Coolant check level/ Help!!!

Bonhim

Xe tải
Chào các Bác,

Các Bác cho em hỏi một tý, xe của em C180 Elegance đời 2005, gần đây em thấy có hiện tượng sau khi thay nước làm mát (em thay ở gara ngoài gần nhà) di một thời gian 2 tuần đồng hồ báo "coolant check level" , em gọi cho An Du, nhân viên tư vấn nói là đổ nước Lavie vào đầy vạch là hết.
nhưng sau khi đổ xong thì 3 tuần sau lại bị, em lại đổ Lavie tiếp thì hết.

Chẳng nhẽ lại thỉnh thoảng cứ phải đổ như này, và có gì hại không xin các Bác cho em xin ý kiến(b)

Cảm ơn các Bác nhé

Bonhím
0972361179

Chào các Bác,

Các Bác cho em hỏi một tý, xe của em C180 Elegance đời 2005, gần đây em thấy có hiện tượng sau khi thay nước làm mát (em thay ở gara ngoài gần nhà) di một thời gian 2 tuần đồng hồ báo "coolant check level" , em gọi cho An Du, nhân viên tư vấn nói là đổ nước Lavie vào đầy vạch là hết.
nhưng sau khi đổ xong thì 3 tuần sau lại bị, em lại đổ Lavie tiếp thì hết.

Chẳng nhẽ lại thỉnh thoảng cứ phải đổ như này, và có gì hại không xin các Bác cho em xin ý kiến(b)

Cảm ơn các Bác nhé

Bonhím
0972361179
Andu hướng dẫn đúng nhưng chưa đủ, em nghĩ là HT làm mát đã bị rò gỉ ở đâu rồi nên cụ cứ đổ vào thì 3 tuần sau nó lại hết, vậy cụ nên đưa em nó đi viện để kiểm tra.

HangB2

Xe điện
An Du mà kém chuyên nghiệp như vậy thì :77::77::77:

Nước làm mát là nước đặc chủng vì có pha thêm phụ gia chống đông và sôi ở nhiệt độ >100 độ C, bác không thể tùy tiện mà đổ nước lã hay lavie (nước khoáng) vào được. Bác đổ mấy cái loại đấy thì khi máy nóng đủ (khoảng 80 - 90 độ) no bốc hơi hết (chẳng trách bác thường xuyên phải đổ thêm

cách nhanh nhất, bác ra hàng rửa (không phải sửa đâu bác nhé) rửa cái xe rồi bảo họ chêm thêm vào cho đủ rồi bác chạy thử xem đến lúc nào nó hết nhé

chán bác quá :mad:

Bonhim

Xe tải
Chào bác,

THực ra thấy An Du hướng dẫn vậy thì mình làm thế, đâu có hiểu máy móc gì đâu. Bác nói rất đúng, vậy theo Bác thì đem ra gara bảo đổ thêm nước làm mát vào à??? Hay là làm thế nào???
Xin Bác cho ý kiến cụ thể chút nhé. nếu tiện Bác cho số Mobile để em hỏi cho tiện

Cảm ơn Bác nhiều
(b)

bigdog

Xe tải
nước làm mát nếu bác đổ ko đúng sẽ dẫn đến gỉ thân máy sau đó rồi hỏng bơm nước rồi hư hại lung tung... chớ nên đổ loại nước màu xanh do TQ sx.. như vậy xe bạn sẽ hỏng sớm.
nước làm mát cũng có nhiều loại, loại dành cho xứ nóng, xứ lạnh...
xe bác máy 271 thì nên KT xem có bị nước vào dầu ko.. đời này hay bị bệnh này do overheat. (b)

Xe hoán cải

Xe buýt
vấn đề không nphair an du kém mà , cụ có đến tận nơi đâu mà , chỉ qua di động thì biết sao thực tế ?

duhue

Xe hơi
An Du mà kém chuyên nghiệp như vậy thì :77::77::77:

