[Funland] Công viên Cầu Giấy, sao hoang tàn vậy?

TTViet

Xe tải
Để công viên cho thật hoang vu, tiêu điều,hoang phế không khéo lại được lên báo nước ngoài và tụi trẻ trâu sống ảo ca ngợi check-in. Chỉ khổ cho các cháu nhỏ không có chỗ để chơi thôi!

rachfan

Xe container
Làm gì tới mức đó bác ơi. Sân tròn vẫn đẹp, nhưng nếu các cháu cứ trượt patanh và ván trượt đập ầm ầm thì phải lát THIẾT BẢN :))
Chỗ chơi trẻ em: dây đu, bập bênh.... em thấy vẫn ngon mà?
Ghét nhất mấy thằng nhiều tuổi nhưng chắc loại chỉ nuôi để lấy phân hay sao ấy, cứ rủ nhau vào câu cá như đúng rồi, dù có biển cấm câu cá quanh hồ.
Hài nhất là có lệnh phá bỏ hàng rào các công viên ở HN, thì ở đây phá thử 1 đoạn ( đường Hoàng Quán Chi) xong đ...éo ai quan tâm, thế là lại dừng, nên đoạn trước cổng vào công trường xây dựng DSQ Mỹ vẫn còn hàng rào.
À đi men đường này chỗ giáp FPT có cái vườn trong khuôn viên FPT có 1 công viên mini của FPT có rất nhiều tượng kiểu thời Phục Hưng, nhìn cũng khoái.
Tóm lại công viên Cầu Giấy vẫn khá ổn chứ không hề tệ như bác chủ thớt mô tả.
2 kiểu khác nhau cụ ạ: Cụ vào thường xuyên thì không nhận ra rõ rệt sự xuống cấp. Còn cụ chủ thớt gần 10 năm mới vào thì ấn tượng mạnh về sự xuống cấp là đúng.

Giống như mình sống cạnh ai đó thì hầu như không nhận thấy người đó già đi.

Website
www.mocconghoa.com
2 kiểu khác nhau cụ ạ: Cụ vào thường xuyên thì không nhận ra rõ rệt sự xuống cấp. Còn cụ chủ thớt gần 10 năm mới vào thì ấn tượng mạnh về sự xuống cấp là đúng.

Giống như mình sống cạnh ai đó thì hầu như không nhận thấy người đó già đi.
Không, em biết nó có xuống cấp, nhưng không tệ như mức bác chủ thớt nói ạ.
Nhưng bác nói cũng có lý: 1 thằng đi con xe mới xong 5 năm đi lại con xe đó sẽ thấy nó tệ hơn hẳn thằng hàng ngày đi con xe đó :))

xherox

Xe điện
Làm gì tới mức đó bác ơi. Sân tròn vẫn đẹp, nhưng nếu các cháu cứ trượt patanh và ván trượt đập ầm ầm thì phải lát THIẾT BẢN :))
Ghét nhất mấy thằng nhiều tuổi nhưng chắc loại chỉ nuôi để lấy phân hay sao ấy, cứ rủ nhau vào câu cá như đúng rồi, dù có biển cấm câu cá quanh hồ.
Hài nhất là có lệnh phá bỏ hàng rào các công viên ở HN, thì ở đây phá thử 1 đoạn ( đường Hoàng Quán Chi) xong đ...éo ai quan tâm, thế là lại dừng, nên đoạn trước cổng vào công trường xây dựng DSQ Mỹ vẫn còn hàng rào.
À đi men đường này chỗ giáp FPT có cái vườn trong khuôn viên FPT có 1 công viên mini của FPT có rất nhiều tượng kiểu thời Phục Hưng, nhìn cũng khoái.
Chính xác là khu tròn ở giữa hỏng hết gạch lát là do mấy đứa chơi ván trượt nó nhẩy ầm ầm làm vỡ hết gạch.
Ngoài ra mấy lão câu cá ở Hà Nội em sợ nhất là trên Hồ Tây đoạn đi gần đến Phủ Tây Hồ, và ở các Công viên. Cái cần thì dài, cái lưỡi câu thì nhọn và nguy hiểm vô cùng mà cứ mang ra chỗ tập trung đông người, khu công cộng để câu. Nhỡ kéo lưỡi câu mà sai kỹ thuật, lưỡi câu nó bay lên móc phải ai thì trời cứu.

