Corolla Altis : Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

ductuanl

Xe hơi
Bác ơi, em sắp mua Altis, chắc thứ 6 tuần này là lấy, em muốn hỏi mấy bác thêm về việc lắp đồ cho em nó:
1. Dán Film gì, em đang nghiêng về LLumar dán ở Thanhbinhauto Nguyễn Trãi. Bên hãng cũng offer em dán 3M ( giá dán hãng 8tr ). Bạn em thì bảo Vkool là đỉnh nhất. Phân vân quá, hay là làm em LL nhỉ, tầm 7tr là có hàng chuẩn rồi. Vkol có đắt hơn k các bác.
2. Lắm DVD, CAM và GPS. Bên Thanh Bình offer em tổng là 16tr. Màn cảm ứng, bluetool, USB... gì đó. Còn hãng em khảo giá ở Mĩ Đình thì tầm 13tr là xài đc rồi. Cơ mà em sợ lắp ở ngoài đụng vào điện của xe thì hãng nó k bảo hành cho mình nữa đúng ko các bác?
3. Phun gầm. Bên Thanhbinh báo giá tầm 4tr, phun cái gì của đức ấy. Các bác thấy thế nào, vụ phun gầm co nên làm không?.
4. Bọc sàn: có lên ko?

Tóm lại là dư thế, ngoài ra còn cái gì các bác thấy nên trang bị cho em Altis 1.8AT nữa thì hướng dẫn em nhé
1. Dán kính thì e cứ thik Vkool, đắt tý nhưng yên tâm, ra gần Ks fotunar mà dán ạ, ko thì chơi Lumar cũng đc, 3 M thì chắc chắn phải tìm đúng đại lý chính hãng mà làm^^
2. E ko bít dvd mà cụ đc tư vấn là loại gì.
Cỡ 16 tr+ thì làm con ổn ổn như Pioneer, JVC+ cam CCD+ Gps vẫn ok. Nhiều chức năng quá hoặc toy MĐ thì hàng kovan là chắc, ko chơi đc đâu, thằng Toy bán Kovan hơn chục củ thì phải, mua thì tự bụp vào mẹt ùi^^
dvd lắp thì đơn giản, ra chỗ nào nội thất uy tín mà làm, ko sợ điện đóm gì đâu.
3.Phun gầm : có đ kiện thì làm^^
4. Nên làm, sạch sẽ hơn nh.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em công nhận là xe Altis dễ xước sơn thật các cụ ạ, cái cán nhựa của chổi phất trần nó quệt nhẹ vào thân xe cũng bị xước, em vừa bị xong.

mrchat248

Xe tải
mrchat248 nói:
Cụ Prius ơi, Em đang chạy Altis 2011 1,8AT và muốn setup chứng năng này, về P thì 4 cửa unlock. Nhưng hôm vừa rồi vào TOY Hoàn Kiếm, thợ kỹ thuật cắm máy vào kiểm tra bảo không có chứng năng này.

Cụ confirm giúp Em xem thế nào và có cao kiến gì giúp Em với,
Cụ nào giúp Em vụ này với, cafe nhà Em đã chuẩn bị sẵn rồi a, mong được thọ giáo và hầu các Cụ.

toyoya

Xe buýt
Cụ nào giúp Em vụ này với, cafe nhà Em đã chuẩn bị sẵn rồi a, mong được thọ giáo và hầu các Cụ.
Altis 1.8 hay 2.0 đều ko có chức năng unlock 4 cửa khi về P. Nó chỉ có chức năng unlock 4 cửa với điều kiện : số về P + chìa khóa ở vị trí 0ff và trong vòng 10s kể từ lúc tắt máy cửa bên tài được mở thì các cửa còn lại sẽ tự động unlock.

mrchat248

Xe tải
toyoya nói:
Altis 1.8 hay 2.0 đều ko có chức năng unlock 4 cửa khi về P. Nó chỉ có chức năng unlock 4 cửa với điều kiện : số về P + chìa khóa ở vị trí 0ff và trong vòng 10s kể từ lúc tắt máy cửa bên tài được mở thì các cửa còn lại sẽ tự động unlock.
Thanks Cụ Toyota!

