CR-V 2.4 2015 - Đánh lái sang phải kêu " cục, cục" ?

hoangqnc

Xe đạp
Nhà e ở Cột 8 Hạ Long, nhà cụ đoạn nào, e cũng đặt xe bên Hải Phòng roiif, giữa tháng lấy, thấy cụ mua phải xe bị nthe làm e cũng lo lắng rồi. Haizzzz. Cụ có gì dạy bảo e mua xe thì cụ bảo e nhé. E chỉ biết đi thôi
Nhà e ở đường bao biển, gần gà mạch hoạch đối diện hòn 1.E mới lấy xe nên cũng chỉ có chút ít kinh nghiệm thế thôi, sau này đi nhiều thì chắc sẽ biết nhiều hơn.Còn mua xe thì e tham khảo nhiều người và chốt lại cuối cùng là chỉ lắp thêm những phụ kiện bên ngoài xe thôi: chụp ống xả, trải cốp sau, bạt chùm xe..Còn những cái liên quan đến điện đóm hay phải khoan xe thì không nên làm ah.

hoangqnc

Xe đạp
Cụ cho em hỏi chút: xe em cam 2001 cũng bị kêu như thế, đi vào chỗ xóc cũng kêu. Vậy do Rotuy hay giảm xóc nhiều hơn hay do cả 2 ợ?
Hôm qua em nói với kỹ thuật: hay lỗi xe em là do thước lái? Kỹ thuật hỏi lại em là: anh đi vào chỗ xóc có kêu không? Nếu đi vào chỗ xóc mà kêu thì 100% là do thước lái.Mỗi tội xe em đi chỗ xóc không kêu nên chưa tìm ra nguyên nhân.

TEPDIU

Xe tăng
Cụ cố gắng update tình hình khắc phục cái tiếng "cục, cục" của cụ lên để cho anh em rõ với nhóe.

hoangqnc

Xe đạp
Em có 2 việc báo cáo các cụ ạ:
1.14h chiều nay HDTH gọi bảo đã xử lý xong xe của em và mời em lên kiểm tra lại và đánh xe về.Em hỏi tóm lại là lỗi gì thì thấy nói qua là lỏng ốc vít gì gì đó loanh quanh chỗ giảm xóc và bát bèo ( Mai lên lấy xe em sẽ thông tin rõ )
2.Vừa rồi thấy xe test honda hải phòng đỗ trước cửa nhà em để chuẩn bị lễ hội hoa anh đào hạ long.Em phi ra yêu cầu lái thử,thấy tay lái rất nhẹ và không hề cục cục.Hỏi ông lái xe thì thấy bảo xe mới trường hợp như của em là rất hiếm nhưng khả năng không phải nguyên nhân như trên HDTH nói mà do thước lái.Nói chung mỗi ông phán 1 kiểu, chẳng biết đường nào mà lần.

BENZO

Xe đạp
Tình hình là em đã lấy xe hôm 23/03, đến hôm 25/03 chạy đường ô bàn cờ phải đánh lái sang trái phải liên tục thì mỗi lần đánh lái sang phải em đều nghe thấy tiếng kêu " cục , cục " phát ra hình như ở gầm lốp trước bên lái.Tìm trên google thì cũng có khá nhiều trường hợp bị thế này nhưng không phải của Honda CR-V và cách khắc phục thì cũng chưa thấy rõ ràng.Em xin hỏi các bác là đã gặp hay biết trường hợp nào bị như xe em chưa ạ? Bỏ 1 đống tiền ra mua mấy cái tiếng " cục, cục " này quả là bực mình các bác ạ :(
Kêu "tạch" một phát ở Vô lăng khi đánh lái sang phải chứ cụ????

mimo_sa

Xe hơi
Phải để lại xe ở hãng để xử lý hả cụ, nó ko làm ngay cho mình à?

hoangqnc

Xe đạp
Các cụ ơi xe em ok rồi ạ.Vừa rồi đi vào chỗ khách sạn thắng lợi chạy thử, đánh lái các kiểu đều ok , êm ru rồi ^^.Hỏi lại kỹ thuật bên TH thì là do ốc ở giảm xóc trước ạ,chỉ tháo hết ra rồi lắp lại là ok chứ không phải thay thế hay sửa chữa gì.Nhưng mà mới nên thế thôi ợ, để em đi hết tháng 4 này nếu không có vấn đề gì thì mới khẳng định đúng là lỗi như thế.

