[Funland] Công ty tư nhân lớn nhất Việt Nam

cụ so với tesla, vốn hóa 500 tỏi $ mà chưa chia đc đồng cổ tức nào kia kìa =))
Cụ chắc làl dân chứng nên thừa hiểu là chứng là bánh vẽ mà :)) Công ty mà luôn cần vốn để chiếm lĩnh toàn bộ thị trường thì hơi ông thừa tiền không biết làm gì đi chia cho cổ đông

vkthang

Xe container
Bán buôn gì cụ nhỉ? Bán buôn thiết bị lại là DGW. FPT trước đây được quả phân phối Nokia nhưng thời đó xa xôi quá rồi. Còn đâu Nokia nữa
Máy in, Máy tính, linh phụ kiện, điện thoại, thiết bị mạng..... Cụ không biết thì coi như nó không có nhỉ?

Máy in, Máy tính, linh phụ kiện, điện thoại, thiết bị mạng..... Cụ không biết thì coi như nó không có nhỉ?
Nó không đáng kể so với với toàn bộ doanh số hợp nhất. FPT vẫn có mảng phân phối cho một số hãng phần mềm, phần cứng... nhưng h nó không đáng kể để nhắc đến

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhìn thấy ông công nghệ (FPT) ông sản xuất (HPG) đứng vào top 10 là em cũng thấy mừng rồi, ko như mấy năm trước nhìn từ đầu bảng tới cuối bảng toàn ngân hàng với mấy ông phân lô bán nền. À thêm mấy thổi giá cổ phiếu nữa

KhuatNguyên

Xe tải
em thấy tiêu đề thót và nội dung chả ăn nhập gì với nhau

buonnon

Xe buýt
Long châu cũng thuộc FPT mà ko thấy cụ nào nhắc đến

vieteuro

Xe container
Thấy misa còn có ứng dụng nhiều hơn :))

vuvanphong

Xe điện
Vào thớt em thấy rất đa chiều! Đặc biệt cái hay trong cuộc đời này là nhiều người biết ít mà lại thích bi bô nhiều!
Thôi em chạy nốt cuốc Grab rồi vào xem các cụ bàn luận! Hihi

Chỉnh sửa cuối:

hoangminh1992

Xe tải
Nhìn thấy ông công nghệ (FPT) ông sản xuất (HPG) đứng vào top 10 là em cũng thấy mừng rồi, ko như mấy năm trước nhìn từ đầu bảng tới cuối bảng toàn ngân hàng với mấy ông phân lô bán nền. À thêm mấy thổi giá cổ phiếu nữa
nếu theo đúng chiều hướng phát triển lành mạnh, tôn trọng sản xuất, cônng nghệ thì cháu nghĩ về sau HPG sẽ là số 1 và sẽ duy trì trong vài chục năm tiếp theo

tôi yêu ô tô

Xe container
Cổ cánh thì tôi ko rành, nhưng phúc lợi của FPT cơ bản là ổn. Phát triển ổn định, cũng 1 vài cái tôi cho là bắt trent như mở hệ thống thuốc, bệnh viện, thực phẩm,...(Những cái này toàn để chăn gà). Tuy nhiên mạng FPT thì như hạch.
Thêm nữa dạo này FPT có vẻ hơi đuối thì phải, thấy thanh quyết toán chậm quá :D

lodudu

Xe điện
Ngày xưa thuộc Bộ KHCN, giờ ko còn ah các cụ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
FPT có sản phẩm công nghệ nào mang tầm thế giới chưa nhỉ?

rachfan

Xe điện
Sản phẩm không đại chúng thì công ty to nhưng ở đây đang nói là số 1 cụ ah. Apple, Microsoft, Facebook... nó đều là công ty sản phẩm đến tay người dùng cuối đấy.
Không phải cụ ei, không ít nước có công ty lớn nhất về giá trị chứng khoán lại là các công ty công nghiệp (B2B). Tôi liệt kê vài trường hợp nhé:

- Đức: SAP (Phần mềm doanh nghiệp)
- Đài loan: TSMC (gia công chip, TSMC thậm chí còn không có cả sản phẩm riêng)
- Thái lan: Delta Electronics (điện công nghiệp-tự động hóa)
- Hà lan: ASML (máy quang khắc bán dẫn)
- Úc: BHP Group (khai thác mỏ)
- Áo: Verbund AG (sản xuất điện)

tàm tạm như vậy, khá nhiều đấy cụ ợ.

