Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

cuongpham4893

Đi bộ
Website
bdsdautu.info
các cụ cho e hỏi. Tuyến metro dự báo cuối 2021 là xong mà h e thấy vẫn ì ạch. Có cụ nào có thông tin thêm ko?

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Các cụ đợt đầu năm mua bds các tỉnh ko biết giờ sao rồi nhỉ?

vcons

Xe máy
Bất động sản ở các thành phố lớn vẫn thanh khoản tốt

Butruqu

Xe hơi
Đây cụ nhé, số liệu từ bộ xây dựng đó ạ
Thông tin của cụ rất hữu ích vì e thấy nó đúng quan điểm của cụ nào đó là sốt đất có thể giảm nhg dân mình nhất quyết ko bán rẻ:D, nhg E cảm giác số liệu này chung chung quá chưa cụ thể ạ, ko biết bộ xd có tổng hợp dưa trên tieu chi nao, vd như mua bán có sổ hay chưa ra sổ hay ko có sổ, sơ cấp hay thứ cấp, có nhà, đất thổ cư hay ko. Hình như đây mới la số liệu từ dự án cụ ạ

vcons

Xe máy
Nhà đất tại các thành phố lớn vẫn sốt bình thường các cụ, không có chuyện giá giảm đâu, em tìm mua toàn hét giá trên trời

pandahn

Xe điện
2 tháng qua đánh midcap thì cũng ko có ăn bác ạ. Toàn bank ck thep thui
Chuẩn luôn. Trong năm nay thì vẫn 3 dòng này thôi. Nhiều ông môi giới lởm cứ bảo tiền chạy sang sóng oil rồi phân đạm, midcap nọ kia. Còn nói thật bank ko lên nữa thì thị trường sẽ lình xình hoặc giảm thôi, còn lâu mới lên dc. Nó vẫn là nhóm chủ đạo dẫn sóng trong năm nay. Nhóm CK nữa.

Thanhvuóng71

Xe điện
Thông tin của cụ rất hữu ích vì e thấy nó đúng quan điểm của cụ nào đó là sốt đất có thể giảm nhg dân mình nhất quyết ko bán rẻ:D, nhg E cảm giác số liệu này chung chung quá chưa cụ thể ạ, ko biết bộ xd có tổng hợp dưa trên tieu chi nao, vd như mua bán có sổ hay chưa ra sổ hay ko có sổ, sơ cấp hay thứ cấp, có nhà, đất thổ cư hay ko. Hình như đây mới la số liệu từ dự án cụ ạ
Khả năng nguồn số liệu tổng hợp không đầy đủ. Hồi tháng 4 nhà em thấy 1 vp công chứng huyện ( ở phía táy ) khoe tháng vừa rồi được hơn 1000 hợp đồng.

Butruqu

Xe hơi
Vâng e đi làm ở chỗ ngụy như kontum cung thấy co cái vp công chung lúc nào cũng nườm nượp khách

tobe11

Xe tăng
Vâng e đi làm ở chỗ ngụy như kontum cung thấy co cái vp công chung lúc nào cũng nườm nượp khách
Công chứng đâu chỉ phục vụ riêng BDS hả cụ. Cty em làm mấy cái thầu bè, cái nào chả phải công chứng mấy cái HĐ tham chiếu.

caisua

Xe lăn
1. Người siêu nhanh nhẹn thì đã đổ hết tiền vào chứng khoán hoặc chưa bán được đất
2. Người có tiền + nhanh nhẹn thì đã đi mua đất hết sạch tiền rồi
3. Người để dành được 1-2 tỏi thì cũng chả mua được đất nên đành ăn lãi ngân hàng
4. Người trẻ tuổi thu nhập tốt hoặc xin được tài trợ thì mua chung cư
Tầm này, sau 1 năm bùng giá thì chả mấy ai còn tiền mua đất nên sắp đóng băng dù có giảm giá các kiểu. Giờ chỉ còn những người có nhu cầu thật nhưng họ lại chỉ có ít tiền

Lúc đó đòn bẩy tài chính mới được sử dụng mạnh, đó mới là thời điểm bùng nổ
cụ thông não giúp e với, e thấy giai đoạn vừa qua, tín dụng vào bds đã nhiều khiến nhà nước phải thắt chặt lại tín dụng. Cá nhân e nghĩ đòn bẩy tài chính đã được sử dụng phần nhiều trong giai đoạn năm vừa qua rồi chứ ạ. Thank cụ

ekuoi

Xe buýt
Nhà đất tại các thành phố lớn vẫn sốt bình thường các cụ, không có chuyện giá giảm đâu, em tìm mua toàn hét giá trên trời
đội cò vẫn hét, người bán luôn nghĩ bds ko có xuống, khi đã lên ngưỡng cao thì thấp nhất cũng phải giá đấy trở lên mới bán. nhưng hầu như ko có giao dịch.

Xu hướng sắp tới thì có vẻ khó khăn
Nhiều cụ cứ bảo cứ covid thì lại tăng gấp mấy lần :))
Thật là lạc quan
Bao nhiêu tiền bạc tiết kiệm đợt vừa rồi người người nhà nhà đã ném vào bds và đang đu đỉnh
Ngoài ra mặt bằng giá đã tăng cao nên theo suy đoán của cá nhân em là sẽ không tăng như đợt vừa rồi
Những chỗ sắp có hạ tầng thì vẫn tăng, cò sẽ tập trung đánh lên những chỗ này
Nên sắp tới vẫn có nơi tăng, nhiều nơi đứng yên hoặc giảm, nhất là những nơi không có khả năng khai thác dòng tiền
Tiền thịt giờ cũng không nhiều như đợt trước nữa. Bạn bè em đa số giờ nắm giữ bds thôi, dòng tiền thì đã cạn
Ý kiến của mợ e thấy hợp lý. Cá nhân e nghĩ hết dịch, dòng tiền vào bds sẽ ít hơn nhưng tập trung vào những khu vực còn dự địa tăng, hạ tầng vẫn đang trên đà phát triển.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ đợt đầu năm mua bds các tỉnh ko biết giờ sao rồi nhỉ?
Bắc Giang đang dịch dã. Sau dịch các bố đầu tư/đầu cơ sẽ rảnh rỗi sinh nông nổi lên ngó đất chỗ mình đầu tư ntn, cỏ mọc nhiều chưa.

Rồi cò vạc lại up cái ảnh thấy mấy cái ô tô + đầu cơ đang đứng tè tay chỉ trỏ ===> Rồi loan tin người người đổ sô đi mua đất lùa gà, tạo sóng tiếp :))

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Bắc Giang đang dịch dã. Sau dịch các bố đầu tư/đầu cơ sẽ rảnh rỗi sinh nông nổi lên ngó đất chỗ mình đầu tư ntn, cỏ mọc nhiều chưa.

Rồi cò vạc lại up cái ảnh thấy mấy cái ô tô + đầu cơ đang đứng tè tay chỉ trỏ ===> Rồi loan tin người người đổ sô đi mua đất lùa gà, tạo sóng tiếp :))
Dịch đợt này còn chưa biết khi nào kết thúc cụ ơi. Cảnh cụ tả chắc còn đợi lâu lâu đấy