Công viên Thống Nhất - Có bác nào yêu quý nơi này không ạ :)

gamevn

Xe buýt
e nhớ đợt thằng cha người nhật làm chương trình ở cv làm cho hỏng hết tường rào và cây xanh thảm cỏ,vụ đó e cùng bạn đi xem chen nhau suýt chết bẹp.vụ này chắc các :6:cụ còn nhớ
Đó là chương trình HELLO VIETNAM, biểu diễn trống và chiếu tia laser trên mặt nước.
Vụ này năm 1997 thì phải. Nhà cháu lên gác 3 ngồi xem, chả phải chen nhau. :D Vụ đới cũng có mấy đồng chí bị dẫm đạp như vụ ở Campuchia. Nhưng may là ko ai chết. :P

gamevn

Xe buýt
Chắc cụ sauken thích chơi công viên vào những ngày lễ hội, những ngày ấy thì ở đâu chả có móc túi :D em cứ lễ tết thì ở nhà cho lành :))
Nhớ hồi trước học môn công nghiệp, đến đoạn thực hành lấy mẫu kim loại thế là em với thằng bẹn vác quả kìm ra Công viên mò vào đống xác máy bay kiếm góc nào nát bẻ thật lực mới ra được 1 góc duya-ra :))
Mấy cái xác máy bay sau này gác kinh lắm. :P Dân Hoàng An nhà em thỉnh thoảng sang ăn trộm về bán đồng nát. :D

B747

Xe tải
Bỏ mẹ, không biết có khi em học cùng cả mấy bác ý chứ. Cô Mỹ chủ nhiệm em lớp 6, lên lớp 7 em rơi vào tay cô Hằng, còn lớp 8 thì cô Chi chủ nhiệm. Thày Hạnh thì cũng dạy bọn em Toán và Lý.
Nhưng mà cả trường khoái nhất bố Tân dạy địa, sổ điểm toàn gấp làm 4 nhét túi áo vest. Hơi tí là chưỉ chế độ, mà bọn em học lớp 6. lớp 7 mà thầy toàn châm hộ thuốc cho mà hút. 20.11 đến nhà chơi toàn bị đuổi, nhưng vẫn cứ vào ngồi uống xong chén nước trà mới chịu về. :P
Bác nào ở trên kia ở đôí diện rạp xiếc, chắc là khu tập thể 58A Trần Nhân Tông, toàn là dân bên thông tin liên lạc gì của bộ công an (bộ nội vụ ngày xưa thì phải).
Cụ học khóa nào ợ ? Iem học 86-89 lớp cô Mỹ chủ nhiệm và thầy Tân dạy địa lý. Nhắc đến cái ông thày Tân cứ nhớ mãi cái dáng lòm khòm, như cái mắc áo ... cong. Còn Công viên Thống nhất à, ôi nhớ nhất là lúc đi rình các đôi ... tâm sự :))

nodoi

Xe tải
Ngày bé đi qua công viên nhìn thấy các cô các chú ngồi ôm nhau mà em thầm ước sơm được như họ :x

honglaumong

Xe tăng
cả tuổi thơ của em gắn bó cùng Công viên Thống nhất, nhà em ngày xưa ở phố 325, con phố nhỏ song song với Nguyễn Đình Chiểu, phố rất đẹp với các ngôi nhà biệt thự Pháp cổ.
Ngày bé, sáng sớm bọn em ra CV tập thể dục hoặc đánh cầu lông, buổi trưa mùa hè ra bơi ở Hồ 7 Mẫu (Hồi đấy em có thể bơi cả trưa trên hồ mà ko cần lên bờ), chiều tụi em thường đá bóng ở SK gạch. Dưng mà vui nhất là các buổi tối trong CV với đủ các trò nghịch ngợm (kiểu như dấu dép guốc của các anh chị đang yêu nhau)
Vào những ngày trở trời, cá mè hồ 7 mẫu nổi đầy mặt hồ, chúng em nhà nhà người người đổ ra hồ vớt và xiên cá. Ngày đấy vẫn còn bao cấp, nhà em được ăn cá chùa cả tuần không hết. Cũng có lúc đi câu cá trộm bị bắt vào CAP Lê Đại Hành, đến bây giờ em có 1 tiền sự duy nhất ở đây, đủ cả chụp ảnh, đeo số... lưu hồ sơ :))
Kỷ niệm đáng nhớ nhất của em ở đây là vào một ngày cuối thu, em và mối tình đầu chia tay nhau trên ghế đá ven hồ, bọn em ngồi từ 6h30 sáng đến 21h30 tối, không ai nói với nhau 1 lời.... không cần ăn uống chỉ ngồi cùng nhau với nỗi buồn tê tái!

Chỉnh sửa cuối:

Tây Độc

Xe điện
Có e đây bác..nhà e sát nách trường luôn. Ngày trc đi học đến h` ra chơi hay xin bảo vệ cho về nhà ăn vặt ;). E vẫn nhớ tên bác bảo vệ là bác Tư vì bác y hay sang nhà e xin nước nấu cơm.
Nhà bác chắc ở Ngõ Cụt? Trước có bạn Liên (hay gọi là Liên Cầu vì bố bạn í tên là Cầu) cũng ở trong này, học lớp A cô Mỹ chủ nhiệm. Đúng là từ khóa 86-89.

Cụ học khóa nào ợ ? Iem học 86-89 lớp cô Mỹ chủ nhiệm và thầy Tân dạy địa lý. Nhắc đến cái ông thày Tân cứ nhớ mãi cái dáng lòm khòm, như cái mắc áo ... cong. Còn Công viên Thống nhất à, ôi nhớ nhất là lúc đi rình các đôi ... tâm sự :))
Thế em cùng khóa với bác rồi. Em cũng 86-89, học cô Mỹ 6A, rồi lên lớp 7 bị chuyển sang 7B, 8B. Thày Tân dạy địa, thày Đệ dạy vẽ, cô Tường Lan dạy nhạc, hồi đấy đi thi doạt giải thành phố hay toàn quốc gì đó, hát cái bài cải biên gì mà có "người bạn Liên Xô". :D

Container

Xe buýt
Em vẫn còn cái ảnh chụp năm 83 với mẹ ở CVTN!lớn lên 1chút thì chui hàng rào chốn vé vào chơi!:))

move

Xe tăng
chả có tí kỉ niệm nào, thế mà ngồi đọc hết 9 trang kỉ niệm của các cụ, cứ như của mình, đúng là em hâm mất rồi :)

girltaptoe

Xe hơi
Hồi thò lò mũi xanh em có cái ảnh chụp với thầy bu ở ngay cái cầu phía cổng Lê Duẩn,
Lớn một tí em toàn ra đấy buổi tối xem các anh chị lớn tâm sự
Lớn ti tí nữa, ngày nào em cũng ra đâý chạy quanh đảo, rồi đánh cầu lông
Biết yêu thì cũng đánh đu vào đấy tâm sự đôi ba lần
Rồi bây giờ toàn cho F1 vào chơi.
Chắc già tí nữa em lại chống gậy đi dạo quanh hồ (nếu hồ chưa bị lấp, và không bị thu vé vào cửa)

audi_langha

Xe hơi
bác có hả, nếu có thì up lên dd cho mọi người xem chơi đi.

B747

Xe tải
Ông THUYKETCAU này là ông Thủy lùn 8A lớp cô Mỹ chủ nhiệm đâymà.

B747

Xe tải
Nhà bác chắc ở Ngõ Cụt? Trước có bạn Liên (hay gọi là Liên Cầu vì bố bạn í tên là Cầu) cũng ở trong này, học lớp A cô Mỹ chủ nhiệm. Đúng là từ khóa 86-89.

Thế em cùng khóa với bác rồi. Em cũng 86-89, học cô Mỹ 6A, rồi lên lớp 7 bị chuyển sang 7B, 8B. Thày Tân dạy địa, thày Đệ dạy vẽ, cô Tường Lan dạy nhạc, hồi đấy đi thi doạt giải thành phố hay toàn quốc gì đó, hát cái bài cải biên gì mà có "người bạn Liên Xô". :D
Mời ông Thắng Lùn vào xem blog của lớp 8A ạ. Có cả ảnh của ông trong đấy
http://my.opera.com/8Atayson/blog/

kenu97

Xe container
e chỉ nhớ mỗi ngày bé lúc ở Khâm thiên, nuôi đc con sáo, suốt ngày phải vào cv bắt châu chấu cho nó ăn. Giờ ko biết còn châu chấu cào cào ở đấy ko nhỉ

bes

Xe lăn
Và nhà cụ ở đâu, nhà em ở "tụi ngõ Hoàng An". Hồi bé toàn đánh nhau với dân Vân Hồ. :D
Em dân Kim Liên cụ ạ, oánh nhau với cả Vân Hồ lẫn Hoàng An :))
Hôm nay lại móc lại cái thớt này, vui nhề.
Lâu lắm rồi không vào công viên, có lẽ phải chục năm rồi.

honglaumong

Xe tăng
Em bây giờ vần đều đặn cuối giờ chiều trèo tường vào CV chạy 2 vòng hồ 7 mẫu :))

catdaiduong

Xe hơi
Cháu lại ít được đi công viên thống nhất a