TVPL

Xe container
Các cụ ơi xe em ok rồi ạ.Vừa rồi đi vào chỗ khách sạn thắng lợi chạy thử, đánh lái các kiểu đều ok , êm ru rồi ^^.Hỏi lại kỹ thuật bên TH thì là do ốc ở giảm xóc trước ạ,chỉ tháo hết ra rồi lắp lại là ok chứ không phải thay thế hay sửa chữa gì.Nhưng mà mới nên thế thôi ợ, để em đi hết tháng 4 này nếu không có vấn đề gì thì mới khẳng định đúng là lỗi như thế.
Mừng cụ ah. Chốc nữa em cũng ngó thử ốc ác xem thế nào :)

hoangqnc

Xe đạp
Mừng cụ ah. Chốc nữa em cũng ngó thử ốc ác xem thế nào :)
Cảm ơn cụ vì đã quan tâm đến trường hợp của xe em ạ.Cụ cho em hỏi cụ bảo dưỡng 5000km thì gồm công đoạn gì và chi phí thế nào ạ?

TVPL

Xe container
Cảm ơn cụ vì đã quan tâm đến trường hợp của xe em ạ.Cụ cho em hỏi cụ bảo dưỡng 5000km thì gồm công đoạn gì và chi phí thế nào ạ?
Chỉ có nâng kiểm tra xiết ốc, còi đèn, làm sạch lọc gió động cơ, điều hoà, thay dầu máy. Em được Honda tặng phiếu 4l dầu nên lúc thanh toán hết có hơn 260k thôi cụ.

hoangqnc

Xe đạp
Chỉ có nâng kiểm tra xiết ốc, còi đèn, làm sạch lọc gió động cơ, điều hoà, thay dầu máy. Em được Honda tặng phiếu 4l dầu nên lúc thanh toán hết có hơn 260k thôi cụ.
Những việc cụ nói là mặc định của hãng buộc phải làm hay là cụ yêu cầu họ làm theo ý của cụ ạ? Sao em lại không được tặng cái phiếu 4L nhỉ, phải gọi đòi quyền lợi mới được

truong.mars

Xe đạp
Bảo dưỡng 5k km đơn giản mà, tốn $ cho 4l nhớt và nhân công bảo dưỡng khoảng 150k ( chưa vat), còn kiểm tra, bảo dưỡng những gì thì có 1 tờ giấy sau khi bảo dưỡng mấy anh giao xe cho bác sẽ đưa cho bác mà. Làm 40k or 100k mới xót túi hehe

TVPL

Xe container
Những việc cụ nói là mặc định của hãng buộc phải làm hay là cụ yêu cầu họ làm theo ý của cụ ạ? Sao em lại không được tặng cái phiếu 4L nhỉ, phải gọi đòi quyền lợi mới được
Theo quy trình Bảo dưỡng mà, cụ có thể yêu cầu thêm.
Còn vụ kia là Honda mời tham gia khảo sát ý kiến cho mỗi khách hàng mua xe rồi tặng dầu (nhõn có 4l). Chắc chưa mời đến cụ thôi ah :)

hoangqnc

Xe đạp
Em có ít ảnh chụp xe khoe với các cụ ^^.Có 1 ảnh là cái thảm sàn 5D mua của bác fiavory , về ai cũng khen đẹp và sang.Có 1 ảnh hôm nay em nói với kỹ thuật HDTH chỉ rõ khắc phục ở chỗ nào để còn biết đường chụp lại lên báo cáo cho các cụ biết, và anh ý đã chỉ vào giảm xóc trước ạ.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Theo quy trình Bảo dưỡng mà, cụ có thể yêu cầu thêm.
Còn vụ kia là Honda mời tham gia khảo sát ý kiến cho mỗi khách hàng mua xe rồi tặng dầu (nhõn có 4l). Chắc chưa mời đến cụ thôi ah :)
Em cũng hóng, dạo này bận quá chưa rủ bác cafe đc.

TVPL

Xe container

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hóa ra HD có cái bệnh này rồi.Cũng nhiều xe đời trước kêu mãi ko phát hiện ra mà có đại lý phát hiện ra nhưng lại giấu nghề chỉ xe nào mang tới mới cho thợ làm.Đã chứng kiến một xe bị cuối cùng là lỏng ốc hãm ty ở giảm xóc sau.