CRC - Hỏi đáp & Tư vấn Kỹ thuật...

Trạng thái
Thớt đang đóng

cucho

Xe tăng
Như vậy chứng tơ hệ thống điều hòa máy lạnh của bác còn tốt.Nếu ko nghe thấy tiếng kêu thì coi như máy lạnh xe bác tèo hoặc sắp tèo.(xe nào cùng nghe thấy vậy chỉ có điều bác không để ý thôi)
.
Tiếng hồi ga giống tủ lạnh hả bác? Em cũng chịu khó nghiên cứu lắm nhưng là con mắt của ngừoi sử dụng nên chắc chỉ hiểu cái ba via bên ngoài thôi.
Em cũng hỏi Hãng , họ nói nếu A/c vẫn mát thì cứ dùng vô tư đi. không có gì phải lo cả.
Cảm ơn bác rất nhiều

Tourcare

Xe tăng
Vậy chắc cái lò xo (hoặc cái tương tự chức năng thế) ở chỗ nắp bình bị hỏng. Cụ thử check xem

rabbit

Xe tải
Em chạy A95 vì ... Gấu ra lệnh như vậy, không thì sẽ bị: trói giật cánh khuỷu, bắt quỳ xuống nhổ nước bọt vào mặt - sợ quá nên em phải làm theo.

Đùa thôi chứ chạy A95 máy ngọt hơn hẳn ạ... Tất nhiên là tốn tiền hơn 1 tý ty - không đáng kể...

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng đã tư vấn cho cụ ấy check lại cái lò so ở nắp bình xăng, không biết cụ ấy đã check chưa.

rabbit

Xe tải
Chắc xịt 1 phát RP7 là xong mà...

AcidS

Xe điện
Em chạy A95 vì ... Gấu ra lệnh như vậy, không thì sẽ bị: trói giật cánh khuỷu, bắt quỳ xuống nhổ nước bọt vào mặt - sợ quá nên em phải làm theo.

Đùa thôi chứ chạy A95 máy ngọt hơn hẳn ạ... Tất nhiên là tốn tiền hơn 1 tý ty - không đáng kể...
Em chả tin câu đầu, em vẫn ấn tượng cái xe Mer đỏ lắm :P

scud122

Xe tăng
như thế là mỗi bình xăng phải nhịn 1 bát phở số 10 Lý Quốc Sư nhỉ? thôi e thử đổ vài bình chạy xe thế nào

van anh1

Xe máy
Cụ share nói đúng rồi mất cái lò xo thì phải, mà E không biết cái hình lò xo nó như thế nào Cụ nào có hình hoặc có cái nào chế đở giúp Em 1 phát. Ah cụ Share ơi cho E hỏi tý khi nào E nhận được hàng ah

Tourcare

Xe tăng
Người tình trong mộng mới của cụ shares lần đầu xuất hiện màn ảnh nhỏ à :D
Nó ngay ở bản lề chỗ nắp bình xăng, chưa có thì cụ chế tạm, kiếm cái lò xo nào đó luồn vào được có nghĩa là được thôi
Cụ share nói đúng rồi mất cái lò xo thì phải, mà E không biết cái hình lò xo nó như thế nào Cụ nào có hình hoặc có cái nào chế đở giúp Em 1 phát. Ah cụ Share ơi cho E hỏi tý khi nào E nhận được hàng ah

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Người tình trong mộng mới của cụ shares lần đầu xuất hiện màn ảnh nhỏ à :D
Nó ngay ở bản lề chỗ nắp bình xăng, chưa có thì cụ chế tạm, kiếm cái lò xo nào đó luồn vào được có nghĩa là được thôi

Đây là cụ đấy, không phải mợ đâu cụ Tour ạ.
@van anh1: Hàng của cụ chắc vài hôm nữa về cụ nhé.

TONGIA

Xe lừa
Các cụ tư vấn em chỗ Xử lý mấy cái lẫy nhựa.
Hôm qua ông già đánh xe ra bị móc vào chốt cổng bung hết nhựa ba dờ xóc xe.
Em xin voka đa tạ

Bigstorm

Xe đạp
như thế là mỗi bình xăng phải nhịn 1 bát phở số 10 Lý Quốc Sư nhỉ? thôi e thử đổ vài bình chạy xe thế nào
Trước khi thử, để cảm nhận chuẩn cụ nên vào hãng rửa ......Bướm........ga đi đã ạ :D

DuyThanhSNG

Xe tăng
Em xin voka đa tạ
Mấy cái nãy này là nẫy liền (không phải hàng rời) nên hỏng chỉ có vứt.Hàn cũng không được vì nó mỏng và bé.Chỉ có cách ra gara họ bắt vít ,buộc dây..... sao cho nó khít bên ngoài là ok thôi.

bipbip

Xe buýt
CRV 2006: hỏi tư vấn lỗi, đèn báo cửa cốp sau xe, AC, khóa remote

Chào các bác,
Các bác giúp em với tư vấn em xử lý mấy lỗi sau với:
- Đèn đỏ báo cửa cốp xe sáng (trong khi đã đóng, đèn trần cũng không tắt khi đóng hết cửa).
- AC không lạnh: kiểm tra lỗi như thế nào a?
- Khóa cửa không điều khiển được, Mở của thì OK.

