Công viên Chu Văn An

gacan

Xe tăng
E làm nhà thầu cho Bitexco. E nghĩ cv này thành hiện thực chắc phải tầm 10 năm nữa. Có mỗi cái đường thông sang Xala mà làm mãi k xong. Công tác giải phóng mb quá chậm. Nếu k có đòn bẩy tài chính của tập đoàn nc ngoài thì e khu này còn khá lâu mới lên hình hài.

BITEXCO GROUP

Xe hơi
E làm nhà thầu cho Bitexco. E nghĩ cv này thành hiện thực chắc phải tầm 10 năm nữa. Có mỗi cái đường thông sang Xala mà làm mãi k xong. Công tác giải phóng mb quá chậm. Nếu k có đòn bẩy tài chính của tập đoàn nc ngoài thì e khu này còn khá lâu mới lên hình hài.
Cụ thi công hạng mục nào trong dự án của Bitexco vậy ạ ?

shigayoko

Xe tải
Em thấy nhiều cụ vào nói rất linh tinh, không tìm hiểu. Không hiểu là các cụ hiểu biết nhiều, cố tình vào nói linh tinh có mục đích hay là linh tinh thật. Em gửi các cụ ảnh chụp 1 phần quyết định số 21/QĐ-UBND của Thành Phố Hà nội, ngày 12/1/2018 về dư án công viên.

BITEXCO GROUP

Xe hơi
Em thấy nhiều cụ vào nói rất linh tinh, không tìm hiểu. Không hiểu là các cụ hiểu biết nhiều, cố tình vào nói linh tinh có mục đích hay là linh tinh thật. Em gửi các cụ ảnh chụp 1 phần quyết định số 21/QĐ-UBND của Thành Phố Hà nội, ngày 12/1/2018 về dư án công viên.

Ý cụ bảo sai cái gì cụ nhỉ ? Cái này hình như là mới nhất thì phải. Cảm ơn cụ.

Đã có quyết định đơn vị nào thầu chưa hả cụ.

BITEXCO GROUP

Xe hơi

Em lại cứ đi soi mấy cái bên dưới chứ không để ý cái bên trên. Mà cụ có thông tin hữu ích như thế này cụ post cả lên cho các cụ khác cũng quan tâm cùng mở mang tầm mắt, không lại bảo 1000 năm sau mới xong thì mệt lắm.

shigayoko

Xe tải
Đã có quyết định đơn vị nào thầu chưa hả cụ.
Dự án công viên này đang có 2 vấn đề
1)Vấn đề giải phóng mặt bằng => đất ruộng, đã có sẵn
2)Vấn đề thu xếp vốn => cái này thực ra đáng lẽ là vốn ngân sách của thành phố. Không khó để thu xếp vì huyện Thanh Trì cùng với Hà Đông đang là những quận huyện có nguồn thu rất lớn từ việc bán đất đấu giá, bán đất cho doanh nghiệp xây khu đô thị, các loại thuế từ chuyển đổi đất..Tuy nhiên, có cụ nào để ý thấy tại sao vẫn chưa thông đường Nguyễn Xiển - Xala không, mặc dù không khó tí nào? Và công viên này ai sẽ là người mong muốn xong trước tiên, có lợi nhất? Giờ Việt Nam mìn lobby chính sách, lobby quyết định đầu tư khá phổ biến. Cụ nào trả lời đc câu trên sẽ trả lời đc.

2)Vấn đề thu xếp vốn => cái này thực ra đáng lẽ là vốn ngân sách của thành phố. Không khó để thu xếp vì huyện Thanh Trì cùng với Hà Đông đang là những quận huyện có nguồn thu rất lớn từ việc bán đất đấu giá, bán đất cho doanh nghiệp xây khu đô thị, các loại thuế từ chuyển đổi đất..Tuy nhiên, có cụ nào để ý thấy tại sao vẫn chưa thông đường Nguyễn Xiển - Xala không, mặc dù không khó tí nào? Và công viên này ai sẽ là người mong muốn xong trước tiên, có lợi nhất? Giờ Việt Nam mìn lobby chính sách, lobby quyết định đầu tư khá phổ biến. Cụ nào trả lời đc câu trên sẽ trả lời đc.
Vầng cụ. Cái này thì em cũng mong manh hiểu, cái vấn đề lốp căng nặng hay non thôi và tính thời điểm nữa. :D Vấn đề này nó thành đường mòn rồi mà :D

shigayoko

Xe tải
Vầng cụ. Cái này thì em cũng mong manh hiểu, cái vấn đề lốp căng nặng hay non thôi và tính thời điểm nữa. :D Vấn đề này nó thành đường mòn rồi mà :D
Cụ đúng là vẫn không hiểu ngụ ý trong câu trả lời của em.
Nhận thức của mỗi người, tuỳ cụ. Hiểu thế nào thì hiểu vậy.
Nếu cụ chới chứng khoán rồi, cụ sẽ hiểu thế nào là: Rung lắc ăn hàng, dập dềnh theo sóng tay to.

