Cruze LS màu trắng, đen hay đỏ? Nhờ các bác tư vấn giúp

hara_kiri

Đi bộ
Chúc mừng bác có vợ mới 8->
Theo cảm quan của em thì em thấy màu đỏ trông nó đẹp và lạ hơn (bền màu thì em không biết :-??). Nếu có đủ thóc em sẽ lấy một em màu đỏ hoặc màu xanh, nhìn cool lắm.

Chỉnh sửa cuối:

cuongba

Xe buýt
Cụ tuổi 80 là mạng Mộc, theo ngũ hành tuơng sinh lẽ ra cụ phải lấy xe màu Thủy tức là Đen (vượng nhất). Hoặc cùng lắm cụ lấy màu Xanh cùng mệnh. Cụ lấy màu vàng Đồng là thuộc Thổ. Mệnh cụ khắc xe, tuy không dc như màu Đen nhưng Bản Mệnh cụ khắc chế dc xe vậy là ổn rồi.
Xin chúc mừng Cụ

qn77

Xe máy
Bác chủ thớt lo xa quá, nếu lo thế thì làm màu nòng súng là chuẩn nhất đấy

PoBeo

Xe điện
Báo cáo các bác là em đã lấy xe về hôm kia, từ hồi có bằng lái tới giờ có tập luyện gì đâu nên cầm lái toát cả mồ hôi, giờ còn cái vụ lên dốc tầng hầm là chưa làm được, :(
Cụ lo xa làm cái gì....Cụ biết em đi học lái được 2 buổi không (1 buổi đường trường, 1 buổi sa hình) rồi tiếp tục làm 1 buổi trước hôm thi nữa.....lấy xe xong ko bằng lái không giấy tờ xe em vẫn phi vù vù.....đường tắc, đường đông, dốc cao, dốc thấp là chơi tới bến......nói chung là cứ ko sợ thì sẽ đi tốt. Em nghĩ ko phải cụ sợ mà là cụ e bị xước vợ 2 thôi ý....

Đi tầng hầm mà ko tải thì cứ số 2 mà đạp ga.....còn có tải thì số 1 rồi đạp ga, ko phanh thì chả chết máy được đâu cụ ơi......

Ủng hộ cụ......show ảnh đê

santana189

Xe tải
Cụ lo xa làm cái gì....Cụ biết em đi học lái được 2 buổi không (1 buổi đường trường, 1 buổi sa hình) rồi tiếp tục làm 1 buổi trước hôm thi nữa.....lấy xe xong ko bằng lái không giấy tờ xe em vẫn phi vù vù.....đường tắc, đường đông, dốc cao, dốc thấp là chơi tới bến......nói chung là cứ ko sợ thì sẽ đi tốt. Em nghĩ ko phải cụ sợ mà là cụ e bị xước vợ 2 thôi ý....

Đi tầng hầm mà ko tải thì cứ số 2 mà đạp ga.....còn có tải thì số 1 rồi đạp ga, ko phanh thì chả chết máy được đâu cụ ơi......

Ủng hộ cụ......show ảnh đê
bảo sao bây giờ ngoài đường lắm vụ tai nạn thế =))

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Cụ lo xa làm cái gì....Cụ biết em đi học lái được 2 buổi không (1 buổi đường trường, 1 buổi sa hình) rồi tiếp tục làm 1 buổi trước hôm thi nữa.....lấy xe xong ko bằng lái không giấy tờ xe em vẫn phi vù vù.....đường tắc, đường đông, dốc cao, dốc thấp là chơi tới bến.
Em ^:)^ cụ. Câu chuyện của cụ thể hiện được năng khiếu lái xe vả bản lĩnh của cụ thì ít nhưng lại thể hiện sự liều lĩnh coi thường sự an toàn của người khác, coi thường luật pháp là nhiều. Em phạt cụ một chén vì bài này. Việc cọ xát thực hành lái xe như vậy có thể giúp trình độ của người lái lên nhanh chóng nhưng cũng làm nguy cơ gây tai nạn như kiểu "xe điên" lên rất nhiều. Lỡ không may mà cụ gây tai nạn thì có khi giờ này cụ đang bóc lịch và nuối tiếc vì việc "gan dạ" của mình chứ chả phải là ngồi chém gió ở đây. Những tác giả của những cỗ xe điên trước khi gây tai nạn hẳn không thể nghĩ rằng mình sẽ làm như vậy, nhưng chỉ một giây không chuẩn có thể hại cả một cuộc đời. Những người lái lâu rồi thì họ sẽ hình thành phản xạ chân ga chân phanh. Những người mới lái thì thường chỉ thuộc được chân ga chân phanh nhưng phản xạ chưa thể hình thành tốt nên khi cuống dễ bị nhầm.

