[Funland] Covid cũng không làm vỡ được bong bóng bất động sản ?

Kuko87

Xe tải
Cụ ra PGD Bách Khoa nếu gần khu cụ, hoặc nếu khu cầu giáy cụ ra PGD tào nhà Chamvit. Em thì chả nhớ cu cán bộ tín dụng - hình như Tùng thì phải vì em có ông bạn trên hội sở chi nhánh cứ email hồ sơ cho ông bạn, ông bạn chủ động bảo tụi đệ nó làm cho.
Em cũng có ý định vay tí tiền đây. Vay đc thì tốt quá.

QuangSunlight

Xe điện
Thôi kệ ai dắt cũng đc, đất khắp nơi đang tăng, em nhanh chân làm đc mảnh, giờ đang ngâm cứu tiếp đến Lương Sơn, mà thấy toàn lô to, với lại các cụ trên đấy bảo tăng kinh rồi nên có lẽ tìm chỗ khác vậy, tiền mặt mất giá quá cụ.
" Tiền mặt " mà cụ đang nói đến là vnd hay usd vậy ? :))

binh77

Xe tăng
" Tiền mặt " mà cụ đang nói đến là vnd hay usd vậy ? :))
Cả hai cụ ơi, ở VN giờ gửi tiền USD ở ngân hàng lãi suất bằng 0 (trừ 1 số ông ngân hàng nhỏ lẻ làm bậy, vẫn cho người gửi đô tý lãi qua hình thức tặng quà để lách luật), ngân hàng thì bị cấm cho vay dài hạn bằng đô, nên lãi suất cả đô và vnd đều rất thấp. Ace có xèng cả đô và việt, chả biết để vào đâu cho an toàn mà tránh được lạm phát.

Hopdepdai

Xe đạp
Em thấy nhiều cụ có vẻ cay cú với những người có nhiều đất đai . Em thấy có nhiều đất cũng đâu phải là xấu , miễn là không đi ăn cướp của người khác là được .... còn vỡ hay không thì chờ sang năm sẽ thấy . Chẳng may , từ giờ đến sang năm mà CK nó tăng lên do sản xuất phục hồi ..... thì xem tiền từ CK sẽ đổ về đâu nhé .
2008 với 2020 khác nhau hoàn toàn, muốn biết khác nhau thế nào thì mời google vốn đầu tư FDI vào việt nam

Hopdepdai

Xe đạp
Cụ ra PGD Bách Khoa nếu gần khu cụ, hoặc nếu khu cầu giáy cụ ra PGD tào nhà Chamvit. Em thì chả nhớ cu cán bộ tín dụng - hình như Tùng thì phải vì em có ông bạn trên hội sở chi nhánh cứ email hồ sơ cho ông bạn, ông bạn chủ động bảo tụi đệ nó làm cho.
Bác có thể post hợp đồng tín dụng lên đây ko ạ
Quá vô lý với lãi suất và hạn mức vay tín chấp như thế, để em hỏi thử người quen xem sao

binh77

Xe tăng
Bác có thể post hợp đồng tín dụng lên đây ko ạ
Quá vô lý với lãi suất và hạn mức vay tín chấp như thế, để em hỏi thử người quen xem sao
Ko post đc cụ nhé, diễn đàn là nơi chia sẻ kinh nghiệm, thông tin, các cụ có thể đi kiểm chứng, hợp đồng tín dụng là tài liệu cá nhân. Các cụ có thể tin, có thể ko, em cũng ko cần phải chứng minh. Nhiều cụ có hỏi và nhờ giới thiệu, nhưng bạn em nói tín dụng là phải tin nhau, anh em, bạn bè cho nhau vay còn kinh nữa là ngân hàng cho người ko quen biết vay, nên các cụ thứ lỗi em ko giới thiệu đc nhé. Các cụ muốn vay đc thì chủ động thuyết phục ngân hàng.

Hopdepdai

Xe đạp
Ko post đc cụ nhé, diễn đàn là nơi chia sẻ kinh nghiệm, thông tin, các cụ có thể đi kiểm chứng, hợp đồng tín dụng là tài liệu cá nhân. Các cụ có thể tin, có thể ko, em cũng ko cần phải chứng minh. Nhiều cụ có hỏi và nhờ giới thiệu, nhưng bạn em nói tín dụng là phải tin nhau, anh em, bạn bè cho nhau vay còn kinh nữa là ngân hàng cho người ko quen biết vay, nên các cụ thứ lỗi em ko giới thiệu đc nhé. Các cụ muốn vay đc thì chủ động thuyết phục ngân hàng.
Ô kìa, ai vay cũng phải thế chấp chứ ai xin ai đâu mà bác nói nghe ghê thế
Bản thân em cũng đang vay tầm 4 tỷ ở bidv và ngạc nhiên với lãi suất của bác đấy
Tuy nhiên em mới hỏi cậu làm hồ sơ cho em, tất cả dữ liệu bác nói chỉ có nhân viên bidv mới được vay như thế và khẳng định 100% là ko gian dối với em
Em đã tìm hiểu về khoản vay 2 tỷ bác nói, ko có bất cứ thông tin gì, chỉ có cao nhất là 1 tỷ thôi, em cũng đang vay dạng như vậy nhưng cao nhất là 1 tỷ với lãi suất 11,5%
Mục đích bác là gì thì em ko rõ, hay bác có ngành nghề gì đặc biệt

