Cruze 1.6 bi lỗi

Thái Sơn

Đi bộ
có xe bác nao bị lỗi giống như con vợ hai của em không . khi em leo lề tới hoặc lui mà bị tắt máy , thì đèn acqui sáng , chạy 1 vài hôm thì nó tự tắt , hoặc em cố tình leo lề cho xe khưng lại bi tắt máy , 1 vài lần như vậy thì đèn báo sạc ac qui nó sẽ tự tắt .
khi đèn acqui sáng em dùng đồng hồ đo thì thấy nó không sạc
Nó cứ chập chờn như vậy hoài , Bác nào biết nguyên nhân giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
Không sạc thì hỏng sạc hoặc curoa sạc thôi chứ liên quan gì đến tắt máy cụ nhỉ.

Kia Evening

Xe tăng
Cụ leo đuối nó chết máy mà cụ ko chờ nó test lại đã đề ngay nó thế. Chạy mấy hôm nó check ko thấy lỗi nữa thì lại hết. Chả sao cả, nếu muốn bít đích xác thì ra hãng nó quét cái là ra history cái vụ của cụ ngay.

oto_dream

Xe buýt
có xe bác nao bị lỗi giống như con vợ hai của em không . khi em leo lề tới hoặc lui mà bị tắt máy , thì đèn acqui sáng , chạy 1 vài hôm thì nó tự tắt , hoặc em cố tình leo lề cho xe khưng lại bi tắt máy , 1 vài lần như vậy thì đèn báo sạc ac qui nó sẽ tự tắt .
khi đèn acqui sáng em dùng đồng hồ đo thì thấy nó không sạc
Nó cứ chập chờn như vậy hoài , Bác nào biết nguyên nhân giúp em với
Lí do là cụ chết máy rồi khởi động ngay nó thế ạ. Lần sau xe chết máy cụ tắt khóa điện rồi bật lên chờ hệ thống check mấy giây rồi mới khởi động nhé :) (khi bắt đầu khởi động cũng vậy, bật chìa khóa lên thì chịu khó chờ mấy giây rồi hẵng đề máy nhé)

rimtau

Xe đạp
Em cũng bị như thế liên tuc cứ đi rồi lại hết. Lần này cũng đang bị khá lâu mà chưa hết hìu chán chẳng muốn nhìn đến nó nữa.

xe365vn

Xe container
xe mới bác mang vào hãng hỏi cho xong, đằng nào chẳng đi thay dầu

hoatra

Xe điện
Các loại xe nhập từ các nước ôn đới đều có chế độ khởi động làm ấm (warm up) khi cắm chìa khóa. Các bác cố đợi hết mấy tiếng chuông tinh tinh ( tùy từng loại: như camry nhập Mỹ or Toyota Sienna xuất mỹ đều kêu như vậy) khoảng 10 giây rồi sau đó mới khởi động nổ máy. Chúc các bác chăm sóc vợ hai an toàn

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Cái này xe e thư thoảng đang đi ko chết máy cũng bị cơ. Bác cứ mở capo lên. Day day cái dây ở máy phát là ngon luôn

Thái Sơn

Đi bộ
em cũng đã vào hãng 3 lần rồi , 2 lần ở Bà rịa , 1 lần ở nha trang , gọi điện hỏi mấy bác kỹ thuật của đông đô thành họ dều có chung 1 câu trả lời lí do là bị lỏng bulong của dinamo sạc vào đó họ siết lại , về nhà cũng đâu lại vào đó , quay lại bà ria lần thứ 2 họ cài lại phần mềm về nhà cũng vẫn bị , bây giờ em đang tập làm quen sống chung với lũ đây , chán quá , để em thử áp dụng theo cách của bác oto-dream và bác Kia evening chỉ xem sao .

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Bác cứ vào hãng chỉnh sửa La xong, Chu Bac tự sửa lại mất xiên oan. "sai sửa bẩn thì rửa" các cụ nhỉ'!!!

Thái Sơn

Đi bộ
Lí do là cụ chết máy rồi khởi động ngay nó thế ạ. Lần sau xe chết máy cụ tắt khóa điện rồi bật lên chờ hệ thống check mấy giây rồi mới khởi động nhé :) (khi bắt đầu khởi động cũng vậy, bật chìa khóa lên thì chịu khó chờ mấy giây rồi hẵng đề máy nhé)
Thanhyou bác , minh da thu nhu cach Bac da chi , sau khi cho he thong check may giay thi khong con bi nua , vay la van de thac mac cua minh da duoc giai quyet

hungmobi

Xe tải
sổ mũi hắt hơi là bệnh cổ truyền của anh này rồi