[Funland] Covid khó khăn mà quê em điên cuồng tăng giá

Yeuyenthanh

Xe tải
Đội lái đi 1 vòng các tỉnh khuấy động, đi ra khỏi tỉnh nào thì tỉnh đấy xì, lái cuỗm một mớ của bà con tỉnh lẻ mang đi
2 năm qua cụ có làm thêm vụ nào không cụ ơi? Em theo dõi diễn đàn mấy năm nay, có cùng quan điểm với cụ về đa số, đến giờ em cũng 60% đất, 20% đầu tư sản xuất, còn 20% ngân hàng. Mà giờ thấy đất lên ào ào cảm giác 20% tiết kiệm của mình sắp thành giấy lộn rồi, cũng đang rét🙊

pandahn

Xe điện
2 năm qua cụ có làm thêm vụ nào không cụ ơi? Em theo dõi diễn đàn mấy năm nay, có cùng quan điểm với cụ về đa số, đến giờ em cũng 60% đất, 20% đầu tư sản xuất, còn 20% ngân hàng. Mà giờ thấy đất lên ào ào cảm giác 20% tiết kiệm của mình sắp thành giấy lộn rồi, cũng đang rét🙊
Tiền mặt là để duy trì và dự phòng bất trắc trong cuộc sống cụ ơi. Lúc ốm đau cần tiền đi viện chả nhẽ cụ rao bán đất. K phải lúc nào cũng thanh khoản được. Vàng và CK thì có thể.

Justforfuntoo

Xe container
Em vẫn 100% đất nhưng em không có ý định lướt lát mà để kinh doanh, cho thuê, hưởng thụ thôi cụ

Visa Du Lich

Xe buýt
TP miền núi Tam Điệp nhà em tuần nay đất điên cuồng tăng giá các cụ ạ
Xuất hiện đội cò đất ở các tỉnh khác kéo đến, đội này đi hàng mấy chục xe oto tìm đất mua, những miếng đất xó núi cũng mua hết. Bọn này đến phường nào là náo loạn phường đó,
giá đất tăng từng giờ.
mảnh đất ngày thường 400tr cứ ầm ầm sang tay 500, 600 rồi 700tr
Đất đai mua bán như mớ rau, cứ đặt cọc công chứng xong lại sang tên ngay đc. đội quân cò lùng sục ghê gớm trong khi chả có tiềm năng gì. Em nhấn mạnh là miền quê ko có tiềm năng, cũng ko có dự án gì tương lai.
các cụ phân tích thử xem kịch bản tiếp theo trong những ngày tới sẽ là gì?
Cụ chủ cùng quê với em.
Đất GV chỗ nhà em đấu giá tháng 8/2020 em trúng 450tr/ 1 lô, bgio đang giao dịch 1.1 tỷ/ 1 lô cụ ạ. Chắc cụ vẫn tham chiến ở NB chứ ?

Thanhvuóng71

Xe điện
@-) ninh bình đang sốt thật, em có lô đất, cò gọi điện xin cọc trước để mua, kiểu năn nỉ mình bán ấy.
Dạo này cò , mg có chiêu mới hay phết. Nếu cùng là đầu tư thì sẽ cho cọc dài( khoảng 30 - 45 ngày) tạo cửa cho cấp 2 , cấp 3 đi bán. Gặp gà ( người dtư mới) thì chốt được tiền tươi kết thúc thươngvụ, còn nếu không sẽ chấp nhận mất cọc. Qua 3 cầu mỗu cầu mất khoảng 30% giá trị cọc. Cho nên giá được các cò đẩy lên ngút trời và rất tự tin. Hiệu quả 1 ăn 1 so với chi phí cọc.
Tóm lại bỏ ra 100tr được sở hữu bán hàng trị giá 2 tỷ trong 7 _ 10 ngày. Bảo sao giá đất tăng như tên lửa

Chỉnh sửa cuối:

puredoll

Xe điện
Có hội cá mập đẩy rất mạnh để lên giá, nhiều vùng ào rất nhanh rồi lại im ắng :D

