[Thảo luận] Corolla S bị 2 bánh húc đầu, húc đuôi trên đường Độc Lập gần Lăng Bác tối 08/08

new_farmer

Xe container
Em thì em ki tin là con wave nó làm vỡ kính hậu được vì trông ảnh xe wave vẫn còn nguyên ko bị vỡ đầu. Cái kính hậu bị vỡ có khi là do lái xe SH bay lên lộn một vòng qua nóc corolla gây ra chăng :-?
Em cũng nghĩ giống cụ còn nếu không thì em Wave phanh ăn quá, xe nằm còn người bay lên chăng.
Mà hôm qua em cho F1 đi xem hạ cờ ở trên lăng bác về đã thấy gì đâu nhẩy?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vuahe77

Xe điện
Em công nhận chú Wave S nội lực thâm hậu. Bằng da bằng thịt mà làm bẹp cả mui xe nhưng chỉ bị thương nhẹ. Chứ không nhẽ xe nhập mà lại dễ bẹp thế
Xe Toy mà!=((

bvhadelpiero

Xe lăn
đâm phũ quá các cụ nhẩy...

KarinMoon

Xe tăng
đường vắng tanh mà cũng dính chứ >.<

TonHanhGia

Xe hơi
Cụ chủ thớt chứng kiến, chụp ảnh vậy chắc biết rõ hãy giải thích hộ anh em xem tình huống xẩy ra ntn để anh em con rút kinh nghiệm trên đường. Em không thể hình dung được tình huống này: em nghĩ Toy không lấn đường, mà có lẽ SH mới lấn đường. Nhiều lúc đi dường cầm vô lăng mà cứ thót tim vì mấy chiếc 2b cứ cắt đầu, vượt cố, rẽ không xi nhan, vừa đi vừa buôn điện thoại,.... nhất là mấy chú choai choai lai hai hoặc ba, đi xe đắt tiền, xem đường thiên hạ là sân riêng nhà mình,... Mỗi lần như vậy em cứ muốn ngồi nhà cho yên, chẳng xe pháo gì cả lại hay, nhiều khi oan gia.

Chum

Xe tải
Móp, vỡ nặng quá, về người ko biết có ai bị nặng ko? Khó mà lí giải cái sự móp này

A95

Xe hơi
Cái dưới gầm không phải là ai đâu mà là mảnh vỡ của Sh hoặc wave thôi cụ ạ.
Đồng chí wave không sao, đồng chí Sh đấu đầu Corolla, lên kính lái, lên nóc, hạ xuống kính sau, có ngất do choáng, hiện còn đang theo dõi. May mà đồng chí ấy ngươì to, chắc. Nhân chứng kể lại là Corolla vào cua với tốc độ cao, lấn đường, các cụ nhìn cái ảnh 2 và 3, nếu đang đi thẳng gặp chướng ngại vật đánh lái thì Sh phải đâm vào sườn chứ không đấu thẳng thế được. Wave đi sau táng luôn vào cạnh đầu, bị 1 chú Premacy ( không rõ cùng chiều hay ngược chiều, đã bỏ chạy) táng tiếp 1 phát nữa nên mới văng xe vào *** Corolla.
Lưu ý với các cụ là Sh và wave có đi nhanh nhưng không phải đua điếc gì đâu nhé.

xherox

Xe điện
Cụ chủ thớt chứng kiến, chụp ảnh vậy chắc biết rõ hãy giải thích hộ anh em xem tình huống xẩy ra ntn để anh em con rút kinh nghiệm trên đường. Em không thể hình dung được tình huống này: em nghĩ Toy không lấn đường, mà có lẽ SH mới lấn đường. Nhiều lúc đi dường cầm vô lăng mà cứ thót tim vì mấy chiếc 2b cứ cắt đầu, vượt cố, rẽ không xi nhan, vừa đi vừa buôn điện thoại,.... nhất là mấy chú choai choai lai hai hoặc ba, đi xe đắt tiền, xem đường thiên hạ là sân riêng nhà mình,... Mỗi lần như vậy em cứ muốn ngồi nhà cho yên, chẳng xe pháo gì cả lại hay, nhiều khi oan gia.
Nhìn ảnh thì Toy lấn làn rồi mà cụ.
Nhiều lần em đi đến giữa ngã 4 rồi mà vẫn bị bọn trẻ làm vèo 1 phát cắt mặt để rẽ trái,phải.Ôi,chỉ muốn đuổi theo đâm thẳng vào *** xe chúng nó cho chừa.

wildcat74

Xe điện
Nhìn thì biết là chú La cao đi lấn đường. E đi đường mà gặp mấy cụ biển 30 từ độ 30T đổ về là cảnh giác lắm!. Các bác vẫn bê nguyên tư duy 2b lên 4b, vượt phải tạt đầu, lấn đừong như đúng rồi luôn!

Coltplus2008

Xe điện
Kinh quá, ngày nào cũng thấy có tin tai nạn #:-s

Chỉnh sửa cuối:

koj.k0ol

Xe tăng
Em công nhận chú Wave S nội lực thâm hậu. Bằng da bằng thịt mà làm bẹp cả mui xe nhưng chỉ bị thương nhẹ. Chứ không nhẽ xe nhập mà lại dễ bẹp thế
nhà cháu cũng thấy thế... xong rồi cụ ấy vẫn ngồi trên ấy "giữ nguyên hiện trường" mới vui chứ...

heroesdaubu

Xe điện
Tiếc cái xe mới quá, mới đi đc 3 tháng đã thành xe cũ. Tiếc thật!

Nhìn thì biết là chú La cao đi lấn đường. E đi đường mà gặp mấy cụ biển 30 từ độ 30T đổ về là cảnh giác lắm!. Các bác vẫn bê nguyên tư duy 2b lên 4b, vượt phải tạt đầu, lấn đừong như đúng rồi luôn!
Cụ nói thía cũng đúng một phần thôi cụ ạ, vì có nhiều cụ khác trước đây đi xe 4b cũ, có tiền nâng cấp xe mới thì biển vẫn mới thôi. Vì thế biển mới chưa chắc đã là lái mới nên em chỉ tâm đắc một thớt ở bên ATGT là "Tai nạn thường xảy ra lúc mình nghĩ nó không xảy ra" để luôn đề phòng.
Hôm trước vụ Santa Fe ở cây xăng Cống Vị, nào phải lái mới, nào phải phóng nhanh vượt ẩu lấn làn đâu...nhà em ở gần đó, chạy qua xem thấy ghê, chẳng dám chụp ảnh nữa...:-ss

human

Xe máy
Xe mới quá , bị nặng vậy xót ghê!

giangsuki

Xe ngựa
Tiếc quả xe mới nhỉ, chú toy chắc là sai rùi, đã mất tiền sửa xe lại còn phải đền ốm cho chú SH với Wave

Pham Quoc Han

Xe buýt
30Y- mới chạy được 2 tháng. Em thấy cái mũ bh của chú 2 bánh vẫn đang dính ở kính hậu.
Thế đầu chú 2 bánh có dính ở trong mũ không hở Cụ?X_X Lạ nhỉ?~X(Đường rộng thế mà vẫn lao vào chào nhau nhể:-?.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Toàn cái tội vào cua không bám sát vỉa , mở cua sang hết đường làn đối diện ,4B vụ này đền ốm .