông đi theo nghị định xử phạt mà không nêu được các điều về hướng dẫn cách đi ở luật giao thông

slow_nhung_trau

Xe máy
nhà cháu ở đây, cháu tuyền đi giữa đường, chưa được cái vinh hạnh như cụ chủ, không hiểu vào tình huống đấy mình cãi có chuẩn không, hồi hộp quá cơ. :-w

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm trước em cũng bị xxx bắt lỗi đi làn giữa ở đoạn này. Sau đó xxx cũng phải thả. Đòi cho xem giấy tờ nhất định không cho xem. xxx dạo này bắt láo thật

NGUYEN T

Xe máy
Trong luật giao thông đường bộ, điều 4 - nguyên tắc hoạt động giao thông đường bộ, mục 5 có quy định"

"Người tham gia giao thông phải có ý thức tự giác, nghiêm chỉnh chấp hành quy tắc giao thông, giữ gìn an toàn cho mình và cho người khác. Chủ phương tiện và người điều khiển phương tiện phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc bảo đảm an toàn của phương tiện tham gia giao thông đường bộ."
Và Chương II quy định các Quy tắc Giao thông Đường bộ, cũng như trong toàn bộ luật này không chỗ nào yêu cầu người tham gia giao thông phải đi theo nghị định nào cả.

Vậy khi tham gia giao thông chúng ta có quyền không biết các nghị định không hả các cụ?
Điều 9. Quy tắc chung
1. Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình, đi đúng làn đường, phần đường quy định và phải chấp hành hệ thống báo hiệu đường bộ.
NDD34
NGHỊ ĐỊNH
Quy định xử phạt vi phạm hành chính
trong lĩnh vực giao thông đường bộ
Vì vậy chũ xxx bla bla về cái NDD34 là vớ vẩn.

Chip&Nghe

Xe tải
He he Tôi cũng bị bắt 1 lần đi từ đường 5 lên cầu Vĩnh Tuy đi vào làn giữa bị xxx tuýt lại, sau 1 hồi bolobala thì được đi tiếp. Rõ ràng là từ đường 5 đi lên không có biển phân làn giữa xe 4 chỗ và xe tải. Các cụ lưu ý khi tham gia giao thông đoạn đường nhạy cảm này.

dream1616

Xe buýt
Có chỗ XXX bẫy nhưng theo em trường hợp này xxx làm đúng đới ạ. Bác chủ thớt dở giọng chí phèo nên xxx cho qua thôi. Nó cứ lý luận là ko có biển thì bác đc phép trèo lên vỉa hè đi à thì bác trả lời sao?

hoangtujun

Xe tải
ko vặt đc cụ nên giở trò giải thích xong cho đi chứ ko phạt :))

BonBonTT

Xe điện
xxx bắt láo thì phải cãi, còn đúng thì nộp kho bac, đúng tinh thần OF nhà ta

azthang

Xe hơi
Có chỗ XXX bẫy nhưng theo em trường hợp này xxx làm đúng đới ạ. Bác chủ thớt dở giọng chí phèo nên xxx cho qua thôi. Nó cứ lý luận là ko có biển thì bác đc phép trèo lên vỉa hè đi à thì bác trả lời sao?
nói như cụ này thì rút cục bác chủ là sai à? mà em không hiểu cái xe quét rác hoặc giả sử cái xe rửa đường nó chiếm hết cả làn thì vượt kiểu gì ợ...

dotung

Xe tải
Người dân được phép làm những gì pháp luật không cấm, tuân theo những gì pháp luật quy định. Đơn giản vậy thôi cụ

xeruabo2

Xe điện
Xxx làm đúng là đúng ntn ??? Theo Bác thì người đi đường căn cứ vào cái gì để đi cho đúng & đảm bảo an toàn GT ngoài chấp hành theo luật GTĐB ? Trong TH chủ thớt , đi như thế hoàn toàn ko vi phạm bất cứ điểm nào đã đc luật GTĐB qui định , đó là :
1- Qui tắc chung : Đi bên phải theo chiều đi của mình , chấp hành đúng HT báo hiệu ĐB, ...
2- Qui tắc sử dụng làn đường : Phải điêù khiển xe trên 01 làn đường cho phép , chỉ chuyển làn ở những nơi được phép và phải có tín hiệu báo trước . Phương tiện có tốc độ thấp hơn đi trên làn bên phải theo chiều đi , ..
Vậy đối chiêú 02 qui tắc trên bác thấy chủ thớt đã sai ở điểm nào ???
@ Bác học luật chưa mà nói đi trên vỉa hè cũng ko vi phạm : Vỉa hè là dành cho người đi bộ , phương tiện nào đc phép đi trên đó ?

Chip&Nghe

Xe tải
Chắc cụ này chắc chưa học luật giao thông. Thế nào là phần đường dành cho người đi bộ?. Thế nào là phần đường dành cho các phương tiện lưu thông. Về học luật đi cụ nhé, ra đường không nắm luật chỉ để cho xxx bắt nạt thôi.

blackpaint

Xe container
Quy tắc là làn nào không cấm thì đi thoải mái, bất biết nó là trong hay ngoài... còn đi vào trong hay ngoài là do tình hình lưu thông hiện tại trên đường, nếu đi chậm thì đi vào làn phía trong, đi nhanh thì làn ngoài, như thế mới thông thoáng có phải không các cụ?

scopion84

Xe tải
Nói chung là trong chuyện này, nếu không có biển cứ đi thoải mái, chả thằng nào làm gì được mình cả. Còn thì ko phải cứ không có biển thì cái gì cũng làm, nó làm gì có biển "cấm ***" ở trên đường ? Nhưng ko có nghĩa là mình có thể làm điều đó. Người dân tham gia giao thông theo biển báo hiệu, còn ko cần quan tâm đến chính sách, nghị định, hay thông tư của Bộ hay của UBND thành phố như cái "Quy định cấm dừng đỗ xe trên 56 tuyến PHỐ VĂN HÓA" của UBND HN mà cụ Đông dính phải làm gì cả, tất cả những điều quy định trong những văn bản đó, nếu muốn ng dân theo, phải chuyển hóa thành biển. Còn nếu xxx dở bài cắm biển là việc của GTCC thì chửi bỏ mẹ luôn, các anh là cơ quan hành pháp, ko thể chơi bài đá bóng cho nhau, ng này đổ ng kia đc. Dân ng ta chỉ biết nhìn biển mà đi thôi