Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

Matunn

Xe tải
Nhiều cụ hiểu tổng công suất tính = công suất xăng + công suất điện cộng lại là chưa đúng nhé.

- Lý do là xe CC chỉ chạy bằng một trong hai thứ, chứ không đồng thời cả hai.
câu trên của cụ thì có thể đúng
nhưng phần lý do của cụ thì sai 100%, về đọc lại hoạt động của xe Hybrid, hoặc cụ quá bộ đi đến đại lý Toy mà lái thử nhé

terwa

Xe tăng
Ối zời ơi thế lập ra diễn đàn để làm gì hèn chi mà OS sài gòn nó tiến lên. Chẳng biết thằng nào đầu đất. Thông não chút đi.
OS giờ chán ngắt. Củ Cải thì ra đi, toàn bọn trẻ trâu là nhiều, bàn về kinh nghiệm xe ko có bao nhiêu, chỉ đi chém gió option, túi khí ko nổ, xe Hàn, xe Nhật, e thành viên lâu năm bên ấy, riết chán bỏ qua đây

Chỉnh sửa cuối:

dinhdung87

Xe buýt
t
Hi Các cụ,

sáng nay em đã lái thử xe CC và khi xem và lái thì chạy không hơn bản cao nhất của HRV hay Hyundai Kona và ngoại hình nhỏ như vậy ko thể so sánh với Tucson đâu. Tóm lại đây là 1 xe nhỏ đô thị thì được chứ ko thể xếp cùng mâm với CUV/SUV hạng C được đâu.
to hơn Kona nhưng lại bé hơn Tucson :)
cháu thấy tucson đẹp, kết quả cửa sổ trời panorama

dinhdung87

Xe buýt
t
Hi Các cụ,

sáng nay em đã lái thử xe CC và khi xem và lái thì chạy không hơn bản cao nhất của HRV hay Hyundai Kona và ngoại hình nhỏ như vậy ko thể so sánh với Tucson đâu. Tóm lại đây là 1 xe nhỏ đô thị thì được chứ ko thể xếp cùng mâm với CUV/SUV hạng C được đâu.
cháu thấy tucson đẹp, kết quả cửa sổ trời pano
Cross sẽ ế dài với cái giá bán này
cái đấy thì phải chờ thị trường trả lời
vì thương hiệu Toy vẫn mạnh lắm cụ

beamnhi

Xe buýt
Nhiều cụ hiểu tổng công suất tính = công suất xăng + công suất điện cộng lại là chưa đúng nhé.

- Lý do là xe CC chỉ chạy bằng một trong hai thứ, chứ không đồng thời cả hai.
Em vote rượu vang nhưng nhầm rượu gạo vì cụ nói Lý do bậy ;)

RAVA

Xe ba gác
OS giờ chán ngắt. Củ Cải thì ra đi, toàn bọn trẻ trâu là nhiều, bàn về kinh nghiệm xe ko có bao nhiêu, chỉ đi chém gió option, túi khí ko nổ, xe Hàn, xe Nhật, e thành viên lâu năm bên ấy, riết chán bỏ qua đây
-E cũng có nick bên đó nhưng lâu lắm rồi cũng chả vào?:-?

TonyNg27

Xe đạp
Xe này đang chỉ có ở Thái Lan và Việt Nam, không thấy hãng công bố chứng chỉ an toàn như VF
xe này giới thiệu ở Indo sau VN một hôm, Phillipine cũng vừa ra mắt hôm nay
nhìn chung con này đẻ ra nhắm vào thị trường nghèo nghèo kiểu ĐNA là chính. Xịn xò như Nhật, Mỹ, Châu Âu, Đài Loan nó bán RAV4

2xe4banh

Xe hơi
Đợt rồi xe này về nhiều không các cụ? Nhà em có ý định mua mà đại lý báo tháng 10 mới có xe. Bà cả nhà em quyết chiếc này vì nó vừa phải không to như CX5, Tucson... lại không nhỏ như Kona. Nói chung chiếc này vẫn phù hợp nhất!

Chỉnh sửa cuối:

Racehorse206

Xe tăng
Đợt rồi xe này về nhiều không các cụ? Nhà em có ý định mua mà đại lý báo tháng 10 mới có xe. Bà cả nhà em quyết chiếc này vì nó vừa phải không to như CX5, Tucson... lại không nhỏ như Kona. Nói chung chiếc này vẫn phù hợp nhất!
Vợ cụ lái hay cụ lái thường xuyên, nếu cụ lái thường xuyên mà lại theo ý vợ :))

2xe4banh

Xe hơi
Vợ cụ lái hay cụ lái thường xuyên, nếu cụ lái thường xuyên mà lại theo ý vợ :))
Cũng lạ! Bao nhiêu xe to nhỏ phù hợp đi làm loanh quanh vài km và chợ búa nhưng nhất quyết không chọn vậy mà mới nhìn Cross là quyết luôn, lại còn chọn bản HV. Em cũng có tìm hiểu và khuyên không nên mua HV chỉ V là nhất vậy mà chưa thông.

