CRC - Hỏi đáp & Tư vấn Kỹ thuật...

Trạng thái
Thớt đang đóng

rabbit

Xe tải
Ồn là một khái niệm trừu tượng lắm ạ.

VD: xe của mình luôn ồn hơn xe của ông bên cạnh ( đi thứ thấy thế ), uống rượu vào thì thấy êm, đau đầu lại thấy ồn ... Mọi thứ là tương đối nên theo em tốt nhất là: Sắm cái tai nghe chụp tai vào, hết ồn luôn...

thebadCRV

Xe hơi
Cụ cứ chia sẻ cho a e bít để tránh những cái mất vui, cụ ạ.

scud122

Xe tăng
e thấy cái lốp brit đi ồn kinh khủng, thay mit thấy đỡ hơn hẳn, k tin các cụ cứ thây thử thấy sẽ đỡ ồn hơn nhìu

HT_CRV

Xe tải
Ồn là một khái niệm trừu tượng lắm ạ.

VD: xe của mình luôn ồn hơn xe của ông bên cạnh ( đi thứ thấy thế ), uống rượu vào thì thấy êm, đau đầu lại thấy ồn ... Mọi thứ là tương đối nên theo em tốt nhất là: Sắm cái tai nghe chụp tai vào, hết ồn luôn...
Đa số đàn ông thích vần ồn :))

Tourcare

Xe tăng
Còn nhiều cái cải lùi lắm, cụ cứ từ từ khám phá, em mà nói ra khéo cụ mất vui :))
có gì cụ nói hết đi, biết đâu có cụ chán thật , bán xe. Biết đâu e với cụ lại cưỡi Crv 2013 đi Hoàng Su Phềnh :))

DuyThanhSNG

Xe tăng
có gì cụ nói hết đi, biết đâu có cụ chán thật , bán xe. Biết đâu e với cụ lại cưỡi Crv 2013 đi Hoàng Su Phềnh :))
Hai CỤ ơi cuối tháng này có hai cái lễ hội ở Mù cang trải và Văn chấn đấy cách nhau 1 ngày nhưng nhà cháu ko thể đi được.

cucho

Xe tăng
e thấy cái lốp brit đi ồn kinh khủng, thay mit thấy đỡ hơn hẳn, k tin các cụ cứ thây thử thấy sẽ đỡ ồn hơn nhìu
Chưa hẳn đâu
- Nếu bác thay Brigde mới vẫn thấy đỡ hẳn ồn đấy, vì lốp mới mềm, gai lốp mới mịn
- Hình như chưa có ai chạy brigde mới 2 tháng rồi thay Mit mới để kiểm chứng thì phải. Dù rằng mọi chứng cớ đều ủng hộ Mit luôn êm ái hơn Brit

fialovy

Xe tăng
Ô, thế cải lùi à :D
Cải tiến đấy ợ
Đời trước bị chê ồn nhiều nên Honda nó cải thiện bằng cách thêm nhiều cách để bớt ồn, trong đó có cái tấm nhựa che dưới gầm, che luôn cả ốc chờ phía trong luôn :D
Cụ nào lắp bậc thì sẽ phải cắt để luồn ốc vào bắt
Việc cắt này thì tùy thợ, thợ mà ngon, mà lắp nhiều quen tay rồi thì cắt vừa đủ để luồn ốc, gặp mấy ông ko biết thì khoét, cắt, cắt hết, sai cắt lại, dưới gầm í mà, thằng chủ nó ko biết đâu -> Ồn

Lùi chưa thấy đâu, em toàn thấy tiến :D
Option thì khỏi nói, nội thất cũng vậy, máy móc cũng hơn (em nói cùng 2.4 nhé)
Em thấy mỗi cái nhiều người chê là cái đuôi, mà cái này thì tùy mắt nhìn :))

Chỉnh sửa cuối:

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cải tiến đấy ợ
Đời trước bị chê ồn nhiều nên Honda nó cải thiện bằng cách thêm nhiều cách để bớt ồn, trong đó có cái tấm nhựa che dưới gầm, che luôn cả ốc chờ phía trong luôn :D
Việc cắt này thì tùy thợ, thợ mà ngon, mà lắp nhiều quen tay rồi thì cắt vừa đủ để luồn ốc, gặp mấy ông ko biết thì khoét, cắt, cắt hết, sai cắt lại, dưới gầm í mà, thằng chủ nó ko biết đâu -> Ồn