Cụ đúng là vẫn không hiểu ngụ ý trong câu trả lời của em.
Nhận thức của mỗi người, tuỳ cụ. Hiểu thế nào thì hiểu vậy.
Nếu cụ chới chứng khoán rồi, cụ sẽ hiểu thế nào là: Rung lắc ăn hàng, dập dềnh theo sóng tay to.
Em dốt nên không dám chơi CK. Mà cụ chọn được căn nào ở TC5 chưa. Giá khu ấy dạo này thế nào hả cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

shigayoko

Xe tải
Em dốt nên không dám chơi CK. Mà chọn được căn nào ở TC5 chưa. Giá khu ấy dạo này thế nào hả cụ ?
Chán cụ lắm. Làm môi giới thế này đói chết. Em mà làm môi giới em ko bao giờ hỏi mấy câu thế này.
Đây câu trả lời cho cụ đây
https://www.otofun.net/threads/lien-ke-tong-cuc-5-tan-trieu-thanh-tri.1230136/#post-39970407

https://www.otofun.net/threads/em-quan-tam-khu-lien-ke-tong-cuc-5-tan-trieu-trieu-khuc.1214595/page-10

Chán cụ lắm. Làm môi giới thế này đói chết. Em mà làm môi giới em ko bao giờ hỏi mấy câu thế này.
Đây câu trả lời cho cụ đây
https://www.otofun.net/threads/lien-ke-tong-cuc-5-tan-trieu-thanh-tri.1230136/#post-39970407

https://www.otofun.net/threads/em-quan-tam-khu-lien-ke-tong-cuc-5-tan-trieu-trieu-khuc.1214595/page-10
Hị hị. Cảm ơn cụ nhờ cụ mà em biết thêm nhiều thông tin đấy ạ.

shigayoko

Xe tải
Theo hình thức đầu tư

- Dự án BOT: Dự án được đầu tư theo hợp đồng Xây dựng- Kinh doanh – Chuyển giao

- Dự án BTO: Dự án được đầu tư theo hợp đồng Xây dựng – Chuyển giao – Kinh doanh

- Dự án BT: Dự án được đầu tư theo hợp đồng Xây dựng – Chuyển giao

- Đầu tư theo hình thức đối tác công ty (PPP)

Các cụ biết dự án công viên Chu Văn An theo hình thức nào không?
Cụ nào trả lời đúng + tính được dòng tiền của công ty + tính toán các hoạt dộng khi làm dự án, bán hàng của công ty, coi nhu trả lời đc bao giờ công viên làm xong một cách đơn giản. Tất cả các tay chơi cuối cùng cũng chỉ muốn thu được nhiều tiền chênh lệch giữa tiền bỏ ra và tiền bán hàng thu lại mà thôi.

tung1311 .

Xe container
Theo hình thức đầu tư

- Dự án BOT: Dự án được đầu tư theo hợp đồng Xây dựng- Kinh doanh – Chuyển giao

- Dự án BTO: Dự án được đầu tư theo hợp đồng Xây dựng – Chuyển giao – Kinh doanh

- Dự án BT: Dự án được đầu tư theo hợp đồng Xây dựng – Chuyển giao

- Đầu tư theo hình thức đối tác công ty (PPP)

Các cụ biết dự án công viên Chu Văn An theo hình thức nào không?
Cụ nào trả lời đúng + tính được dòng tiền của công ty + tính toán các hoạt dộng khi làm dự án, bán hàng của công ty, coi nhu trả lời đc bao giờ công viên làm xong một cách đơn giản. Tất cả các tay chơi cuối cùng cũng chỉ muốn thu được nhiều tiền chênh lệch giữa tiền bỏ ra và tiền bán hàng thu lại mà thôi.
e hóng cụ giải ngố cho e và những người chưa hiểu với vì e cũng ko thạo hình thức đầu tư chuyển giao thì cam kết, dòng tiền giữa CDT và thầu thế nào.

thuantran

Xe máy
Vấn đề này ai cũng hiểu cụ ah.

shigayoko

Xe tải
Vấn đề này ai cũng hiểu cụ ah.
Cu nói thế này xong chứng tỏ cụ chả hiểu em đang nói gì. Em đang nói cái ai cũng hiểu, nhưng là keyword để tìm ra cái kết luận cho các câu hỏi của các cụ trên bao giờ thì xong công viên, ai sẽ là người làm.
Thôi tuỳ khả năng hiểu mỗi người. Tuỳ cụ.

Ám Thiên

Xe hơi
Cu nói thế này xong chứng tỏ cụ chả hiểu em đang nói gì. Em đang nói cái ai cũng hiểu, nhưng là keyword để tìm ra cái kết luận cho các câu hỏi của các cụ trên bao giờ thì xong công viên, ai sẽ là người làm.
Thôi tuỳ khả năng hiểu mỗi người. Tuỳ cụ.
Cụ Quân PN đây phải k ạ =))