CR-V Club đồ chơi và phụ kiện

Trạng thái
Thớt đang đóng

FANCRV

Xe tăng
Không hiểu CRV có lắp thêm được chế độ tự động khóa cửa khi đạt đến 1 tốc độ nào đấy không các Cụ nhỉ ?

luxus

Xe tăng
Lưu ý các cụ đang sử dụng chìa khóa kiểu gập nhé!!!

Trưa nay em mang xe ra rửa ở TBH thì lúc khởi động máy không nổ được và màn hìn hiển thị cái chìa khóa màu xanh + còi báo hiệu trong xe kêu inh ỏi. Em phải rút chìa ra và để một lúc cho cái cảnh báo đấy tắt đi và đề lại thì máy nổ bình thường nhưng khi tắt máy thì cái biểu tượng chìa khóa lại sáng. Chưa hiểu lý do vì sao??? Em đành phải lấy chìa cũ ra sử dụng chứ đang đi tỉnh xa mà không khởi động được là mệt mỏi lắm ;))

ducls

Xe tăng
Không hiểu CRV có lắp thêm được chế độ tự động khóa cửa khi đạt đến 1 tốc độ nào đấy không các Cụ nhỉ ?
CRV có sẵn chức năng khóa cửa tự động chứ cụ. Còn đến tốc độ nào khóa cửa là do đặt thôi. 15 -20km/h là sập.

hailongcrv

Xe đạp
Có cụ ah,ông anh em lắp hết 350k,vào số chuyển động "tạch" chốt hết các cửa

mrtran1201

Xe tải
Xe em nhập đài loan 2009 ko có anh ạ :(
Trong hướng dẫn sử dụng của xe LD em thấy có nhắc đến mục này. Có thể xe anh bị tắt đi chăng vì đời xe a cũng đâu có thấp.
Chốc em tìm xem cách làm có gì e post lên anh thử nghịch nhé.

Còn lắp bộ khóa đấy thì cũng rẻ thôi.

cuong1711

Xe đạp
Start/stop độ được :)

Nhưng vẫn phải cắm chìa vào ổ khóa - do đó lắp thêm là thừa và lãng phí thời gian đề máy:))
Có nghĩa là không độ được start/stop được ah. Cụ giải thích rõ hơn đi, em ứ hiểu.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Xe Đài loan không có chức năng khóa cửa tự động cụ nhé.Nếu cần thì mời Cụ mở hầu bao thôi.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Lưu ý các cụ đang sử dụng chìa khóa kiểu gập nhé!!!

Trưa nay em mang xe ra rửa ở TBH thì lúc khởi động máy không nổ được và màn hìn hiển thị cái chìa khóa màu xanh + còi báo hiệu trong xe kêu inh ỏi. Em phải rút chìa ra và để một lúc cho cái cảnh báo đấy tắt đi và đề lại thì máy nổ bình thường nhưng khi tắt máy thì cái biểu tượng chìa khóa lại sáng. Chưa hiểu lý do vì sao??? Em đành phải lấy chìa cũ ra sử dụng chứ đang đi tỉnh xa mà không khởi động được là mệt mỏi lắm ;))
Hiện tượng như vậy chắc là xe phát hiện ra chìa khóa đểu rồi không có cục từ nên nó kêu thôi
Rửa xe thì sao lại ảnh hưởng tới chế độ báo động từ của chìa khóa được nhỉ .Chắc chỉ là do lúc thay chìa cái cục từ hàn không chắc chắn lúc chập lúc không mới vậy

luxus

Xe tăng
Em đoán là do cái cục điều khiển ở chìa khóa khi lắp vào hơi bị lỏng nên mới thế - hôm qua em tự tay tháo chìa ra và lắp lại cho thật chặt chẽ thì nghe có vẻ yên lắm :))

Chỗ rửa xe thì cái thằng đầu đất nó nhảy lên để đánh xe ra chỗ hút bụi thì lúc đó chìa vẫn cắm ở ổ khóa và số đang ở N nên nó đề cứ kèn kẹt không thể nổ máy thì lúc đó em mới lên xe thấy có báo lỗi chìa khóa thấy kinh quá :)

