Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

dinhhunghd

Xe buýt
Em chỉ thấy đất ở trung tâm thủ đô tăng thì có lý,chứ quanh chỗ em ở năm nào chả phá lúa làm khu đô thị. Tỷ lệ xây dựng sau 5 năm được 10%. Có đô thị to nhất thành phố sau 15 năm rồi tỷ lệ xây dựng chưa qua nổi 50%. Theo tốc độ dân số như hiện nay không biết 100 năm sau có lấp đầy không nữa.

tuanb211

Xe hơi
Em chỉ thấy đất ở trung tâm thủ đô tăng thì có lý,chứ quanh chỗ em ở năm nào chả phá lúa làm khu đô thị. Tỷ lệ xây dựng sau 5 năm được 10%. Có đô thị to nhất thành phố sau 15 năm rồi tỷ lệ xây dựng chưa qua nổi 50%. Theo tốc độ dân số như hiện nay không biết 100 năm sau có lấp đầy không nữa.
Thành phố j hả bác?

BìnhMinh89

Xe tăng
Giờ nn còn đang lo khuyến khích dân dể thêm, chứ không lại như NB thì nó giảm xuống chứ có tăng đâu.

cattrang130390

Xe tăng
Cứ nói covid ai cũng hết tiền nhưng e xem giá mấy căn cc thì toàn cao hơn năm ngoái. Có nhiều tin đội môi giới rao như kiểu... ngáo giá.
Cảm giác giá đăng lên để không muốn bán hay sao ấy :-/
Người ta gọi là tăng giá để ai cũng sợ còn tăng nữa phải mua vội mua gấp mua ko sợ hết sợ tăng ấy cụ

cattrang130390

Xe tăng

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Ấy chết. Tương lai vẽ đang đẹp cụ lại làm tỉnh giấc thế. :)). Ai nhiều tiền cứ vứt chục tỷ đấy chục năm cũng được mà. Vắng thì lâu chứ chục năm sau dân đông có mà xây nhà lên cũng chả kịp 🤣
Người mà đã có chục tỷ mua đất thì các cụ cứ xác định là họ nằm trong 1% dân số có điều kiện ở VN ah. Ko cần phải thương hại họ đâu. Họ tha ko thương hại ngược lại là may rồi.

tobe11

Xe tăng
Người mà đã có chục tỷ mua đất thì các cụ cứ xác định là họ nằm trong 1% dân số có điều kiện ở VN ah. Ko cần phải thương hại họ đâu. Họ tha ko thương hại ngược lại là may rồi.
Thương hại gì cụ. Bài toán đầu tư thôi. Ai đầu tư tốt thì thắng, ai đầu tư ko tốt thì thua.

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Như trước đây e cũng có 1 số còm phân tích. Tiền mặt trong xã hội vẫn còn nhiều, đó là chưa kể hiện nay các nhà đầu tư chứng khoán thường thắng khá là to. Thế nên việc tích lũy thêm tài sản (trong đó có bđs) sẽ là điều dễ hiểu.
Có 2 mệnh đề:
Người mua: Tìm bds với giá hời hội tụ đủ các yếu tố ngon bổ rẻ, túc tắc tìm, chờ v.v..không nóng vội
Người bán: 1 là bán lỗ nếu ko gồng nổi, 2 là chờ bán được giá.
Thế nên khi 2 mệnh đề thỏa mãn các điều kiện của nhau thì có giao dịch. Gọi là thuận mua vừa bán.
Chào cụ Đà Nẵng, cho em hỏi Đà Nẵng giờ có chỗ nào giá hợp lý (theo phân tích của cụ) ko cụ nhỉ?

Justforfuntoo

Xe container
Xu hướng sắp tới thì có vẻ khó khăn
Nhiều cụ cứ bảo cứ covid thì lại tăng gấp mấy lần :))
Thật là lạc quan
Bao nhiêu tiền bạc tiết kiệm đợt vừa rồi người người nhà nhà đã ném vào bds và đang đu đỉnh
Ngoài ra mặt bằng giá đã tăng cao nên theo suy đoán của cá nhân em là sẽ không tăng như đợt vừa rồi
Những chỗ sắp có hạ tầng thì vẫn tăng, cò sẽ tập trung đánh lên những chỗ này
Nên sắp tới vẫn có nơi tăng, nhiều nơi đứng yên hoặc giảm, nhất là những nơi không có khả năng khai thác dòng tiền
Tiền thịt giờ cũng không nhiều như đợt trước nữa. Bạn bè em đa số giờ nắm giữ bds thôi, dòng tiền thì đã cạn
Sau 3 tháng và covid hoành hành thì nhận định của e có vẻ vẫn đúng