Cảm ơn các bác nhiều. Rượu em sẵn sàng rồi ạ.

PS: các bác đừng tư vấn em đến hãng nhé vì em ở vùng sâu vùng xa :D

DuyThanhSNG

Xe tăng
Nó không dùng lò so mà dùng một lá tôn dầy tỳ vào thân bản lề nắp bình xăng.Có thể của Cụ tấm tôn làm nẫy này bị cong hay tuột vít rơi ra ngoài,Cụ có thể tự làm bằng tấm tôn khác dầy 1ly kích thước 1.5*3Cm khoan lỗ một đầu rồi vít vào.Điều chỉnh khe mở ra lớn hay hẹp cuả nắp bình xăng bằng cách bẻ tấm tôn cong ít hay nhiều.

VIT2000

Xe tăng
Chào các bác,
- Đèn đỏ báo cửa cốp xe sáng (trong khi đã đóng, đèn trần cũng không tắt khi đóng hết cửa).

Thế này thì cụ phải đến hãng rồi :D, xe của cụ toàn bệnh nặng, cốp sau nếu ko phải do bị hôn mít hỏng hoặc lệch lẫy khóa thì khả năng là lâu ngày và đóng mở dùng lực nhiều và mạnh quá. Bệnh điều hòa nhiều cụ trả lời rồi, nguyên nhân vẫn là 1. Quạt gió ở lốc hỏng (giống cụ Luxus) hoặc thủng hoặc hở dây ga. Khóa cửa hết pin nên nó chập chờn. Em cú dự thế đã, đúng hay sai thì cụ vẫn nên vào hãng :))

DuyThanhSNG

Xe tăng
Chào các bác,

1- Nẫy cốp sau hỏng tiếp điển đóng ngắt mạch -Có thể tháo ra tự kiểm tra.
2-Phải có chuyên môn (nói thì dài lắm:Kiểm tra ga qua van nạp Ga - KT Cục hít ở đầu máy nén ga xem có LV không mối khi mở máy lạnh-v.vvvv).
3- Hỏng điều khiển (nút khóa xe)-mang ra thợ điện tử Kiểm tra giúp)

canhvehn

Xe đạp
Em xin voka đa tạ
Cái này đơn giản mà anh, xử dụng cát tinh và keo con voi tạo lại chốt, bả và sơn lại, còn nếu không đơn giản nhất là dùng miếng nhựa đệm khoan cho mấy phát là ngon, xe anh Thỏ bị bay mấy miếng gầm và em áp dụng cách đơn giản này :))

bipbip

Xe buýt
Cảm ơn cụ VIT2000 và cụ DuyThanhSNG.
Tóm lại vẫn phải mang đến hãng hả 2 cụ :((
Thời gian em nhiều, có khi em lọ mọ được nếu các cụ có thể hướng dẫn ợ.

Thế này thì cụ phải đến hãng rồi :D, xe của cụ toàn bệnh nặng, cốp sau nếu ko phải do bị hôn mít hỏng hoặc lệch lẫy khóa thì khả năng là lâu ngày và đóng mở dùng lực nhiều và mạnh quá. Bệnh điều hòa nhiều cụ trả lời rồi, nguyên nhân vẫn là 1. Quạt gió ở lốc hỏng (giống cụ Luxus) hoặc thủng hoặc hở dây ga. Khóa cửa hết pin nên nó chập chờn. Em cú dự thế đã, đúng hay sai thì cụ vẫn nên vào hãng :))
Làm thế nào check được thủng hoặc hở dây ga cụ ơi?

1- Nẫy cốp sau hỏng tiếp điển đóng ngắt mạch -Có thể tháo ra tự kiểm tra.
2-Phải có chuyên môn (nói thì dài lắm:Kiểm tra ga qua van nạp Ga - KT Cục hít ở đầu máy nén ga xem có LV không mối khi mở máy lạnh-v.vvvv).
3- Hỏng điều khiển (nút khóa xe)-mang ra thợ điện tử Kiểm tra giúp)
Mục 1 theo cụ, em lọ mọ xem. Cụ có hướng dẫn thêm cho em đc ko ạ?
Mục 3 thì em thấy rất chập chờn vì có lúc đc, nhưng lâu lâu mới được :( ko rõ thay pin nhw cụ VIT chuẩn bệnh đc ko?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

van anh1

Xe máy
Cụ Duy Thanh ơi cho Em xin cái hình chụp bên trong nắp bình xăng của Cụ để Em mường tượng và lấp đặt.

Trạng thái
Thớt đang đóng