zero4803

Xe buýt
Bác ơi, em sắp mua Altis, chắc thứ 6 tuần này là lấy, em muốn hỏi mấy bác thêm về việc lắp đồ cho em nó:
1. Dán Film gì, em đang nghiêng về LLumar dán ở Thanhbinhauto Nguyễn Trãi. Bên hãng cũng offer em dán 3M ( giá dán hãng 8tr ). Bạn em thì bảo Vkool là đỉnh nhất. Phân vân quá, hay là làm em LL nhỉ, tầm 7tr là có hàng chuẩn rồi. Vkol có đắt hơn k các bác.
2. Lắm DVD, CAM và GPS. Bên Thanh Bình offer em tổng là 16tr. Màn cảm ứng, bluetool, USB... gì đó. Còn hãng em khảo giá ở Mĩ Đình thì tầm 13tr là xài đc rồi. Cơ mà em sợ lắp ở ngoài đụng vào điện của xe thì hãng nó k bảo hành cho mình nữa đúng ko các bác?
3. Phun gầm. Bên Thanhbinh báo giá tầm 4tr, phun cái gì của đức ấy. Các bác thấy thế nào, vụ phun gầm co nên làm không?.
4. Bọc sàn: có lên ko?

Tóm lại là dư thế, ngoài ra còn cái gì các bác thấy nên trang bị cho em Altis 1.8AT nữa thì hướng dẫn em nhé
có đk thì cụ làm mấy cụ phun gầm,bọc sàn... nhưng quan trong nhất là tránh xa bọn ThanhBinhauto ra.Nhiều cụ khốn khổ vì bọn này rồi

Bóng Chày

Xe lừa
A1.8G của em dừng xe tắt máy là unlock hết

Sent from my iPhone using Forum Runner

frigate012

Xe buýt
Em up lên phát, đang cần tìm thông tin mà tìm mỏi mắt mới thấy.

landrovercar

Xe tải
có đk thì cụ làm mấy cụ phun gầm,bọc sàn... nhưng quan trong nhất là tránh xa bọn ThanhBinhauto ra.Nhiều cụ khốn khổ vì bọn này rồi
chính xác em cũng dính trưởng bọn này một lần bọc da con furtun của em .

thanhkeu

Xe đạp
Cám ơn bác, em cũng đang muốn đi bọc sàn altis cái, nên bọc ở đâu các bác nhỉ?

KAT

Xe tăng
Bọc sàn thì đơn giản, chủ yếu cần thợ cẩn thận vì nhiều rất dễ bị gãy các lẫy ốp nhựa. Chú ý bọc loại da tốt hoặc simili, đừng ham rẻ, hay bị gãy và rách da lắm.

Bóng Chày

Xe lừa
Em làm mấy xe ở 11 Hàng muối, chất lượng đều tốt, giá cả hợp lý (cho Altis chắc chỉ 1 triệu là tối đa). Có điều bác cần đứng đó để ý giám sát anh em thợ cho người ta có tâm tưởng làm cẩn thận hơn nữa.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
xe e 2 cái loa sau không kêu, không bít là lúc lắp xe nó quên cắm dây hay không có dây nữa
Cụ nào góp ý e với
Có phần chỉnh loa, có thể tách loa 4 góc, cái núm bên phải, cụ cứ ấn vào rồi vặn là lên đều hết, vừa vặn vừa nghe

thanhkeu

Xe đạp
Em làm mấy xe ở 11 Hàng muối, chất lượng đều tốt, giá cả hợp lý (cho Altis chắc chỉ 1 triệu là tối đa). Có điều bác cần đứng đó để ý giám sát anh em thợ cho người ta có tâm tưởng làm cẩn thận hơn nữa.
Cám ơn bác! em vừa mời bác ly Vodka mà k đc ấy :(
Bác cho em xin cái tên ở đó với ạ ^^

KAT

Xe tăng
Quốc Hưng, 11 Hàng Muối, chỗ này được bác ạ.

Gia_Khanh

Xe điện
Quốc Hưng, 11 Hàng Muối, chỗ này được bác ạ.
Các cụ post thêm đc cái số ĐT của bác chủ nữa thì tốt