Longtime No See

Xe tải
Tiền thì chưa cạn cụ ạ, đợt sóng vừa rồi bà con thi nhau vác tiền mua lung tung chảo là lúc em bán sạch hàng đầu cơ bơm thổi, chỉ giữ lại Bds mặt đường lớn, có giá trị cho thuê (mà em biết nhiều cụ cũng như em). Giờ cầm tiền mà chả đi săn được, người như em mà cứ giãn cách với chốt kiểm soát các kiểu thế này thêm tháng nữa chắc e phát điên. Haiz

Justforfuntoo

Xe container
Tiền thì chưa cạn cụ ạ, đợt sóng vừa rồi bà con thi nhau vác tiền mua lung tung chảo là lúc em bán sạch hàng đầu cơ bơm thổi, chỉ giữ lại Bds mặt đường lớn, có giá trị cho thuê (mà em biết nhiều cụ cũng như em). Giờ cầm tiền mà chả đi săn được, người như em mà cứ giãn cách với chốt kiểm soát các kiểu thế này thêm tháng nữa chắc e phát điên. Haiz
Người như cụ ít thôi, là dân lướt chuyên nghiệp, chứ còn đa số là mua thêm, không bán, nên cạn tiền rồi. Có bán thì lại tìm mua luôn bds khác chứ không để được tiền trong túi, sợ mất cơ hội. Chỉ ai đang tìm hiểu mà lại lỡ vào thời gian giãn cách thì đành ôm tiền trong sự sốt ruột thôi

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Có thể mọi thứ dừng lại là do dãn cách thôi chứ chưa phải là do hết tiền.
Các cụ nào mà thoát dc hàng vùng xa xôi có lẽ sẽ quay lại HN khi hết giãn cách.

Justforfuntoo

Xe container
Có thể mọi thứ dừng lại là do dãn cách thôi chứ chưa phải là do hết tiền.
Các cụ nào mà thoát dc hàng vùng xa xôi có lẽ sẽ quay lại HN khi hết giãn cách.
Các tỉnh thành bds hot nhất đều bị giãn cách, còn các tỉnh lẻ thì cũng toàn dân tp về mua đánh sóng, giờ còn bán được cho ai mà thoát hàng

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Các tỉnh thành bds hot nhất đều bị giãn cách, còn các tỉnh lẻ thì cũng toàn dân tp về mua đánh sóng, giờ còn bán được cho ai mà thoát hàng
Chuẩn rồi cụ. Mọi thứ đang hừng hực thì gặp ngay đợt 4 dãn cách khắp nơi. Vụ này làm cho khí thế xuống mạnh và các cụ đều có xu hướng phòng thủ. Cụ nào còn kẹt ở tỉnh khu đồng không mông quạnh cỏ cao hơn người chắc xác định ôm dài dài.

Justforfuntoo

Xe container
Chuẩn rồi cụ. Mọi thứ đang hừng hực thì gặp ngay đợt 4 dãn cách khắp nơi. Vụ này làm cho khí thế xuống mạnh và các cụ đều có xu hướng phòng thủ. Cụ nào còn kẹt ở tỉnh khu đồng không mông quạnh cỏ cao hơn người chắc xác định ôm dài dài.
Bản thân em trước thì ưu tiên mua bds, sau vụ dịch dã này thì em sẽ phân bổ cho vàng, $, tiền gửi tiết kiệm chứ không mua thêm bds nữa vì khá rủi ro nếu 100% tài sản là bđs

RES247

Đi bộ
Website
realestate247group.com
Bài toán vẫn là có sẵn tiền trong tay rồi thì bỏ ra mua đất chẳng bao h sai ạ, còn lại ko tiền mà đi vay đầu cơ thì nên thôi các cụ các mợ ạ. Đất ven đô Hà Nội, ngoài Hòa Lạc, Thạch Thất đã lên giá rồi, em thấy ăn theo vành đai 4 chắc cũng sẽ có cửa sáng. Mới đây thấy áp lực thúc đẩy triển khai vành đai 4 ác lắm các cụ các mợ

Trần Đoành.

Xe container
Bố khỉ.... Vào hóng các cụ em học đc khối kn, dưng đêck có tiền, chỉ học đc cách chém dó leve cao ngất ... :))