Corolla Altis : Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

1.6gli

Xe container
Em muốn bấm nút trên chìa khóa là cốp sau mở, các cụ biết làm cái đó ở đâu không?
Cái funtion ấy em thấy đã có trên cam rỷ đời ơ kìa rồi mà đến giờ vưỡn chửa có trên ăn tít sao ợ?

KUTEGA

Xe đạp
Chắc là cụ vừa đi vừa nghỉ mới không đau. Chứ đi quãng đường 250 km mà không đau lưng thì em nghĩ cụ chém gió. Em đi SG- Châu Đốc quãng đường khoảng 260-270 gì đó em không nhớ chính xác, nghỉ chờ phà Vàm Cống khoảng 1 tiếng vì kẹt phà, khi tới nơi lưng muốn gãy ra rồi.
e chạy Hà Nội Vinh, Hà Nội Sơn La khoảng 300km chẳng thấy vấn đề gì ạ...được cái đường đẹp :D

TONGIA

Xe lừa
Xe 2.0, các cụ để đèn trần chế độ door, sau đó lock cửa đi đâu đó. Lúc ra xe, các cụ đến gần xe là đèn tự động bật sáng. Đương nhiên là các cụ đang cầm remote nhé, nhưng ko cần sờ gì vào remote cả.
Làm em bảo quái, lúc nào em ra xe đêm cũng thấy đèn sáng.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Thật buồn là xe lẩu dê không có chức năng này cụ ạ :-??
cụ ơi xe em Altis 1.8E AT nhập Đài, xe em từ lúc mua về đã thua các bạn lẩu dê cái chức năng khi xe chạy trên 30km/h tự động lock các cửa rồi, em mày mò mãi vẫn chưa ra, cụ có cao kiến gì cho các bạn nhập Đài này không, của em 1.8 nên không có cái sì mát cụ ạ :( và mấy em nhập Đài này mình có tự set đc thêm chức năng gì liên quan đến khóa cửa nữa không cụ, giả dụ như là bấm unlock 1 lần chỉ unlock cửa lái, bấm lần nữa mới unlock 4 cửa như nhiều cụ có :(

thanks cụ

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ vào Toy hoàn kiếm nhờ kỹ thuật làm hộ ok, chắc chả bao nhiêu tiêbf đâu
cụ ơi xe em Altis 1.8E AT nhập Đài, xe em từ lúc mua về đã thua các bạn lẩu dê cái chức năng khi xe chạy trên 30km/h tự động lock các cửa rồi, em mày mò mãi vẫn chưa ra, cụ có cao kiến gì cho các bạn nhập Đài này không, của em 1.8 nên không có cái sì mát cụ ạ :( và mấy em nhập Đài này mình có tự set đc thêm chức năng gì liên quan đến khóa cửa nữa không cụ, giả dụ như là bấm unlock 1 lần chỉ unlock cửa lái, bấm lần nữa mới unlock 4 cửa như nhiều cụ có :(

thanks cụ

chipbu07

Xe máy

thanks cụ
Vấn đề của cụ vô đây hỏi nhé, xe em lẩu dê, với lại em chưa chạy altis nhập đài lần nào nên em ko tư vấn được cho cụ ah!
http://www.otofun.net/threads/733005-nhan-giai-dap-ve-su-dung-xe-toyota-hau-cac-cu-mo-a

chipbu07

Xe máy

fordfiesta

Xe tải

TONGIA

Xe lừa
Có bác nào gặp trường hợp này không: Altis 2.0 lúc ấn nút đề thì gương tự động xòe, khi tắt máy gương tự động cụp; nhưng hôm qua cháu cho gương xòe cụp khi ấn nút điều chỉnh gương phía dưới vô lăng, nay đề nổ máy nó không tự xòe nữa, tắt nó không tự cụp nữa; hỏi cài đặt thế nào để nó về như cũ? Mong bác nào tỏ tường chỉ giáo giúp! Vodka sẵn sàng hầu các bác!:D(b)
Xe em 2011
Cứ phải ấn cái nút nó mới tung váy lên hoặc chụp xuống ợ

Chỉnh sửa cuối:

huyhuy2008

Xe hơi
nhà e con altis 2.0V, sao e đi thấy nó chẳng chắn chắn gì nhỉ, có vẻ nhựa nhiếc lắp ko ngon lắm nên đi sóc là nó hơi lục cục! xe các bác có vậy ko? =P~ e có đi con civic thấy chắc chắn hơn nhiều lần! @.@
Xe e nhập cũg tình trạng này mà kbyt xử lí tn