Cụ nói cũng không sai,em thấy cũng có nhiều cái hơn và hơn hẳn.Nhưng thấy mỗi cái cải lùi là :Giá $ cao hơn đời cũ

m6ps

Xe tải
- Với giá tiền 1133 của 2012 và 1140 của 2013 (không nói khuyến mại do clear stoc) thì em thấy với 7 triệu ta đã có thêm: cửa nóc, vành 18, handfree, cruise control, hill ass. Ngoài ra không kể đến những cải tiến mà không thể đo đếm được như: cách âm, công suất, imid, đèn pha tự động tắt sau 15s...
- Nhưng có 1 cải lùi mà khó chấp nhận được: không hiển thị thông tin từng cánh cửa (mỗi lần báo đèn này, phải đi kiểm tra từng cánh, CRV 2013 nếu k đóng mạnh thì cửa cũng không ăn, mà các xe xịn gọi là của tự hít.
- Một số thông tin cần nhờ các bác giải đáp:
+ Em đọc ở đâu thấy nói có thể nhận và gửi sms qua handfree nhưng em không làm sao để chọn tính năng này, chỉ set được tính năng thoại.
Thanks.

fialovy

Xe tăng
- Với giá tiền 1133 của 2012 và 1140 của 2013 (không nói khuyến mại do clear stoc) thì em thấy với 7 triệu ta đã có thêm: cửa nóc, vành 18, handfree, cruise control, hill ass. Ngoài ra không kể đến những cải tiến mà không thể đo đếm được như: cách âm, công suất, imid, đèn pha tự động tắt sau 15s...
- Nhưng có 1 cải lùi mà khó chấp nhận được: không hiển thị thông tin từng cánh cửa (mỗi lần báo đèn này, phải đi kiểm tra từng cánh, CRV 2013 nếu k đóng mạnh thì cửa cũng không ăn, mà các xe xịn gọi là của tự hít.
- Một số thông tin cần nhờ các bác giải đáp:
+ Em đọc ở đâu thấy nói có thể nhận và gửi sms qua handfree nhưng em không làm sao để chọn tính năng này, chỉ set được tính năng thoại.
Thanks.
Không có đâu anh, vì lý do an toàn mà
Em xoay xoay cái nút để tìm tên trong danh bạ đã mất tập trung rồi, nói gì đến nhắn tin nữa T.T

P/S: em tìm mỏi mắt ko thấy cái chắn bùn của cx-9, toàn cx5, m2 m3 m6 các kiểu thôi, hình như bên đấy ko có cx9 :-?

civic2010

Xe buýt
Em dùng lacetti rồi civic trước khi mua crv nên thấy êm ru, sướng.
Thằng nào bảo chạy thử xe cao cấp hơn em từ chối thẳng thừng. Đó là kinh nghiệm chống ồn cho xe cực kì hiệu quả của em.
Lacetti em dán chống ồn, thay lốp. Civic em lắp một đống phụ kiện chính hãng. Đến crv đã rút ra được bài học là để nguyên cho lành, đỡ mất xèng vô ích.
À mà được khuyến mại 5 tr nên lắp cái cam lùi chính hãng, giờ dùng thấy chán phèo, hình đếch thật, nếu cứ tin vào nó thế nào cũng bẹp ***.

canhvehn

Xe đạp
Thằng nào bảo chạy thử xe cao cấp hơn em từ chối thẳng thừng. Đó là kinh nghiệm chống ồn cho xe cực kì hiệu quả của em.
Lacetti em dán chống ồn, thay lốp. Civic em lắp một đống phụ kiện chính hãng. Đến crv đã rút ra được bài học là để nguyên cho lành, đỡ mất xèng vô ích.
À mà được khuyến mại 5 tr nên lắp cái cam lùi chính hãng, giờ dùng thấy chán phèo, hình đếch thật, nếu cứ tin vào nó thế nào cũng bẹp ***.
Chỗ em có ông khách phủ gầm xe bằng loại dung dịch nhập của thụy điển cho xe crv2009. Xe đi đầm khác hẳn, nhưng h loại đó h các cửa hàng ko nhập về vì quá đắt, giá bây h nhập về gần 5tr/ thùng 5 cân, 1 xe hết khoảng 4 đến 5 thùng. Hôm trc không hiểu ông kiếm đâu lọ xịt 300k/cân. Để chờ ông ý lấy crv 2013 về chuột bạch xong xem như thế nào.

