Corolla Altis vs Mazda 3 – Lựa chọn nào trong cuộc đua Song Mã chưa hồi kết

cugieo

Xe tăng
Dòng Toyota Corolla Altis không trẻ trung như Mazda 3, và đa số người dân họ thích Toyota như thích xe máy phải là Honda nên Toyota bán được giá hơn Mazda. Hiện tai động cơ skyactiv của Mazda 3 đang bị lỗi. Hiện tại khách hàng mua và sử dụng xe Mazda 3 do THACO phân phối, lắp ráp và THACO (TRUONG HAI AUTO) đang kiện nhau về vụ lỗi động cơ skyactiv chưa biết bên nào sẽ thắng.

cugay80

Xe máy
MAZ mới không biển vẫn thấy kìn kìn ngoài đường

Xe Hui

Xe tải
Dòng Toyota Corolla Altis không trẻ trung như Mazda 3, và đa số người dân họ thích Toyota như thích xe máy phải là Honda nên Toyota bán được giá hơn Mazda. Hiện tai động cơ skyactiv của Mazda 3 đang bị lỗi. Hiện tại khách hàng mua và sử dụng xe Mazda 3 do THACO phân phối, lắp ráp và THACO (TRUONG HAI AUTO) đang kiện nhau về vụ lỗi động cơ skyactiv chưa biết bên nào sẽ thắng.
Độ êm, độ vọt, độ rộng dãi, nội thất, cách âm Altis đều hơn hết bác ạ. Dù không lỗi thì chất lượng Mazda 3 chưa thể bằng Altis được, chỉ có kiểu dáng Mazda 3 đẹp, trẻ trung, nhưng chỉ lúc đầu thôi, sau khi bác quen với dáng Mazda 3 bác sẽ thấy nó có dáng vẻ mỏng và yếu, còn dáng Altis bác mới nhìn không ấn tượng, nhưng nhìn quen rồi lại thấy đẹp, khoẻ khoắn, sang trọng chút. Người có kinh nghiệm nếu đủ tiền sẽ chọn Altis bác ạ, còn người mua xe lần đầu hay bị ảnh hưởng của trào lưu và cái nhìn ban đầu.

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Mazda 3 kém Altis kha khá dù không lỗi động cơ đi nữa, nhưng Altis đắt hơn 120 triệu, chưa kể Altis phải tốn vài chục lắp thêm đồ nữa, chứ chẳng ai để đó mà đi cả, tính ra chênh 130-150 triệu.
Đống này bảo dưỡng sửa chữa 5 năm không hết vì xe mới có gì đâu mà hỏng. Nếu Altis chỉ nhỉnh hơn 3-50 là em dự doanh số Tít lại tăng ngay.

ha7782

Xe tải
Độ êm, độ vọt, độ rộng dãi, nội thất, cách âm Altis đều hơn hết bác ạ. Dù không lỗi thì chất lượng Mazda 3 chưa thể bằng Altis được, chỉ có kiểu dáng Mazda 3 đẹp, trẻ trung, nhưng chỉ lúc đầu thôi, sau khi bác quen với dáng Mazda 3 bác sẽ thấy nó có dáng vẻ mỏng và yếu, còn dáng Altis bác mới nhìn không ấn tượng, nhưng nhìn quen rồi lại thấy đẹp, khoẻ khoắn, sang trọng chút. Người có kinh nghiệm nếu đủ tiền sẽ chọn Altis bác ạ, còn người mua xe lần đầu hay bị ảnh hưởng của trào lưu và cái nhìn ban đầu.
Cụ này sao nói đúng suy nghĩ khi e đang lăn tăn 2 e này!