Matunn

Xe tải
Cũng lạ! Bao nhiêu xe to nhỏ phù hợp đi làm loanh quanh vài km và chợ búa nhưng nhất quyết không chọn vậy mà mới nhìn Cross là quyết luôn, lại còn chọn bản HV. Em cũng có tìm hiểu và khuyên không nên mua HV chỉ V là nhất vậy mà chưa thông.
Vợ cụ thế là chuẩn đấy. Cứ nghe lời vợ đi cụ

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
-E cũng có nick bên đó nhưng lâu lắm rồi cũng chả vào?:-?
Em vote rượu vang nhưng nhầm rượu gạo vì cụ nói Lý do bậy ;)
Ngày trước Toyota cũng có con Venza là dòng crossover trên khung gầm Camry. Đã có giai đoạn gây sốt ở VN dù xe nhập Mỹ. Nhưng sau thấy Hãng từ bỏ chỉ sau vài năm.

2xe4banh

Xe hơi
Vợ cụ thế là chuẩn đấy. Cứ nghe lời vợ đi cụ
Theo ý em thì chưa chuẩn bản HV nhưng ngạc nhiên là Cross vừa ra là bà chọn luôn! Cao cấp thì không tới còn xe cỏ bà chỉ chọn mỗi Cross cũng không hoàn toàn nó có thương hiệu Toy mà chỉ vì thích nó. Vậy thôi!

RAVA

Xe ba gác
Ngày trước Toyota cũng có con Venza là dòng crossover trên khung gầm Camry. Đã có giai đoạn gây sốt ở VN dù xe nhập Mỹ. Nhưng sau thấy Hãng từ bỏ chỉ sau vài năm.
-Chuyện các hãng xe ra 1 mẫu xe mới toe và bỏ đi những mẫu xe cũ ko bán chạy là chuyện hết sức bt, thậm chí còn bỏ đi những tên tuổi lừng lẫy 1 thời nữa kia, sau đó lại có thể quay lại như Venza chẳng hạn. Còn bỏ thôi ko sx nữa thì nhiều lắm, có khi lại toàn là xe đẹp, chạy hay như FJ Cruiser, Honda Crosstour, Element, Acura ZDX...sắp tới có khi Lexus lại bỏ GX, Mit bỏ Pajero, Ford còn dự định quẳng đi cả đám xe gầm thấp nữa kia...?

tienle2411

Xe tải
Cái này rất đúng cụ ah. Giờ các hãng đua nhau ra phân khúc giữa như thế này chứ chả phải mình Toy đâu. Tầm to như Tuc hay CX5 thì nam lái okie. Nữ lái tầm CC đổ lại là rất đẹp. Theo cá nhân em thấy ở phân khúc này thì CC có lẽ đẹp nhất, giá cả/option ngon nhất, chưa kể logo TOY thần thánh. CC nhìn bản trắng chả khác RX350 form trước là mấy, thậm chí có phần hiện đại hơn nên bà cả nhà cụ ra cái chọn luôn là phải. Về bản HV nếu chênh lệch ít không quá quan trọng thì chơi HV cũng rất ổn đấy. Em ở Hàn thấy dân đi Hybrid hoặc điện nhiều, có thấy ai kêu gì vụ pin đâu. Tất nhiên, dù sao đây cũng là VN, chọn V làm giải pháp an toàn cũng tuyệt không kém.

agrimeco

Xe lăn
Vợ cụ thông minh đấy, nghe cụ lấy xe khác thì có khác biệt gì xe của đồng nghiệp bạn bè...đâu. Lái con này vừa mới lạ, vừa công nghệ xanh lại chẳng được mọi người chú ý hỏi han khen chê ko thích hơn à :))

thanhcong2002

Xe buýt
Thế là cả hai vợ chông đều làm cho Toy à???

lapin

Xe container
Tại bên đấy ít rượu lậu :))

tienle2411

Xe tải
t

cháu thấy tucson đẹp, kết quả cửa sổ trời panorama
Tuc cửa trời rộng bát ngát, em đi toàn mở cho thoáng mà sáng. Mỗi tội option bị cắt nhiều quá. Bộ drive sense ko có, đến gạt mưa tự động, cảnh báo lốp, cảnh báo điểm mù cũng không có luôn. Nhưng không cắt chắc giá cũng cao hơn nhiều.
Tuy nhiên size hơi no nên nữ lái cng hơi nhọc.