Pv Châu Vũ

Xe đạp
Em cũng đang vay 1.5 tỷ ở ngân hàng Viettin, ls 6.2%, thế chấp sổ đó, cứ 6 tháng đáo hạn 1 lần, hàng tháng trả mỗi tiền lãi thôi. Sau 6 tháng trả gốc rồi lại làm hs lại, 2 hôm là tiền về tk. Ko cần bảo hiểm nhân thọ.

binh77

Xe tăng
Ô kìa, ai vay cũng phải thế chấp chứ ai xin ai đâu mà bác nói nghe ghê thế
Bản thân em cũng đang vay tầm 4 tỷ ở bidv và ngạc nhiên với lãi suất của bác đấy
Tuy nhiên em mới hỏi cậu làm hồ sơ cho em, tất cả dữ liệu bác nói chỉ có nhân viên bidv mới được vay như thế và khẳng định 100% là ko gian dối với em
Em đã tìm hiểu về khoản vay 2 tỷ bác nói, ko có bất cứ thông tin gì, chỉ có cao nhất là 1 tỷ thôi, em cũng đang vay dạng như vậy nhưng cao nhất là 1 tỷ với lãi suất 11,5%
Mục đích bác là gì thì em ko rõ, hay bác có ngành nghề gì đặc biệt
Cấp hạn mức thấu chi có tài sản đảm bảo là bất động sản bác à. Mấy cụ trên này cũng nhờ em giới thiệu số đt, nhưng ông bạn em ko đồng ý đâu. Cu cán bộ này kỹ năng tốt đấy, cụ đang vay 11,5% mà tư vấn cho cụ khoản vay lãi suất dưới 6%, thì em mà là sếp em cho nó đi làm lao công luôn. Với lãi suất 11,5% thì chắc chả ai dám vay đi ôm đất cả, trừ mấy cụ thích mạo hiểm hay dùng margin đánh bạc trên sòng chứng.

Chỉnh sửa cuối:

Hopdepdai

Xe đạp
Cấp hạn mức thấu chi có tài sản đảm bảo là bất động sản bác à. Mấy cụ trên này cũng nhờ em giới thiệu số đt, nhưng ông bạn em ko đồng ý đâu. Cu cán bộ này kỹ năng tốt đấy, cụ đang vay 11,5% mà tư vấn cho cụ khoản vay lãi suất dưới 6%, thì em mà là sếp em cho nó đi làm lao công luôn. Với lãi suất 11,5% thì chắc chả ai dám vay đi ôm đất cả, trừ mấy cụ thích mạo hiểm hay dùng margin đánh bạc trên sòng chứng.
Thế thì hơi lạ nhỉ, vì rõ ràng cái thấu chi có tài sản nó ghi rõ là 1 tỷ, trừ khi 2 vợ chồng bác vay mỗi người 1 tỷ

Pv Châu Vũ

Xe đạp
Thế thì hơi lạ nhỉ, vì rõ ràng cái thấu chi có tài sản nó ghi rõ là 1 tỷ, trừ khi 2 vợ chồng bác vay mỗi người 1 tỷ
Không lạ đâu bác, em cũng vay giống bác kia, chỉ là khác ngân hàng nên của em ls cao hơn ( 6.2%/ năm, 6 tháng đáo hạn 1 lần), em chỉ có 1 quyển sổ, mà họ sẵn sàng cho em vay 70% giá trị tài sản đó ạ.

ipconfig

Xe tải
Em cũng đang vay 1.5 tỷ ở ngân hàng Viettin, ls 6.2%, thế chấp sổ đó, cứ 6 tháng đáo hạn 1 lần, hàng tháng trả mỗi tiền lãi thôi. Sau 6 tháng trả gốc rồi lại làm hs lại, 2 hôm là tiền về tk. Ko cần bảo hiểm nhân thọ.
Cái này cần điều kiện là gì vậy cụ? Muốn vay thì làm thế nào. Thank cụ!

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em xin thông tin vay dưới 6% với ạ, em có hỏi nhưng họ nói không có. Em có mảnh đất 6 tỷ thì vay đc bao nhiêu % bác?

cobangchuacotien

Xe tăng
Cụ vay thấp nhỉ, sang tuần em vào Vietin hỏi xem. Đc 6.2% thì tốt quá, cảm ơn cụ.

Hopdepdai

Xe đạp
Cụ nói thế nào chứ làm gì có lx rẻ vậy giờ rẻ nhất cũng phải 7%.
Có thể anh đó làm sếp trong ban ngành nào đó và hưởng chính sách đặc biệt thôi, ở đâu ra mà tín chấp 300-800 triệu với cả vay 2 tỷ lãi suất 5,5%, cho vay đại trà như thế thì vay xong ôm qua ngân hàng khác gửi tiết kiệm 7,5% thì có mà loạn à😀

Hoanglannd

Xe tải
Cụ cho em đầu mối cụ làm việc bên Vietinbank dc k, e cũng đanh muốn vay như cụ