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Chết cụ nói thế động chạm quá! em thấy phải nói thế này " tiền nào của đấy"!
Tiền nào mà chẳng của nấy mới hay chứ cụ =)). Cái này là cụ Tạch chia sẻ đấy, ko phải em đâu nhá.

ubisapro

Xe trâu
E đến chịu tâm lý của người Việt mình:D Mua Toy nhiều thì bị ném đá bầy đàn, theo số đông, chỉ nghe chưa thử... Đến em M3 này đang lỗi động cơ thì lên đầu bảng bán chạy phân khúc C. Chả biết đâu mà lần, thôi em theo e cho nó nhanh :)) Các cụ anti ko thấy ai đặt câu hỏi tại sao dân Việt lại mua M3 khi lỗi, mà chỉ đặt câu hỏi tại sao Altis ko bán chạy nhất nữa nhỉ:D Thật lòng vào thời điểm hiện tại, khi chưa rõ ràng, Altis em có thể mua, còn M3 thì khỏi nhé.

ducletrung

Xe container
Đúng là ở Việt Nam dùng xe tốt và công nghệ tiên tiến cũng khổ. Mua Toy thì kể cả xăng A82 chắc vẫn chạy ngon.

Xe Hui

Xe tải
E đến chịu tâm lý của người Việt mình:D Mua Toy nhiều thì bị ném đá bầy đàn, theo số đông, chỉ nghe chưa thử... Đến em M3 này đang lỗi động cơ thì lên đầu bảng bán chạy phân khúc C. Chả biết đâu mà lần, thôi em theo e cho nó nhanh :)) Các cụ anti ko thấy ai đặt câu hỏi tại sao dân Việt lại mua M3 khi lỗi, mà chỉ đặt câu hỏi tại sao Altis ko bán chạy nhất nữa nhỉ:D Thật lòng vào thời điểm hiện tại, khi chưa rõ ràng, Altis em có thể mua, còn M3 thì khỏi nhé.
Trường Hải nó bưng bít thông tin bác ạ, gì mà có 200 xe bị, riêng trong hội M3 đã nhiều hơn vậy nhiều, ngày nào cũng có thêm vài người bị. Bị chỉ là sớm hay muộn. Với lại nó không phải lỗi vô thường vô phạt chỉ cần vệ sinh kim xăng như Trường Hải nói, nó gây ì động cơ, xe sẽ yếu dần, tốn xăng, đi đường trường rất nguy hiểm. Hôm em hỏi Sale Mazda vẫn dụ em là do xăng và không ảnh hưởng gì cơ đấy. Nếu nó không lỗi là một sản phẩm đáng mua, còn giờ thì chẳng mấy người dám dây vào.

ubisapro

Xe trâu
Đúng là ở Việt Nam dùng xe tốt và công nghệ tiên tiến cũng khổ. Mua Toy thì kể cả xăng A82 chắc vẫn chạy ngon.
E bình dân, điều e quan tâm đầu tiên là chiếc xe chạy ổn định đã ợ. Tiên tiến hay ko e ko biết, nhưng chạy mà nơm nớp lo e chả dám vác về. E nghĩ tâm lý chung của người xuống tiền mua xe đều vậy cả nên e nghĩ, đa phần người mua M3 khi bung bét việc lỗi động cơ chỉ có vài trường hợp, trong đó máu và kết quá, cứ mua e ko nghĩ chiếm đa số:D

NewMember2016

Xe đạp
cứ chiến Mazda với sở thích công nghệ mới ạ :D
còn xét về kinh tế thì quay về với Toyota ạ ^^

ieltscnr

Xe tải
toy ổn định đấy nhưng quá đắt so với giá trị thật,
để option của altis được như m3an thì phải chi rất nhiều tiền và hàng độ thì không thể ăn được hàng "zin" ví dụ moonroof ~ 2k cũng không làm được, etc

nếu bán lại sau 5 năm sử dụng thì khoảng chênh cũng không còn là quá lớn vì xe nào thì xe, chạy mỗi năm giá trị giảm ~50 củ (trừ tiền trước bạ chắc chắn mất ngay lúc nộp thuế), xe toy giảm ít hơn thì chia trên số tháng cũng nhỏ thôi, mà hạn chế sử dụng tiện nghi thì bực mình...