theanh90

Xì hơi lốp
Chính xác là khu tròn ở giữa hỏng hết gạch lát là do mấy đứa chơi ván trượt nó nhẩy ầm ầm làm vỡ hết gạch.
Ngoài ra mấy lão câu cá ở Hà Nội em sợ nhất là trên Hồ Tây đoạn đi gần đến Phủ Tây Hồ, và ở các Công viên. Cái cần thì dài, cái lưỡi câu thì nhọn và nguy hiểm vô cùng mà cứ mang ra chỗ tập trung đông người, khu công cộng để câu. Nhỡ kéo lưỡi câu mà sai kỹ thuật, lưỡi câu nó bay lên móc phải ai thì trời cứu.
vỡ gạch là do làm cốt nền không tốt chứ liên quan gì đến lũ trẻ nó chơi ván trượt đâu cụ.

phohien035

Xe buýt
Ở ta em thấy một nghịch lý: Đầu giờ sáng hay giờ chiều thì các khu như CV, quanh hồ nước rất đông người đi tập thể dục,đi bộ, chạy, đạp xe .... từ trẻ đến trung niên, rồi cụ già. Có chỗ đi gần như chen chúc nhau. Bên kia rất ít thấy thời gian nào mà dân tình ra tập thể thao đông như bên mình. Buổi sáng hay trong ngày cũng thấy có người chạy, đi bộ ở CV nhưng không đông đúc như ở ta. Ngoài chuyện ta ít chỗ tập luyện đã đành nhưng hình như dân ta chỉ có tập chủ yếu vào 2 thời điểm đó còn Tây thì tập ở trường, đi bộ đi làm nhiều nên họ vận động nhiều hơn ta chăng ?

xherox

Xe điện
vỡ gạch là do làm cốt nền không tốt chứ liên quan gì đến lũ trẻ nó chơi ván trượt đâu cụ.
Cụ nói cũng đúng, tuy nhiên, với trò chơi ván trượt đó thì dù có làm cốt nền tốt thì trước hay sau cũng vỡ cụ ah.
Bọn trẻ nó nhảy lên, đập ván trượt xuống nền gạch hàng ngày, thì như cầm búa đập vào gạch thì chịu sao nổi cụ ơi.

sinholaichau

Xe đạp
nên học cách quản lý tại Công viên Thanh Xuân. Văn minh, sạch sẽ, ý thức người dân khi vào công viên tốt hơn hẳn

xherox

Xe điện
Ở ta em thấy một nghịch lý: Đầu giờ sáng hay giờ chiều thì các khu như CV, quanh hồ nước rất đông người đi tập thể dục,đi bộ, chạy, đạp xe .... từ trẻ đến trung niên, rồi cụ già. Có chỗ đi gần như chen chúc nhau. Bên kia rất ít thấy thời gian nào mà dân tình ra tập thể thao đông như bên mình. Buổi sáng hay trong ngày cũng thấy có người chạy, đi bộ ở CV nhưng không đông đúc như ở ta. Ngoài chuyện ta ít chỗ tập luyện đã đành nhưng hình như dân ta chỉ có tập chủ yếu vào 2 thời điểm đó còn Tây thì tập ở trường, đi bộ đi làm nhiều nên họ vận động nhiều hơn ta chăng ?
Cụ nói ở bên kia là bên nào nữa chứ?
1 phần là dân số mình đông hơn hẳn nhiều nước. Ví dụ như Việt Nam gần 100tr dân, mà cả nước Úc rộng lớn chỉ có 24 triệu dân. Nó khác nhau quá xa ở mật độ dân số nữa.
1 phần là do văn hóa của mình vẫn còn mở, chưa có kiểu đóng cửa ở trong nhà, ko giao lưu nhiều với nhau như bọn tư bản.