Nước làm mát là nước đặc chủng vì có pha thêm phụ gia chống đông và sôi ở nhiệt độ >100 độ C, bác không thể tùy tiện mà đổ nước lã hay lavie (nước khoáng) vào được. Bác đổ mấy cái loại đấy thì khi máy nóng đủ (khoảng 80 - 90 độ) no bốc hơi hết (chẳng trách bác thường xuyên phải đổ thêm

cách nhanh nhất, bác ra hàng rửa (không phải sửa đâu bác nhé) rửa cái xe rồi bảo họ chêm thêm vào cho đủ rồi bác chạy thử xem đến lúc nào nó hết nhé

chán bác quá :mad:
Vậy la phải có đầu ra no mới hao nước. Đổ nước xanh để kiểm tra vết nứt tại Két, Ống dẫn hoặc xem lai nắp đậy (Thêm vai vòng nhựa ren ống nước! Thế là OKE.:21:

hungnguyenduc81

Đi bộ
xe em cũng vừa bị như vậy, vào hãng nó bảo bị hở nên mỗi khi đề máy là nó bị xì nước ra ngoài, phải thay cả két nước, ngon lành luôn. Nhưng nhớ đừng đổ lavie mà là dung dịch làm mát của nó

Bonhim

Xe tải
Chào Bác,

Em có hỏi mấy anh em, thấy không tin tưởng vào An Du lắm, sợ lớ ngớ lại mất tiền oan. Em đang định qua mấy Bác ở ngoài xem sao.
Em hỏi tý, Bác thay két nước hết bao nhiêu vậy ạ??

Cảm ơn Bác.

Bonhim

hungnguyenduc81

Đi bộ
mất 1,5 triệu là ngon ngay bác ạ, bác vào gara Nacimex (chuyên dòng Mer và BMW) ở Đại Từ, gặp anh Phúc nhé

rockman_x100

Xe hơi
Nước làm mát mà bảo đổ lavie vào thì hỏng, cụ ra hàng rủa xe đổ nước xanh cho đúng vạch là chạy ok ngay :)

Gõ kiến

Xe buýt
Chào Cụ,nghe Cụ tả em dự là hệ thống nước làm mát cho xe bị dò rỉ,Cụ khẩn trương đưa xe đi khám để xử lý ngay kẻo muộn là lại đi mất ít xèng đấy Cụ ạ. Khám bệnh cho Vợ 2 của Cụ xong Cụ thông báo lên 4R cho ACE biết để có thêm kinh nghiệm nhé.

buick_skyhawk

Đi bộ
nước làm mát nếu bác đổ ko đúng sẽ dẫn đến gỉ thân máy sau đó rồi hỏng bơm nước rồi hư hại lung tung... chớ nên đổ loại nước màu xanh do TQ sx.. như vậy xe bạn sẽ hỏng sớm.
nước làm mát cũng có nhiều loại, loại dành cho xứ nóng, xứ lạnh...
xe bác máy 271 thì nên KT xem có bị nước vào dầu ko.. đời này hay bị bệnh này do overheat. (b)
Xe em C180K 271 vừa bị dính bệnh này xong ạ. Hiện tượng cũng là hao nước làm mát. Mở nắp đổ dầu trên mặt máy và nắp bình nước làm mát, lật lên thấy ngay có lớp váng màu như nước gạo, tuy ít thôi. Mấy anh em quen bảo em là hiện tượng nước vào dầu, và dầu vào nước... Vào Gara kiểm tra --> Hở gioăng gắn miếng làm mát dầu (gắn ngay vào phần thân gần bộ phận lọc dầu)
Em chẳng hiểu nếu vào Autohaus chính hãng thì họ có thay riêng cái này không, nếu bắt thay cả cụm thì chắc đắt tiền. Chỗ em làm thì chỉ thay mỗi gioăng keo và cái gọi là Con Cóc Dầu...
Em hết ạ.

zonet

Xe tăng
Xe em C180K 271 vừa bị dính bệnh này xong ạ. Hiện tượng cũng là hao nước làm mát. Mở nắp đổ dầu trên mặt máy và nắp bình nước làm mát, lật lên thấy ngay có lớp váng màu như nước gạo, tuy ít thôi. Mấy anh em quen bảo em là hiện tượng nước vào dầu, và dầu vào nước... Vào Gara kiểm tra --> Hở gioăng gắn miếng làm mát dầu (gắn ngay vào phần thân gần bộ phận lọc dầu)
Em chẳng hiểu nếu vào Autohaus chính hãng thì họ có thay riêng cái này không, nếu bắt thay cả cụm thì chắc đắt tiền. Chỗ em làm thì chỉ thay mỗi gioăng keo và cái gọi là Con Cóc Dầu...
Em hết ạ.
Xe em đang bị báo lỗi SRS túi khí. Chưa biết phải xử lý thế nào các bác ạ

bigdog

Xe tải
nếu ko phải do đâm đụng thì phải KT data.. có bị lỗi ko..