CRC - Hỏi đáp & Tư vấn Kỹ thuật...

Trạng thái
Thớt đang đóng

DuyThanhSNG

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi. Hốc đựng đồ giữa hai ghế trước, nếu đổ nước ở đó thì nước lọt xuống sàn xe hay lọt xuống gầm xe. Em bị đổ 1 lon bò húc vào đó :))
Sàn xe Cụ nhé.Trừ khi cả thùng phi 200L thi sẽ lọt xuống gầm xe.

cucho

Xe tăng
Thảo nào mấy hôm nay trong xe em có mùi hoa quả ủng :))
Theo em, bác nên lật ra mà lau ươt cho sạch kẻo kiến cũng bò vào vì đường đấy
Lần trước, em mua mật ong tận Sơn la, vỡ can , đầy cả khoang lốp dự phòng cơ. Đúng là mua việc

LMF

Đi bộ
E cần sơn chút xước nhờ bác Tuấn Cận, Rabbit, Thanh SNG và các cao thủ chỉ giúp E, nhà E gần cầu Chương Dương :-?

LMF

Đi bộ
E tìm thấy địa chỉ này các bác xác nhận giúp E với ?????
"Xưởng Vietvoiz- Đi từ nội thành sang quận Long Biên qua cầu Chương Dương, vừa hết cầu thì rẽ phải ngay theo lối đường đê đi Bát Tràng, đi khoảng 500m sẽ nhìn thấy biển hiệu chữ "P" của cây xăng Petrolimex và một cửa khẩu bên phải, đi vào cửa khẩu sẽ thấy ngay cây xăng. Hết xây xăng là đồn công an phường Bồ Đề, đi qua đồn Công An độ 100 mét là Gara Thành Tâm, xưởng vietvoiz nhà cháu ở liền Gara, có biển "LÀM ĐẸP XE Ô TÔ"

mrtran1201

Xe tải
"Xưởng Vietvoiz- Đi từ nội thành sang quận Long Biên qua cầu Chương Dương, vừa hết cầu thì rẽ phải ngay theo lối đường đê đi Bát Tràng, đi khoảng 500m sẽ nhìn thấy biển hiệu chữ "P" của cây xăng Petrolimex và một cửa khẩu bên phải, đi vào cửa khẩu sẽ thấy ngay cây xăng. Hết xây xăng là đồn công an phường Bồ Đề, đi qua đồn Công An độ 100 mét là Gara Thành Tâm, xưởng vietvoiz nhà cháu ở liền Gara, có biển "LÀM ĐẸP XE Ô TÔ"
Chuẩn đới. Vietvoiz nổi tiếng khoản sơn sửa.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com

Vietvoiz sơn được cụ ạ, em sơn ở đó mấy lần rồi, cũng gần nhà em.

mybin63

Xe tải
Em không kết nối bluetooth iPhone vào xe được. Em bật sẵn bluetooth trên điện thoại rồi ấn vào nút gọi trên volante, imid hỏi có kết nối với đt ko, chọn cơ thì nó tìm ra cái tên gì rất quái, ko phải đt của em, thế là thế nào nhỉ?

DuyThanhSNG

Xe tăng
Em không kết nối bluetooth iPhone vào xe được. Em bật sẵn bluetooth trên điện thoại rồi ấn vào nút gọi trên volante, imid hỏi có kết nối với đt ko, chọn cơ thì nó tìm ra cái tên gì rất quái, ko phải đt của em, thế là thế nào nhỉ?
Chắc cụ làm ko chuẩn.Bao giờ nó bắt nhập mã cốt là bốn số không thì ok

nguoiquanho

Xe đạp
Các Cụ cho em hỏi, xe em 2009 hôm qua em vào hãng bảo bị hỏng quạt điều hòa, thay mới hết 5tr, chát quá, ở ngoài có sửa được không ạ? thay ngoài hết bao nhiêu tư vấn em với. Cám ơn các cụ

DuyThanhSNG

Xe tăng
Các Cụ cho em hỏi, xe em 2009 hôm qua em vào hãng bảo bị hỏng quạt điều hòa, thay mới hết 5tr, chát quá, ở ngoài có sửa được không ạ? thay ngoài hết bao nhiêu tư vấn em với. Cám ơn các cụ
Vuatocdo mấy hôm trước thay cái quạt này giá rẻ ở đâu vào tư vấn đi.