Tôi nói thật

Xe tải
Cụ ko dán gì hoặc lắp gì thêm ở vỏ ngoài thì nên lấy màu đỏ, rất bền mầu và nhìn khỏe xe. Con không lấy mầu trắng rồi thêm bộ tem dán của chính Chevrolet là Ok nhất. Bộ tem mầu xanh dành riêng cho Cruze năm 2010 của GM đó!

PoBeo

Xe điện
Em ^:)^ cụ. Câu chuyện của cụ thể hiện được năng khiếu lái xe vả bản lĩnh của cụ thì ít nhưng lại thể hiện sự liều lĩnh coi thường sự an toàn của người khác, coi thường luật pháp là nhiều. Em phạt cụ một chén vì bài này. Việc cọ xát thực hành lái xe như vậy có thể giúp trình độ của người lái lên nhanh chóng nhưng cũng làm nguy cơ gây tai nạn như kiểu "xe điên" lên rất nhiều. Lỡ không may mà cụ gây tai nạn thì có khi giờ này cụ đang bóc lịch và nuối tiếc vì việc "gan dạ" của mình chứ chả phải là ngồi chém gió ở đây. Những tác giả của những cỗ xe điên trước khi gây tai nạn hẳn không thể nghĩ rằng mình sẽ làm như vậy, nhưng chỉ một giây không chuẩn có thể hại cả một cuộc đời. Những người lái lâu rồi thì họ sẽ hình thành phản xạ chân ga chân phanh. Những người mới lái thì thường chỉ thuộc được chân ga chân phanh nhưng phản xạ chưa thể hình thành tốt nên khi cuống dễ bị nhầm.
Hixxx thì ngày xưa đúng là như vậy mà....chạy riết rồi thành quen....nhưng chứng kiến nhiều tai nạn rồi cũng bắt đầu chạy kiểu rùa bò.....giờ trong thành phố mà ko đi đêm thì ko dám vút quá 60km ^___^

Phạt gì phạt ác thế :( giảm hết "mã nực" rồi......cơ mà đi xe MT thì giảm nguy cơ tai nạn trong các trường hợp nhầm lẫn hơn AT đấy :)

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Hixxx thì ngày xưa đúng là như vậy mà....chạy riết rồi thành quen....nhưng chứng kiến nhiều tai nạn rồi cũng bắt đầu chạy kiểu rùa bò.....giờ trong thành phố mà ko đi đêm thì ko dám vút quá 60km ^___^

Phạt gì phạt ác thế :( giảm hết "mã nực" rồi......cơ mà đi xe MT thì giảm nguy cơ tai nạn trong các trường hợp nhầm lẫn hơn AT đấy :)
Câu chuyện này có thật nhé. Một ông mới có bằng lái tới nhà một người bạn. Chủ nhà bảo anh cầm khỏa cửa mở hộ gara. Cụ khách mới có bằng lái này lại nhiệt tình quá muốn đánh xe ra luôn (xe lanos MT nhé). Kết quả phi từ gara ra sân đâm vào bồn hoa nổ cả lốp, máu chảy từ mũi ra. Rất may là chỉ bị thương nhẹ và không có sinh linh nào trước mũi xe cả. Nếu trên sân đó mà đang có mấy đứa nhỏ tung tăng chơi nhảy thì sao nhỉ? Cụ khách đó chính là khách nhà em đó.

