[Thảo luận] [Cóp bết] 10/12/2011 - Xe điên - 3 người tử vong ở chân cầu Nguyễn Hữu Cảnh - SG

tuanduong

Xe máy
Gửi lời chia buồn tới gia đình cụ hoanghiep70. Cầu cho linh hồn ông, chị và cháu siêu thoát. Cầu mong cháu Hiếu sớm qua cơn hoạn nạn.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cháu xin phép gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình,họ hàng và bạn bè thân thiết gần xa của nạn nhân. Mong em Hiếu sẽ vượt qua được giai đoạn khó khăn. Ông trời có mắt sẽ phù hộ cho em!

/Cháu đọc tin hoàn toàn bất ngờ khi thấy xe biển 30...

Mong các nhà chức trách sớm điều tra nguyên nhân gây tai nạn thảm khốc này!

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
Xin chia buồn với Gia Đình người bị nạn !
Trong SG, mấy đường lớn như Điện Biên Phủ (đoạn gần Hàng Xanh), Nguyễn Văn Trỗi, Nguyễn Hữu Cảnh....xe thường chạy rất nhanh, nhất là ban đêm. Đoạn gần giao Nguyễn Hữu Cảnh với Tôn Đức Thắng thì tương đối thẳng, nếu nhảy qua Dải Phân Cách thì rất dễ lái xe đã say rượu.

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Đâm chết người cười hớn hở :-ss

Link: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/12/3-nguoi-tu-nan-trong-vu-xe-dien-o-sai-gon/page_2.asp
Hiện trường vụ tai nạn
Chiếc xe Hyundai của gia đình chị Liên bị vỡ nát, biến dạng.
Chiếc ôtô gây tại nạn cũng bẹp rúm.
Phao hơi của chiếc xe cũng không thể cứu được gia đình ông Phần.
Chiếc xe của anh Minh quá bất ngờ với tình huống nên không xử lý kịp đã đâm vào xe gây tai nạn.
Tải xế Minh (áo thun đứng giữa) thoát chết trong gang tấc.
Những chiếc xe được giải phóng khỏi hiện trường.

Nhìn vẻ mặt của ông thứ 3 thoát chết và tên phóng viên mà chỉ muốn đấm vào mặt

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Còn người là còn tất cả ạ, hôm qua em cũng bị 2 ông choai choai đi xe máy quệt vào, cugnx phải cười thôi :P

muadem

Xe cút kít
Ông đấy là người đi pho tun nơ, chứ không phải ông xe điên tông vào xe i10 chết 3 người kia đâu - chia buồn với gia đình đi i10 :63:

muadem

Xe cút kít
Thay mặt gia đình cám ơn các bác!!! Chị Liên là chị dâu em,hai cháu Trí Trung,Tri Hiếu là cháu ruột em ạ.Khổ thân các cháu em quá!'!!!!!! Cháu Tri Hiếu đang nguy kịch.cầu cho linh hồn Ông,Chị và cháu siêu thoát.một lần nữa cám ơn các bác đã chia buồn tới anh Trai em.
Xin chia buồn cùng gia đình, cấu mong cho người xấu số siêu thoát :63:

Mà sao trong phố các ông kia phang kinh thế nhể, ghê hết cả người :77:

cesar

Xe tăng
Cụ chủ thớt đọc lướt qua phán như đúng rồi , cụ cười là cụ thứ 3 đi fortuner may mắn xử lý kịp, đâm nhẹ vào 2 xe kia

xe365vn

Xe container
đồng chí đấy là do cũng ko xử lí kịp tình huống bất ngờ chứ ko phải là người đâm vào xe Hyudai đầu tiên gây tai nạn nên chắc có lẽ may mắn thoát chết trong gang tấc nên cười .Cụ giật tít cứ như tài xế gây tai nạn cười thì ko còn gì để nói ăn cả đống gạch.

batmancar

Xe điện
Cụ này không phải là người gây tai nạn cho xe Hyundai mà là đi sau nên thoát nạn, xe chỉ bị hỏng ít thôi đúng không các Bác??

muagat

Xe hơi
Nhìn ảnh hiện trường có lẽ gần đoạn cua gần với ngã 3 Nguyễn Hữu Cảnh - Nguyễn Bỉnh Khiêm. Đoạn này cua cũng không quá gắt nhưng đường rộng, các xe đi từ hướng Q1 sang cầu SG vừa thoát ra khỏi khu vực đông đúc thường có tâm lý mát ga chạy nhanh, rất nguy hiểm, nên đã có biển hạn chế tốc độ 40km/h rồi 30km/h. Tối muộn đường vắng, không có CSGT nên mới chạy thế này. Chạy ban ngày, xe đông, các bác tài thường cẩn thận hơn. Đoạn đường này là đường em đi làm hàng ngày nên thuộc từng khúc cua, từng gờ sống trâu.

Chân thành chia buồn với gia đình người bị nạn.

MoonMax

Xe điện
Ông đấy là người đi pho tun nơ, chứ không phải ông xe điên tông vào xe i10 chết 3 người kia đâu - chia buồn với gia đình đi i10 :63:
Con xe điên kia cũng là Fortuner (màu bạc) lái xe bị thương đã đi cấp cứu, anh Minh này là lái xe Fortuner (màu nòng súng) đã đâm vào mít con màu bạc khi con màu bạc đâm em i10.

Kể ra đăng hình anh Minh này hớn hở trong series ảnh tai nạn thương tâm chết 3 người là không nên, đây là lỗi của bọn phóng tinh viên. Nhưng cũng phải thông cảm cho anh ý, anh ý vừa thoát chết.

Cụ chủ thớt và mấy cụ đọc léo kỹ cứ chửi vung tí mẹt lên. Chán hơn con gián.

veronicax2

Xe buýt
em thấy chả có gì buồn cười cả
người ta thoát chết trong gang tấc không cười thì ngồi đấy khóc àh

Huy Hoang

Xe hơi
Cụ ấy cười vì thoát chết thôi, mà trong cảnh ngộ này ông biên tập nên xem lại là có nên đưa hình ảnh này lên không. Khá phản cảm trong hoàn cảnh này.

vili

Xe tải
Liên là chị họ tôi, nhưng các gia đình bên ngoại rất gần nhau, đặc biệt Liên và tôi thường xuyên chơi với nhau lúc nhỏ và có nhiều kỷ niệm của tuổi thơ. Thực sự đau.
Nếu trong vụ tai nạn này có mùi của rượu thì đây cũng là lời cảnh tỉnh cho tất cả mọi người - đặc biệt khi nó vận với chính người thân của mình.