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ theo dõi kỹ thì thấy 1-2 năm gần đây giá đất tỉnh còn tăng mạnh hơn ở Hà Nội. Thậm chí giá ngang hoặc hơn các huyện cbi lên quận. Mà tiện ích ở phần lớn các tỉnh ko bằng các huyện kia của HN đc. Bệnh viện, trường học, siêu thị.... Đến 1 giai đoạn nào đó khi giá đất tỉnh lên cao quá thì ng ta sẽ lại quay lại HN mà mua thôi. Con cái đi học đi làm ở HN cũng phải có j cho nó an cư lạc nghiệp chứ. HN xô bồ ồn ào nhưng những thành phố lớn ntn là nơi cạnh tranh và phát triển rất tốt. Cơ hội lại nhiều nữa. :D

puredoll

Xe điện
Các cụ theo dõi kỹ thì thấy 1-2 năm gần đây giá đất tỉnh còn tăng mạnh hơn ở Hà Nội. Thậm chí giá ngang hoặc hơn các huyện cbi lên quận. Mà tiện ích ở phần lớn các tỉnh ko bằng các huyện kia của HN đc. Bệnh viện, trường học, siêu thị.... Đến 1 giai đoạn nào đó khi giá đất tỉnh lên cao quá thì ng ta sẽ lại quay lại HN mà mua thôi. Con cái đi học đi làm ở HN cũng phải có j cho nó an cư lạc nghiệp chứ. HN xô bồ ồn ào nhưng những thành phố lớn ntn là nơi cạnh tranh và phát triển rất tốt. Cơ hội lại nhiều nữa. :D
Thôi, đừng đổ xô về Hn, giá lại lên thì bọn E làm sao mua được nhà ở :D

Long921

Xe tăng
Các tỉnh bây h cũng pt ngon phết rồi các cụ ạ, 5,7 năm nữa đầu tư công vào các tỉnh thì chắc cũng chả kém cạnh thủ đô :D

Visa Du Lich

Xe buýt
Các tỉnh bây h cũng pt ngon phết rồi các cụ ạ, 5,7 năm nữa đầu tư công vào các tỉnh thì chắc cũng chả kém cạnh thủ đô :D
HN bgio chú trọng phát triển chiều sâu, ko phát triển sổi nữa. Quỹ đất đc để dành cho các con cháu đời sau chứ ko dành cho công nghiệp nữa.
Thực tế là HN đang bị chững lại sơ với cẫ tỉnh khác, cần có những chính sách đường lối đúng đắn thì HN mới bứt phá đi lên đc ạ.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Xuất hiện đội cò đất ở các tỉnh khác kéo đến, đội này đi hàng mấy chục xe oto tìm đất mua, những miếng đất xó núi cũng mua hết. Bọn này đến phường nào là náo loạn phường đó,
giá đất tăng từng giờ.
Đất đai mua bán như mớ rau, cứ đặt cọc công chứng xong lại sang tên ngay đc. đội quân cò lùng sục ghê gớm trong khi chả có tiềm năng gì. Em nhấn mạnh là miền quê ko có tiềm năng, cũng ko có dự án gì tương lai.

Đấy, có lý do rồi đó cụ, đất tăng 300% vì dự án 1,5 tỉ $ về đầu tư. Đội nhạy tin đi trước 1 bước gom đất Ninh Bình cụ ăn to rồi, các cụ đấu giá trong Tết cũng thắng lớn khi đấu 3 tr/m2 giờ lên 12 tr/m2. Chúc mừng Ninh Bình đến ngày rực rỡ cùng cả nước sau nhiều năm nằm im. Cao tốc NB-TH 120 km đang thi công thần tốc cuối 2022 xong, khi đó NB của cụ còn rực rỡ nữa, bds còn tăng tiếp X2 X3 so với giờ.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cháu 2 vk Ck làm công nhân lương tổng 23 củ, nhà có sẵn , con đẻ ô bà trông, đất các cụ cho 1-2 mảnh....giờ 33 cũng mua ô tô, ăn uống đàng hoàng, cuối tuần lại ra hạ Long bia mực.....cháu 30 củ , vẫn 2 tay ôm ấm trà... chán
Em thấy cụ nào ở HN mà chật vật có thể chọn Quảng Ninh là miền đất hứa để phát triển sự nghiệp.
Cơ hội lớn nhất chính là sau dịch covid.

minhtoan.vlxd

Xe đạp
Quê em vừa rồi xã phân lô 500 xuất, đợt một đấu xanh chín 800, đấu xong bán 1 đến 1,3 tỏi
Đợt sau còn 300 lo các con zời lao vào, đấu lên 1 -1,2 tỏi
Giờ giá lại về 800- 1 tỏi mà k bán đx
Chỉ ông xã là ngồi rung đùi
quê em Phúc Thọ có mấy Dự án mới nổi, cũng lên giá ầm ầm. rồi Đan Phượng và Hoài Đức cùng lên quận 1 đợt 2025, nên giá trước vài trăm mua được mảnh trăm m2 giờ không có đôi tỷ ko mua được đất. nản ghê

Nhật Minh 2003

Xe tải
giá đất tăng từng giờ.
Quê cụ đã hạ nhiệt chưa hay vẫn đăng căng cứng?