Minhbt2001

Xe buýt
thế nên cổ phiếu fpt ko thể coi là cổ phiếu công nghệ để bị gán mác bong bóng đc =))
như bọn nvidia, uber, tesla mới gọi là bong bóng khi giới đầu tư đặt cược hoàn toàn vào tương lai của đội này
còn nhà đầu tư fpt vẫn có cổ tức nếu đầu tư fpt
Cố tức 10%, như hiện nay có 130tr đc nhận 1tr. Cao quá cụ nhỉ
cụ so với tesla, vốn hóa 500 tỏi $ mà chưa chia đc đồng cổ tức nào kia kìa =))
So chi cho xa.

Lợi nhuận Sacombank năm ngoái 7000 tỏi. Gộp chục năm thì khiếp lắm mà chục năm nay cổ đông chưa có cổ tức kìa.

PhongFood

Xe điện
cụ chắc ko bao giờ đọc bctc của FPT nên nghĩ nhà đầu tư CK họ ngu =))
FPT có 3 mảng chính là phần mềm, viễn thông và giáo dục
viễn thông thì khỏi bàn, top 3 nhà CC internet lớn nhất vn, dòng tiền đều cứ vậy thu chứ giờ a nào nhảy vào chắc khó
Giáo dục thì tổ hợp giáo dục fpt là tổ hợp giáo dục tư nhân lớn nhất vn với hơn 100.000 học sinh, sinh viên, và giáo dục này chính là ngành KD bền vững sinh lời này
phần mềm thì FPT chủ yếu gia công, nhưng doanh thu cũng thuộc hàng có thứ hạng trên thế giới chứ ko phải hạng cóc nhái trong nước
Cái AI, I ku....gì đó chả biết thế nào. Chứ cái Intenet, Giáo dục đầu tháng không đóng xèng là nó đuổi và cắt luôn =))

Chỉnh sửa cuối:

TN1805

Xe điện
Thời AI và bán dẫn, FPT trở thành công ty tư nhân to nhất Việt Nam trên sàn chứng khoán. Tính cả các công ty NN chiếm cổ phần chi phối thì đứng thứ 3, sau VCB và BIDV. Tính cả sàn Upcom thì đứng thứ 5, sau Viettel Global và ACV, cũng là DN mà NN nắm CP chi phối.

FPT thì quá nổi tiếng rồi nhưng sản phẩm của FPT thì vẫn xa lại với đa số, tức là không có sản phẩm quốc dân. Em thấy giống bong bóng công nghệ. Còn các cụ nghĩ sao?

Good job ! Chúc mừng FPT.

Tuy nhiên, theo tôi, Cty lớn nhỏ không quan trọng ....Quan trọng là góp ích được gì cho cộng đồng, cho đất nước.

Binhan.4ever

Xe buýt
cụ chắc ko bao giờ đọc bctc của FPT nên nghĩ nhà đầu tư CK họ ngu =))
FPT có 3 mảng chính là phần mềm, viễn thông và giáo dục
viễn thông thì khỏi bàn, top 3 nhà CC internet lớn nhất vn, dòng tiền đều cứ vậy thu chứ giờ a nào nhảy vào chắc khó
Giáo dục thì tổ hợp giáo dục fpt là tổ hợp giáo dục tư nhân lớn nhất vn với hơn 100.000 học sinh, sinh viên, và giáo dục này chính là ngành KD bền vững sinh lời này
phần mềm thì FPT chủ yếu gia công, nhưng doanh thu cũng thuộc hàng có thứ hạng trên thế giới chứ ko phải hạng cóc nhái trong nước
phần mềm nào không biết. Chứ cái core banking của các bạn ấy dùng như lìn. Em nhấn mạnh lần nữa: “như lìn”. Mấy cụ IT bên mảng bank vào confirm xem đúng không.