hung2019

Xe hơi
Cụ khó tính nhỉ. Với em cv cứ sạch, cây xanh là ok rồi.
Mỗi CV 1 kiểu mà, như CV này 10 năm trước có khu vui chơi cho trẻ em rất ok (có lẽ là công viên mở có khu cho trẻ em đẹp/tốt nhất), giờ thì thực sự hoang tàn ấy, cụ xem thêm ở link báo này, giờ còn xuống cấp hơn nữa (ví dụ xích đu trong bài báo vẫn còn 1 cái, hiện tại thì tất cả đều đã đứt)

Mr. Toàn

Xe điện
Do thời tiết cụ ạ. Tầm 9 giờ mặt trời lên cao, nhiệt độ + độ ẩm cao thì thể dục thế nào đc ạ. Chưa kể mọi người còn phải đi làm.

consokhong

Xe tải
Hôm qua nhà cháu cho F1 đi mua ít đồ chuẩn bị năm học mới, tiện đường cho vào CV Cầu Giấy chơi tí, cỡ gần chục năm rồi ko vào. Trời ơi, vào xong ko thể nào nghĩ bây giờ nó lại hoang tàn đến thế, mọi thứ gần như là bỏ mặc hoang hoá, cây cao thì um tùm kiểu bách thảo, các khu vui chơi thì hư hỏng 100%, sân trung tâm (trước hay trượt patanh) thì gạch nổ và bong hết. Tóm lại là hoang tàn.
Nhớ tầm 2015 nơi đây rất đẹp, đông và nhộn nhịp, cũng nhiều chò trơi vận động cho trẻ con, ko hiểu do vấn đề ngân sách hay như nào mà ngày nay lại để nó hoang tàn như vậy, lãng phí vô cùng.
Công viên gần nhà em cũng thế (cùng quận với cụ), mặc dù vẫn đông người mỗi ngày thể dục, nhưng so với trước đó thì đúng là phải dùng từ "hoang tàn" như cụ là chuẩn. Ko biết có phải ở Quận này bị thế hay các quận khác cũng vậy nhỉ?

kt13a2

Xe buýt
Công viên Thiên văn học bên Hà Đông mới đưa vào sử dụng được mấy tháng, cũng khá đẹp. Hè em cho F1 vào đó chơi, đông vô cùng. Em tự hỏi không biết liệu công viên duy trì vậy được bao lâu? để nó xuống cấp cũng thật tiếc ...

consokhong

Xe tải
Tây 12h trưa cũng tập, chứ ta mà thế thì lại bị hàng xóm láng giềng bảo là ngáo cụ ạ.

red_dragon88

Xe buýt
Cụ miêu tả cứ như thể công viên bỏ hoang, hàng ngày vẫn đông đảo mọi người vào tập, so với việc để mọi người tự do ra vào thì thế cũng đc rồi.

nguyentoan.uct

Xe điện
Thời đấy cây mới trồng, lấy đâu bóng dâm. Kinh nghiệm là vào công viên Bách Thảo hay Nghĩa Đô.
Bóng dâm nào, nụ hôn đầu đời, tình đầu của e thật mà. 2013 e vào đó suốt, công viên sạch đẹp rồi.

xedaprach

Xe điện
Các công trình sử dụng lâu ngày nếu không có duy tu bảo dưỡng thì đương nhiên nó phải xuống cấp, tuy nhiên em có thắc mắc ở đây là vốn ngân sách chi cho khoản này không biết có không và nhiều hay ít mà để nhếch nhác thế nhỉ?

Vinsa35

Xe tải
Trượt patin với lướt ván trượt mà hỏng dc gạch. Cụ nói như dở hỏi ăn cám l

Demchinhhang.net

Xe container
quan trọng cái ý thức ý, công viên thuộc tổ nào thì có khi tổ trưởng hô hào các hộ quanh đấy sử dụng làm 1 buổi phong trào dọn rác (quan trọng là cho ng sử dụng thấy ý thức của bản thân cần phải nâng cao lên).
Nói đi nói lại CP chỉ kiến tạo được đến thế, quan trọng cáo ý thức thằng dân khi dùng nữa.