phutran120

Xe tải
Cụ phán hay quá, sao các dòng xe khác cũng đổ xăng ở cây xăng đó ko bị gì, cái gì mà đổ lỗi cho xăng, dổ lỗi cho người bán xăng, chất lượng xe có vấn đề thì có, cái này ai chả biết, sao cứ phải lẩn tránh làm gì
động cơ m3 là phun xăng trực tiếp, nó thiết kế nằm ở trong buồng đốt nên mới vậy, Toy thì có máy d4s mới ra dùng phun xăng trực tiếp, ko tự nhiên tôi nói xăng đâu, máy của bon GM cũng bị lỗi liên quan đến xăng ở VN, ko tin có thể lội sang bên GM tự tìm hiểu.

botmi

Xe buýt
động cơ m3 là phun xăng trực tiếp, nó thiết kế nằm ở trong buồng đốt nên mới vậy, Toy thì có máy d4s mới ra dùng phun xăng trực tiếp, ko tự nhiên tôi nói xăng đâu, máy của bon GM cũng bị lỗi liên quan đến xăng ở VN, ko tin có thể lội sang bên GM tự tìm hiểu.
Vậy có mà thaco mời cụ thay mặt để trả lời người tiêu dùng mất, cụ chứng minh được chắc chắn cụ được 1 khoản thưởng cực kỳ lớn từ thaco cũng như mazda của nhật, khi đó cụ cho e số lẻ để e an hưởng tuổi già với

lapin

Xe container
Altis mới hay hơn vì thể thao hơn:D

phutran120

Xe tải
Vậy có mà thaco mời cụ thay mặt để trả lời người tiêu dùng mất, cụ chứng minh được chắc chắn cụ được 1 khoản thưởng cực kỳ lớn từ thaco cũng như mazda của nhật, khi đó cụ cho e số lẻ để e an hưởng tuổi già với
tranh luận thì nói ra luận điểm đi thanh niên ơi, ko nói lại đc thì đừng quote. mà thôi cái kiểu chọc ngoáy đấy đi, cô nào lỡ mất trinh cưới ông chắc cũng chết với ông thôi

botmi

Xe buýt
tranh luận thì nói ra luận điểm đi thanh niên ơi, ko nói lại đc thì đừng quote. mà thôi cái kiểu chọc ngoáy đấy đi, cô nào lỡ mất trinh cưới ông chắc cũng chết với ông thôi
Em không phải kỹ sư, em chả phải là dân kỹ thuật liên quan đến xe. Do vậy e ko thể đưa ra luận điểm nào, ko thì người ta lại cười cho. Nhưng em biết chắc chắn hiện tại mazda và thaco chưa có kết luận để trả lời rõ ràng sự viêc. Còn cụ biểu tại xăng, đó là đọc trên báo, còn mấy ông kỹ sư mazda đến và đã đi trong khi có dám khẳng định tại xăng đâu, cụ hơn chỗ đó đó, bái phục cụ

phutran120

Xe tải
Em không phải kỹ sư, em chả phải là dân kỹ thuật liên quan đến xe. Do vậy e ko thể đưa ra luận điểm nào, ko thì người ta lại cười cho. Nhưng em biết chắc chắn hiện tại mazda và thaco chưa có kết luận để trả lời rõ ràng sự viêc. Còn cụ biểu tại xăng, đó là đọc trên báo, còn mấy ông kỹ sư mazda đến và đã đi trong khi có dám khẳng định tại xăng đâu, cụ hơn chỗ đó đó, bái phục cụ
cảm ơn, tôi cũng ko phải kĩ sư, nhưng tháo các kim phun ra đều bị muội than bám trên đầu kim phun, nếu ko do hỗn hợp đốt bên trong thì do cái gì ? kết luận là xăng thì khác gì tuyên chiến với nhà nước :)) .