canhvehn

Xe đạp
Cải tiến đấy ợ

Hôm trc em có gọi đt nhờ cụ vụ lắp giá nóc và bệ bước chân, nhưng chung qui lại là e ko lắp bệ bước chân, chỉ thêm giá nóc, vè che mưa, đuôi gió, nẹp thân xe, nẹp gương đã thấy xe khác hẳn. Nhưng muốn nhìn xe bớt xấu theo mắt em lắp đồ này lên thì xe màu trắng và màu bạc là đẹp và nổi nhất, các màu khác không đẹp vì không nổi phần kính đen đằng sau, các cụ đi trên đường hôm nào cứ ngắm thử *** 2 em màu này mà xem :D

m6ps

Xe tải
- 3M cũng bán hộp xịt dung dịch chống ồn gầm xe, giá khoảng 300, đã cụ nào dùng thử chưa ạ? bán tại đại lý 3M -18 giải phóng.
- Cam hãng thì phải kết hợp với 02 gương để nhìn 2 góc nếu lọt 2 góc rồi thì căn khoảng cách đằng sau qua cam khá chính xác, em cũng mãi mới quen được vì hình ảnh qua gương và qua cam quá khác nhau.

fialovy

Xe tăng
Hôm trc em có gọi đt nhờ cụ vụ lắp giá nóc và bệ bước chân, nhưng chung qui lại là e ko lắp bệ bước chân, chỉ thêm giá nóc, vè che mưa, đuôi gió, nẹp thân xe, nẹp gương đã thấy xe khác hẳn. Nhưng muốn nhìn xe bớt xấu theo mắt em lắp đồ này lên thì xe màu trắng và màu bạc là đẹp và nổi nhất, các màu khác không đẹp vì không nổi phần kính đen đằng sau, các cụ đi trên đường hôm nào cứ ngắm thử *** 2 em màu này mà xem :D
Chỗ đỏ đỏ: em ko hiểu lắm
Xe em màu đen, nói chung cũng lắp mấy cái như: cánh gió, ốp bậc trong, ngoài, giá nóc thấp, ốp tay nắm cửa, nẹp gương (loại giống hãng, ko ốp full tay cầm), và 1 số thứ nội thất nữa. Cá nhân em ko khoái đồ inox nên chỉ làm vài cái cho có điểm nhấn :D

m6ps

Xe tải
Cái vụ ốp phía trên cản sau đã có ai chuột bạch chưa Fia? vẫn không tìm thấy loại bằng cao su hoặc nhựa nhỉ? đúng là inox nhiều quá trông hơi đồng bóng.

canhvehn

Xe đạp
Chỗ đỏ đỏ: em ko hiểu lắm
Xe em màu đen, nói chung cũng lắp mấy cái như: cánh gió, ốp bậc trong, ngoài, giá nóc thấp, ốp tay nắm cửa, nẹp gương (loại giống hãng, ko ốp full tay cầm), và 1 số thứ nội thất nữa. Cá nhân em ko khoái đồ inox nên chỉ làm vài cái cho có điểm nhấn :D
Cái phần do đỏ đó là phần kính cửa hậu ấy, màu bạc và trắng phần đó nó nổi, màu khác thì chìm màu. Mấy lần em đi sau con màu trắng và màu bạc thấy khác hẳn

thebadCRV

Xe hơi
Cái phần do đỏ đó là phần kính cửa hậu ấy, màu bạc và trắng phần đó nó nổi, màu khác thì chìm màu. Mấy lần em đi sau con màu trắng và màu bạc thấy khác hẳn
Cụ cứ dòm vợ người khác thế! Em ngượng!:):)

Tuan Can

Xe container
Cụ mà chăm chăm vào cái cam lùi thì giống em thôi. Đi sơn xe 3 lần rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng