CRV 2013 Corner - Kinh nghiệm, kiến thức sử dụng, bảo dưỡng, các vấn đề liên quan

lead2011

Xe container
Em cũng chưa hiểu lắm. Em tưởng cái phụ kiện là do mình chọn chứ kụ. Nó lắp hết rồi bắt mình mua thế quái nào được nhỉ?
Trc e đặt xe ở MD lúc ấy xe khan lắm. Trễ hẹn bị e mắng nó quay sang cà e lấy con xe bày mãu lắp full đồ rồi thì đc lấy ngay. Đg nhiên là e từ chối.
Hình như kụ Cu_bi nó cg gạ thế hay sao í. :))

coolairvoi

Xe hơi
Trc e đặt xe ở MD lúc ấy xe khan lắm. Trễ hẹn bị e mắng nó quay sang cà e lấy con xe bày mãu lắp full đồ rồi thì đc lấy ngay. Đg nhiên là e từ chối.
Em hiểu rồi nhưng em nghĩ thế này. Kể cả là minh chấp nhận mua đắt hơn và đã lắp đầy đủ đồ để lấy xe sớm. Quan điểm của em thích là nhích. Đã máu rồi thì đừng hỏi bố cháu là ai. Tuy nhiên chúng nó cũng phải bảo hành cho mình là lắp hàng chính hãng. Chứ nó làm ăn kiểu này khác gì lừa mình.

lead2011

Xe container
Em hiểu rồi nhưng em nghĩ thế này. Kể cả là minh chấp nhận mua đắt hơn và đã lắp đầy đủ đồ để lấy xe sớm. Quan điểm của em thích là nhích. Đã máu rồi thì đừng hỏi bố cháu là ai. Tuy nhiên chúng nó cũng phải bảo hành cho mình là lắp hàng chính hãng. Chứ nó làm ăn kiểu này khác gì lừa mình.
Cái này gọi là "đã xem hàng và đồng ý":P

rus.vaz

Xe đạp
Em hỏi về hai cửa sau, khi dừng lại, ngưởi ngồi sau muốn mở mà không đc, mặc dù em đã về P, nút chốt cửa cũng đã sang On. Bác nào bết chỉ cho e phát

Tuan Can

Xe container
Em hỏi về hai cửa sau, khi dừng lại, ngưởi ngồi sau muốn mở mà không đc, mặc dù em đã về P, nút chốt cửa cũng đã sang On. Bác nào bết chỉ cho e phát
Chốt trẻ em rồi. Cụ mở từ bên ngoài, nhìn sống cánh cửa có cái lẫy mầu trắng, gạt nó lại là xoong.

khanhpd18

Xe hơi
Website
proone.vn
Fialovy và các anh em đi CRV cho hỏi, 2.4 càng tốt, nhà cháu thấy cái kính cửa sau không hạ hết được, còn tầm 10cm thì nó không xuống được nữa, hỏi sale ở MĐ thì bạn ý bẩu là xe nó thế; có thật không các cụ...

Trước em đi con CRV 2010 cũng như thế. Các xe khác e ko rõ lắm cụ ạ nhưng theo e nghĩ thì đó là do thiết kế của xe nó như thế đấy cụ ạ

rus.vaz

Xe đạp
Hỏi về việc chuyển từ báo km/l sang l/km? Xin chỉ giáo

m6ps

Xe tải
CRV 2013 màu titan thuộc mệnh gì hả các cụ (urban tinanium em không dịch nổi ra là màu gì).

Tuan Can

Xe container
Thỉnh thoảng cụ lại thấy cái lẫy đó lại tự dưng gạt xuống. Em nói luôn là nó không tự gạt xuống đâu. Xuống xe với đồ lỉnh kỉnh mang theo, cụ/mợ/F1 vô tình gạt nó xuống đấy.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Các bác chú ý cái tấm nhựa che gầm ở chỗ lái, xe em đi đường trường có nhiều sỏi đá nên bị vài hòn sỏi to bắn lên gây kêu lục cục ngay dưới ghế bên lái, rất khó chịu ! Em mang vào hãng kiểm tra thì thấy bị sỏi bắn lên và các vít nở bắt tấm nhựa này vào gầm xe bị lỏng, gây ra tiếng động lục cục khi đi vào chỗ xóc ! Giờ em bắt lại chặt các vít nở nhựa và theo dõi thêm, nếu trong quá trình sử dụng mà lại bị thì có khi phải thay vít nhựa bằng mấy con ốc vít bu lông cho chắc chắn !

Tuan Can

Xe container
Các bác chú ý cái tấm nhựa che gầm ở chỗ lái, xe em đi đường trường có nhiều sỏi đá nên bị vài hòn sỏi to bắn lên gây kêu lục cục ngay dưới ghế bên lái, rất khó chịu ! Em mang vào hãng kiểm tra thì thấy bị sỏi bắn lên và các vít nở bắt tấm nhựa này vào gầm xe bị lỏng, gây ra tiếng động lục cục khi đi vào chỗ xóc ! Giờ em bắt lại chặt các vít nở nhựa và theo dõi thêm, nếu trong quá trình sử dụng mà lại bị thì có khi phải thay vít nhựa bằng mấy con ốc vít bu lông cho chắc chắn !
Hai con viat đó trên xe em rơi rồi. Lấy vít sắt bắt vào ngon luôn

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Hai con viat đó trên xe em rơi rồi. Lấy vít sắt bắt vào ngon luôn
Bác đã thi công rồi à! Vậy có khi đợt tới em cũng vào hãng nhờ thay mấy con vít nở bằng con bu lông đệm thêm cái long đen nữa vào cho yên tâm công tác ! Chứ đi mà bị kêu lục cục dưới gầm là bực lắm ! Hiện giờ xly xong thì đi êm ái ngon lành :D

Nuidoi2013

Xe đạp
em cũng đang đặt ở MD sang tháng lấy, ko biết nó có làm em nhw làm với cụ ko nhỉ.Trước em đặt KIA một lần cũng bị như này tức lắm cụ ợ