Hiện tượng như vậy chắc là xe phát hiện ra chìa khóa đểu rồi không có cục từ nên nó kêu thôi
Rửa xe thì sao lại ảnh hưởng tới chế độ báo động từ của chìa khóa được nhỉ .Chắc chỉ là do lúc thay chìa cái cục từ hàn không chắc chắn lúc chập lúc không mới vậy

vuatocdo

Xe tải
Không biết con DVD này theo xe có lắp được Việt Map không các cụ nhỉ? Các cụ tư vấn cho em mới nhé?
CRV-2008_Đài Loan

hailongcrv

Xe đạp
Cụ nào lắp đc thì chỉ dùm nhá,em cũng đang muốn lắp nhưng không muốn lỉnh kỉnh,mà lắp trên màn theo xe.
Xe em có cục định vị to tổ chảng ngay trên taplo

Coco

Xe tải
Cục đấy bằng bao diêm thôi mà hailongcrv?

VIT2000

Xe tăng
Em đoán là do cái cục điều khiển ở chìa khóa khi lắp vào hơi bị lỏng nên mới thế - hôm qua em tự tay tháo chìa ra và lắp lại cho thật chặt chẽ thì nghe có vẻ yên lắm :))

Chỗ rửa xe thì cái thằng đầu đất nó nhảy lên để đánh xe ra chỗ hút bụi thì lúc đó chìa vẫn cắm ở ổ khóa và số đang ở N nên nó đề cứ kèn kẹt không thể nổ máy thì lúc đó em mới lên xe thấy có báo lỗi chìa khóa thấy kinh quá :)
Em thì em chưa thử nhưng hôm trước em cũng bi hiện tượng này khi lắp camera hành trình, vì phải thử đi thử lại nên chìa cử cắm ở ổ mà không rút ra, hình như để ở nấc 2, cũng hiện chìa khóa xanh nhưng em đề nổ vô tư ngay và luôn, em mở sách hướng dẫn thì thấy là nó nhận vật thể lạ vào ở khóa thì nó báo thế, trước khi độ chìa em chưa bao giờ để chìa khóa như thế cả (xuống xe là rút chìa ngay) nên cũng không biết với chìa khóa zin nó có bị thế không, để hôm nào dùng khóa dự phòng xem thế nào, nhưng em nghĩ không vấn đề gì đâu vì cái xe của mình nó cũng không thông minh đến độ đấy đâu, phải là mec, bmw, audi, range rover hay ... mới lo mấy khoản này. Nên em nghĩ cụ cứ vô sờ tư đi.

VIT2000

Xe tăng
Không biết con DVD này theo xe có lắp được Việt Map không các cụ nhỉ? Các cụ tư vấn cho em mới nhé?
CRV-2008_Đài Loan

Lắp được hết cụ ạ, nếu DVD đời mới thì nó có khe cắm thẻ Vietmap luôn, còn các đầu khác, ví dụ như đầu Kovan của cụ chủ tịch hôm trước phải lắp bộ nhận thẻ và tín hiệu bên ngoài, hôm nào cụ lên HN of (hẹn hò nhiều quá mà chưa thực hiện) thì cụ lên sớm em đưa cụ qua chỗ một cụ ofer là cụ Long Thịnh bảo cụ ấy đấu đá cho. Em còn mấy quả độ đẹo hay lắm hôm nào hàng về và em lắp xong em sẽ pot lên hầu các cụ, đảm bảo cụ nào máu nhìn thấy của em tăng xông luôn vì thích quá ( mà giá cả cũng không phải là cao đâu, hơi hạt dẻ nữa là đằng khác.)

alochaiko

Xe máy
Các cụ ơi cho cháu hỏi đánh chìa khóa cho cái chìa gập bây giwof ở đâu đánh là chuẩn ạ

giangle

Xe máy
Các cụ ơi cho cháu hỏi đánh chìa khóa cho cái chìa gập bây giwof ở đâu đánh là chuẩn ạ
Cụ hỏi cụ Vit2000 0903252908. Trong các chìa khóa độ của hội CRV, e thấy chìa của cụ Vit2000 là nét nhất mà lại hạt rẻ.

Trạng thái
Thớt đang đóng