Minhhan

Xe hơi
Hàng trong hãng Honda bán cho khách hàng cũng là hàng FlyAudio nhưng cấu hình rất thấp, màn hinh 800x480 là cùng, hệ điều hành do hãng tự phát triển nên rất đơn giản và ít chức năng, hỗ trợ rất ít loại file nhạc, riêng film thì phải convert sang file Avi 720x400 mới xem được. Bộ của hãng Honda bán có cấu hình thấp nên giá rẻ, rẻ hơn bộ dùng Windows CE của chính FlyAudio nhiều.

2 mẫu dưới đều là hàng cao cấp của FlyAudio, có cấu hình mạnh hơn bộ dùng WindowsCE nhiều.

G7060:

Android 4.1
Chip Qualcomm Snapdragon 1.2Ghz lõi tứ (tương đương Iphone 5S)
RAM 1 GB
Card màn hình NVidia Terga 4 cho ra màn hình 7 inch có độ phân giải màn hình HD 1024x600 siêu nét (Super UHD), rất mượt mà, rực rỡ
3G, Wifi (phát wifi cho cả xe), GPS, Bluetooth, USB, FM/AM
Mạch âm thanh dùng tụ Nichicon KG cho âm thanh cực hay
DVD/VCD/CD/MP3/WMA/MPEG4
AUX, SD,
Cài Google Maps, Vietmap, Sygic Torque Pro, Youtube, lướt web, gửi email, nghe nhạc, xem phim, thời tiết, la bàn, lịch vạn sự... vô tư

G6060:
Android 4.0
Chip Qualcomm Snapdragon 1.2Ghz lõi kép (tương đương Samsung 4S)
RAM 512MB
Card màn hình Adreno 203 cho ra màn hình 7 inch có độ phân giải màn hình HD 1024x600 siêu nét (Super UHD)
3G, Wifi (phát wifi cho cả xe), GPS, Bluetooth, USB, FM/AM
Mạch âm thanh dùng tụ Nichicon KG cho âm thanh cực hay
DVD/VCD/CD/MP3/WMA/MPEG4
AUX, SD,
Cài Google Maps, Vietmap, Sygic Torque Pro, Youtube, lướt web, gửi email, nghe nhạc, xem phim, thời tiết, la bàn, lịch vạn sự... vô tư

Nếu cụ không quá quan tâm đến độ mượt mà của màn hình và độ giật của hình ảnh, ít xem các chương trình thể thao tốc độ cao thì dùng bộ G6060 là phù hợp. Nhưng nếu cụ là người yêu công nghệ và mong muốn cài nhiều phần mềm, chạy các ứng d@ụng thật nhanh và thích thưởng thức các bộ phim HD chất lượng cao hoặc các chương trình thể thao tốc độ thì nên dùng bộ G7060
Các cụ [@vietran;30794] , [@basquang;146859] , [@hanoipho83;205266] vào xem nhé!

basquang

Xe máy
Các cụ [@vietran;30794] , [@basquang;146859] , [@hanoipho83;205266] vào xem nhé!
Em khoái Windows CE cho nó lành. FlyAudio thì nghe tiếng là chính hãng Honda Lắp cho dòng City ở các nước láng giềng mình. Giá cả thế nào các cụ nhỉ

nhatvoca

Đi bộ
Help!!! Các cụ cho em hỏi với.
Sáng nay xe em đề nổ máy thì xe nổ có tiếng rất khác: to và nghe như tiếng công nông, tiếng thoát ra từ phía bánh chỗ ghế lái và có vết ám khói hay hơi gì đó xuống mặt đất sau một lúc nổ. Đèn engine sáng.
:((
Xe em CRV 2006.
Cảm ơn các cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

congnongphonui

Xe buýt
Em khoái Windows CE cho nó lành. FlyAudio thì nghe tiếng là chính hãng Honda Lắp cho dòng City ở các nước láng giềng mình. Giá cả thế nào các cụ nhỉ
Em cũng đang dùng plaupunkt new york 830 dùng win CE. Nói chung là khá hài lòng vì độ lành :D

typn1975

Xe tăng
Các kụ cho nhà cháu hỏi nhờ, bộ đầu CD và màn LCD theo xe CR-V 2015 của hãng nào nhỉ, lắp đầu DVD Kenwood hay FlyAudio vào có plug&play hay phải cắt dây đấu nối. Cảm. Ơn các kụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng