CRC - Hỏi đáp & Tư vấn Kỹ thuật...

Trạng thái
Thớt đang đóng

DuyThanhSNG

Xe tăng
Con crv 2.0tw 2009 của em sau khi bảo dưỡng. Bây h dừng đèn đỏ là xe cứ rung rung khó chịu quá. Vòng tua máy thì khoảng 6,5 đến 7,5. Có cách nào khắc phục không các bác
Vòng tua máy như vậy là hơi thấp nên bị rung Cụ mag tới chỗ bảo dưỡng cho họ xem lại

namnx

Xe đạp
Thay cao sư chân máy trước là OK bác ạ.
Con crv 2.0tw 2009 của em sau khi bảo dưỡng. Bây h dừng đèn đỏ là xe cứ rung rung khó chịu quá. Vòng tua máy thì khoảng 6,5 đến 7,5. Có cách nào khắc phục không các bác

hạng best

Xe hơi
các cụ cho em hỏi xe em cr-v 2010 bị tình huống là khi đi xe tầm 100km/h là nhìn ra gương lái nó bị rung, gương phụ thì không bị. cụ nào biết cách khắc phục chỉ em với ạ. em xin cảm ơn
.
Xe kụ đã từng bị va chạm bên gương lái nên chân gương bị nứt. Kụ ra hàng nội thất oto, thuê tháo rời chân gương bằng gang, mang ra Toàn Thành 108 Trần nhật Duật hàn hết 100K sau đó về lắp đấu lại dây điện đảm bảo hết

hạng best

Xe hơi
. Kụ thử mồi nhẹ chân Ga lên vòng tua 1rm đảm bảo im thít. Kụ quay lại yêu cầu họ chỉnh vòng tua lên sát 1000 êm ngay

DuyThanhSNG

Xe tăng
.
Xe kụ đã từng bị va chạm bên gương lái nên chân gương bị nứt. Kụ ra hàng nội thất oto, thuê tháo rời chân gương bằng gang, mang ra Toàn Thành 108 Trần nhật Duật hàn hết 100K sau đó về lắp đấu lại dây điện đảm bảo hết
Biết rõ thế,nắm rõ cả cái khe nứt bên trong?????? Chắc là xe người quen rồi

alexdelvn

Xe đạp
. Kụ thử mồi nhẹ chân Ga lên vòng tua 1rm đảm bảo im thít. Kụ quay lại yêu cầu họ chỉnh vòng tua lên sát 1000 êm ngay
Em làm lại chế độ cầm chừng rồi. Tất cả là máy tính nó sử lý. Ko can thiệp bằng tay được vào vòng tua. Honda HP trả lời e thế. Có đúng ko nhỉ. Xe vẫn rung. Quá nhọ.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Em làm lại chế độ cầm chừng rồi. Tất cả là máy tính nó sử lý. Ko can thiệp bằng tay được vào vòng tua. Honda HP trả lời e thế. Có đúng ko nhỉ. Xe vẫn rung. Quá nhọ.
Máy chỉnh thì chuẩn rồi.Nếu chỉ cần nâng vòng tua lên thì cũng có thể có cách khác như chỉnh căng dây ga(nếu có chỗ chỉnh).Để mai nhà cháu kiểm tra xem cái dây ga có chỉnh được không vì nhiều loại xe vẫn chỉnh được.

mrtran1201

Xe tải
Các cụ nhà mình dùng thử loại này chưa ạ?

1) Shell Helix XH7 5W-40
Shell Helix HX7 sử dụng các phân tử làm sạch chủ động để làm cho động cơ vận hành hiệu quả hơh. Trong các nghiên cứu độc lập, những tay lái cho rằng xe của họ nhạy hơn sau khi sử dụng dâu Shell Helix HX7

Các tính năng & lợi ích chính:
* Công nghệ làm sạch chủ động đặc biệt
=> Hiệu quả hơn đến 2 lần trong việc loại bỏ cặn bùn khỏi động cơ so với một loại dầu gốc khoáng
* Tăng cường độ ổn định oxy hóa
=> Bảo vệ hơn đến 19% so với các dầu gốc tổng hợp của các thương hiệu dẫn đầu khác được thử nghiệm
* Độ nhớt thấp, dòng dầu chi chuyển nhanh và ma sát thấp
=> Hiệu quả nhiên liệu cao
* Các loại dầu gốc tổng hợp được lựa chọn đặc biệt
=> Giảm sự bay hơi của dầu và do đó giảm mức tiêu thụ dầu và nhu cầu châm thêm dầu
* Tối thiểu độ rung động cơ và tiêng ồn động cơ
=> Lái xe êm hơn, ít tiếng ồn hơn
Tiêu chuẩn kỹ thuật:
API SM/CF, ACEA A3/B3/B4.
Sản phẩm nhập khẩu từ Phillipines
Giá bán: 450.000/bình (4 Lít)

DuyThanhSNG

Xe tăng

1) Shell Helix XH7 5W-40
Shell Helix HX7 sử dụng các phân tử làm sạch chủ động để làm cho động cơ vận hành hiệu quả hơh. Trong các nghiên cứu độc lập, những tay lái cho rằng xe của họ nhạy hơn sau khi sử dụng dâu Shell Helix HX7

=> Hiệu quả hơn đến 2 lần trong việc loại bỏ cặn bùn khỏi động cơ so với một loại dầu gốc khoáng
=> Bảo vệ hơn đến 19% so với các dầu gốc tổng hợp của các thương hiệu dẫn đầu khác được thử nghiệm
=> Giảm sự bay hơi của dầu và do đó giảm mức tiêu thụ dầu và nhu cầu châm thêm dầu
Tiêu chuẩn kỹ thuật:
Chắc chắn là tốt hơn dầu của hãng HD đang thay cho các xe mang tới BD.

Nhà cháu còn ít dầu phanh và trợ lực lái của chính hãng HD xe Cụ nào trong hội mà thiếu thì bổ xung thêm.

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com

1) Shell Helix XH7 5W-40

Tiêu chuẩn kỹ thuật:
Cụ còn dầu Shell nhưng là loại Helix Plus thì để cho cháu 2 can nhé.

mrtran1201

Xe tải
Nguồn dầu ngoài HN ko thấy có mấy. Em kiếm trong SG rồi chuyển ra cả hội ta dùng được ko ạ? Quan trọng các cụ nhà ta thống nhất dùng 1 loại lấy cho dễ.
Các cụ cứ vote mấy loại để chọn đi ạ. Castrol cũng có.

quangthuanvba

Đi bộ
Em nghi là bơm xăng của cụ kêu, cụ vào hãng kiểm tra xem

Hung_Le

Xe đạp
Em hỏi ngu các cụ tí, các cụ đừng gạch đá, khổ thân em nhé vì lần đầu tiên có xe mà

Chả là em mới lấy crv 2013 được gần tháng, chạy cũng loanh quanh 1.300 km. Nghe mấy anh em nói là phải thay dầu, kiểm tra định kì gì gì đó.
Nhưng em đang phân vân ko biết thay dầu gì cho v2, nhờ các cụ tư vấn giúp và mình mua ngoài mang vòa hãng thì họ có thay cho mình không?
Các mốc kiểm tra định kì, thay thế phụ tùng như dầu, lọc gió ... (mục này chắc có đâu đấy rồi, nhưng em tìm kô thấy, nhờ các cụ lôi lên hộ)

Em cảm ơn các cụ.

htthuyduong12

Xe tải
Em hỏi ngu các cụ tí, các cụ đừng gạch đá, khổ thân em nhé vì lần đầu tiên có xe mà

Chả là em mới lấy crv 2013 được gần tháng, chạy cũng loanh quanh 1.300 km. Nghe mấy anh em nói là phải thay dầu, kiểm tra định kì gì gì đó.
Nhưng em đang phân vân ko biết thay dầu gì cho v2, nhờ các cụ tư vấn giúp và mình mua ngoài mang vòa hãng thì họ có thay cho mình không?
Các mốc kiểm tra định kì, thay thế phụ tùng như dầu, lọc gió ... (mục này chắc có đâu đấy rồi, nhưng em tìm kô thấy, nhờ các cụ lôi lên hộ)

Em cảm ơn các cụ.

Anh qua hãng thay dầu cho chuẩn. 5.000 km mới thay dầu anh nhé. Dầu đầu hịn thay sớm rất phí.

1.000km kiểm tra phanh, động cơ thôi ạ

asernol

Xe đạp
Báo cáo các cụ em vừa vào Honda giải phóng xong, chỉ mất chưa đầy 2 phút bác kỷ thuật xử lý xong chả mất đồng nào còn niềm nở thân thiện nữa. Cái lẫy nó rơi ra và ko thể mất được vì nó rơi ngay dưới khay đựng đồ thôi.
Em gửi cái ảnh của bác kỹ thuật các Bác vào còn nhận diện
[/url][/IMG]
làm sàn xong, đặt lịch 3 năm sau báo lại để kiểm tra. Em cũng được 2 năm rồi chưa thấy gì.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Báo cáo các cụ em vừa vào Honda giải phóng xong, chỉ mất chưa đầy 2 phút bác kỷ thuật xử lý xong chả mất đồng nào còn niềm nở thân thiện nữa. Cái lẫy nó rơi ra và ko thể mất được vì nó rơi ngay dưới khay đựng đồ thôi.
Em gửi cái ảnh của bác kỹ thuật các Bác vào còn nhận diện
[/url][/IMG]
Của CỤ là bong lỏng thanh nhựa giũ chốt còn các Cụ kia là bị gãy hỏng chốt mà.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Xe mới vẫn còn bảo hành thì cứ nghe theo hãng đi.Không nên sáng tác làm gì? Mọi hỏng hóc ,sự cố do HD chịu trách nhiệm hết.(Sao trong xe mới lại ko có sách hướng dẫn sử dụng và sổ bảo dưỡng à)

neverfg

Xe điện
Giảm xóc sau của Tung Của có dùng đc ko?

e hỏi nhờ các bác chút. ngày hôm qua e đi bảo dưỡng 3 vạn, đang ngồi nhâm nhi cà fe thì thấy chú quản lý gọi và thông báo, giảm xóc sau của a hỏng rồi. nghe thấy thế e liên đi ra xe cùng chú ấy và thấy giảm xóc của e đã bị chảy dầu ướt nhèm. vậy là phải thay rồi, e hỏi bao tiền thì chú ấy bảo hết 5,6 tr. e liền hỏi chú e làm chủ gara thì chú ấy bảo e thay cho a chỉ 2 tr thôi. e biết là phụ tùng ko chính hãng thì rẻ nhưng ko biết có đảm bảo chất lượng ko liên hỏi lại chú ấy thì chú e khẳng định là a cứ yên tâm. vậy là e đánh xe ra gara thay luôn. khi đến gara thì e đã thấy đám thợ chuẩn bị sẵn cái giảm xóc sau CRV (e cũng CRV). e bóc giấy bọc ra thì thấy chữ của Khựa (hàng tàu 100%). e hơi lo nhưng vẫn để các chú ấy thay vào.
bây giờ thay xong rồi về nhà mới thấy lo lo. ko hiểu cái giảm xóc khựa đó có dùng đc ko? chất lượng có đảm bảo ko? bác nào có kinh nghiệm về vụ này cho e xin thông tin nhé

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chốt nhựa của em vẫn còn, nhưng lại bị hỏng, hôm nào thấy ông bán cài cũ cũng phải gọi lại mới được

htthuyduong12

Xe tải
Xe mới vẫn còn bảo hành thì cứ nghe theo hãng đi.Không nên sáng tác làm gì? Mọi hỏng hóc ,sự cố do HD chịu trách nhiệm hết.(Sao trong xe mới lại ko có sách hướng dẫn sử dụng và sổ bảo dưỡng à)
Hướng dẫn bảo hành ở sổ bảo hành và hướng dẫn ở sổ da đấy bác

Trạng thái
Thớt đang đóng