Cruze LS òa ga.. mời các cụ vào cho ý kiến

magia

Xe hơi
Kính các cụ, các mợ.

Cruze LS nhà em bị òa ga... di cực khó chịu nhất là trong phố.. cứ hết côn là y rằng vòng tua máy vọt lên khoảng 1500 -> 2000...đã vào hãng kiểm tra, vệ sinh + reset nhưng chỉ được vài hôm là lại bị lại.

Một hôm mát trời tình cờ em tắt điều hòa trước khi nổ máy rồi bật lại sau khi xe đi được một đoạn thì không bị nữa... em thử đi thử lại thấy nếu cứ làm thế thì không bị bệnh này tái phát.

Em thì amater về xe pháo lắm... các cụ cho ý kiến phát. Không biết nó có liên quan gì đến chế độ bù ga cho điều hòa khi khởi động máy không nhỉ?

Vokda đợi sẵn các cụ nhé...

KhoaiLangVn

Xe buýt
bệnh nan y mà cụ
Một hôm mát trời tình cờ em tắt điều hòa trước khi nổ máy rồi bật lại sau khi xe đi được một đoạn thì không bị nữa... em thử đi thử lại thấy nếu cứ làm thế thì không bị bệnh này tái phát.
òa hay ko thì cũng nên tắt điều hòa rồi mới khởi động ;)

hiep.economic

Xe buýt
"nên tắt điều hòa rồi mới khởi động" em vẫn thường có thói quen vậy.Và xe em cũng ko thấy bị òa bao giờ

chebonmua

Xe buýt
Bệnh nan y thì chắc không phải chứ.E thấy nhiều cụ đi lâu mà có thấy bảo bị òa ga đâu nhỉ. Xe E cũng không có hiện tượng này cho dù tắt hay k tắt điều hòa khi khời động

Taihoatu

Xe lăn
Òa có 1500-2000 có nghĩa lý gì đâu, có cái còn òa đến gần 3000v/p còn chẳng sao nữa là, chưa gì cụ đã lo

shopcokhi

Xe buýt
Hầu như xe nào cũng bị bác à. Đi mãi cũng thành quen

cvcvc

Xe hơi
Do cách đi của mình thôi, chắc Cụ chưa quyen.

gentviet

Xe buýt
Cruize mà lại bị òa ga như Gentra ah :) thế là hóa ra họ hàng với nhau nó cũng di truyền cụ nhỉ. Nhà cháu đi Gentra lúc đầu cũng òa ga như vầy, về sau thay zac cảm biến rồi cũng do đi lâu rồi hay sao ý mà bây giờ ngon ngọt lắm, ko thấy bị nữa. Hay cụ cũng thử vào hãng thay zac xem thế nào?

Uỳnh

Xe tải
Tắt điều hòa hay không tắt điều hòa thì dòng cần thiết lúc khởi động như nhau vì lốc điều hòa chỉ đóng khi rpm cỡ trên 800.

Cụ chủ để ý xem trước đây có bị hiện tượng này không (rất dễ bị nhầm cảm giác do khi đi xe mới chưa để ý, sau đi quen rồi mới phát hiện ra bị òa ga nhưng thực tế thì nó đã òa bẩm sinh).

Nếu cụ chắc chắn mới bị òa ga thì cụ thử chạy cái idle learn procedure xem sao (vì có thể khi cụ reset ECM nhưng cụ ko "dạy" lại nó nên nó đang chạy ở các giá trị mặc định). Cách dạy ECM có trong service manual, em ko nhớ chính xác nên ko hướng dẫn bừa được.

Nếu dạy dỗ rồi vẫn không thuyên giảm thì bác report lại nhé, đã có thuốc gia truyền post trên OF và OS.

vietsonxp

Tháo bánh
Cruize mà lại bị òa ga như Gentra ah :) thế là hóa ra họ hàng với nhau nó cũng di truyền cụ nhỉ. Nhà cháu đi Gentra lúc đầu cũng òa ga như vầy, về sau thay zac cảm biến rồi cũng do đi lâu rồi hay sao ý mà bây giờ ngon ngọt lắm, ko thấy bị nữa. Hay cụ cũng thử vào hãng thay zac xem thế nào?
Vì loại LS bọn VN vẫn dùng động cơ công nghệ cũ của DW mà, không phải động cơ Ecotec của GM đâu, nên oqf ga thì có gì phải bàn cãi. Nếu mà tắt điều hòa rồi khởi động không bị thì hay là cụ lắp 1 quả rơle thời gian tạo trễ 1 khoảng thời gian rồi tự bật cho nó tự động

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Em thì từ lúc có xe và bán xe này đến giờ chưa gặp ai kêu òa ga cả. Cụ mang cho hãng kiểm tra đi!

DangHoangDe

Xe điện
Kính các cụ, các mợ.

Cruze LS nhà em bị òa ga... di cực khó chịu nhất là trong phố.. cứ hết côn là y rằng vòng tua máy vọt lên khoảng 1500 -> 2000...đã vào hãng kiểm tra, vệ sinh + reset nhưng chỉ được vài hôm là lại bị lại.

Em thì amater về xe pháo lắm... các cụ cho ý kiến phát. Không biết nó có liên quan gì đến chế độ bù ga cho điều hòa khi khởi động máy không nhỉ?

Vokda đợi sẵn các cụ nhé...
Cụ mang vào hãng ở đâu thế? Nhà máy hay đại lý ợ. Thật tình cờ và thật bất ngờ xe cụ lại hết òa ạ./

DangHoangDe

Xe điện
Em thì từ lúc có xe và bán xe này đến giờ chưa gặp ai kêu òa ga cả. Cụ mang cho hãng kiểm tra đi!
Cụ bán xe cho e,xe e òa ga ầm ầm. E nói cụ mấy lần mà cụ bảo chưa gặp ai kêu. Hix. cụ thật thà quá. Bên An Hưng cụ là e cạch luôn/

DangHoangDe

Xe điện
Up lên cho bệnh này lan tràn khắp nơi nào.