PoBeo

Xe điện
Câu chuyện này có thật nhé. Một ông mới có bằng lái tới nhà một người bạn. Chủ nhà bảo anh cầm khỏa cửa mở hộ gara. Cụ khách mới có bằng lái này lại nhiệt tình quá muốn đánh xe ra luôn (xe lanos MT nhé). Kết quả phi từ gara ra sân đâm vào bồn hoa nổ cả lốp, máu chảy từ mũi ra. Rất may là chỉ bị thương nhẹ và không có sinh linh nào trước mũi xe cả. Nếu trên sân đó mà đang có mấy đứa nhỏ tung tăng chơi nhảy thì sao nhỉ? Cụ khách đó chính là khách nhà em đó.
Hic, thì cũng thừa nhận có những trường hợp kiểu như thế......

Nhưng đi xe MT mà vẫn bị những lỗi như vậy thì nên và cần thiết tịch thu bằng lái và cho đi học lại.....đi MT có bao giờ được nhấc chân trái ra khỏi côn đâu....trường hợp khẩn cấp là đạp 2 chân cùng 1 lúc.....kể cả chân phải đạp ga thì chân trái cũng đạp côn rồi, không thể phi nhanh như thế được. Mình hơi nghi về cái bằng lái kia...........

Lái xe không ai dám tự nhận mình lái giỏi.......vì có ngày bóc lịch cũng chả hay ^___^

PoBeo

Xe điện
ợ,nhà cháu tháng 7 năm nay cũng định mua xe,mà nghe cụ nói thế toát hết cả mồ hôi,nhưng cẩn thận có lẽ là không sao,ông bác nhà cháu hồi trước mới mua con TEANA 2.4,cũng mới có bằng lái mà chỉ lùi vào cái gara mà húc vào tường vì xử lí kém,móp đis,và vỡ 1 bên đèn,hậu quả sửa thì ông bác em ngại chả dám nói,:-??
Cụ nên lấy trước tháng 7 nhé, vì nghe bảo là sau tháng 7 sẽ họp HDND và tăng phí đăng kiểm đấy ạ....

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
lac hay cruze màu trắng cháu thấy là đẹp nhất ah, chỉ tiếc là không hợp mệnh nên nhà cháu chọn màu đen ạh.

tonydao

Xe tải
e đang tính mua 1 e mầu trắng đây.nhưng có a bạn có con mầu vàng cát.đang tính để cho e.xem dk tháng 6/2011 chạy dc 1,7van.tên công ty.giờ e mua sang tên e chắc mất thành 450tr.theo các cụ e mua xong e đi sơn trắng có dc không nhỉ?liệu có bền mều không nhỉ?

Trumsanga

Xe buýt
e đang tính mua 1 e mầu trắng đây.nhưng có a bạn có con mầu vàng cát.đang tính để cho e.xem dk tháng 6/2011 chạy dc 1,7van.tên công ty.giờ e mua sang tên e chắc mất thành 450tr.theo các cụ e mua xong e đi sơn trắng có dc không nhỉ?liệu có bền mều không nhỉ?
Cụ sơn trắng lại được chứ sao không, làm thủ tục đăng ký đổi màu sơn là ok. Nếu gửi xe đến chính hãng sơn lại đảm bảo bền màu và đẹp như mới luôn =)) và chi phí tiền sơn + tiền mua xe đảm bảo không rẻ hơn con xe đời 2012 mới 100%.
Cụ chịu khó khai quật thật :)

Chỉnh sửa cuối:

tonydao

Xe tải
Cụ sơn trắng lại được chứ sao không, làm thủ tục đăng ký đổi màu sơn là ok. Nếu gửi xe đến chính hãng sơn lại đảm bảo bền màu và đẹp như mới luôn =)) và chi phí tiền sơn + tiền mua xe đảm bảo không rẻ hơn con xe đời 2012 mới 100%.
Cụ chịu khó khai quật thật :)
sơn lại toàn bộ con xem hết có tầm 10tr mà cụ...theo các cụ thế nào nhỉ.xe mới giờ xong nó tầm 620cu

tonydao

Xe tải
Cụ nghĩ sơn xong 1 con xe giá 10 triệu bền như sơn zin của xe á? =))
vụ này chắc e làm con mới đi bóc tem cho lành vậy. giờ mà tìm dc e CDX hoặc LTZ có vẻ khó quá.các cụ ấy toàn hô cao ngất trời

tonydao

Xe tải
nản về vụ thuế má quá.e tính mua xe mới mà thuế cao ngất trời....chắc chờ 2018 cho thuế O % .hehe///cầu mong cho CN oto ở VN bị chết